[Thảo luận] Văn hóa giao thông của lái xe Prado 30P-4451

hle3personal

Xe hơi
cũng may thỏa thuận được, chứ ra công an thì chả còn chứng cứ gì vì 2 ông đều chạy khỏi hiện trường rồi. 29 tết 2 năm trước tôi bị 1 chú taxi lùi thẳng vài đầu rồi bỏ chạy, may vẫn dấn lên đè đầu bắt dừng lại. Công an sau đó đưa cả 2 ông về đồn. Chú taxi cứ cãi cùn anh đâm vào đuôi em. May mà công an dùng nghiệp vụ dọa 1 lúc chú taxi mới nhận tội. Prado bỏ chạy kiểu này cũng nguy hiểm dễ gây tai nạn lắm.

vaicate

Xe tải
Kiểu bỏ chạy là không thể chấp nhận được, mời bác 1 ly cho hạ hỏa :)

rgvmen

Xe container
Đọc vụ của cụ em lại nhớ vụ sáng nay gần giống vụ bác chủ thớt :
Em đi từ Nguyễn Viết Xuân bò ra Lê Trọng Tấn, đến giữa phố có 1 xe đỗ bên đường,xa xa từ phía đầu ngược lại thấy 1 bác Santafe chạy khá nhanh, nháy pha liên tục xin nhường đường, em đỗ hẳn lại cho bác ấy qua rồi bò tiếp, vừa đi qua cái xe đỗ đối diện thì thấy 1 bác Mẹc già bị xệ cản trước 1 bên cũng phi hùng hục theo con Santafe, cái cản trước rê xuống mặt đường nghe xót vãi, ngồi trong xe vẫn nghe rõ, em nháy đèn, chỉ tay các loại dưng vẫn thấy bác lao vút theo chiếc xe kia, chắc là bị Santafe phệt cho bung cản trước, bác Mẹc ức quá đuổi theo, nhưng nghĩ cho cùng bác Mẹc chỉ cần oánh vào chỗ gara Đông Dương ngay Lê Trọng Tấn hoặc chỗ nào đó gắn lại cản trước hết 100k là cùng còn hơn đuổi theo như thế, vừa nguy hiểm, vừa mài cản trước về bả ốm dù có bắt đền được bác kia, đúng là vừa tức vừa buồn cười :D

mylove8110

Xì hơi lốp
Đúng là chọc phú thằng này 9 xu đổi lấy 1 đồng rồi, em nói thật cái loại này đã bỏ chạy nhất là bét em mà đuổi được như cụ chủ thớt là em cho xxx giữ xe cả 2 bên luôn chứ chả cấm 500k làm gì cho nó mệt. Đi xe ở HN va quệt nhẹ là chuyện bình thường xuống nói nhau nhẹ nhàng vài câu là ok vì xe mình đằng nào cũng có bảo hiểm rồi chỉ mất thời gian cho xe vào xưởng thôi, âu thì ae lái xe dù là xe riêng hay công thì cũng coi như đồng nghiệp " cùng là ôm vô lăng như nhau mà" em nghĩ thế

mitstock

Xe tải
Thằng này chắc mượn xe đi nhưng xử lý kiểu này thì hèn quá.

f1_hn

Xe container
Đi xe máy bỏ chạy đã nguy hiểm, đằng này đi oto mà bỏ chạy trong phố thì nguy hiểm gấp vạn lần...cụ Tuấn chạy xe khiếp phết nhỉ ;)

Tribute

Xe container
Mựa, đôi khi mấy ông xe đẹp, biển đẹp chạy cứ vênh váo hết cả lên. Chiều nay em đi HP về trên đường 5, đường đang hạn chế 50, một dãy xe xếp hàng bò, em bò cách chú Lac đi trước độ 1 thân xe, thế mà có ông Mẹc biển 5558 vượt phải xong mới thò được đầu qua đầu em tí mà cứ xi nhan chúi mũi vào lấn sang làn em (chắc là sợ xxx), em chỉ cần giữ nguyên ga thì nó toạc mẹ hết sườn rồi, bực nhưng vẫn phải phanh tí cho nó lọt vào, lúc sau em xi nhan chuyển sang làn phải chờ cơ hội, khi qua được nó em xi nhan ra làn ngoài trước mẹt nó đạp phanh cái hự, cho nó ngửi thử cái cản thép ống đen xì của em xem sao. Phanh Mẹc ăn thật, nó chỉ tí ngửi đ.ít em rồi em nhả phanh chạy rề rề trước mặt xem còn vượt nữa không. Một lúc ko thấy gì em lượn luôn. Mấy cái thằng chạy láo cứ phải rắn thì nó mới kinh.

