[Funland] Về nồi chiên không dầu

giaitrihanoi

Xe tải
E thấy trên mấy trang tmdt thì loại keshua gì đó lại bán chạy nhất cụ ạ
Bno bơm đơn ảo đấy, chứ bên TQ thì thằng hongxin vs shaben là tốt nhất về giá và độ bền rồi.

congagia2016

Xe tăng
Dạo này trend nồi chiên không dầu phất quá nhỉ? Em thấy đồ ăn qua cái nồi này cũng bình thường, thậm chí không ngon bằng chiên dầu mỡ ý, cứ khô khô kiểu gì ý, sao các cụ cứ thần thánh hóa nó lên thế nhỉ?

Mr.Alo

Xe lăn
Dạo này trend nồi chiên không dầu phất quá nhỉ? Em thấy đồ ăn qua cái nồi này cũng bình thường, thậm chí không ngon bằng chiên dầu mỡ ý, cứ khô khô kiểu gì ý, sao các cụ cứ thần thánh hóa nó lên thế nhỉ?
Tiện . Không dầu lên cảm giác an toàn cho sức khoẻ :D
Khô là do không biết làm khi cho vào nướng và bếp đểu nhiệt độ thấp :D

hp220606

Xe tải
Nhà em vẫn đang dùng lò nướng của bếp từ Nhật nội địa, Xin hỏi CCCM có cần phải mua thêm cái nồi chiên ko dầu ko. Bởi vì E thấy những món mà nồi chiên ko dầu làm được thì lò này cũng làm đuwọc.

tqt77

Xe điện
Nhà em vẫn đang dùng lò nướng của bếp từ Nhật nội địa, Xin hỏi CCCM có cần phải mua thêm cái nồi chiên ko dầu ko. Bởi vì E thấy những món mà nồi chiên ko dầu làm được thì lò này cũng làm đuwọc.
lò nướng có khác j mấy đây, bác đừng mua thêm phí tiền

KA:18-78

Xe tăng
Cụ/mợ lại cố tình không hiểu rồi. Nội địa Châu Âu là cách nói mập mờ của người bán về xuất sứ hàng hóa. Nhập nhằng giữa nước sản xuất và thị trường xuất khẩu. Cụ/mợ để ý thấy người bán chỉ nói là hàng nội địa châu Âu nhưng hầu như không hề nói nó được sản xuất tại đâu.
Cụ dạo này ít thơ nhỉ

nguarung

Xe điện
Có đợt em đọc được trên báo là ko nên dùng giấy bạc, có thể độc hại. Nhà em con Philip có dính, dạng lưới, cọ rửa cũng kỳ công. Em dùng cả mướp và bàn chải đánh răng để cọ. Và phải ngâm nước trước.
Em nghĩ chẳng cần phải cọ như vậy. Sau khi sử dụng, cụ cho nồi chạy không ở nhiệt độ cao nhất trong vòng vài phút, mấy thứ bám dính đấy nó tự cháy hết, rửa sẽ nhẹ nhàng hơn.

kophanhkocoi

Xe buýt

Cái này là lò nướng thu nhỏ thôi mà, lại chỉ có mỗi thanh lửa trên, chủ yếu là sấy khô thực phẩm. Chiên con tiều gì.

Muốn ăn ko dầu thì hấp, luộc. Còn nhiều thứ rán trên chảo, ko cho dầu nó cũng ra mỡ đấy chứ.

Thấy có nhu cầu nướng, sấy thực phẩm mà ko cần bật lò nướng thì mua, chứ đừng nghe quảng cáo.

Tham khảo có nên mua nồi chiên không dầu đây.

Matizcoi

Xe cút kít
Cái này là lò nướng thu nhỏ thôi mà, lại chỉ có mỗi thanh lửa trên, chủ yếu là sấy khô thực phẩm. Chiên con tiều gì.

Muốn ăn ko dầu thì hấp, luộc. Còn nhiều thứ rán trên chảo, ko cho dầu nó cũng ra mỡ đấy chứ.

Thấy có nhu cầu nướng, sấy thực phẩm mà ko cần bật lò nướng thì mua, chứ đừng nghe quảng cáo.

Tham khảo có nên mua nồi chiên không dầu đây.
"Chiên" tương đương rán cụ êi, ngôn từ địa phương. Ngay bản thân từ ngữ cụ đã ko hiểu zồi thì trình bày gì lắm thế =))

ChacuaTit

Xe tăng
Cụ/mợ lại cố tình không hiểu rồi. Nội địa Châu Âu là cách nói mập mờ của người bán về xuất sứ hàng hóa. Nhập nhằng giữa nước sản xuất và thị trường xuất khẩu. Cụ/mợ để ý thấy người bán chỉ nói là hàng nội địa châu Âu nhưng hầu như không hề nói nó được sản xuất tại đâu.
E cám ơn cụ

muadem

Xe cút kít
Em cũng thích NCKD nhưng phải là NCKD cơ ;)

Helen Thach

Xe hơi
Nhà em cũng dùng Philip. Nói chung thấy cũng ok. Đa di năng, làm gì cũng được trừ nấu cháo. Từ ngày có nó em đỡ phải rán đậu, rang lạc.

Typhutre1990

Đi bộ
Gấu nhà e giao nhiệm vụ mua nckd và mặc định là Galuz, e đi các cửa hàng đều không có.
E nhờ cccm cung cấp hoặc tư vấn cho e loại same same nhập khẩu ạ.
(Hôm qua e có đăng bài nhưng bị bắt lỗi, e đăng lại cccm thông cảm).
E cảm ơn cccm
Em dùng hàng Philip và joyoung rất tốt. Hàng Philip thì không phải lật qua lật lại. Thực phẩm không quá khô, chín sâu bên trong, ăn rất ngon

hoa sen da

Xe đạp
Con bạn e nhờ cái nồi chiên k dầu này mà lúc nào cũng dư dả ....
... Mỡ :D

tieunhupha

Xe điện
Người ta nấu bằng cái nồi này hiệu quả nhất là để tách bớt mỡ ở các thực phẩm nhiều mỡ, đằng này cụ lại đi so bằng món ăn bản thân ko có mỡ phải rán qua mỡ thì còn nói làm gì.

congagia2016

Xe tăng
Người ta nấu bằng cái nồi này hiệu quả nhất là để tách bớt mỡ ở các thực phẩm nhiều mỡ, đằng này cụ lại đi so bằng món ăn bản thân ko có mỡ phải rán qua mỡ thì còn nói làm gì.
Nấu bằng nồi này vẫn phải phết thêm dầu mỡ lên thức ăn đó thôi cụ, chứ không thì ăn khô bỏ bu.

tieunhupha

Xe điện
Nấu bằng nồi này vẫn phải phết thêm dầu mỡ lên thức ăn đó thôi cụ, chứ không thì ăn khô bỏ bu.
Đó là với những món bản thân ko có mỡ thôi cụ ơi. Nhà em quay thịt có phết tẩy ướp thì phết chứ mỡ chưa bao giờ cần quét thêm cụ ạ.;))