[TNGT] Văn hóa xử dụng đèn pha

vuha0371

Xe tải
Cách này ko hay. mà có làm cũng chỉ hiệu quả với người biết pha/cos là gì thôi.
Cụ có tin là nhiều người đi oto(nhất là các mợ) không biết bật cos không? Chỉ bật pha vì...nó sáng.
Biết sao giờ cụ, mà cổ nhân đã bẩu ko biết là ko có tội. Thôi thì mình cố ko đi sai vậy!

xuanhieu282

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuanhieu.com.vn
Mấy hôm nay em bận việc gd ko tham gia chém dc cùng các cụ.
Bài viết cụ em ko có ý phân biệt gì, cùng chia sẻ để các cụ góp ý, mong muốn mod min tuyên truyền hơn nữa về VH sửa dụng đèn pha, như văn hóa khi sd còi cccm ạ .
Cảm ơn cccm chia sẻ ạ

anhtho

Xe ngựa
Các cụ có để ý phải đến 90% người đi xe tay ga đều để pha không? Với cái hội đấy thì xử lý kiểu gì nhỉ :((.
Luật GTĐB không cho bật pha trong phố (khu đdc), vậy thì cứ luật mà phệt thôi.
Nếu luật không làm gì với những đối tượng này thì họ sẽ quen dần và coi như ko có lỗi, cũng không thể trách họ được.

ThienMaVN

Xe hơi
Luật GTĐB không cho bật pha trong phố (khu đdc), vậy thì cứ luật mà phệt thôi.
Nếu luật không làm gì với những đối tượng này thì họ sẽ quen dần và coi như ko có lỗi, cũng không thể trách họ được.
CCCM thông cảm cho người ta vì nhiều phụ nữ đi xe máy còn chả biết thế nào là pha & cos (như gấu nhà em là đại diện ) cứ bật lên thấy sáng là đi thôi

anhtho

Xe ngựa
CCCM thông cảm cho người ta vì nhiều phụ nữ đi xe máy còn chả biết thế nào là pha & cos (như gấu nhà em là đại diện ) cứ bật lên thấy sáng là đi thôi
Vâng, thì em đã nói vì luật ko sờ đến mà. Nếu xxx phạt lỗi này thì chỉ vài tháng, HN sẽ ko còn nạn chổng pha nữa.
Kể cả phụ nữ ko biết đèn pha đèn cốt là gì, chỉ bị phạt 1 hoặc 2 lần là nhớ vanh vách :)

ThienMaVN

Xe hơi
Vâng, thì em đã nói vì luật ko sờ đến mà. Nếu xxx phạt lỗi này thì chỉ vài tháng, HN sẽ ko còn nạn chổng pha nữa.
Kể cả phụ nữ ko biết đèn pha đèn cốt là gì, chỉ bị phạt 1 hoặc 2 lần là nhớ vanh vách :)
Vâng đúng đấy bác à cứ phại vài lần là hết nạn bật pha đi đường phố. Em còn dị ứng với mấy ông xe khách vào phố đông người cứ còi hơi giã liên tục lắm hôm đi đường vài gặp ông xe khách về nhà ừ tai mấy ngày

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn
Đây là cả văn hóa và an toàn GT, ko nên có cái nhìn thông cảm nt dc cụ a. Mong mod min có cuộc tuyên truyền sâu rộng chút a

Antoan1st

Xe tải
Website
www.facebook.com
Sao vụ này lại mong anh em CSGT ra đường thường xuyên hơn nhỉ

anhtho

Xe ngựa
Sao vụ này lại mong anh em CSGT ra đường thường xuyên hơn nhỉ
Chả riêng gì lỗi này, còn nhiều thứ lỗi mà chúng ta mong xxx ra tay: vượt đèn đỏ, không xi nhan, điện thoại khi chạy xe..
Giờ 2b vượt đèn đỏ nhiều, rõ ràng gây nguy hiểm cho nhiều người. Nhưng nếu xxx ít bắt lỗi này thì tỷ lệ vượt sẽ ngày càng tăng.
Nếu mức phạt cho vượt đèn đỏ thật cao, kể cả 2b, và xxx chăm bắt hơn 1 chút thì chắc chắn nạn này sẽ giảm.
Nhưng luôn tồn tại 1 nhóm ý kiến: xxx giờ đói, lại bắt cả đèn pha, xi nhan... :)).

