[Thảo luận] Văn hóa giao thông của lái xe Prado 30P-4451

anzure

Xe hơi
Nhiều bác đi xe xin nhưng chưa chắc đã có văn hóa xịn nhé. Nhiều ông dân cờ bạc trúng lô đề thế là đi con xe xịn. Nếu ngược lại là mình mà quệt vào xe mấy mấy ông ý thì có khi nhẩy xuống làm ầm ngay ý chứ.

garung80

Xe đạp
thoi bac a, coi nhu minh den dui thoi. Nhung ma thang prado nay bo lao qua.... chay the la nhuc roi, con nguoi thieu tu cach qua

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
E thấy cụ chủ xử lý là chuẩn rồi ạ! Kiên quyết đuổi theo và xử lý đến cùng ạ! Không lần sau nó táng xe khác nó lại tẩu chạy chít

haivanphe

Xe container
Thế cuối cùng thì kụ chủ thớt sửa xe hết bao nhiêu vậy? Hôm trước em đỗ xe ở trong hầm Vincom, vì chật chỗ nên bảo vệ bảo về số mo để lúc cần là đẩy, lúc ra thấy đầu xe xước 1 vết, ức quá hỏi chú bảo vệ thì bảo là em đi ăn cơm vừa về, chả biết ai đẩy. Vì lúc đấy chuẩn bị ra sân bay đi công tác nên cũng ko đôi co làm gì. Hôm qua đem xe đi sơn bị mất hơn 1 củ.

heroesdaubu

Xe điện
Đúng là gặp những thằng như thế thì bem cho mấy phát cho lần sau nó chừa.

binhnq2

Xe tăng
he he, e mà đi xe xịn, thì văn hóa e chắc cũng chẳng xịn, nhưng mà cũng đc = cái lac nhập của e. he he có lần e đi tạt đầu 1 bác, cả 2 xe đều xước, e chạy 1 nhanh, nên phải đến quãng 20 M mới phanh lại, còn bác ấy thì đứng ngay lại, e xuống xe ra nói chuyện, sau còn dẫn bác ấy lên gara hỏi giá để làm, đâu hết 1M, e bảo e gởi 700, bác ấy bảo gật, e bảo: bác trả hết đi, sau đấy e gửi lại bác (vì e chẳng có đồng nào trong người), bác ấy cũng gật e hỏi có cần cầm giấy tờ ko? bác ấy bảo ko, bác ấy làm cảnh sát chắc truy đc, e cười thầm (cảnh sát môi trường, có truy đc thì cũng làm gì được nhỉ??- chạy *** khỏi hiện trường rồi). mấy hôm sau e mang tiền đến trả lại bác ấy!!! và còn 1 vụ thì e trả tiền lúc 2 xe đang đi song song với nhau cơ. hài lắm!!!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn

tuvit77

Xe tăng
đi xe tiền tỉ mà bán rẻ danh dự bằng mấy trăm ngàn , đúng là thằng khốn.......^:)^

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Thằng này nó ở môn phái ù té quyền rồi. Ngày xưa nó đâm vợ nó xong cũng té được một đoạn rồi mới bị bắt mà =))
À mà chắc gì đã là vợ nó nhỉ... hay nó sợ xuống xe ai nhìn thấy =))

ying_jun

Xe tăng
haivanphe nói:
Thế cuối cùng thì kụ chủ thớt sửa xe hết bao nhiêu vậy?
Em vào gara nó báo lại giá, do tối qua hắn "tưởng" nhẹ: xước + móp tai sắt bên phải = gò + sơn = 800k; sơn lại ba đờ xốc phải =350k.
Sum = 1,150k :-s

autobahn-hanoi

Xe tăng
Vợ chồng nó ngu nhỉ, ở Ha Noi giờ cao điểm chạy sao được
Có cái mồm mà không biết sử dụng như nào cho đúng

2 vợ chồng nhà này chắc cướp giật, chụp giật được cái xe đây!!!
kụ chủ thớt cẩn thận, dong Prado thê dễ anh chị lém đấy, một ngày đẹp trời bỗng nhiên....

ninhcd

Xe tăng
Coi như cuối năm của đi thay người cụ ạ,dù sao vẫn may mắn là không vấn đề gì nặng đúng không cụ.Nhưng thái độ bỏ chạy như thế mà là em ,em đuổi được theo như cụ là em cứ táng thẳng vào mặt thằng Prado kia chứ chả cần nói năng đền bù gì hết.
---
E ủng hộ ý kiến cụ này chỉ lưu ý cụ là nếu nhìn nó dễ ăn cụ hãy táng nhá, cho bõ ghét,

jeehoon

Xe tải
Có khi xe mượn cụ ah, chứ đi Prado mà văn hóa ứng xử như thế thì :(

bmw1226

Xe tải
1. Bạn nên rút điện thoại chụp lại tang chứng/vật chứng để anh em OF biết cái mặt thằng kia để tránh.
2. Bạn nên yêu cầu bồi thưởng tổn thất tinh thần chứ 500K thì lấy làm gì.

Cách đây 45p, xe em có va quệt với xe Prado 30P-4451, sự việc như sau:
Cả 2 cùng đi từ Trường Chinh, rẽ trái vào Giải Phóng. Xe e đi làn ngoài cùng sát giải phân cách cứng, xe kia đi làn phía trong sát sàn sạt xe em.

Xe Prado đi vượt lên rồi rẽ khá ngoặt trái làm cho hôngg xe kia quẹt móp tai (sắt) bên phụ xe em. Xuống xe ktra rồi thống nhất sang bên kia đường giải quyết.
Trong lúc đang đứng chờ gọi CSGT do 2 bên ko thống nhất nhau được thì 2 vợ chồng đồng chí Prado lên xe phóng bỏ chạy mất (xe đó đỗ trước, em đỗ sau).
Điên quá lên đuổi theo, đến ngã rẽ GP vào Phương Mai thì em vọt lên chặn được lại. Không khí căng thẳng và em ức lòi mắt. Gọi CSGT đang đứng trực ở đây đến xử lý.

Sau 1 hồi chửi bới, đồng chí kia mới mở lời xin lỗi, trong lúc ức chế e gạt đi, và CSGT gọi bên giải quyết đến.
Sau 1 hồi cũng xử lý nội bộ xong, cuối cùng hắn đền 500k theo báo giá của Gara Vietauto 3S.

Lẽ ra khi dừng xe lần 1 đ/c kia xuống nói năng thì thôi ko may va quẹt phải em cũng bỏ qua, vì trước đây e đã bỏ qua 2 phát như thế rồi. Ghét nhất nhất nhất cái kiểu bỏ chạy như thế.
Đến giờ vẫn còn ức chế....

CASIOO

Xe máy
Em vào gara nó báo lại giá, do tối qua hắn "tưởng" nhẹ: xước + móp tai sắt bên phải = gò + sơn = 800k; sơn lại ba đờ xốc phải =350k.
Sum = 1,150k :-s
em xin được chia buồn với cụ , đá con mèo cái thằng prado rồi nó sẽ bị quả báo thôi mà...

TOYMAN

Xe máy
Điên thì điên thật, nhưng " một sự nhịn- chín sự lành" bác ah, thằng nào vô đạo đức, cứ như vậy thì sớm muộn nó cũng gặp hạn thôi, gieo gì gặt đấy mà! E tin đấy!