Về quê sợ nhất là...trẻ con. (?)

honda

Xe buýt
Thấy các bác xả sờ....tree.. ét, em cũng góp vui:)) :))
Tết năm vừa rùi em cùng ông già, ông anh về nhà ông chú rể chúc tết, lúc đi về gần qua đầu làng thấy hai thằng choai choai dựng con Wây không biết là "tôi yêu việt nam" hay "tầu" quay ngang xe chiếm gần 1/2 đường, biết là gặp bọn đầu gấu, em về số 1 đi chậm để lách qua, khi đi ngang qua thằng ngồi trên yên xe máy cầm một nắm hột táo vừa ăn ném qua cửa kính mở vào đầy người em 8o| 8o| 8o| , điên lắm các bác ạ biết là chúng nó cậy gần nhà nên nuốt hận đi qua 8o| 8o|. Xe em bao giờ cũng có con dao phay để dưới ghế lái , chỉ muốn nhẩy xuống phay cho một nhát rồi muốn đến đâu thì đến.

honda nói:
Thấy các bác xả sờ....tree.. ét, em cũng góp vui:)) :))
Tết năm vừa rùi em cùng ông già, ông anh về nhà ông chú rể chúc tết, lúc đi về gần qua đầu làng thấy hai thằng choai choai dựng con Wây không biết là "tôi yêu việt nam" hay "tầu" quay ngang xe chiếm gần 1/2 đường, biết là gặp bọn đầu gấu, em về số 1 đi chậm để lách qua, khi đi ngang qua thằng ngồi trên yên xe máy cầm một nắm hột táo vừa ăn ném qua cửa kính mở vào đầy người em 8o| 8o| 8o| , điên lắm các bác ạ biết là chúng nó cậy gần nhà nên nuốt hận đi qua 8o| 8o|. Xe em bao giờ cũng có con dao phay để dưới ghế lái , chỉ muốn nhẩy xuống phay cho một nhát rồi muốn đến đâu thì đến.
Tức thay cho bác, thế lúc đó xe bác có dán logo OF không?

Tacoma

Xe tải
Các bác nói em mới nhớ ra : năm 2005 mựôn được con Jolie đen mới cứng về quê, sau bữa ăn trưa xong ra xe thấy nó viết cả họ và tên tác giả + lớp học trên mặt cabô. Vết điêu khắc này vừa sâu vừa sắc , nhờ cái này mà tìm đến tận nhà tác giả và được biết là được khắc = đinh :P . Khổ cái thân em đánh xi cả chục lần mà vẫn còn vết khắc.

Nhân việc bác z4 nói về việc mượn xe + lái xe , các Bác đối tác toàn mượn xe nhưng đòi mượn cả lái xe , xe thì chọn xe mầu đen cỡ Cam 2.4 chứ kô mượn xe bé hơn, thỉnh thoảng hứng lên thì hỏi nhỏ có BMW kô mầu gì cũng được chứ kô cần đen :D . KHổ thân chú lái xe có hôm đẹp ngày đón 2 bác đi ăn cưới, người này chưa về đã có người khác hỏi mượn. May là các Bác này đều kô biết lái xe nên thỉnh thoảng kô muốn cho mượn thfi bảo lái xe nghỉ phép.

honda

Xe buýt
Logo gắn ở mông xe mà bác :)) :)) :)) , tết về quê trẻ con nó cũng cậy mất quả Logo OF, may mà BL cho những 6 cái :)) :))

honda nói:
Logo gắn ở mông xe mà bác :)) :)) :)) , tết về quê trẻ con nó cũng cậy mất quả Logo OF, may mà BL cho những 6 cái :)) :))
ă
Lần trước em về quê cũng gặp 2 thằng say rượu cà khịa, mịa nó chứ, may cho chúng nó là sau xe em có dán logo OF, nếu không có thì em đã tẩn cho một trận và dúi đầu xuống rãnh nước để cho tỉnh rượu (h)

tran_thuat_lai

Xe lăn
Anh hùng OF đây rồi ! Giá mà hôm trước ở Quán Sứ em bóc trộm Logo của Bác thì 2 thằng đó no đòn . kekekeke :D :D :D

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
2snguyen nói:
ă
Lần trước em về quê cũng gặp 2 thằng say rượu cà khịa, mịa nó chứ, may cho chúng nó là sau xe em có dán logo OF, nếu không có thì em đã tẩn cho một trận và dúi đầu xuống rãnh nước để cho tỉnh rượu (h)
Vậy lần sau về quê bác bóc ra để tẩn cho chúng nó 1 trận bác nhé;)

NoWD

Xe Cứu Trợ
Buồn cười nhỉ!
Nhưng mà bây giờ trẻ con ở quê đầu óc kém tưởng tưởng, chứ thời bọn em thì ở quê thì khác. Đại khái thay vì khắc mấy chữ xxx kia bọn em thường khắc một cái hình tam giác bên trong có cái hình hạnh nhân và bên ngoài có cái tia rọi ra ngoài :s :D (ngày xưa em cũng theo chân bọn lớn đi khắc mấy cái tượng hình này -chủ yếu là lên máy cày & ô tô tải- có điều nghệ thuật huyền bí thật, khắc thì nhiều nhưng hàng chục năm sau mới hiểu ý nghĩa của nó ;) :P).

