[Funland] Về nồi chiên không dầu

TamMao2612

Xe buýt
Em đã có cái phillip được gần 4 năm nay và cực kì thích:
ưu điểm: giả phóng sức lao động, làm món gì cũng nhanh gọn, kể cả hấp cũng ok, bọc giấy bạc vào là được. moịt số muốn ngon như nem, em cuốn nem chiên sơ qua dàu và để ngăn đá. khi nào ăn chỉ cần bỏ ra cho vào nồi 15 phút là nem giòn ngon hơn chỉ rán thông thường..,
cái màng của phillip là loại lưới, nên không lo hỏng chống dính, các cụ dùng thoải mái.
Chồng em nhìn cái nồi chiên cũng bảo đây là thứ anh thấy em mua hiệu quả nhất luôn. ( nhà rm có đủ lò nướng oven to như thường)

Celica82

Xe tải
Nhiều cụ/mợ bán hàng cứ nghĩ trên otofun dễ chăn dắt. Philips nội địa Châu Âu nào! Giờ mấy thứ đó China là chiếm đại đa số.
Bạn ko biết thì nên im lặng lắng nghe, có gì không hiểu thì hỏi thì người ta quý hơn là comment ẩu lại còn sai, câu sau đá câu trước.

Celica82

Xe tải
Móc đâu ra hàng nội địa Châu Âu, cụ hóm hỉnh đáng yêu quá cơ :D
Nó như cái iphone thôi, Made in China hết nhưng tiêu chuẩn phải theo chính hãng.
Cụ chưa biết hàng nội địa Châu Âu nó ra sao thì qua em chỉ cho. E già rồi nên lời lẽ và kiến thức nó không ngây thơ đáng yêu đâu cụ.

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ chưa biết hàng nội địa Châu Âu nó ra sao thì qua em chỉ cho. E già rồi nên lời lẽ và kiến thức nó không ngây thơ đáng yêu đâu cụ.
Có hàng sản xuất tại chính quốc, nhưng cực hiếm và đắt hơn nhiều so với hàng chính hãng sản xuất tại quốc gia khác, và tại VN thì Philip gần như 99% là sản xuất ở Trung Quốc.

Archer

Xe điện
Em định mua con Melissa Đức cậu em nhập về mà Gấu nhà em không chịu.
Gấu ngâm cứu các kiểu rồi quyết định order con 4L này về nhập đội xó bếp.

Kiểu dáng OK, giá cả mềm, điều khiển điện tử, chiên thịt, cá mềm, nướng khoai ngon. Khoản rửa ráy vệ sinh nhanh gọn. Em ưng!
Bọn nhóc đang nhao nhao đăng ký T7, CN này mỗi đứa triển 1 món bằng nồi Lick&Lick này cho bố mẹ rảnh tay và ngồi hưởng kkk

canhhoabatdiet

Xe container
Bạn ko biết thì nên im lặng lắng nghe, có gì không hiểu thì hỏi thì người ta quý hơn là comment ẩu lại còn sai, câu sau đá câu trước.
Cụ/mợ lại cố tình không hiểu rồi. Nội địa Châu Âu là cách nói mập mờ của người bán về xuất sứ hàng hóa. Nhập nhằng giữa nước sản xuất và thị trường xuất khẩu. Cụ/mợ để ý thấy người bán chỉ nói là hàng nội địa châu Âu nhưng hầu như không hề nói nó được sản xuất tại đâu.

Celica82

Xe tải
Có hàng sản xuất tại chính quốc, nhưng cực hiếm và đắt hơn nhiều so với hàng chính hãng sản xuất tại quốc gia khác, và tại VN thì Philip gần như 99% là sản xuất ở Trung Quốc.
Hiếm đối với người ko chuyên, và hiếm không có nghĩa là không có mà cụ lại nói là móc đâu ra với hóm hỉnh. Nhà e đang dùng philips nội địa đây, tiền nào của ấy. Tại sao ở VN đa phần bán hàng sx tại TQ vì giá thành rẻ, và đuơng nhiên tiêu chuẩn nó là khác biệt so với hàng nội địa. Còn nhiều thứ khác mà các cụ chỉ dùng hàng made in China ko hiểu được sự khác biệt về chất lượng đâu.

Celica82

Xe tải
Cụ/mợ lại cố tình không hiểu rồi. Nội địa Châu Âu là cách nói mập mờ của người bán về xuất sứ hàng hóa. Nhập nhằng giữa nước sản xuất và thị trường xuất khẩu. Cụ/mợ để ý thấy người bán chỉ nói là hàng nội địa châu Âu nhưng hầu như không hề nói nó được sản xuất tại đâu.
Vấn đề ở cái kiến thức không có thì phân biệt làm sao được hàng gì với hàng gì. Ng bán có tâm và uy tín sẽ rõ ràng cái khâu nguồn gốc, và người mua am hiểu thì sẽ biết được đâu là hàng XK, sx tại nước thứ 3, đâu là hàng nội địa, thậm chí không xuất khẩu. Cái này không có gì là cao siêu, chủ yếu là bỏ chút tgian ra tìm hiểu thôi.

