[Funland] Văn hóa of đây sao?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Business2018

Xe buýt
' Ném xuơng cho C hó chiến nhau ' là một tuyệt kỹ không phải ai cũng đủ trình luyện đc....;))

hoviethung

Xe lăn
Đọc kỹ câu chữ, nghiên cứu nghiêm túc văn bản thì em thấy ý của đoạn đó là: Min/Mod phải đủ trình độ và kinh nghiệm để nhận ra hành vi ném xương của các ọp phơ để mà xử lý chứ ko phải Min/Mod là người ném xương...câu đó là ọp phơ luôn tám với nhau trong những thớt sặc mùi lửa khói. Kể ra viết rõ ý hơn thì một số anh em bớt tâm tư :D
Câu đó rõ ràng nói là tiêu chuẩn trở thành min, mod là phải biết thủ thuật ném xương cho chó cắn nhau chứ không nói tiêu chuẩn của member, cụ không nên ngụy biện. Nhưng rõ ràng sử dụng từ ngữ như vậy là chưa phù hợp. Làm lãnh đạo tổ chức nào thì cũng phải gương mẫu hơn cấp dưới thì người ta mới phục, mới theo và tổ chức mới tồn tại vững mạnh và phát triển bền vững đươc.

gld

Xe điện
Chắc mod fun tú mà thớt nhạy cảm thế

hưvô

Xe lăn
Thời đó rất vui và có tình người, nick cũ của em là tuankiet_i30cw, cũng chỉ vì min/mod mấy năm trở lại đây quá cứng nhắc, thích bem ai thì bem, nhiều nick còm phản cảm thì bỏ qua và cũng không fun như hồi đó mà em phải xóa nick.
Em hỏi khí ko phải, sao bác xoá nick cũ rồi lại lập nick mới để vào of làm gì, nick gì thì nick nhưng vẫn là bác mà ? Và Of thì vẫn vậy, vẫn min/mod đấy ? :)

luolanvn

Xe tăng
Em hỏi khí ko phải, sao bác xoá nick cũ rồi lại lập nick mới để vào of làm gì, nick gì thì nick nhưng vẫn là bác mà ? Và Of thì vẫn vậy, vẫn min/mod đấy ? :)
À, em vào lại để buôn bán chăn gà cụ ợ, nick này của em tận 2010 nên dễ chăn gà hơn, cụ còn hỏi gì nữa không ợ ;;) ;;)

qkace

Xe điện
Hồi mấy năm trước, đứng trước các vấn đề chướng tai gai mắt, trái ý là em cũng muốn lao vào bình luận ngay. Giờ em khôn hơn, toàn ngồi xổm trước các chuyện gai mắt nên đỡ mỏi chân.

Với lại ngẫm ra nếu có khúc xương quăng ra mình không sân si chắc gì mình đã là chó. Mà thứ được quăng ra không phải là xương mà mình cứ đinh ninh là xương thì nhỡ đâu mình lại là chó.

Khéo slogan của OF cafe nên đặt là "chó hay không chó" kiểu Shakespeare "to be or not to be" ý. Hay như bài Anh nhà ở đâu thế có câu rap "Em nói "anh chó quá à" và anh nói "em xương quá đi"", kiểu như ta và OF giống như chó và xương thôi mà, có chút sức hút với nhau.

Chào các bác,

Từ khi bác quangsot mở thớt này thì em đã theo dõi rồi nhưng em lặng lại một chút để nghiên cứu vấn đề cho kỹ càng. Đầu tiên thì em xin phép được nhận lỗi trước các bác vì sử dụng từ ngữ bóng gió dông dài, em sẽ rút kinh nghiệm trong vấn đề sử dụng từ ngữ sau này.

Nói thêm về nội dung em đưa ra ở thớt https://www.otofun.net/threads/thong-bao-ve-viec-can-bo-sung-them-nhan-su-trong-doi-ngu-mod-phat-trien-noi-dung.1662624/ đây là nội dung được em mô phỏng theo yêu cầu tuyển dụng vị trí nhân viên xây dựng và phát triển nội dung diễn đàn. Thay vì đưa cái nội dung yêu cầu khô cứng thì em chế cháo nó ra theo dạng fun (ăn theo kiểu OTOFUN - diễn đàn về ô tô và fun). Nguyên cái đoạn "Biết các thủ thuật như: ném xương cho chó cắn nhau, ném đá giấu tay, bốc lửa bỏ tay người là một lợi thế." này là mô tả yêu cầu người có thể đảm nhiệm vị trí phải hiểu biết về các vấn đề đó để trong quá trình làm việc có thể xử lý nhanh gọn, Vấn đề là nghĩa của toàn câu và nghĩa của từng ý sẽ khác nhau nên có thể bác chủ thớt và những bác khác không hài lòng, em xin nhận khuyết điểm.

Nhân tiện thì em đã update lại nội dung trong thớt tuyển dụng kia (thêm mô tả công việc) bác nào có người thân hoặc thấy bản thân mình có thể phù hợp vị trí thì gửi nhẹ cái hồ sơ vào trong mail thanh.huong@otv.vn hoặc muốn rõ hơn các yêu cầu của vị trí tuyển dụng này thì inbox hỏi em nhé. Chúc các bác buổi chiều vui vẻ.

Kính phím!

hoviethung

Xe lăn
Chào các bác,

Từ khi bác quangsot mở thớt này thì em đã theo dõi rồi nhưng em lặng lại một chút để nghiên cứu vấn đề cho kỹ càng. Đầu tiên thì em xin phép được nhận lỗi trước các bác vì sử dụng từ ngữ bóng gió dông dài, em sẽ rút kinh nghiệm trong vấn đề sử dụng từ ngữ sau này.

