[Funland] Vâng tôi nhà quê,

Taxi-VIC

Xe tải
Nhà cháu năm 2000 sang xứ kanguru học, đứng lơ ngơ ở ga chờ tầu tại lan can ngay sát với đường tàu để lên city chơi, quá cả vạch báo nguy hiểm. Tự nhiên có bàn tay kéo mạnh vào, ngay sau đó thì có tàu express chạy vèo qua. May quá, nêú không chắc bị tàu kéo đi rồi mà lỗi hoàn toàn của mình. Vì nhà cháu nhà quê lần đầu ra nước ngoài cứ tưởng theo thông lệ tàu đến ga thì đi chậm dần để đón khách, không biết là lại có loại tàu express vượt qua ga lẻ mà không hề giảm tốc độ.
Năm đó cụ sống ở gần ga nào vậy ạ? Nhà cháu sống ngay Redfern

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em thì nhớ chuyện hồi tiểu học như này: thằng bạn ngồi cạnh em hôm đó ngồi học không tập trung. Giờ ra chơi cô giao hỏi sao mọi hôm Tùng (tên bạn em ) hăng hái giơ tay phát biểu lắm mà sao hôm nào ngồi im thế. Bạn em nó trả lời là tối qua em thấy bố em hành hạ mẹ em ghê quá cô ạ, nào là kéo tóc, cắn tai...làm em ngồi bên mặt cứ ngơ ngơ còn cô giáo thì mặt đỏ ửng. :)

xe35

Xe máy
Website
danhbanhadat.vn
Cụ chủ được đi nhiều nơi nhỉ! Truyện cụ biên đọc vui phết, e cũng có thêm cái nhìn về 7x

phuoc050880

Xe tải
Hồi còn bé, em lấy cái nan hoa xe đạp thồ (cái này to hơn cái nan hoa xe đạp thường) 1 đầu lấy đũa xe đạp xoáy vào. Nhồi thuốc pháo vào trong rồi cắm cái đinh nhọn vào đấy đập xuống đất cho nó nổ. Được 3 lần thì nổ ngon, đến lần thứ tư chắc nhồi nhiều thuốc quá, nó nổ vỡ tung cái nan hoa ra bắn tung toé như lựu đạn, Phúc ông bà tổ tiên là toàn vụt qua mặt. Thằng bé xanh mắt mèo vào trong nhà nằm một lúc mới hoàn hồn.

taylaihanoi

Xe tăng
Ngày bọn em đóng quân ngoài Phú quốc, lính tàu chiến, nhận lính mới (miền tây) xuống tàu. Mấy thằng bảo "ê, ra cân, thằng nào ko đủ ký thì zìa". Ngày đó Hải quân cũng sáng giá lắm các cụ ạ. Thế là mười mấy em lính tò te, lóc nhóc lên boong, ngơ ngáo..."cân chỗ nào hả anh?" "Ô hay, không nhìn thấy nguyên bệ can với 2 cần cân ngay phía đầu tàu à?" Thế là các em xếp hàng, hai tay treo lên 2 nóng pháo 12.7ly, một thằng lính cũ lên mâm pháo quay....quay...nâng lên...hạ xuống...1 hồi.. "rồi, xuống", "anh...anh...em có đủ ký không anh?" "à...được..tạm đủ". Bọn em mất nguyên cả buổi chiều để "cân" chúng nó.>:D<
Thế mà năm nào cũng phải "cân" các cụ ạ. Đúng là lính lác chả có gì chơi, vẽ trò cười cho cả tàu.

cmyk77

Xe điện
... Đợt trước em được qua Nhật, ở khách sạn có tắm nước khoáng nóng tập thể - cái này thì quả là hấp dẫn với bọn em, háo hức đi tắm - được hướng dẫn rồi nhưng vẫn lớ nga lớ ngớ phần vì ngượng....X_X... lò dò cởi... lò dò ...ra chỗ vòi tắm cá nhân. Hix ...thấy ..vội ngồi ngay xuống úp mặt vào tường xả nước gội đầu, xoa xà phòng tắm.... Oái sao cái ghế ngồi đau mông quá... ngó bên cạnh, ngó xuống.... thôi chết đang ngồi lên cái chậu gỗ úp ngược...thảo nào ...đau thế ~X(.... Cái chậu gỗ người ta úp ngược trên cái ghế ngồi khi dùng bỏ ra xả nước vào tắm gội mà lại ngồi lên quả là...8-|... lại lò dò....

