Về quê sợ nhất là...trẻ con. (?)

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
E đi đưa ông già về quê, đến đoạn đường làng, nhỏ hẹp 1 chị nông dân kéo quả xe 2 sọt làm một đường dài từ đầu xe đến cuối xe. Lúc gọi chị ấy lại thì chị bảo "chú làm gì mà khó khăn thế, mua 01 hộp sơn ta vào rồi phết phết mấy cái thì nó hết ngay chứ làm gì mà phải bắt đền tôi". E bó tay luôn, mặt méo như.... cái j thì e cũng chẳng hình dung ra nữa. :'( :'( :'(

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Em đi qua Thạch thất, đến đoạn đường hẹp, phải cho xe chạy chậm thế là mấy thằng trẻ trâu cầm cành tre quất đen đét vào mông giục: đi, đi...
Ức mà ko dám ho he gì (vì sợ cả làng nó ra thì mình toi)

xebo

Xe bò ! ©
Em về quê thì cho mấy đứa cháu lên xe lượn vài vòng, sau đó bảo chúng nó trông xe cho. Đảm bảo với các bác rằng không một thằng trẻ con khác trong làng sờ được vào xe chứ chưa nói đến vẽ hay điêu khắc gì.:P :) :D

Speedmaster

Xe tải
Nhiều khi phải chấp nhận thôi các bác ạ, trẻ con hiếu kỳ mà quanh đi quẩn lại toàn họ hàng nên rất khó:^)
Túm lại: cố cho bọn nó đừng làm hỏng xe hay chơi ô ăn quan trên nắp CAPÔ chứ bẩn thì phải chấp nhận8o| 8o| 8o|

Tây Độc

Xe điện
Em lại tưởng các bác đang nói chuyện về quê thi lái xe đi đâm trẻ con trên bờ ruộng. Đang tính xông vào xin một chân ngồi cạnh hoa tiêu. Hóa ra không phải.

Bây giờ, có khi các lang quê phải thêm cái biển này để ở đầu làng các bác nhể?

Simba

Xe tải
phanvili nói:
Các bác ơi, chắc là tụi trẻ em này là nhân viên Part-time của máy gara ô tô trên này đấy, không thì cũng là đối thủ cạnh tranh tiềm năng của mấy công ty bảo hiểm trên này.
Tuy nhiên em nghĩ nếu đi làm bảo hiểm thì mình phải khai như thế nào nhỉ? chẳng nhẽ lại nói là tôi tự nhiên va vào tường, gạch nó rơi xuống thế nào lại ra hình trái tim à? nếu nói do trẻ con nghịch thì hơi khó được bảo hiểm trả tiền đấy, vì đấy là tổn thất do bên thứ ba gây ra, và bảo hiểm cần truy thu được từ bên thứ 3 xong thì mới trả tiền cho mình chứ.
Em giống với bác Phanvili, cũng không hiểu nếu mình bị thế này thì khai thế nào để có bảo hiểm các bác nhỉ :^)

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
Chuyện vặt ấy mà, trẻ con quê em toàn trèo lên nóc xe và nắp ca pô ngồi chơi, may mà chúng nó không vẽ viết gì lên xe.

tran_thuat_lai

Xe lăn
dongnn nói:
Em đi qua Thạch thất, đến đoạn đường hẹp, phải cho xe chạy chậm thế là mấy thằng trẻ trâu cầm cành tre quất đen đét vào mông giục: đi, đi...
Ức mà ko dám ho he gì (vì sợ cả làng nó ra thì mình toi)
:)) :)) :)) Chắc nó tưởng xe cũng giống như Trâu đây. :D

Patriot

Xe tải
Việc gì phải về quê. Ở ngay Vũ Ngọc Phan đây các bác này (năm 2003), để xe trước cửa công ty, vào trong nhà ăn trưa xong, chiều ra thấy trên nắp ca pô mấy cái ..ồn liền.

May mà chúng nó không có phương tiện để điêu khắc "sắc nét" nên chú lái xe cơ quan em chọn giải pháp đánh bóng vài lần là mờ đi gần như không thấy gì. Để them ít bụi nữa là lại ngon :D

vili

Xe tải
Simba nói:
Em giống với bác Phanvili, cũng không hiểu nếu mình bị thế này thì khai thế nào để có bảo hiểm các bác nhỉ :^)
Nếu giống thì vote đi....đi :D :D :D

Simba

Xe tải
(b) em vốt ka bác từ sáng mà, bác không để ý roài.