Nói thêm về nội dung em đưa ra ở thớt https://www.otofun.net/threads/thong-bao-ve-viec-can-bo-sung-them-nhan-su-trong-doi-ngu-mod-phat-trien-noi-dung.1662624/ đây là nội dung được em mô phỏng theo yêu cầu tuyển dụng vị trí nhân viên xây dựng và phát triển nội dung diễn đàn. Thay vì đưa cái nội dung yêu cầu khô cứng thì em chế cháo nó ra theo dạng fun (ăn theo kiểu OTOFUN - diễn đàn về ô tô và fun). Nguyên cái đoạn "Biết các thủ thuật như: ném xương cho chó cắn nhau, ném đá giấu tay, bốc lửa bỏ tay người là một lợi thế." này là mô tả yêu cầu người có thể đảm nhiệm vị trí phải hiểu biết về các vấn đề đó để trong quá trình làm việc có thể xử lý nhanh gọn, Vấn đề là nghĩa của toàn câu và nghĩa của từng ý sẽ khác nhau nên có thể bác chủ thớt và những bác khác không hài lòng, em xin nhận khuyết điểm.

Nhân tiện thì em đã update lại nội dung trong thớt tuyển dụng kia (thêm mô tả công việc) bác nào có người thân hoặc thấy bản thân mình có thể phù hợp vị trí thì gửi nhẹ cái hồ sơ vào trong mail thanh.huong@otv.vn hoặc muốn rõ hơn các yêu cầu của vị trí tuyển dụng này thì inbox hỏi em nhé. Chúc các bác buổi chiều vui vẻ.

Kính phím!
Thế mới đúng tinh thần của fun chứ. Chúc cụ và BĐH mạnh khỏe lãnh đạo để cho OF ta ngày càng lớn mạnh vững vàng, tạo sân chơi bổ ích và lí thú cho tất cả mọi người

quangsot

Xe lăn
Chào các bác,

Kính phím!
Em thấy Cụ vẫn nguỵ biện và chả có thành ý gì cả khi vãn giữ nguyên cái bài Cụ đăng. Vị trí Min/Mod của diễn đàn làm những công việc gì mà Cụ bảo cần phải biết kỹ năng” ném xương cho chó cắn nhau” ?

quangsot

Xe lăn
Em xin trích dẫn nội quy của diễn đàn này “ 3. Hành xử đúng mực và dùng các từ ngữ công chúng chấp nhận được. Không có hành động khiêu khích, mạt sát, phỉ báng, chửi bới cá nhân dưới bất kỳ hình thức nào. Không gây mất đoàn kết giữa các thành viên trong diễn đàn. Không mạo danh người khác.”
Em cân sự giải thích rõ ràng với tính chất cầu thị.

Em xin trích dẫn nội quy của diễn đàn này “ 3. Hành xử đúng mực và dùng các từ ngữ công chúng chấp nhận được. Không có hành động khiêu khích, mạt sát, phỉ báng, chửi bới cá nhân dưới bất kỳ hình thức nào. Không gây mất đoàn kết giữa các thành viên trong diễn đàn. Không mạo danh người khác.”
Em cân sự giải thích rõ ràng với tính chất cầu thị.
Em cực kỳ cầu thị và đúng mực rồi mà bác?

quangsot

Xe lăn
Em chân thành, cẩn thận thế còn gì bác lại phê bình em chỗ nào à :)
Biết các thủ thuật như: ném xương cho chó cắn nhau, ném đá giấu tay, bốc lửa bỏ tay người là một lợi thế." này là mô tả yêu cầu người có thể đảm nhiệm vị trí phải hiểu biết về các vấn đề đó để trong quá trình làm việc có thể xử lý nhanh gọn,
Vậy là khi hoạt động trên diễn đàn này cần biết vấn đề đâu là ” chó” để dễ bề xử lý hả Cụ?

quangsot

Xe lăn
Việc sử dụng từ ngữ của Cụ, thì Cụ cho là fun, có thể nhiều Cụ/Mợ khác cũng cho là fun, nhưng cá nhân em và nhiềuCuj/Mợ khác không thấy fun tẹo nào.

Vậy là khi hoạt động trên diễn đàn này cần biết vấn đề đâu là ” chó” để dễ bề xử lý hả Cụ?
Đôi khi quãng đường ngắn nhất không phải là quãng đường nhanh nhất nhưng đôi khi diễn giải quá nhiều thì người ta hay gọi là lạc đề bác ạ. Hàng ngày ngoài việc xây dựng các nội dung hay ho, có ích hoặc tương tác giúp đỡ giài đáp các thắc mắc cho thành viên thì các mod phải kiểm tra xem có vấn đề gì đang diễn ra trên diễn đàn nếu cần thì phải nhanh chóng dọn dẹp. Nếu một người quản lý mà không am hiểu vấn đề thì làm sao có thể đảm bảo công việc của mình và làm sao diễn đàn có thể hoạt động vừa bổ ích lại vừa fun được bác nhỉ. Cũng giống như luật sư nếu không hiểu luật mà chỉ thuộc lòng các văn bản cũng khó có thể làm việc được.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

pain

Xe ba gác
Thôi cụ quangsot hạ hoả đi thôi, cá nhân em thấy BDH đã cầu thị rút kinh nghiệm rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng