[Funland] Về các quán ăn không cho khách mang đồ ăn uống bên ngoài vào?

search

Xe điện
Tính phí là đúng, chuyên nghiệp rồi, có nơi còn ko cho mang vào hẳn hoi. Ko thể tận dụng được, thế kiểu xe bus theo tuyến ko có ai ngồi vẫn phải chạy, e lên xin ngồi 1 chặng thì nhà xe có mất gì đâu nhỉ, thế mà vẫn đòi tiền à :))

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Trích chỗ đó ra đây xem nào?
Tất nhiên ko như nhau vì nhà là nhà, quán là quán. Còn suy nghĩ cố chấp, cm lấy đc thì e đường e, cụ đường cụ thôi.
Ngu mà đuổi hở cụ?
E nhân viên quán kia ko hỏi quản lý mà trả lời ngay đấy, rất linh hoạt.
Khi tính trả tiền e tip 50k~10% bill cho.bạn ấy vì sự linh hoạt và quyết đoán.
Chả ai khôn dại j ờ đây cả.
Thuận mua vừa bán.
Quán có qui định của quán và khách có quyền chọn ăn hay ko.
Nhân viên của quán khôn khéo hơn nhiều ông ofer nên đã bỏ qua qui định mà chấp nhận khách vẫn dùng trà mang theo và vẫn bán đc hàng.
Chuẩn.
Mấy tay khệnh đòi đuổi khách lại cứ chê dịch vụ HN, khen Sg...chịu.
Nói thì nhận đi, đổ cho người ta hết cố chấp đến không khôn rồi khệnh này nọ! Mồm thì nói tuỳ chọn rồi thương lượng trong khi thái độ lồi lõm mặc dù mình k đúng trước! Ai khệnh thì để mọi người tự nhận xét thôi!

Chit

Xe tải
Bọn em ra ngoài ăn có thói quen là uống rượu nhà.
Gọi món trước rồi giở đồ xách tay ra. Công khai
Charge vừa phải thì chấp nhận.
Quá thể thì lượn luôn.Kiếm chỗ ngồi khác.
Thế mới vui :D
Lấy ít thì cũng chấp nhận được, tiền lấy ly cốc, đây cứ quất 500k /chai, rượu lá chuối cũng như rượu tây. Thôi, tìm chỗ khác.

niceshot

Xe container
E thấy bình thường. E hay tip cho shipper, lx tx hay thậm chí thuê xe họp lớp e cũng tip riêng cho tx 200k ngoài khoản tập thể tip 500k.
Cụ thấy thế là thượng lưu à?

Hố hố, cụ đọc còm của em mà lại hiểu thành em nghĩ cụ là thượng lưu thì em lại càng phải cảm phục khả năng tự sướng của cụ!

Lại còn phải up hình mấy cái tin nhắn lên để khoe tip 200K cho lái xe thì lại thành .... hạ lưu mất rồi!

vkthang

Xe container
Vài câu tranh luận chém gió trên cõi ảo, tiếng ko nghe, hình chẳng biết, đừng nói đến cả con người hay nhân cách, ko muốn tranh luận thì dừng, cụ ạ. Cụ kêu người khác nói đạo lý, nhưng cụ cũng đang nói đạo lý đấy thôi.

Còn câu hỏi của cụ, xl em hơi ngu nên chưa hiểu lắm?!
Thì chuyện em nói với cụ kia, tào lao mà? Thế mợ nghĩ nó quan trọng với e hay với cụ kia? Hay với mợ? Mà mợ phải mang suy nghĩ của cụ nào đấy, vào để góp vui.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nói thì nhận đi, đổ cho người ta hết cố chấp đến không khôn rồi khệnh này nọ! Mồm thì nói tuỳ chọn rồi thương lượng trong khi thái độ lồi lõm mặc dù mình k đúng trước! Ai khệnh thì để mọi người tự nhận xét thôi!
Đọc hiểu còn ko thông thì tranh luận làm j.
Là tôi khen e nvien khéo ứng xử và chê 1 vài ông ofer đòi đuổi khách.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Hố hố, cụ đọc còm của em mà lại hiểu thành em nghĩ cụ là thượng lưu thì em lại càng phải cảm phục khả năng tự sướng của cụ!

