[Funland] Vâng tôi nhà quê,

chevroletcruz

Xe điện
Massage Thái 3:-O

2002 lần đầu tiên sang Thailand, trước giờ ở nhà nghe ngói massage Thái là người cứ rạo rực cả lên ;)), quyết tâm lần đi này phải được toại nguyện :D.

Ngày đầu tiên sang, ở Silom - buổi tối lang thang tìm hàng massage đi mãi mỏi chân mới tìm được 1 hàng nhìn có vẻ ưng ý. Vào được chào đón rất nhiệt tình Sawadikhaff :"> - ok la. I want special massage :-".

Được dẫn vào 1 phòng trong đó trải độ 10 cái đệm dưới đất có vài đệm đã có người đang nằm, nhìn quanh chẳng thấy xông hơi sauna đâu cả, 1 em khoảng 65 - 70kg, tuổi thì chắc gần về hưu ra chắp tay chào rồi mời nằm xuống đệm. Chẳng có khăn quấn, chẳng có quần đủi, chẳng có xông hơi, chẳng tắm táp gì cả, quần áo trên người mặc những gì cứ mặc nguyên như thế, em nó băm nó chặt, nó giặt nó vò như một miếng hamburger. Xong xuôi em hỏi có OK không - mồm cứng đơ vì toàn thân tê dại vì đau vẫn cứ ok - ok lắm :((, từ đó không còn nghĩ tới massage Thái nữa.
mời cụ 1 ly. chuyện cụ hay quá

chandai.toinack

Xe điện
thớt lại hót như ngày nào.

Em kể các cụ hồi ở ngoài quê trước năm 1989

Bà thím trong nam ra, áng ngủ dậy, hỏi ông anh em: " toilet ở đâu cháu"........"??//??"
-- " nhà cầu ở đâu hả cháu"
---" ở tút trong kia thím ạ"
--" xa ko cháu"
--"chắc phải 5 cây số cơ'
???/

Thím xuống bếp hỏi mẹ em " Chị ơi, sao nhà cầu nhà mình xa thế, em hỏi cháu nó bảo phải 5 cây số, làm sao mà đi được"

---nhà cầu, đi vệ sinh ấy chị.

--à, bla bla bla
( quê em hồi đó gọi nặng trịch" hố xí", còn trong làng có cái chơ Cầu" RÕKHO6311 ;)):((

anhhao

Xe tải
Vâng ! Tôi nhà quê
Hồi mới ra thủ đô , thấy dọc 2 bên đường treo biển cafe , vốn tính tò mò của chàng thanh niên nông thôn lần đầu tiên ra thủ đô , em cũng thử vào xem thế nào , vừa bước vào quán , em nhân viên ra hỏi : anh dùng nâu hây đen , thèng bé từ thuẩ cha sinh mẹ đẻ ra cho đén giờ biết cái cốc cafe dư nào , nhưng cũng muốn tỏ ra sành điệu mới bảo lại em nv : không nâu và cũng không đen , cho 1 cốc cà phé ..:D

Luotgio

Xe tải
Hôm em về quê, có ông chú hỏi:
- Mày hay đi công tác bằng tàu bay, cho chú hỏi: Thế đi ị trên ấy nhỡ nó rơi xuống vào đầu tao thì làm thế nào?
Em chưa kịp trả lời thì lại có ông bác tỏ ra am hiểu giải thích giúp:
- Chú đúng là nhà quê. Cái tàu bay nó hiện đại lắm, khi mà vừa ị xong là có cái máy nó chia nhỏ như sương, nó phun xuống dưới này thì mỗi anh phải chịu một tí, ai bắt chú phải chịu cả mà chú lo chứ

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Luotgio nói:
- Mày hay đi công tác bằng tàu bay, cho chú hỏi: Thế đi ị trên ấy nhỡ nó rơi xuống vào đầu tao thì làm thế nào?
- Chú đúng là nhà quê. Cái tàu bay nó hiện đại lắm, khi mà vừa ị xong là có cái máy nó chia nhỏ như sương, nó phun xuống dưới này thì mỗi anh phải chịu một tí, ai bắt chú phải chịu cả mà chú lo chứ
Đúng công nghệ tàu hỏa hồi những năm trước hoặc sau 90 chút đấy