Why_Me

Xe buýt
Mát giời Cụ ngựa ngồi viết hồi ký à.
Ngày xưa....... em cũng có thổi quả bóng này, có lúc đổi 10 quả bóng tròn mới lấy được 1 quả Campot.
Lần đầu đi máy bay, nghĩ bụng thử ị phát trên giời xem nó sướng cỡ nào, đang dở sợ bị thối bấm nút gạt nước, nghe thụt 1 cái hút hết cả mông xuống... sợ toát mồ hôi.đến khi xong thì không thấy nó để giấy ở đâu.... tìm mãi mới thấy để trong hộp đựng, sịn thế. Từ đó đến giờ không bao giờ vào WC trên máy bay, nghĩ lại mà quê.
Quá may cho cụ không bị trĩ sớm đấy :D

Why_Me

Xe buýt
Chuyện đi Hông Kông năm 2013.

Em và thằng bạn được cty cử đi training tại HK nhưng thời buổi khó khăn nên phải tìm book ks rẻ. Tìm kiếm 1 hồi thì chơi luôn 1 cái tại Chungking Mansion đường Nathan Rd. Lần đầu tới KH nên không biết "Đất chật người đông" là như thế nào. Phòng book tại tầng 9, nhà D phải rẽ ngang rẽ dọc mãi mới thấy. Tới cầu thang thấy D thì thấy 2 hàng dài xếp hàng đợi thang thì 2 thằng cũng đứng vào. Lên tới tầng 9 (may thôi sau này em sẽ kể tiếp mới biết là may) thì nhìn thấy biển to đoành trước cửa thang thông báo lễ tân (reception) của hàng loạt ks mini trong Chungking nằm trên tầng 16. Hic!. Quyết định nhanh 1 thằng ở lại trong đồ, 1 thằng lên làm thủ tục. Lại bấm nút gọi thang nhưng trong cabin nó chỉ có nút xuống, không có nút lên, thế mới oái oăm và giờ mới nhận ra thêm là thang này chỉ phục vụ cho tầng lẻ 1,3,5,7,9 chắc để giảm tải..(may là như thế vì lúc nãy đứng đúng hàng lẻ luôn chứ không đứng ở hàng chẵn thì đến lượt mình lại phải sang bên kia đứng cuối dãy xếp hàng). Xuống được tầng 1 thì phải chuyển sang xếp hàng bên cầu thang chẵn với dòng người chờ dài dằng dặc.

Mãi mới đến lượt do cầu thang tối đa được 5 người, to thì 4, nó kêu báo overload liên tục. Nhưng rồi cũng tới lượt. Đăng ký xong tại tầng 16, quay ra cầu thang thì nó lại chỉ có nút xuống và không có chọn tầng. MK! Lại phải xuống tới tầng trệt và tiếp tục chuyển sang hàng cầu thang lẻ xếp hàng để đi lên tầng 9.
Riêng cái vụ đăng ký ks và lên xuống mất toi non 1h đồng hồ.

Thằng bảo vệ kiêm điều hành thang thấy thằng bé cứ lên lên xuống xuống với đổi làn chẵn lẻ vài lần mà nhìn mình quê lòi. Chắc trong đầu nó chắc mẩm "1 thằng nhà quê đây" :D

astoreviola

Xe tăng
em nghe câu chuyện kể lại ạ

hồi mới giải phóng miền Nam, dân Sg văn minh hơn ngoài Bắc nhiều nên cũng có nhiều chuyện.
Có 1 bác người Sg hỏi 1 anh mới từ bắc vào là ngoài đó có TV ko?
mặc dù còn chả biết TV là cái gì nhưng vì sĩ diện trả lời ngay ngoài đó TV chạy đầy đường ạ.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em ở quê, đạp xe chục cây số lên Phố học. Sáng ăn khoai luộc ko kịp chùi mép nên bị lũ bạn bảo mày ăn trứng luộc dính mép kìa, hoá ra chúng nó ăn sáng bằng thứ mà nhà em chỉ có khi có khách

