[Funland] Về nồi chiên không dầu

cưỡi chổi

Xe lăn
Mọe nó tạo sóng bầy đàn kinh quá có mấy cái chỗ nhập hàng khựa về cung tung hô tạo cung cầu làm các mẹ xoắn hết ass lên săn lùng. Buồn cười thật
Đúng vậy. Còn cụ ở dưới bảo nồi Philip giá cao thì đúng rồi, còn rất khó mua thì em cũng cũng chịu. Chắc cụ lại nghe bọn buôn hàng nó bảo để đẩy giá lên rồi. Cái HC gần nhà em đầy Philip ra mà có ai mua mấy đâu vì nó đắt hơn hẳn so với mặt bằng chung
Hàng Philip nhiều khách thích nhưng vì giá cao và hàng không nhiều nên rất khó mua :)

VNM

Xe điện

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Mấy quả nồi chiên này cơ chế nó không khác gì lò nướng. E đã dùng loại đắt tiền (nhà ông bà) và cái nhà em hàng liên doanh 1 củ. Không khác gì nhau. Nướng khoai tây, nướng cá nướng thịt tiện lắm mà chất lượng tương đương. Cá thịt các cụ chịu khó lót lớp giấy bạc để khỏi chảy mỡ ra ngoài lau chùi mệt. Giải phóng sức lao động. Tất nhiên các cụ nhiều tiền e ko nói, còn các cụ tài chính eo hẹp như em thì chọn nồi tầm 1-2tr là dùng ngon.
Em hóng vài mẫu ngon bổ rẻ.

Patriots

Xe lăn
Cụ làm con Philips HD 9260 ấy cụ, cháu thấy đang hot

puredoll

Xe điện
Mấy năm trước gấu nhà E mua 1 cái nồi tầu về dùng thử xem có tiện ích thế nào. Sau đó, nồi đó được chuyển xuống bà ngoại, gấu mua nồi Philip về dùng. E thấy ngày nào gấu nhà E cũng dùng, đồ ăn ít dầu, làm được nhiều món, nhà ít mùi dầu mỡ

ducvt8x

Xe tăng
công nghệ thì như nhau, giờ mua của thằng nào hoàn thiện tốt thôi, theo e có đk thì hiệu nổi, ít dùng kt đắn đo thì cứ rẻ mà mua! nhà e mua cái này dùng nhiều nhất trong các loại as seen on tv, tháng độ 4,5 lần 😂

ftts

Xe buýt
Em cũng mua 1 cái 1 triệu trên Tiki, dùng được gần năm rồi, nồi điện tử, chống dính thì bong nhưng dùng rất thích. Gi gỉ gì gi, cái gì em cũng cho vào nướng.

danang194

Xe tăng
Em hóng vài mẫu ngon bổ rẻ.
Em dùng con này ah. Nồi chiên không dầu mishio mk-01 3.8 lít. Nhà 2vc với đứa con nên dùng 3.8l thôi, cụ cứ bỏ đồ vô và set nhiệt độ thời gian như trên hình vẽ là được.
Mấy sáng cách ly ở nhà e còn hâm đồ ăn bằng nồi này dc. :D

ChacuaTit

Xe tăng
E vừa lấy cái hàn nhập rồi ạ

ChacuaTit

Xe tăng
Nếu có điều kiện thì cụ mua Philip, còn nếu không mua hàng bình dân mà dùng. Nhà em đang dùng con Rapidol 6,5l, con này tiện cái nó có mặt kính để nhìn thức ăn và có cả tay đảo để cụ rang lạc, rang cơm. Tất tần tật các món em đều dùng nồi chiên không dầu từ làm bánh, nướng thịt, nướng hải sản, rang cơm, chiên đậu, chiên chả nem, chiên khoai tây, khoai lang, làm khô bò...Em thấy dùng nồi chiên không dầu rất tiện, sạch sẽ, giải phóng được sức lao động cho phụ nữ. Cụ có thể vào hội này để tìm hiểu này
Thaks cụ

ManhToan252

Xe hơi
Website
emtdeco.com
Em thấy cũng bình thường vậy. Nướng vài lần chán em chả buồn nướng nữa

Celica82

Xe tải
Gấu nhà e giao nhiệm vụ mua nckd và mặc định là Galuz, e đi các cửa hàng đều không có.
E nhờ cccm cung cấp hoặc tư vấn cho e loại same same nhập khẩu ạ.
(Hôm qua e có đăng bài nhưng bị bắt lỗi, e đăng lại cccm thông cảm).
E cảm ơn cccm
Món này cụ mua philips nhé, nhưng hàng nội địa Châu Âu chứ hàng made in China thì ko nên mua. Nhà e tư vấn và bán cho rất nhiều người rồi. Có công nghệ nhiệt độc quyền, thiết kế đáy khuyếch tán nhiệt cũng độc quyền luôn