Bul Dog

Xe tải
Dùng nồi này rán thịt, cá, nem...đồ ăn không ngon, khô bỏ mẹ. Rán dầu vẫn ngon hơn.

Matizcoi

Xe cút kít
Hiếm đối với người ko chuyên, và hiếm không có nghĩa là không có mà cụ lại nói là móc đâu ra với hóm hỉnh. Nhà e đang dùng philips nội địa đây, tiền nào của ấy. Tại sao ở VN đa phần bán hàng sx tại TQ vì giá thành rẻ, và đuơng nhiên tiêu chuẩn nó là khác biệt so với hàng nội địa. Còn nhiều thứ khác mà các cụ chỉ dùng hàng made in China ko hiểu được sự khác biệt về chất lượng đâu.
Đắt có gấp đôi cái nồi Philip thông thường ko cụ :D
Chưa thấy bao giờ thì ko là móc đâu ra hở cụ?

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ cho hỏi, nhà cụ có cái nồi chiên Philip sản xuất tại Hà Lan luôn ạ?
Còn xuất xứ Ba Lan hay bất kì cuốc gia nào khác thì như made in China thôi, cụ đừng thần thánh quá như thế.

Chỉnh sửa cuối:

longknu

Xe buýt

Nhà cháu dùng cả nồi chiên không dầu và lò nướng thủy tinh thấy như nhau mà lò nướng có 500k nồi chiên Lock and Lock gần 3 triệu mà thể tích bé tý. Cái lò nướng này các cụ cho cả con gà vào được vì thể tích 12L.

canhhoabatdiet

Xe container
Vấn đề ở cái kiến thức không có thì phân biệt làm sao được hàng gì với hàng gì. Ng bán có tâm và uy tín sẽ rõ ràng cái khâu nguồn gốc, và người mua am hiểu thì sẽ biết được đâu là hàng XK, sx tại nước thứ 3, đâu là hàng nội địa, thậm chí không xuất khẩu. Cái này không có gì là cao siêu, chủ yếu là bỏ chút tgian ra tìm hiểu thôi.
Có thể cụ rành nhưng người khác không rành. Chính vì thế khi nói là Hàng Nội địa của 1 quốc gia nào đó, khu vực nào đó thì cần phải thêm thông tin bên cạnh là Made in xxx.
Không nói Made in xxx thì làm sao họ biết chất lượng nó ra sao. Đừng nói là theo tiêu chuẩn ABCxyz thì nó vẫn xịn. Cái này cực bậy! :))

ohmen123

Xe hơi
Gấu nhà cụ lại bị mấy đứa seeding trên facebook nhồi sọ mà chọn mua Galuz rồi. Nói chung nồi này cụ có 2 lựa chọn, loại xịn thì dùng Phillips của Đức (khoảng 4-5tr), loại rẻ thì dùng Lock&Lock (khoảng 1,4-3tr). Cái Galuz kia cũng là TQ thôi nhưng Lock&Lock nó là TQ có thương hiệu lâu đời nên dùng tốt hơn.

Nhà em đang dùng cả Phillips và Lock&Lock nên review cho cụ biết Khác biệt giữa nồi đắt và nồi rẻ là:
1. Phillips chống dính tốt hơn, lớp chống dính đỡ bị bong hơn (cái này cụ nào dùng nồi Phillips có thể khắc phục bằng cách lót giấy nến (loại có lỗ) khi nấu.
2. Phillips nhiệt chuẩn hơn (VD: set 180 độ trên Phillips sẽ đúng 180 độ, còn ở Lock&Lock thì chắc chỉ 160 độ thôi).
3. Phillips có công nghệ khí xoáy gì đó (tên tiếng anh là gì em ko nhớ), nên đồ ăn chín đều hơn. Cụ tưởng tượng là ở đáy nồi Phillips nó làm kiểu hình cánh quạt, gió nóng khi thổi xuống đấy sẽ bốc lên ngay nên nhiệt trên dưới là như nhau, cụ nấu đồ ăn sẽ không phải lật mặt, như cái Lock&Lock ko có công nghệ này thì phải lật mặt mới chín đều, và thời gian nấu cũng lâu hơn.

Tuy nhiên dùng Lock&Lock vẫn ổn, nấu lâu hơn và phải thao tác lật mặt thôi, nhà mẹ em dùng Lock&Lock thấy vẫn ổn. Nhiều tiền thì chơi Phillip khỏi nghĩ.

jhhd

Xe đạp
Bây giờ hàng châu âu đa phần sx china hết, nhất là các gia dụng điện tử nhỏ. Còn các cụ cứ phân biệt made in china và made in Xxx nước nào đó và quy sx china ko tốt là sai. Bản chất nó sx tại china nhưng vẫn xuất về Châu Âu. Hoặc không hẳn sx tại châu Âu là nó bền hơn tại china cái đó là sai. Mình nói luôn cái nồi chiên philips 9240 sx tại Ba Lan (châu âu) nhưng tỉ lệ nó lỗi còn nhiều hơn là cái sx tại china. Và thường lỗi mạch, bảo hành sửa chữa thì xong hết nhưng đừng quy kết sx tại china là ko tốt.
còn mua nồi chiên không dầu e vẫn khuyên các cụ nên mua của philip. Còn sx tại đâu không quan trọng, quan trọng nó là hàng chính hãng ạ.
Còn hàng châu âu một số ngành đặc trưng Và truyền thống thì dĩ nhiên nó sẽ vẫn tốt hơn china.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
:">
Bây giờ hàng châu âu đa phần sx china hết, nhất là các gia dụng điện tử nhỏ. Còn các cụ cứ phân biệt made in china và made in Xxx nước nào đó và quy sx china ko tốt là sai. Bản chất nó sx tại china nhưng vẫn xuất về Châu Âu. Hoặc không hẳn sx tại châu Âu là nó bền hơn tại china cái đó là sai. Mình nói luôn cái nồi chiên philips 9240 sx tại Ba Lan (châu âu) nhưng tỉ lệ nó lỗi còn nhiều hơn là cái sx tại china. Và thường lỗi mạch, bảo hành sửa chữa thì xong hết nhưng đừng quy kết sx tại china là ko tốt.
còn mua nồi chiên không dầu e vẫn khuyên các cụ nên mua của philip. Còn sx tại đâu không quan trọng, quan trọng nó là hàng chính hãng ạ.
Còn hàng châu âu một số ngành đặc trưng Và truyền thống thì dĩ nhiên nó sẽ vẫn tốt hơn china.
Cụ chưa biết cái nồi Chiên không dầu Philip sản xuất tại Hà Lan zồi, xịn xò lắm, ko giống cái sản xuất tại China đâu, cụ nên đến nhà cụ í để chiêm ngưỡng nhé, em ko có thời gian đi nên phiền cụ về rì viu cho ae mở rộng tầm mắt :D

Iphone1

Xe tải
Cái chống dính chẳng tác dụng mẹ gì, gấu nhà em làm món cứ lót tấm giấy bạc vào, xong nhấc ra là mọi thứ vẫn sạch sẽ.
Có đợt em đọc được trên báo là ko nên dùng giấy bạc, có thể độc hại. Nhà em con Philip có dính, dạng lưới, cọ rửa cũng kỳ công. Em dùng cả mướp và bàn chải đánh răng để cọ. Và phải ngâm nước trước.

nowhereland

Xe điện
Có đợt em đọc được trên báo là ko nên dùng giấy bạc, có thể độc hại. Nhà em con Philip có dính, dạng lưới, cọ rửa cũng kỳ công. Em dùng cả mướp và bàn chải đánh răng để cọ. Và phải ngâm nước trước.
Em đọc ngay trên hướng dẫn sử dụng cụ ạ, cái gì dùng mới dùng chứ.

ms0910

Xe tăng
Em đã có cái phillip được gần 4 năm nay và cực kì thích:
ưu điểm: giả phóng sức lao động, làm món gì cũng nhanh gọn, kể cả hấp cũng ok, bọc giấy bạc vào là được. moịt số muốn ngon như nem, em cuốn nem chiên sơ qua dàu và để ngăn đá. khi nào ăn chỉ cần bỏ ra cho vào nồi 15 phút là nem giòn ngon hơn chỉ rán thông thường..,
cái màng của phillip là loại lưới, nên không lo hỏng chống dính, các cụ dùng thoải mái.
Chồng em nhìn cái nồi chiên cũng bảo đây là thứ anh thấy em mua hiệu quả nhất luôn. ( nhà rm có đủ lò nướng oven to như thường)
nhà em dùng lock&lock cũng ngon bổ rẻ, có khay phụ vợ làm bánh trái ok, mua loại Big size xxl thấy cũng rất tiện. Chống dính chắc không tốt bằng Phillips nhưng lại có bán lẻ cái giá nướng đó nên hết chống dính mua cái rỏ mới cũng rẻ.