tran_thuat_lai

Xe lăn
nghiabui911 nói:
E đi đưa ông già về quê, đến đoạn đường làng, nhỏ hẹp 1 chị nông dân kéo quả xe 2 sọt làm một đường dài từ đầu xe đến cuối xe. Lúc gọi chị ấy lại thì chị bảo "chú làm gì mà khó khăn thế, mua 01 hộp sơn ta vào rồi phết phết mấy cái thì nó hết ngay chứ làm gì mà phải bắt đền tôi". E bó tay luôn, mặt méo như.... cái j thì e cũng chẳng hình dung ra nữa. :'( :'( :'(
Ai mà trình cũng được như nhà chị này thì các Gara đến ế ẩm mất các Bác nhể (?) :)) :)) :))

saigonvw

Xe tăng
@ Tran thuat lai : Hôm nào bác về quê, Alo cho E phát, E bảo bọn trẻ đánh quả Gaz 69 lên chở Bác đi cho nó lành:D

tran_thuat_lai

Xe lăn
Chắc gì đã lành hở Bác Saigonvw ôi ? iem sợ nó còn vác cả búa và đinh ra để điêu khắc và chạm trổ nữa ấy chứ ! ( Sáng tác nghệ thuật là vô hạn mờ Bác ) . Lúc ấy có khi Gaz69 của Bác.... nom đẹp phết !!!!
hay là Bác gửi Tr4 hoặc Karman ra đây em để chúng nó sáng tác cho . biết đâu lại chả được những bức phù điêu độc đáo ấy chứ ! hihihihi

Mr Bean

Xe máy
Bọn nó thi chữ đẹp trên cabo bác rồi.:)) :)) :))

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hay là bác cứ lấy cái gì cưng cứng, to to đập cho một phát rồi khai là bị hòn gách nó rơi:)) :)) :)) :D

phanvili nói:
Các bác ơi, chắc là tụi trẻ em này là nhân viên Part-time của máy gara ô tô trên này đấy, không thì cũng là đối thủ cạnh tranh tiềm năng của mấy công ty bảo hiểm trên này.
Tuy nhiên em nghĩ nếu đi làm bảo hiểm thì mình phải khai như thế nào nhỉ? chẳng nhẽ lại nói là tôi tự nhiên va vào tường, gạch nó rơi xuống thế nào lại ra hình trái tim à? nếu nói do trẻ con nghịch thì hơi khó được bảo hiểm trả tiền đấy, vì đấy là tổn thất do bên thứ ba gây ra, và bảo hiểm cần truy thu được từ bên thứ 3 xong thì mới trả tiền cho mình chứ.

ChiePCW

Xe tăng
Quê em á, chạy Lac về đỗ xe trước cửa nhà bà cô mấy thằng trẻ con chạy ra bẩu :" Cái xe này bố tao bảo bao giờ tao cao bằng xe bố tao mua cho ".
Chuyện thật 100% luôn, em đứng đấy tý ngất.

PS : Quê em các bác ấy toàn đi xe cả trăm k Mỹ thôi hic hic

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Đọc các bài của các bác mà chết cười, bên công ty em toàn bị mượn xe, mượn cả lái xe, mấy đồng chí quan chức ( chưa đến tầm)mượn xe kễnh lắm cơ :
Chủ nhật, các chú ấy hẹn nhau Cafe, hứng chí lên quyết : ĐI Lạng sơn chơi ( không phải lần nào cũng là Lạng sơn, địa điểm thay đổi theo thời tiết ) thế là : gọi điện cho sếp em mượn xe cơ quan em.

Khổ thân các bác lái xe cơ quan, cả tuần làm việc lại phải phục vụ cả chủ nhật, mà các bác tài nhà em ở nhà được tôn trọng và chiều chuộng chứ cứ đi với các bác ấy thì ..... (xin lỗi ạ) coi lái xe chẳng ra gì...... khó nói lắm ạ.

Sếp thì khó từ chối, em nghĩ ra một chiêu : cho mượn xe, không đổ xăng.
Các chú ấy mượn quen có xăng, có tài xế lo xăng cộ rồi, không xăng chỉ có khóc, em dặn bác tài nhà em, chỉ đổ 100 ngàn xăng thôi, cho mượn thoải mái.

bác hình dung xe Landcruiser boeing, 100 cây hết 25 lít xăng, các bác ấy mượn thoải mái, có lần, còn bị mất gương, các chú quan chức gọi điện cho Sếp em báo tin : mất gương, làm thế nào???
Sếp em lạnh tanh : anh cứ mua cái mới lắp trả thôi, nếu không lái xe ( của xe đó) tự bỏ tiền túi ra đền,

Trộm vía, sau khoảng 3 lần cho mượn xe nhưng lái xe bận về quê, các chú bỏ hẳn ý tưỏng mượn mõ, bọn em cũng thở phào.

Khổ thế đấy, quan chức là quan chức, chỉ thích xi căng oai , cũng phải xử lý mềm dẻo kẻo mất lòng, hỏng việc của sếp thì mình cũng toi.

Mệt lắm các bác ạ.

tran_thuat_lai

Xe lăn
ặc ặc ! các Táo Quan Chức xướng thật đấy . Một lần ông anh họ em nhờ lái hộ xe công ty đi Lạng Sơn . năm hết tết đến rồi mà háo ra là phục vụ Táo Quan chức . mịa ! Nó tưởng em là lái xe . quát , chửi như chém chả .
Ức éo chịu được . em bẩu : Tôi không phải là lái xe riêng ở đơn vị hành chính sự nghiệp cho các Bác ! nếu các Bác thích thì vui lòng gọi lái xe chuyên nghiệp haợc Tãi mà đi . trên xe cứ làm ồn , tôi mất tập trung rồi gây tai nạn thì không chịu trách nhiệm . Táo Quan chức quát ! " À thằng này láo ! Tao gọi cho Sếp mày bây giờ ! Sau đó thấy ...tịt luôn !!!!!!!!!!!!1