[Thảo luận] Văn hóa giao thông của lái xe Prado 30P-4451

hoangchuoi

Xe tải
kiểu này công nhận ức chế. lần trước e bị 1 thằng ku con cũng chạy thế này. bực mình lên là phải cố truy sát bằng được. mặc dù chỉ 1 câu xl là xong..haizzz

rgvmen

Xe container
kiểu này công nhận ức chế. lần trước e bị 1 thằng ku con cũng chạy thế này. bực mình lên là phải cố truy sát bằng được. mặc dù chỉ 1 câu xl là xong..haizzz
Thế cuối cùng nó die hay vẫn thoi thóp hả cụ, cụ chả kể nốt là em hồi hộp quá :D

mach nha

Xe tải
bỉm bác Prado kinh quá! Tự tử năm một. Đời đáng yêu thế mà bác 30P không biết

Comeback86

Xe buýt
thằng prado coi re danh dự thế hả bác ? gặp e là e ko cần tiền mà cho ăn đòn :-w

Okane

Xe container
làm thế thì bằng nó à
nếu em chẳng may bị ai va quệt vào hay va quệt vào ai thì đầu tiên phải nhã nhặn đã,phải trái tính sau.còn mình thì kiểu gì cũng đc,nhất là bét thích chơi kiểu gì cũng chiều hết
em thấy nhiều thằng đi ô tô ( em xin lỗi gọi là thằng cho nó lịch sự ) cứ nghĩ mình đi ô tô là bố tướng.chẳng may 2b quệt vào,xước nhỏ nhỏ cũng bắt đền tiền triệu :77:
mình cũng từng làm gara,chẳng lẽ đọc luôn báo giá cho nó ngại
Chú nói dốt lại như đúng rồi, bằng là bằng thế nào ? Chú thử húc xe a và bỏ chạy xem ? a líu cần tiền, chỉ cần dạy cho 1 bài học thôi nhá, chú nghĩ kỹ những điều a nói.

autobahn-hanoi

Xe tăng
Cách đây 45p, xe em có va quệt với xe Prado 30P-4451, sự việc như sau:
Cả 2 cùng đi từ Trường Chinh, rẽ trái vào Giải Phóng. Xe e đi làn ngoài cùng sát giải phân cách cứng, xe kia đi làn phía trong sát sàn sạt xe em.

Xe Prado đi vượt lên rồi rẽ khá ngoặt trái làm cho hôngg xe kia quẹt móp tai (sắt) bên phụ xe em. Xuống xe ktra rồi thống nhất sang bên kia đường giải quyết.
Trong lúc đang đứng chờ gọi CSGT do 2 bên ko thống nhất nhau được thì 2 vợ chồng đồng chí Prado lên xe phóng bỏ chạy mất (xe đó đỗ trước, em đỗ sau).
Điên quá lên đuổi theo, đến ngã rẽ GP vào Phương Mai thì em vọt lên chặn được lại. Không khí căng thẳng và em ức lòi mắt. Gọi CSGT đang đứng trực ở đây đến xử lý.

Sau 1 hồi chửi bới, đồng chí kia mới mở lời xin lỗi, trong lúc ức chế e gạt đi, và CSGT gọi bên giải quyết đến.
Sau 1 hồi cũng xử lý nội bộ xong, cuối cùng hắn đền 500k theo báo giá của Gara Vietauto 3S.

Lẽ ra khi dừng xe lần 1 đ/c kia xuống nói năng thì thôi ko may va quẹt phải em cũng bỏ qua, vì trước đây e đã bỏ qua 2 phát như thế rồi. Ghét nhất nhất nhất cái kiểu bỏ chạy như thế.
Đến giờ vẫn còn ức chế....
Ui đúng là chuối vãi, em ghét nhất món rẽ trái cướp đường, đè xe nhỏ... Nhưng toàn phải tránh.

xanha78

Xe buýt
Cụ đuổi nhau trên đường thía nguy hiểm lắm ợ!

heysmileplease

Xe tải
cụ kể nốt đoạn CSGT đến thì thế nào đi, em dự là 500k của thằng Prado cụ cũng chẳng được cầm. Em mà là cụ thì chẳng thèm cầm 500k đâu, cho ra ngô ra khoai đã

Jetu

Xe điện
Quan điểm của nhà cháu là đi đường hết sức nhường nhịn, nhưng trường hợp gặp thằng củ chuối thì mình cũng chuối củ lại cho nó vỡ mẹt ra, chừa cái thói đi bậy làm ảnh hưởng đến người khác. Nên, nếu nhà cháu là cụ chủ thớt, nhà cháu cũng làm thế.