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn
Chả riêng gì lỗi này, còn nhiều thứ lỗi mà chúng ta mong xxx ra tay: vượt đèn đỏ, không xi nhan, điện thoại khi chạy xe..
Giờ 2b vượt đèn đỏ nhiều, rõ ràng gây nguy hiểm cho nhiều người. Nhưng nếu xxx ít bắt lỗi này thì tỷ lệ vượt sẽ ngày càng tăng.
Nếu mức phạt cho vượt đèn đỏ thật cao, kể cả 2b, và xxx chăm bắt hơn 1 chút thì chắc chắn nạn này sẽ giảm.
Nhưng luôn tồn tại 1 nhóm ý kiến: xxx giờ đói, lại bắt cả đèn pha, xi nhan... :)).
Theo em cứ vi phạm là nên bắt, các cụ cứ bảo xxx rình bán tốc độ, nhưng đầu tiên vẫn là do đi quá tốc độ thì chấp hành ( còn việc xxx gài bẫy, bắn láo... thì để sang chỗ khác), em thấy nhiều cụ chân to vãi, đi 110km/h rồi mà vân thấy véo phát qua :))

Pvsc

Xe ba gác
Em nháy cái không hạ là cũng giương mắt nhìn lại luôn,
Nháy nhiều cháy bóng thì toi :D

chinhlv300391

Xe tải
E đi đường các cụ xe tải thì chỉ vẩy 1,2 cái là hạ xuống. Còn các cụ đi xe con vẩy mỏi tay k hạ. E thấy các mợ hình như là k để ý thì phải. E hỏi mấy mợ ở công ty bảo là đèn như thế nào cứ để như thế chả mấy khi vẩy pha cos (bow)

november

Xe hơi
Đây là cả văn hóa và an toàn GT, ko nên có cái nhìn thông cảm nt dc cụ a. Mong mod min có cuộc tuyên truyền sâu rộng chút a
Em đồng cảm với Cụ và các CCCM về vụ này.
Cũng mong có chiến dịch tuyên truyền để ra đường em đỡ đau mắt vì đèn pha.
P/s. Bá cáo Cụ: Em đã làm tốt việc này ở nhà (chỉ, bảo, ép Vợ cả biết sử dụng đúng pha/cốt khi đi bất kỳ xe gì có đèn :D

xuanhieu282

Xe điện
Website
xuanhieu.com.vn
Em đồng cảm với Cụ và các CCCM về vụ này.
Cũng mong có chiến dịch tuyên truyền để ra đường em đỡ đau mắt vì đèn pha.
P/s. Bá cáo Cụ: Em đã làm tốt việc này ở nhà (chỉ, bảo, ép Vợ cả biết sử dụng đúng pha/cốt khi đi bất kỳ xe gì có đèn :D
Vote cụ nhiều nhiều. Mong muốn có nhiều người như cụ, từ việc mở cửa xe, dừng đúng làn, sử dụng pha để cs thêm tươi đẹp cụ nhỉ.
Cảm ơn cụ chia sẻ

Macgregor

Xe điện
em phải công nhận là quá nhiều cụ sử dụng trong phố, không hiểu ý thức ntn. hay thích như thế để thể hiện đẳng cấp ko biết

Fordmegaidep

Xe buýt
mấy mụ đàn bà cứ pha mà chạy như bình thường,
mấy thèn tãi thì chờ đnè đỏ là còi, đèn loại xạ lên, nó còn thêm trò bật đèn cảnh báo nguy hiểm lên chạy cho nhanh...cứ như cha nó chờ ết đến nơi.
Mấy thèn xe tải thì gắn thêm cả chùm đèn led lên xe, cú thế chạy...
Cả xã hội như thế...mấy a kiếm tiền thì cư kiếm đều đều...nó gắn gì kệ mịa nó...

hornet_600

Xe tăng
ko riêng gì 4b,2b giờ mấy loại xe ga pha nó sáng chói mắt lắm ko thua gì 4b,ra đường bây giờ ý thức toàn ko bằng con ruồi