Em hay thuê xe về quê, nhưng mà ở quê thì họ em to nhất làng, em lại là con cháu nhà phó họ, nên thằng nào bố láo (mà chẳng thằng nào dám) em bảo đám con em đánh bỏ mẹ!
Lanh quanh làng em thì em cũng cóc sợ vì làng em nó gấu có tiếng ở huyện (hơn nửa đám đầu gấu lang thang phố huyện là người làng em), lôi thôi em gọi một tiếng là xong!

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Em cũng dính 1 phát tuy nhẹ nhàng nhưng cay. Về quê nhà vợ, phải đi qua 1 cái chợ cóc, xe đạp xe máy để ngổn ngang, em cố lách qua mà vẫn chạm nhẹ vào 1 cái xe đạp cởi truồng và nó đổ nghiêng ra, có 1 chú "dáng không nghiện cũng phí" chạy ngay ra chặn đầu xe em bảo: ông chẹt vào xe của tôi đền đi - em xuống xe hỏi bao nhiêu nó kêu sửa mất 50K - em đưa liền và đi luôn. :))

TheOne

Xe điện
Chuyện này em cũng thông cảm với các bác. em về quê ( can lộc - hà tĩnh , 1 vùng còn rất nghèo ) nên xe về làng là cả 1 hiện tượng :). vậy nên toàn phải gửi xe ở nhà bác trưởng tộc , đánh sát vào góc trong sân.... nói chung là lòng luôn nơm nớp , cũng may sản phẩm lên xe cũng mới chỉ là viết = tay...

Em có ví dụ cho các bác đây ạ, đường làng nhỏ phải đánh sát sàn sạt đường để tránh trâu bò :

TheOne

Xe điện

Mazsha

Xe hơi
Ơ bác này ở Can Lộc cùng quê với em. Em về đây chả bao giờ bị trẻ con nghịch xe cả, có mỗi lần về làng ở Bắc giang chơi được một học sinh tập kẻ đường thẳng bằng gạch qua hai cánh cửa luôn.

TheOne

Xe điện
quê ngoại em bác ạ , trẻ con ở đây cũng lành - nói thì tụi nó nghe nhưng vẫn có đứa thích vẽ lên - may là chỉ viết = tay

Tuôi

Xe tăng
Các cháu cơ bản là tốt nhưng hiếu động và vô ý thức. Em toàn mang theo mấy gói kẹo, nịnh chúng nó vài câu, sai chúng nó chạy khắp làng để tìm người nọ người kia, may các cháu nó thương, chưa bị lần nào cả. Chứ không toàn xe đi mượn, có thế nào thì chết.

Tuôi

Xe tăng
Các cháu cơ bản là tốt nhưng hiếu động và vô ý thức. Em toàn mang theo mấy gói kẹo, nịnh chúng nó vài câu, sai chúng nó chạy khắp làng để tìm người nọ người kia, may các cháu nó thương, chưa bị lần nào cả. Chứ không toàn xe đi mượn, có thế nào thì chết.

tran_thuat_lai

Xe lăn
NoWD nói:
Buồn cười nhỉ!
Nhưng mà bây giờ trẻ con ở quê đầu óc kém tưởng tưởng, chứ thời bọn em thì ở quê thì khác. Đại khái thay vì khắc mấy chữ xxx kia bọn em thường khắc một cái hình tam giác bên trong có cái hình hạnh nhân và bên ngoài có cái tia rọi ra ngoài :s :D (ngày xưa em cũng theo chân bọn lớn đi khắc mấy cái tượng hình này -chủ yếu là lên máy cày & ô tô tải- có điều nghệ thuật huyền bí thật, khắc thì nhiều nhưng hàng chục năm sau mới hiểu ý nghĩa của nó ;) :P).

Em hay thuê xe về quê, nhưng mà ở quê thì họ em to nhất làng, em lại là con cháu nhà phó họ, nên thằng nào bố láo (mà chẳng thằng nào dám) em bảo đám con em đánh bỏ mẹ!
Lanh quanh làng em thì em cũng cóc sợ vì làng em nó gấu có tiếng ở huyện (hơn nửa đám đầu gấu lang thang phố huyện là người làng em), lôi thôi em gọi một tiếng là xong!
Ối giời ơi ! thôi thì từ trước tới nay iem có lỡ mồm lỡ miệng thì Bác bỏ qua cho iem với nhá ! bác mà ới một phát cả họ cộng thêm đầu gấu làng lên chùm chăn em thì chết ! hihihihii

crazyboymtv

Đi bộ
Ôi ! có lẽ ôto với trẻ con ở quê là một cái gì đó lạ lẫm lắm ! em cũng thấy nhiều xe bị như vậy . nhất là việc kính bị bẩn , chúng tranh thủ viết lên đó đủ từ bậy bạ !

huongtran79

Đi bộ
Ôi ! xe của em cũng vừa bị như vậy đấy ! thật mất tự tin khi chạy ra đường với những nội dung bậy bạ trên đó ! các Bác có cách nào giúp em khắc phục việc này được không ạ?