[Funland] Về các quán ăn không cho khách mang đồ ăn uống bên ngoài vào?

honglong1

Xe điện
Ko liên quan ca của e.
E vào gọi bánh để ăn
Đó là quán ăn cho khách, ko phải mâm cơm nhà.
Quán pizza đó có bán nước đó cụ, nó mở quán trả tiền thuê quán và nhân viên để bán đồ ăn và uống. Cụ mang vào là nó mất cơ hội bán nước cho cụ. Còn ngành khác cũng thế ví dụ như VJ quy định không cho mang đồ ăn lên mb để bán suất ăn, không lẽ vì lý do đó mà cụ không thèm đi VJ à?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Buồn cười, ở trên cụ cho mình quyền chụp mũ người khác, ở dưới lại nhảy cồ lên khi người khác tạm kl về cụ.
Bởi vì ai đi Aeon đều biết tất cả các quầy, các khu bán hàng đều có cửa ra tính tiền riêng. Ko thể có chuyện cầm đồ hải sản ra khu nhà hàng nấu để ko mất tiền. Vì thế cụ kia và cả cụ lơ mơ và chém bừa thôi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Quán pizza đó có bán nước đó cụ, nó mở quán trả tiền thuê quán và nhân viên để bán đồ ăn và uống. Cụ mang vào là nó mất cơ hội bán nước cho cụ. Còn ngành khác cũng thế ví dụ như VJ quy định không cho mang đồ ăn lên mb để bán suất ăn, không lẽ vì lý do đó mà cụ không thèm đi VJ à?
Vậy e ko vào thì mất luôn cả cơ hội bán bánh nhé.

Taihoatu

Xe lăn
Em thấy có biển đề rõ ràng là ok rồi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy có biển đề rõ ràng là ok rồi.
Sau tầm 1 tiếng lượn khắp nơi mua hàng cụ sẽ ko còn muốn đọc j trc khi vào bàn đâu, nhất là khi ko đc nhân viên khuyến nghị.

Tony_Le

Xe container
Nếu chỉ vì muốn bán cái bánh mà bỏ qua qui định thì quán đó cũng không phát triển hơn được.

Còn thượng đế thì có thể ngồi xuống hoặc đứng lên đi, nhưng không vì thế mà nói to hay nhìn đứa bán hàng như người ngoài hành tinh được.

Nhưng chốt lại là thượng đế luôn đúng!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em dự: thớt khoảng 7x giữa.
Tình tiết bình thường khi vào 1 quán pizza... ở 1 khu tm với cốc/lon đồ uống liền đang uống dở cầm tay.
Nhưng từ việc đó quy kết lên thành chuyện "các quán không cho khách đem đồ ăn uống từ ngoài vào" đã là một tư duy sai lệch hoàn toàn. Ai nói khác đi thì sửng cồ.
Em dân quê, dăm bảy năm có việc gì đấy mới đến chốn thổ đu, em cứ nghĩ mấy anh chị như chủ thớt sành điệu, tanh hoa, lớp trên lắm. Hóa ra cũng na ná như cậu từ chối trả 12k tiền xăng để dần có đủ tiền vào ăn 500k pizza ở aeon. Tuyệt vời, em sẽ học theo phong cách này. Em mà lập thớt thì sẽ show luôn mấy cái hóa đơn mua sắm đến mệt và khát ở aeon, hóa đơn 500k pizza của 1 gia đình cho các netizen và ọp phơ mạn đàm cho xôm.
Ô e sẵn sàng cho cc lịch sự.
Còn dăm ba thể loại tinh vi, nghĩ mình đã chuẩn chỉ văn minh ra j lắm thì e cũng ko khách sáo.

Chỉnh sửa cuối:

honglong1

Xe điện
Cái đó thì tùy cụ thôi, nó cũng ghi rồi và cụ dùng rồi nó mới chỉ nhắc nhở. Như quán rượu em mang rươu vào thì có khi tiền phục vụ còn nhiều hơn tiền rươu vì rượu quê làm giá trị thấp hơn là giá dịch vụ tính theo chai, lít nhưng chấp nhận vì mua ruou ở quán không đảm bảo còn bù lại quán có view đẹp, đồ ăn ngon...

