[Thảo luận] Văn hóa giao thông của lái xe Prado 30P-4451

nguyencongtru

Đi bộ
đọc bài của cụ chủ thớt em lại nóng đầu.

hôm trước em bị 1 vố suýt đụng nhau ở ngã 4 Lê Văn Lương - Đường Láng. em đi từ Đường Láng hướng Ngã Tư Sở rẽ trái sang Lê Văn Lương. xe em cũng ở bên trái sát dải phân cách. 1 bác Innova đứng bên phải em. đèn xanh, em đang rẽ thì bác ý phóng vọt lên rồi rẽ, em tưởng bác ý cũng rẽ trái nên nhường. ai dè bác ý quay đầu. thật ko hiểu nổi nghĩ gì. quả đấy mà em nghĩ ra thì em gí ga đâm cho 1 phát, nhất là bét luôn.
Mình còn cay hơn này. Mình đi đường Láng sát dải phân cách cứng, rẽ trái vào Yên Lãng. Xe tải đi ở làn bên phải mình phía trước cũng rẽ trái rồi đột ngột quay đầu. Đuôi xe của nó va vào đầu xe mình làm vỡ pha phải, xước lõm capo và xước rách cản trước. Mình bất ngờ quá nên chưa kịp xuống xe. Ngó thấy nó dừng lại độ 3 giây rồi đi tiếp. Gọi bảo hiểm thì chỉ được đền bù 50% vì lỗi hoàn toàn do xe tải. Gara báo thiệt hại hết 9 củ. Mình có cam hành trình xem lại được nhưng chưa lấy xe về nên chưa xuất ra được. Mọi người góp ý xem sau này e sẽ xử lí thằng xe tải thế nào ạ. E mới lấy xe nửa tháng nên chưa có kinh nghiệm.