[Funland] Về nồi chiên không dầu

VSFC

Xe máy
Galuz được bảo hành chính hãng của ferroli. Em mua của chị này thấy ok ổn. Cụ chủ thử ib hỏi xem

danang194

Xe tăng
Mấy quả nồi chiên này cơ chế nó không khác gì lò nướng. E đã dùng loại đắt tiền (nhà ông bà) và cái nhà em hàng liên doanh 1 củ. Không khác gì nhau. Nướng khoai tây, nướng cá nướng thịt tiện lắm mà chất lượng tương đương. Cá thịt các cụ chịu khó lót lớp giấy bạc để khỏi chảy mỡ ra ngoài lau chùi mệt. Giải phóng sức lao động. Tất nhiên các cụ nhiều tiền e ko nói, còn các cụ tài chính eo hẹp như em thì chọn nồi tầm 1-2tr là dùng ngon.

goldlion

Xe hơi
Nếu có điều kiện thì cụ mua Philip, còn nếu không mua hàng bình dân mà dùng. Nhà em đang dùng con Rapidol 6,5l, con này tiện cái nó có mặt kính để nhìn thức ăn và có cả tay đảo để cụ rang lạc, rang cơm. Tất tần tật các món em đều dùng nồi chiên không dầu từ làm bánh, nướng thịt, nướng hải sản, rang cơm, chiên đậu, chiên chả nem, chiên khoai tây, khoai lang, làm khô bò...Em thấy dùng nồi chiên không dầu rất tiện, sạch sẽ, giải phóng được sức lao động cho phụ nữ. Cụ có thể vào hội này để tìm hiểu này

TuAnh2019

Xe máy
Nhà em mua cái magic trên tiki, nói chung dùng cũng ổn. Xác định rẻ nên cũng chả kỳ vọng nhiều nhưng nướng các món ok, chỉ có cái chống dính là lởm, bọn lock and lock đắt hơn mà cũng thế thôi. Nếu cụ xác định dùng đồ xịn thì mua philip còn không thì cứ thằng nào rẻ mà mua
E PHILIS giá hơi cao bác ah.nhưng chống dính tốt ko bác?

meodenminh

Xe điện
E PHILIS giá hơi cao bác ah.nhưng chống dính tốt ko bác?
Tùy đồ cụ cho vào nướng, có đồ không chống dính được đâu
Kiểu gì dùng 1 thời gian cụ cũng phải mang ra kỳ cọ mà như vậy chống dính sẽ bong dần ra thôi

TuAnh2019

Xe máy
Tùy đồ cụ cho vào nướng, có đồ không chống dính được đâu
Kiểu gì dùng 1 thời gian cụ cũng phải mang ra kỳ cọ mà như vậy chống dính sẽ bong dần ra thôi
thế để e ngâm cứu bác à. giá chênh lệch nhau khá cao mà chất lượng thì e chưa dc test

khanhnz

Xe tải
Website
www.phs.vn
Dạo này lắm thớt nói về cái này nhỉ, ko biết tạo cầu hay là sốt ảo. Mình ko quan tâm lắm chỉ có con gấu nó hay vào FB thấy sốt xình xịch cứ đòi mua. Mình thấy ko cần thiết và sợ lại giống vụ lò vi sóng bị tẩy chay như ở Nhật. Cần xem xét lâu dài chất dinh dưỡng của đồ ăn có bị biến đổi tiêu cực gây bệnh ko? Tác nhân ko đến từ tự nhiên phải có quá trình đánh giá kỹ.

nam_hoai

Xe tăng
Gấu e cũng mới lấy con L&L hình 2,5 củ, từ hôm có đến giờ ngày nào cũng dùng,thấy tiện phết.khi dùng các cụ cứ lót giấy bạc ở dưới là đỡ khoản vệ sinh

lexus350RX

Xe buýt
Nhà em dùng nồi Tefal của Pháp , Gấu nhàn cực luôn . Tẩm ướp thức ăn , cho vào nồi , lên giường nằm lướt web , 30p có đồ ăn ngon . Tuy nhiên Gấu phải biết cách xử lý 1 số món rán ngập mỡ như nem hay đậu phụ , nếu không sẽ ko ngon như cách rán truyền thống .