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Để e nói cho cc chưa vào Aeon bao giờ thế này:
Aeon ko thiếu chỗ nghỉ chân cho khách và luôn lạnh, các chỗ đó thoáng và quan sát toàn cảnh tốt hơn nhiều so chui vào 1 nhà hàng nào đó.
Do vậy ko thể có chuyện vào quán nghỉ chân để lấy mát, lấy chỗ.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nói
2022 rồi cụ.
Quán nó viết cái bảng đó là do dân trí còn quá thấp đấy. Chứ thực tế thì, éo cần viết cái bảng đấy, cũng phải tự hiểu là vào nhà hàng thì ko đem đồ của mình ra ăn uống. Cụ càng lý sự thì càng bần tiện, vậy thôi
Những câu éo lắt tục tằn như này ko thể ở ng văn minh đc cụ ợ.
Tư cách thế nói văn minh nghe nó chán!

honglong1

Xe điện
Aeon ko thiếu chỗ nghỉ chân cho khách và luôn lạnh, các chỗ đó thoáng và quan sát toàn cảnh tốt hơn nhiều so chui vào 1 nhà hàng nào đó.
Thì chính em cũng đã ngồi bệt ở 1 góc có trải thảm ở aeon LB ăn trưa mà. E mua đồ ăn 1 quán và mua nước ở quán khác nên em chọn 1 chố mà không ảnh hưởng đến quán nào cả.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Thì chính em cũng đã ngồi bệt ở 1 góc có trải thảm ở aeon LB ăn trưa mà. E mua đồ ăn 1 quán và mua nước ở quán khác nên em chọn 1 chố mà không ảnh hưởng đến quán nào cả.
Đó là chuyện và quyền của cụ.
E cũng như cụ thì quá đã ko có dthu 589k.

smart_sharp

Xe tăng
Quan điểm của em là mọi thứ nên rõ ràng và có báo giá trước nếu quán chấp nhận mang đồ vào. Thấy OK thì vào, không thấy OK thì sang quán khác. Cả hai vui vẻ.

vutuanlong

Xe tăng
Ở Aeon LB e nhớ là không có chỗ nào trải thảm cả? Nhưng có nhiều chỗ có bàn, ghế để ngồi ăn uống thoải mái. Các cụ mua đồ trong Aeon là nó được hưởng rồi, còn từ ngoài mang vào thì nó cũng ok, vì nó chắc nó ko đáng bao nhiêu, dù sao cứ có khách vào là tốt.

Về nội dung chính của thớt thì e là người sử dụng dịch vụ, e sẽ theo quy định của quán thôi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chỉ vì muốn bán cái bánh mà bỏ qua qui định thì quán đó cũng không phát triển hơn được.

Còn thượng đế thì có thể ngồi xuống hoặc đứng lên đi, nhưng không vì thế mà nói to hay nhìn đứa bán hàng như người ngoài hành tinh được.

Nhưng chốt lại là thượng đế luôn đúng!
Quan trọng là hài lòng khách hàng cụ ợ.
E u trà sữa mang theo cơ bản quán ko thiệt hại j vì chưa chắc e đã u đồ của quán.
Còn hqua để e đứng dậy có nghĩa quán sẽ lo bao h đc e quay lại nữa. Vì đó là sự ko thoải mái.

piano

Xe điện
Thế tranh luận văn minh nhé cụ. Em xin lỗi vì đã dùng chữ éo

- Khi xem phim, chỗ ngoài ngồi chờ thoải mái, thế mà tại sao người ta vẫn cứ phải mua nước ngọt với giá x4, x5 lần siêu thị rồi đem vào? Sao ko uống hết nước trk rồi vào xem phim? Vì vừa xem phim vừa uống nước nó có cái thú vị, và khách hàng phải trả cho điều này
- Tại sao fastfood ( pizza và gà rán ) luôn bán kèm với soft drink? Sao mình ko uống soft drink cho no bụng, rồi vào ăn pizza cho đỡ tiền nhỉ? Câu trả lời là 2 thứ này buộc phải ăn cùng nhau, và nhà hàng kiếm tiền cũng nhờ thế. Cụ đem nước vào nhà hàng sử dụng, ng ta ko quan tâm đến chuyện nghỉ chân đâu, mà là vấn đề em đang chỉ ra cho cụ đấy!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm của em là mọi thứ nên rõ ràng và có báo giá trước nếu quán chấp nhận mang đồ vào. Thấy OK thì vào, không thấy OK thì sang quán khác. Cả hai vui vẻ.
Cơ bản là vậy và e ko thấy vấn đề j nếu quán qui định vậy.
Tuy nhiên ở đây e đã mang vào và kịp u 1/2 cốc trc khu đc nhân viên cảnh báo khi bắt đầu gọi đồ.

tratida

Xe container
góc nhìn người độc lập thì quan tâm mỗi an toàn vệ sinh, ăn uống có nguồn gốc rõ ràng, ăn uống an toàn, ko lăn quay ra đó để làm phiền xã hội.
Còn lại thì 2 bên mua bán tự làm chính sách thuận mua vừa bán

Sent from Donbass via OTOFUN