Gửi từ Nokia 8210 sử dụng Microsoft Words

doubledecker

Xe tải
Ớ em tưởng là VOV giao thông. Mà CT VOV gì mà lại tiếng Anh đấy mợ?
Đấy chắc là VOV5 cụ ợ, cái này là kênh phát thanh tiếng nước ngoài của VOV. Không phải cứ VOV là giao thông đâu ợ, còn có VOV1,2,3 ... như VTV ý mà cụ!

Linh Mon

Đi bộ
Rảnh trời mưa lại đang xa nhà ngồi nhớ mấy chuyện ngu ngơ nhà quê của em từ trước tới nay. Văn em dốt nhưng chuyện thực - cụ nào thấy vui thì góp thêm chuyện của các cụ cho xôm. Cụ nào không ưng cũng xin bỏ qua

Năm 6 tuổi, sang nhà bạn hàng xóm chơi thấy một gói nhỏ như bao diêm bọc bằng giấy thiếc, chữ Nhật hay chữ TQ gì chả nhớ nữa - tắt mắt lấy trộm, về nhà bóc ra thấy bên trong nó hơi nhờn nhờn, nhũn nhũn cầm lên giở ra xem kỹ thì thấy như là quả bóng trong veo.
Cho vào mồm thổi to - to cỡ bằng quả dưa hấu loại dưa hấu dài bây giờ nhưng ở đầu lại thấy có "núm" :D. Buộc bóng lại, mang ra xóm cả đám trẻ con chơi vui cả buổi chiều. Mấy anh lớn đi qua kêu mấy thằng chơi ca pốt hay cao pốt gì đó cũng chẳng quan tâm %-( - còn người lớn đi qua có lẽ là là giữ ý nên cũng lơ đi ;))
Ngày xưa con bé cùng xóm em mẹ nó làm y tá BV, suốt ngày cho bọn em bóng bay :)) Mang về nhà cho vào cái xô rửa cho hết mỡ rồi phồng mang trợn má thổi, còn thắc mắc sao bóng bay mà có mỗi màu trắng :)) đang chơi vui thì bị bố em bắt đc, cụ đem vứt hết rồi cấm tiệt nhưng chả giải thích tại sao. Mãi sau này mới biết nó là cái j :)))

vaio9700

Xe buýt
- e nhớ đợt e vào ĐN, vào quán cafe vểnh râu lên kêu "cho 1 nâu đá e ơi" (ra vẻ ta đây play rân thủ đô mà các cụ), cã lũ nó quay lại nhìn, con bé phục vụ cũng ngơ ngơ luôn. E đang ko hiểu j thì có thằng cu cũng là phục vụ ở đó, nó phiên dịch giùm e "ảnh vừa gọi cái đó là cafe sữa đó mi", rồi nó còn bồi thêm câu lí nhí nữa mới đau chứ .... "cái đó chỉ dành cho đàn bà con gái uống thôi".... các cụ ko hiểu cảm giác của e lúc đó thế nào đâu, quê 1 cục

- rồi còn lúc ra Cù Lao Chàm, buổi tối thì cắt điện bọn e ra ngồi quán cafe gió (miêu tả cho nó giống quán ngoài này cho các cụ dễ hình dung nhưng nó là hóng gió biển :D), e ngồi cùng 3 đứa bạn ng Đà Nẵng (Nói thêm là e bị cận, nhìn ra xa chả rõ mô tê gì hết). Ngồi uống thì e hóng ra 1 phía, thấy cái kiểu đèn xanh, đỏ, hồng hồng.... mờ mờ ảo ảo.... theo đúng phản xạ giống như ở Trần Duy Hưng e lại vểnh râu lên với mấy đứa "mấy quán karaotay kia chắc hẳn có lắm gái nam ngon lắm đây". Các cụ ơi, chúng nó cười sặc sụa bảo e............ CÁI ĐÈN Ở TRÊN CÁC THUYỀN ĐÓ CHA NỘI =)) mang tiếng dân thủ đô. Quê quá cơ