ZynZyn

Xe lăn
Cụ ăn khoai lang nghệ. Hí hí...
.
Em ở quê, đạp xe chục cây số lên Phố học. Sáng ăn khoai luộc ko kịp chùi mép nên bị lũ bạn bảo mày ăn trứng luộc dính mép kìa, hoá ra chúng nó ăn sáng bằng thứ mà nhà em chỉ có khi có khách

HSBC

Xe buýt
Rảnh trời mưa lại đang xa nhà ngồi nhớ mấy chuyện ngu ngơ nhà quê của em từ trước tới nay. Văn em dốt nhưng chuyện thực - cụ nào thấy vui thì góp thêm chuyện của các cụ cho xôm. Cụ nào không ưng cũng xin bỏ qua

Năm 6 tuổi, sang nhà bạn hàng xóm chơi thấy một gói nhỏ như bao diêm bọc bằng giấy thiếc, chữ Nhật hay chữ TQ gì chả nhớ nữa - tắt mắt lấy trộm, về nhà bóc ra thấy bên trong nó hơi nhờn nhờn, nhũn nhũn cầm lên giở ra xem kỹ thì thấy như là quả bóng trong veo.
Cho vào mồm thổi to - to cỡ bằng quả dưa hấu loại dưa hấu dài bây giờ nhưng ở đầu lại thấy có "núm" :D. Buộc bóng lại, mang ra xóm cả đám trẻ con chơi vui cả buổi chiều. Mấy anh lớn đi qua kêu mấy thằng chơi ca pốt hay cao pốt gì đó cũng chẳng quan tâm %-( - còn người lớn đi qua có lẽ là là giữ ý nên cũng lơ đi ;))
Ngày xưa, mỗi lần Bố em đi công tác về, mua cho mấy quả, bọn em phồng mồm ra thổi, trung thu còn tranh nhau mua ở chỗ đồ chơi trẻ em. Cái chun của nó bọn em làm súng bắn thì tuyệt. Giờ em vẫn nhớ.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hồi năm 98,99 hãy còn dùng máy nhắn tin mạng 107,133.
Có hôm đang đi đường nhận được tin nhắn "May ve ngay lon cua Huong chung no an het roi".
M.I.A hộc tốc quay về,hóa ra là e H gửi cho phòng con lợn quay (nhỏ),bọn bạn nó ăn gần hết rồi mới nhớ đến mình.

beomap2

Xe container
Thấy cái Lavabo ở nhà chờ trong sân bay Sing, tôi định rửa tay, nhưng chịu không biết làm thế nào cho nước chảy ra các cụ ạ, chẳng thấy chỗ vặn vòi đâu, lúc đó chắc mặt cứ ngơ ngơ, hình như phải sờ sờ xoa xoa vào mít nó thì nước mới chảy ra, còn tinh vi, nhạy cảm hơn cả cái vòi trên người mình.

Chỉnh sửa cuối:

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hồi sinh viên đến nhà bạn gái chơi, đi qua con đường đang làm bụi mù mịt đến nơi thì tóc đổi màu
Đến nhà bạn gái phóng ngay vào trong nhà tắm thấy có cái lọ thơm thơm liền dốc lên đầu gội, chẳng thấy bọt đâu cứ nghĩ là đầu bẩn quá không có bọt, gội xong vuốt tóc hiên ngang đi ra, lúc sau sờ đầu thấy tóc cứng đơ, cô bạn thì bịt mũi cười...
Mãi mới biết là em chơi nhầm dung dịch vệ sinh phụ nữ các cụ ạ :3
cụ nói thế nào chứ nó mà làm tóc cứng đơ thì có mà chết à?