[Funland] Văn hóa of đây sao?

Trạng thái
Thớt đang đóng

quangsot

Xe lăn
Đôi khi quãng đường ngắn nhất không phải là quãng đường nhanh nhất nhưng đôi khi diễn giải quá nhiều thì người ta hay gọi là lạc đề bác ạ. Hàng ngày ngoài việc xây dựng các nội dung hay ho, có ích hoặc tương tác giúp đỡ giài đáp các thắc mắc cho thành viên thì các mod phải kiểm tra xem có vấn đề gì đang diễn ra trên diễn đàn nếu cần thì phải nhanh chóng dọn dẹp. Nếu một người quản lý mà không am hiểu vấn đề thì làm sao có thể đảm bảo công việc của mình và làm sao diễn đàn có thể hoạt động vừa bổ ích lại vừa fun được bác nhỉ. Cũng giống như luật sư nếu không hiểu luật mà chỉ thuộc lòng các văn bản cũng khó có thể làm việc được.
Như trên Of này mọi người hay nói fun thôi nhưng đừng fun quá. Việc duy trì, điều hành diễn đàn là việc càn thiết tuy nhiên việc sử dụng từ ngữ của Cụ khi ví von hoạt động của các thành viên là “ chó” thì em đánh giá là phản cảm và không có văn hoá.

QUANG1970

Xe lăn
Chào các bác,

Từ khi bác quangsot mở thớt này thì em đã theo dõi rồi nhưng em lặng lại một chút để nghiên cứu vấn đề cho kỹ càng. Đầu tiên thì em xin phép được nhận lỗi trước các bác vì sử dụng từ ngữ bóng gió dông dài, em sẽ rút kinh nghiệm trong vấn đề sử dụng từ ngữ sau này.

Nói thêm về nội dung em đưa ra ở thớt https://www.otofun.net/threads/thong-bao-ve-viec-can-bo-sung-them-nhan-su-trong-doi-ngu-mod-phat-trien-noi-dung.1662624/ đây là nội dung được em mô phỏng theo yêu cầu tuyển dụng vị trí nhân viên xây dựng và phát triển nội dung diễn đàn. Thay vì đưa cái nội dung yêu cầu khô cứng thì em chế cháo nó ra theo dạng fun (ăn theo kiểu OTOFUN - diễn đàn về ô tô và fun). Nguyên cái đoạn "Biết các thủ thuật như: ném xương cho chó cắn nhau, ném đá giấu tay, bốc lửa bỏ tay người là một lợi thế." này là mô tả yêu cầu người có thể đảm nhiệm vị trí phải hiểu biết về các vấn đề đó để trong quá trình làm việc có thể xử lý nhanh gọn, Vấn đề là nghĩa của toàn câu và nghĩa của từng ý sẽ khác nhau nên có thể bác chủ thớt và những bác khác không hài lòng, em xin nhận khuyết điểm.

Nhân tiện thì em đã update lại nội dung trong thớt tuyển dụng kia (thêm mô tả công việc) bác nào có người thân hoặc thấy bản thân mình có thể phù hợp vị trí thì gửi nhẹ cái hồ sơ vào trong mail thanh.huong@otv.vn hoặc muốn rõ hơn các yêu cầu của vị trí tuyển dụng này thì inbox hỏi em nhé. Chúc các bác buổi chiều vui vẻ.

Kính phím!
Em chân thành, cẩn thận thế còn gì bác lại phê bình em chỗ nào à :)
Em cực kỳ cầu thị và đúng mực rồi mà bác?
Thế mới đúng tinh thần của fun chứ. Chúc cụ và BĐH mạnh khỏe lãnh đạo để cho OF ta ngày càng lớn mạnh vững vàng, tạo sân chơi bổ ích và lí thú cho tất cả mọi người
Thôi cụ quangsot hạ hoả đi thôi, cá nhân em thấy BDH đã cầu thị rút kinh nghiệm rồi.

Nghe lời muổn cởi ... tấm lòng, :P =D>
Dư lày, hẳn phải dứt xong, lùm xùm. :))
Dẫu là mật cóc, gan hùm, :(
Mà nghe như vậy, chẳng dung rõ ...... :P
Em xin trích dẫn nội quy của diễn đàn này “ 3. Hành xử đúng mực và dùng các từ ngữ công chúng chấp nhận được. Không có hành động khiêu khích, mạt sát, phỉ báng, chửi bới cá nhân dưới bất kỳ hình thức nào. Không gây mất đoàn kết giữa các thành viên trong diễn đàn. Không mạo danh người khác.”
Em cân sự giải thích rõ ràng với tính chất cầu thị.
Em thấy Cụ vẫn nguỵ biện và chả có thành ý gì cả khi vãn giữ nguyên cái bài Cụ đăng. Vị trí Min/Mod của diễn đàn làm những công việc gì mà Cụ bảo cần phải biết kỹ năng” ném xương cho chó cắn nhau” ?

Cũng còn thể diện người ta,​
Nhặt-khoan, một chẳng bằng ba chữ tình! :x
Thoạt nghe, cũng chút bất bình,​
Tay kia ai nắm, rõ kinh, cả ngày? :-?
Em tặng bác bốn chữ này,​
"Đao" dẫu "hạ xuống" nhưng tay "lưu tình" =D>
Xưa nay trong cõi phù sinh,​
"Cạn tàu ráo máng", người khinh, kẻ dè :D

Chỉnh sửa cuối:

hoviethung

Xe lăn
Cụ ấy vẫn giữ nguyên thông báo như cũ thif em thấy chả cầu thị gì cả.
Có đặt trong ngoặc kép mà và có giải thích ý nghĩa nữa. Vậy theo cụ cần sửa lại thế nào cho hài lòng tất cả mọi người?

Như trên Of này mọi người hay nói fun thôi nhưng đừng fun quá. Việc duy trì, điều hành diễn đàn là việc càn thiết tuy nhiên việc sử dụng từ ngữ của Cụ khi ví von hoạt động của các thành viên là “ chó” thì em đánh giá là phản cảm và không có văn hoá.
Em không có ví von như thế, bác đừng cố ấn em vào đấy. Còn lại, thì em xin gửi lời xin lỗi chân thành tới bác và các bác khác.

quangsot

Xe lăn
Em không có ví von như thế, bác đừng cố ấn em vào đấy. Còn lại, thì em xin gửi lời xin lỗi chân thành tới bác và các bác khác.
Vậy em đề nghị Cụ sửa lại cái câu ví von kia của Cụ đi và sau đó xoá cái thớt này đi để cho đỡ tốn tài nguyên diễn đàn nếu Cụ có thành ý.

Tình cờ vào cái thớt này. Em không biết chức danh của Cụ OF-TuTran trên diễn đàn là gì? Nhưng nếu Cụ dùng từ ví von các thành viên diễn đàn là chó thì em thấy Cụ có vấn đề về văn hoá.
Em thì ghét nhất cái đoạn hắn ta kêu gọi "cùng nhau nói xấu lãnh đạo". Ngon lành thì cứ gặp lãnh đạo nào đó để chửi đi, việc gì phải lên đây núp gió mà nói xấu lãnh đạo, chẳng có tính quân tử của of tí nào.

endz

Xe buýt
Đến trang 13 này thì phải công nhận là cụ quangsot "nhiều chữ" quá :)

ngominh

Xe điện
Em vừa vào xem bài đăng đúng là chưa sửa
Min/mod thấy sai thì đơn giản là xóa câu đó đi còn giải thích gì chỉ là chống chế
Cụ Quangsot yêu cầu là đúng, còn những cụ em xin lỗi là bợ đít vào giải thích hộ Min em khinh
Diễn đàn sống bằng thành viên, otofun giờ e thấy rất nhiều thành viên trươc 2010 như em bỏ rồi. Các cụ nên xem lại cách điều hành và quản lý

tqttn2007

Xe điện
Cụ thớt hơi kỹ tính! Từ ngữ ví von cho vui mà!

Em thì ghét nhất cái đoạn hắn ta kêu gọi "cùng nhau nói xấu lãnh đạo". Ngon lành thì cứ gặp lãnh đạo nào đó để chửi đi, việc gì phải lên đây núp gió mà nói xấu lãnh đạo, chẳng có tính quân tử của of tí nào.
Hỏi khí không phải bác đã đọc hết nội dung của thớt đó chưa và bác thấy em bóng gió chửi lãnh đạo nào thì chỉ ra giúp em.
Trân trọng!

Acruzo

Xe hơi
nói chung là em không tham gia

vitngoc

Xe điện
Đến trang 13 này thì phải công nhận là cụ quangsot "nhiều chữ" quá :)
Cụ ấy nói đúng còn gì! Hiểu đúng thì thớt chã hay mod lập sau này đố ông nào vào còm! Thật luôn!

Vậy em đề nghị Cụ sửa lại cái câu ví von kia của Cụ đi và sau đó xoá cái thớt này đi để cho đỡ tốn tài nguyên diễn đàn nếu Cụ có thành ý.
Đơn giản thế thôi sao bác không nhắn cho em từ đầu mà mất công mở thớt để giải thích dông dài thế. Em đã chỉnh lại thớt nhé (thêm chú thích cho rõ nghĩa câu đó).

endz

Xe buýt
Em nghĩ là thay chữ Chx bằng chữ Cún là nhanh nhất.
E mà còn trẻ em cũng đăng ký làm Cún.. hehe

Em vừa vào xem bài đăng đúng là chưa sửa
Min/mod thấy sai thì đơn giản là xóa câu đó đi còn giải thích gì chỉ là chống chế
Cụ Quangsot yêu cầu là đúng, còn những cụ em xin lỗi là bợ đít vào giải thích hộ Min em khinh
Diễn đàn sống bằng thành viên, otofun giờ e thấy rất nhiều thành viên trươc 2010 như em bỏ rồi. Các cụ nên xem lại cách điều hành và quản lý
Em rất cầu thị bác nhé, trong quá trình làm việc khả năng xảy ra sai sót của em vẫn có nhưng sai thì nhận lỗi và sửa chữa (phốt em đầy, bác có thể tìm lại) chứ em không có nuốt lỗi làm thinh. Và việc các thành viên khác xem thớt của em thấy fun là cách hiểu của họ tại sao bác mang từ 'bợ đít' để nói họ? Với những bác bảo em dùng từ ngữ thái quá em đã chân thành xin lỗi, vậy bác có nên xin lỗi các thành viên kia không?

Trạng thái
Thớt đang đóng