Forcus

Xe tải
Cả 2 cùng đi từ Trường Chinh, rẽ trái vào Giải Phóng. Xe e đi làn ngoài cùng sát giải phân cách cứng, xe kia đi làn phía trong sát sàn sạt xe em.

Xe Prado đi vượt lên rồi rẽ khá ngoặt trái làm cho hôngg xe kia quẹt móp tai (sắt) bên phụ xe em. Xuống xe ktra rồi thống nhất sang bên kia đường giải quyết.
Trong lúc đang đứng chờ gọi CSGT do 2 bên ko thống nhất nhau được thì 2 vợ chồng đồng chí Prado lên xe phóng bỏ chạy mất (xe đó đỗ trước, em đỗ sau).
Điên quá lên đuổi theo, đến ngã rẽ GP vào Phương Mai thì em vọt lên chặn được lại. Không khí căng thẳng và em ức lòi mắt. Gọi CSGT đang đứng trực ở đây đến xử lý.

Sau 1 hồi chửi bới, đồng chí kia mới mở lời xin lỗi, trong lúc ức chế e gạt đi, và CSGT gọi bên giải quyết đến.
Sau 1 hồi cũng xử lý nội bộ xong, cuối cùng hắn đền 500k theo báo giá của Gara Vietauto 3S.

Lẽ ra khi dừng xe lần 1 đ/c kia xuống nói năng thì thôi ko may va quẹt phải em cũng bỏ qua, vì trước đây e đã bỏ qua 2 phát như thế rồi. Ghét nhất nhất nhất cái kiểu bỏ chạy như thế.
Vợ chồng nó ngu nhỉ, ở Ha Noi giờ cao điểm chạy sao được
Có cái mồm mà không biết sử dụng như nào cho đúng

2 vợ chồng nhà này chắc cướp giật, chụp giật được cái xe đây!!!

Chỉnh sửa cuối:

Game Over

Xe điện

Em phục bác(bác cũng nhị tốt)...e thông cảm với bác,em cũng vote bác luôn.

gamevn

Xe buýt
Đi xe tiền tỷ mà vì mấy trăm ngàn hay 1 câu xin lỗi mà phải bỏ chạy thật là không đángL-)
Mờin cụ chủ ly hạ hỏa!
Xe đi mượn cụ ơi. :P Mà chức đi với hàng, sợ lộ hàng nên mới vậy. :P

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
bỏ chạy,đây chứng tỏ là hèn nhát,cứ đứng lại mà giải quyết chứ nhỉ?=))

trungnc

Xe điện
Xe đẹp nhưng hành xử không đẹp,buồn với những người như vậy:(

ChinhUy

Xe buýt
Kụ chủ mần thế là đúng, he he he, chứ Tết nhứt lại nóng tính nhứt là có tý diệu vô thì Nhất = bét thì bỏ pẹ, he he he.

pitbeo

Xe hơi
đọc bài của cụ chủ thớt em lại nóng đầu.

hôm trước em bị 1 vố suýt đụng nhau ở ngã 4 Lê Văn Lương - Đường Láng. em đi từ Đường Láng hướng Ngã Tư Sở rẽ trái sang Lê Văn Lương. xe em cũng ở bên trái sát dải phân cách. 1 bác Innova đứng bên phải em. đèn xanh, em đang rẽ thì bác ý phóng vọt lên rồi rẽ, em tưởng bác ý cũng rẽ trái nên nhường. ai dè bác ý quay đầu. thật ko hiểu nổi nghĩ gì. quả đấy mà em nghĩ ra thì em gí ga đâm cho 1 phát, nhất là bét luôn.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Thằng đi xe này có tiền mà bẩn tính nhỉ! Chắc là loại trọc phú buôn bán đc tý đất nên tinh tướng!

Accent1110

Xe tăng
Đúng là loại trọc phú, đi xe đẹp thế mà hành xử như kẻ tiểu nhân.