cưỡi chổi

Xe lăn
Dạo này lắm thớt nói về cái này nhỉ, ko biết tạo cầu hay là sốt ảo. Mình ko quan tâm lắm chỉ có con gấu nó hay vào FB thấy sốt xình xịch cứ đòi mua. Mình thấy ko cần thiết và sợ lại giống vụ lò vi sóng bị tẩy chay như ở Nhật. Cần xem xét lâu dài chất dinh dưỡng của đồ ăn có bị biến đổi tiêu cực gây bệnh ko? Tác nhân ko đến từ tự nhiên phải có quá trình đánh giá kỹ.
Định mệnh dào này nghỉ dịch, thời gian ở nhà nhiều nên các con vợ đua nhau làm đủ món để up lên FB khoe. Ai không có nghe chừng cũng bứt rứt khó chịu lắm

khanhnz

Xe tải
Website
www.phs.vn
Định mệnh dào này nghỉ dịch, thời gian ở nhà nhiều nên các con vợ đua nhau làm đủ món để up lên FB khoe. Ai không có nghe chừng cũng bứt rứt khó chịu lắm
Mọe nó tạo sóng bầy đàn kinh quá có mấy cái chỗ nhập hàng khựa về cung tung hô tạo cung cầu làm các mẹ xoắn hết ass lên săn lùng. Buồn cười thật

tien123

Xe tải
Cụ nào dùng lò nướng của elextroxluc có được không ạ

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
bình dân mua lock and lock

tuhocmmo

Xe máy
Website
tuhocmmo.com
đúng là nhiều thớt về nồi chiên không dầu thật, em hóng các cụ

Khanhprosound

Xe tải
Website
www.facebook.com
có khi chuyển sang bán nồi chiên. thấy hơi nhiều thớt rồi

giaitrihanoi

Xe tải
:))) e chuyên nhập mấy hàng này nên em đánh giá thế này cho cụ dễ hiểu nhé.
1. Về vấn đề bảo hành: Nếu cụ là người cẩn thận kỹ tính muốn bảo hành thì nên chọn các hãng có nhà phân phối và đại diện tại VN ở đây em đánh giá cao Philips và Locklock... Còn tất cả các thằng khác thực ra nó ko có bảo hành gì đâu, cùng lắm là nó om 1 thời gian rồi đổi hàng cho cụ, hoặc cụ mất kiên nhẫn vì hầu hết đều ko có nhà phân phối và bảo hành tại VN. Toàn con buôn đi nhập về
==> Rút ra ở đây là gì: Cứ rẻ mà chơi, một số hãng nội địa TQ cũng khá ngon tiêu biểu là Hongxin và Shaben, bảo hành ko cần thiết lắm vì hàng này khó hỏng, nếu lỗi sẽ bị ngay lần đầu.
2. Về thương hiệu: Các cụ tránh ngay mấy cái thể loại giả nhãn hiệu ví dụ như đợt này có loại Panansonic nhái Panasonic, nhiều cụ mợ không nhìn kĩ cứ thấy pana là nháo nhào mua mà ko biết nó nhái, mấy loại này thì em đánh giá xịt nhất, nội địa TQ gì đâu toàn mấy ông VN đặt hàng nhà máy nó gia công theo tên đó.
==> Một số hãng có thể mua: Philip,locklock, hongxin, shaben,...
3. Về nhu cầu: Mua theo nhu cầu, nghĩa là nhà bao nhiêu người thì dùng loại nào cho hợp lý, nên mua to hơn một chút, bé quá thì làm gì cũng khó, làm ít thì mất công chia nhiều lần nhưng to quá thì lại lãng phí. Theo kinh nghiệm bán của em thì đa số chọn từ 4-6L.
4. Về chống dính: Cứ giấy bạc hoặc giấy nến mà lót, vừa sạch lại vệ sinh dễ.
================
Một số hãng hiện nay tham khảo:
- Philip: Ưu điểm là thương hiệu, công nghệ tốt nhiệt xoáy lốc ko cần lật sản phẩm, chống dính tốt, chế độ hậu mãi tốt
+ Nhược điểm là: Dung tích quá bé so với giá thành
- Locklock: Ưu điểm là thương hiệu, hậu mãi tốt, giá rẻ hơn philip so với cùng tầm dung tích
+ Nhược điểm: Chống dính dễ bong ( TUy nhiên ko cần quan tâm lắm nếu dùng giấy nến lót )
- Hongxin và shaben hàng nội địa Trung:
+ 2 thằng này thì đứng top các loại nồi bên Trung Quốc do giá rẻ, ít lỗi, dung tích lớn ( 2 thằng này tầm 800-1m là mua dc nồi tầm 5-6L = 1/3 so với mấy hãng như locklock hay philip) theo như đánh giá thì best PP. Ai không có điều kiện dùng 2 thằng này là dc.
+ Nhược điểm: Không có bảo hành, nếu có bảo hành thì chỉ do bên cung cấp tự cam kết, nên cái này nhiều người lăn tăn
==============
Sơ lược vậy các cụ nếu có ý kiến gì thì ới e , để e bổ sung ạ