cuop

Xe buýt
Vâng ! Tôi nhà quê
Hồi mới ra thủ đô , thấy dọc 2 bên đường treo biển cafe , vốn tính tò mò của chàng thanh niên nông thôn lần đầu tiên ra thủ đô , em cũng thử vào xem thế nào , vừa bước vào quán , em nhân viên ra hỏi : anh dùng nâu hây đen , thèng bé từ thuẩ cha sinh mẹ đẻ ra cho đén giờ biết cái cốc cafe dư nào , nhưng cũng muốn tỏ ra sành điệu mới bảo lại em nv : không nâu và cũng không đen , cho 1 cốc cà phé ..:D
Cụ không sành điệu bằng em, em bẩu: Cho 1 đen, nhiều sữa chút.:))

volume

Xe tăng
Đúng là bó tay ông chú cụ. Hoặc có thể cho đây là một "Sáng kiến" =))

Công Bảo

Xe tải
Rảnh trời mưa lại đang xa nhà ngồi nhớ mấy chuyện ngu ngơ nhà quê của em từ trước tới nay. Văn em dốt nhưng chuyện thực - cụ nào thấy vui thì góp thêm chuyện của các cụ cho xôm. Cụ nào không ưng cũng xin bỏ qua

Năm 6 tuổi, sang nhà bạn hàng xóm chơi thấy một gói nhỏ như bao diêm bọc bằng giấy thiếc, chữ Nhật hay chữ TQ gì chả nhớ nữa - tắt mắt lấy trộm, về nhà bóc ra thấy bên trong nó hơi nhờn nhờn, nhũn nhũn cầm lên giở ra xem kỹ thì thấy như là quả bóng trong veo.
Cho vào mồm thổi to - to cỡ bằng quả dưa hấu loại dưa hấu dài bây giờ nhưng ở đầu lại thấy có "núm" :D. Buộc bóng lại, mang ra xóm cả đám trẻ con chơi vui cả buổi chiều. Mấy anh lớn đi qua kêu mấy thằng chơi ca pốt hay cao pốt gì đó cũng chẳng quan tâm %-( - còn người lớn đi qua có lẽ là là giữ ý nên cũng lơ đi ;))
Chính em hồi nhỏ cũng thấy hội bạn chơi còn về đòi bố mua cho một quả!

Công Bảo

Xe tải
Truyện thật 100%, các cụ sang các nước hồi giáo sẽ thấy. Bao giờ các tín đồ hồi giáo trước khi đi nguyện cũng đi rửa chân tay rất cẩn thận. Lúc đầu vào nhà vệ sinh ướt nhoẹt, em còn lầu bầu chửi sao bọn này làm ăn như shi t. Cụ nào đi cái nước mà nó cực đoan tý, làm giống em có khi bị xẻo béng mất rồi. Sau vụ đấy, nguyên cả ngày em không dám quay lại nhà vệ sinh luôn.
Các cụ kể thì em mới biết đấy!

minhdiep

Xe tải
Em còn chưa biết trà chanh vỉa hè thế nào cơ!

Bò lốp

Xe lăn
Năm 1994, lần đầu tiên được xuất ngoại - sang Thượng Hải, ở đường Nanjing - khách sạn 5*, nhìn nó quá choáng ngợp. Vào toilet đang ngồi thì cúi xuống nhặt đồng xu bị rơi - tự nhiên thấy nước xối ào cái - giật mình nhìn xung quanh, nhìn trên nhìn dưới :13: không hiểu đứa nào đứng ở đâu nhìn mà giật nước bồn cầu cho mình. (thời đó ở VN nhà giàu vẫn dùng TV JVC 21" có điều khiển từ xa), không dám nghĩ người ta đầu tư sensor để giật nước toilet :P