Crawler

Xe tăng
:))) e chuyên nhập mấy hàng này nên em đánh giá thế này cho cụ dễ hiểu nhé.
1. Về vấn đề bảo hành: Nếu cụ là người cẩn thận kỹ tính muốn bảo hành thì nên chọn các hãng có nhà phân phối và đại diện tại VN ở đây em đánh giá cao Philips và Locklock... Còn tất cả các thằng khác thực ra nó ko có bảo hành gì đâu, cùng lắm là nó om 1 thời gian rồi đổi hàng cho cụ, hoặc cụ mất kiên nhẫn vì hầu hết đều ko có nhà phân phối và bảo hành tại VN. Toàn con buôn đi nhập về
==> Rút ra ở đây là gì: Cứ rẻ mà chơi, một số hãng nội địa TQ cũng khá ngon tiêu biểu là Hongxin và Shaben, bảo hành ko cần thiết lắm vì hàng này khó hỏng, nếu lỗi sẽ bị ngay lần đầu.
2. Về thương hiệu: Các cụ tránh ngay mấy cái thể loại giả nhãn hiệu ví dụ như đợt này có loại Panansonic nhái Panasonic, nhiều cụ mợ không nhìn kĩ cứ thấy pana là nháo nhào mua mà ko biết nó nhái, mấy loại này thì em đánh giá xịt nhất, nội địa TQ gì đâu toàn mấy ông VN đặt hàng nhà máy nó gia công theo tên đó.
==> Một số hãng có thể mua: Philip,locklock, hongxin, shaben,...
3. Về nhu cầu: Mua theo nhu cầu, nghĩa là nhà bao nhiêu người thì dùng loại nào cho hợp lý, nên mua to hơn một chút, bé quá thì làm gì cũng khó, làm ít thì mất công chia nhiều lần nhưng to quá thì lại lãng phí. Theo kinh nghiệm bán của em thì đa số chọn từ 4-6L.
4. Về chống dính: Cứ giấy bạc hoặc giấy nến mà lót, vừa sạch lại vệ sinh dễ.
================
Một số hãng hiện nay tham khảo:
- Philip: Ưu điểm là thương hiệu, công nghệ tốt nhiệt xoáy lốc ko cần lật sản phẩm, chống dính tốt, chế độ hậu mãi tốt
+ Nhược điểm là: Dung tích quá bé so với giá thành
- Locklock: Ưu điểm là thương hiệu, hậu mãi tốt, giá rẻ hơn philip so với cùng tầm dung tích
+ Nhược điểm: Chống dính dễ bong ( TUy nhiên ko cần quan tâm lắm nếu dùng giấy nến lót )
- Hongxin và shaben hàng nội địa Trung:
+ 2 thằng này thì đứng top các loại nồi bên Trung Quốc do giá rẻ, ít lỗi, dung tích lớn ( 2 thằng này tầm 800-1m là mua dc nồi tầm 5-6L = 1/3 so với mấy hãng như locklock hay philip) theo như đánh giá thì best PP. Ai không có điều kiện dùng 2 thằng này là dc.
+ Nhược điểm: Không có bảo hành, nếu có bảo hành thì chỉ do bên cung cấp tự cam kết, nên cái này nhiều người lăn tăn
==============
Sơ lược vậy các cụ nếu có ý kiến gì thì ới e , để e bổ sung ạ
E thấy trên mấy trang tmdt thì loại keshua gì đó lại bán chạy nhất cụ ạ

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Cccm k nhắc đến tfal nhỉ ;)

Matizcoi

Xe cút kít
Món này cụ mua philips nhé, nhưng hàng nội địa Châu Âu chứ hàng made in China thì ko nên mua. Nhà e tư vấn và bán cho rất nhiều người rồi. Có công nghệ nhiệt độc quyền, thiết kế đáy khuyếch tán nhiệt cũng độc quyền luôn
Móc đâu ra hàng nội địa Châu Âu, cụ hóm hỉnh đáng yêu quá cơ :D
Nó như cái iphone thôi, Made in China hết nhưng tiêu chuẩn phải theo chính hãng.

canhhoabatdiet

Xe container
Móc đâu ra hàng nội địa Châu Âu, cụ hóm hỉnh đáng yêu quá cơ :D
Nó như cái iphone thôi, Made in China hết nhưng tiêu chuẩn phải theo chính hãng.
Nhiều cụ/mợ bán hàng cứ nghĩ trên otofun dễ chăn dắt. Philips nội địa Châu Âu nào! Giờ mấy thứ đó China là chiếm đại đa số.

Phuclongchau

Xe điện
Vợ em trước nó mua của hãng Lock&Lock, hàng ngoài xách chân về, rẻ bằng gan nửa chính háng bán trong các TTTM.
Cái này em đánh giá khá văn minh, giảm được cực nhiều lượng dầu mơ do chiên trong dầu mỡ ngấm vào.
Cụ nào chịu khó ngâm cứu làm thịt quay, gà vịt quay rất ngon nhé. Bì giòn tan mà nguồn gốc thịt yên tâm do mình mua.
Cụ cho em xin cái link mua hàng ngoài với, tks cụ

Phuclongchau

Xe điện
Mấy quả nồi chiên này cơ chế nó không khác gì lò nướng. E đã dùng loại đắt tiền (nhà ông bà) và cái nhà em hàng liên doanh 1 củ. Không khác gì nhau. Nướng khoai tây, nướng cá nướng thịt tiện lắm mà chất lượng tương đương. Cá thịt các cụ chịu khó lót lớp giấy bạc để khỏi chảy mỡ ra ngoài lau chùi mệt. Giải phóng sức lao động. Tất nhiên các cụ nhiều tiền e ko nói, còn các cụ tài chính eo hẹp như em thì chọn nồi tầm 1-2tr là dùng ngon.
Tên hàng cụ mua 1 củ là gì đấy cho cháu xin nhé

CuChuoi12g

Xe điện
gấu em đang tìm mua loại tốt cụ nào phân phối hay bán cho em xin số cầm tay và cái giá ạ.