Lại còn phải up hình mấy cái tin nhắn lên để khoe tip 200K cho lái xe thì lại thành .... hạ lưu mất rồi!
E tất nhiên ko phải thượng lưu. Cơ mà tip 50-100k đã gán thượng lưu thì cái tầm của a nó thấp thôi.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Đọc hiểu còn ko thông thì tranh luận làm j.
Là tôi khen e nvien khéo ứng xử và chê 1 vài ông ofer đòi đuổi khách.
thôi ông ơi, ai tranh luận gì đâu, vì nói thẳng là tầm người có cách ứng xử kém văn mình ntn thì tôi k “tranh luận” mà là cho đôi lời khai sáng thôi! Khách ntn thì đuổi đâu có tiếc đâu!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
thôi ông ơi, ai tranh luận gì đâu, vì nói thẳng là tầm người có cách ứng xử kém văn mình ntn thì tôi k “tranh luận” mà là cho đôi lời khai sáng thôi! Khách ntn thì đuổi đâu có tiếc đâu!
Trích chỗ e đổ quán bảo thủ ra đây cụ? Lòng vòng làm j, cụ đc cái nhét chữ cho ng khác thôi sao?
K hỏi và chọn cách thương lượng cũng ok thôi nhưng sai trước mà đổ tại quán “bảo thủ” thì thối quá, k ngửi nổi! :))
Quán đó ko bảo thủ, ko thì hqua họ đã ko bán đc bánh.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Trong lúc đợi bạn đi u beer, mời cc... e hết quota rịu rồi :)).

congngo

Xe điện
[/QUOTE]
Chủ thớt vào quán ăn hết 589K gì đó ko biết e nhớ có chính xác ko, bo cho nv 50K + 11 tiền thừa ko lấy lại, tổng là 650K mà tự cảm thấy mình tiêu tiền như tầng lớp thượng lưu, bố đời vậy.

E rất cảm phục trình tự sướng của chủ thớt!
E thấy bình thường. E hay tip cho shipper, lx tx hay thậm chí thuê xe họp lớp e cũng tip riêng cho tx 200k ngoài khoản tập thể tip 500k.
Cụ thấy thế là thượng lưu à?

E tất nhiên ko phải thượng lưu. Cơ mà tip 50-100k đã gán thượng lưu thì cái tầm của a nó thấp thôi.
Em nghĩ là cụ chủ thớt vẫn chưa hiểu được thâm ý của cụ niceshot

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Trích chỗ e đổ quán bảo thủ ra đây cụ? Lòng vòng làm j, cụ đc cái nhét chữ cho ng khác thôi sao?

Quán đó ko bảo thủ, ko thì hqua họ đã ko bán đc bánh.
thế nghĩa là ông khen bé nhân viên khéo và cho rằng quán hoàn toàn đúng, không có gì đáng chê trách gì phải không?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
thế nghĩa là ông khen bé nhân viên khéo và cho rằng quán hoàn toàn đúng, không có gì đáng chê trách gì phải không?
Trích chỗ cụ chém e đổ quán bảo thủ ra, ko đc thì xin lỗi đi đã....thế mới là người có văn hóa!

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Trích chỗ cụ chém e đổ quán bảo thủ ra, ko đc thì xin lỗi đi đã....thế mới là người có văn hóa!
à xin lỗi nhé, có vài cái từ gần như k khác gì như thế? Thế việc phán xét quán thì sao?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
à xin lỗi nhé, có vài cái từ gần như k khác gì như thế? Thế việc phán xét quán thì sao?
Tranh luận mà lơ tơ mơ, nhét chữ cho ng khác thì khó có đầu cuối lắm cụ ợ.
Nội dung thớt e đơn giản thôi: làm kd thì phải mềm dẻo, chiều khách. Còn ko suốt ngày mở thớt kêu khó thôi.

Còn các cụ thể hiện mình đẳng cấp j cũng biết, tinh tế nhưng lại éo lắt cật lực thì e chịu....thế ai tranh luận đc :)).

Vinhdq164

Xe buýt
Nói
2022 rồi cụ.
Quán nó viết cái bảng đó là do dân trí còn quá thấp đấy. Chứ thực tế thì, éo cần viết cái bảng đấy, cũng phải tự hiểu là vào nhà hàng thì ko đem đồ của mình ra ăn uống. Cụ càng lý sự thì càng bần tiện, vậy thôi
Phải nói là quá bần tiện còn tỏ vẻ ta đây. Ng lịch sự thì sẽ k bao giờ làm thế hoặc nhỡ thì cũng nc vs nhà hàng chứ k phải kiểu bố đời m k đồng ý t ra quán khác. là e thì chim kút k nói nhiều.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Phải nói là quá bần tiện còn tỏ vẻ ta đây. Ng lịch sự thì sẽ k bao giờ làm thế hoặc nhỡ thì cũng nc vs nhà hàng chứ k phải kiểu bố đời m k đồng ý t ra quán khác. là e thì chim kút k nói nhiều.
Vâng, cụ có tố chất hảo hán lắm. Nhưng mở nhà hàng hay làm dịch vụ thì vứt. Thất bại từ trong suy nghĩ.

niceshot

Xe container

Em nghĩ là cụ chủ thớt vẫn chưa hiểu được thâm ý của cụ niceshot
[/QUOTE]
Em nói rất rõ ràng chứ có thâm ý gì đâu cụ!