Em phải đi một lúc, rảnh em lại thêm chuyện sau.
hahaha=)),em có chuyện thật luôn thế nầy.năm 1994 em đi cửa lò với mẹ theo trường cấp 1, nơi mẹ em dạy đc nghỉ hè đi du lịch.dẫn cả đoàn giáo viên và học sinh vào nhà khách hữu nghị nhận phòng,cả bầy con nít tíu tít nghe lời cô giáo vào phòng rửa chân tay mặt mũi.vào phòng vệ sinh con nít reo ầm ĩ thích thú vì có nơi rửa mặt và giặt khăn múc lên không hết nước.mẹ em vào nhìn thấy cười ngất luôn vì hóa ra mấy đứa học trò cho khăn mặt và ca múc nước vào bồn vệ sinh,đúng là không hết nước thật=))=))=)),đừng chê em nhà quê nhưng đúng là thời đó vùng quê em chắc chưa có nhà nào có cái toilet này cả

PHANTOM OPERA

[Tịch thu bằng lái]
Đầu những năm 90, hỏa xa còn thịnh hành, cứ lễ tết, hè về là chật cứng người đi. Có hôm em lên tàu rất đông, đứng với một chị chắc ngoài 30 tí ( đoán thế) xinh mà, đứng sát lắm như hai người dính vào nhau ấy vì tàu đông quá mà. Ối trời ơi là trời, thời đó bọn em nhà quê có biết ái là gì đâu, đứng gần còn chả dám nữa ý thế mà hôm nay lại được ngõ chạm nữa thì làm sao mà chịu được thế là thằng cu nhà em bảo thế nào cũng không nghe, cứ thượng tướng cả lên, tàu thì lắc bên nọ, nghiên bên kia làm cho hơi thở em cứ nhanh dần đều. Bà chị nhìn thẳng vào mặt em và nói nhỏ. Chú gớm thật làm em ngượng quá.:">

Nhưng hình như Chi ấy cũng thích hay sao ấy, vẫn giữ nguyên tư thế như ban đầu thêm một lúc lâu nữa mới chuyển mình. Hôm ấy em được bữa tưởng thưởng căng bụng, về nhà suýt không đi è được. Hôm ấy là lần đầu tiên em được ngủi mùi phụ nữ gần đến thế, về nhà của mủm mỉn cười cười, mẹ lại tưởng thi tốt lên vui.

Chỉnh sửa cuối:

vietsonxp

Tháo bánh
Năm em học lớp 5 về nhà bà ngoại ông cậu đi con Vespa PX về xe có bánh phụ bên trái trông nó to, thằng cu em nó nói xe máy nhà nó có máy làm kem chạy 2h được 4 que kem em ngưỡng mộ hỏi ông cậu ông cũng đùa như thế, và em tin mãi cho đến lúc đi làm mua được xe. Ôi ngày xưa=))=))=))
Cụ này giống em, vì ngày xưa trẻ con thèm kem lắm (các mợ đừng hiểu lầm nhé)

cafemuoi

Xe đạp
Tháng 6 vừa rồi em đi tàu hỏa bên Tung của. Lúc em đi lấy nước nóng để ăn mì đêm thì gặp 1 bác VN. May mà em phanh kịp vì bác í đang vặn cái vòi bên nước nóng ra để định giặt khăn mặt. Khổ thân, con cái đâu để cụ suýt bỏng. Em ghét cái bọn Tàu này lắm nhưng công nhận nước nôi trên tàu hỏa của nó ok thật. :D

TUCSON9389

Xe điện
Cuối tuần em cũng góp vui một chuyện. Vừa rồi em có đi công tác xứ đài lúc đi cũng vội nên nhờ người và nói là :anh sắp đi đài loan, em mua cho anh 5 khìn tệ. Thế là cô em mua luôn cho 5000 Nhân dân tệ . Nhà cháu cứ vác đi và mang đi. Đến lúc trả tiền taxi, tay taxi thì tròn mắt ra khi em đưa Nhân dân tệ cho hắn, tí nữa thì bị hắn choảng vì dân đài nó ghét dân tàu lắm. )):