noname281

Xe tải
đúng là càng giàu mà văn hóa càng thấp, e như bác đuổi được e cho 1 táng luôn, 1 câu xin lỗi cũng không có.Văn hóa lùn! Tiếc là e chẳng Vod được cho bác hạ hỏa

ying_jun

Xe tăng
em mà đuổi được như cụ chủ thớt là em cho xxx giữ xe cả 2 bên luôn chứ chả cấm 500k làm gì cho nó mệt.
Đúng là lúc đuổi được em định cho CA ra dựng lại hiện trường và cho giữ 2 xe qua Tết luôn cho hắn chừa (vì e còn xe khác để chạy), đặc biệt bà vợ hắn nói chuyện rất cùn. Nhưng mấy CSGT cứ năm lần bảy lượt khuyên hòa giải, cuối cùng bên giải quyết tai nạn gọi ra nói chuyện lần nữa, lúc đó e mới chịu cho họ bắt đền tiền.
Gọi cho bên Gara thì họ báo giá khoảng 600k. E nhận 500k.
Ko biết mai ra gara giá có bị thành 3tr nữa ko :-s

VanPhuc1107

Xe tải
đi xe tiền tỷ mà bỏ chạy :) nhục

vietanhp

Xe hơi
Cách đây 45p, xe em có va quệt với xe Prado 30P-4451, sự việc như sau:
Cả 2 cùng đi từ Trường Chinh, rẽ trái vào Giải Phóng. Xe e đi làn ngoài cùng sát giải phân cách cứng, xe kia đi làn phía trong sát sàn sạt xe em.

Xe Prado đi vượt lên rồi rẽ khá ngoặt trái làm cho hôngg xe kia quẹt móp tai (sắt) bên phụ xe em. Xuống xe ktra rồi thống nhất sang bên kia đường giải quyết.
Trong lúc đang đứng chờ gọi CSGT do 2 bên ko thống nhất nhau được thì 2 vợ chồng đồng chí Prado lên xe phóng bỏ chạy mất (xe đó đỗ trước, em đỗ sau).
Điên quá lên đuổi theo, đến ngã rẽ GP vào Phương Mai thì em vọt lên chặn được lại. Không khí căng thẳng và em ức lòi mắt. Gọi CSGT đang đứng trực ở đây đến xử lý.

Sau 1 hồi chửi bới, đồng chí kia mới mở lời xin lỗi, trong lúc ức chế e gạt đi, và CSGT gọi bên giải quyết đến.
Sau 1 hồi cũng xử lý nội bộ xong, cuối cùng hắn đền 500k theo báo giá của Gara Vietauto 3S.

Lẽ ra khi dừng xe lần 1 đ/c kia xuống nói năng thì thôi ko may va quẹt phải em cũng bỏ qua, vì trước đây e đã bỏ qua 2 phát như thế rồi. Ghét nhất nhất nhất cái kiểu bỏ chạy như thế.
Đến giờ vẫn còn ức chế....
Này cụ, em thì chẳng ưa gì cách hành xử của tay đi Prado kia rồi... dưng mà cá nhân em thì em thấy cụ đuổi theo kiểu đó cũng nguy hiểm phết đấy. Rồi lại còn mấy bác trên này hùa theo kiểu: gặp là táng luôn... kinh thế!
Tức thì tức cái hành vi bỏ chạy ấy ròi, dưng mà cũng nên xem có đáng không... ra ngoài đường bây giờ kinh lắm, nhiều bọn manh động lắm đấy cụ ợ... Nhiều khi chúng nó chẳng biết mình là ai đâu, mà khi để chúng nó biết là ai thì khéo muộn mất rồi... :|

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em thấy nhục thay nó cụ ạ.
Biết là chẳng ai muốn tranh chấp.
Nhưng...

Nipo

Xe tải
xe sịn nhưng mà vô văn hóa quá

viciv

Xe buýt
Cụ nói là cụ đi bên phải của xe Prado, rồi nó ngoặt trái, ngược hướng với xe của cụ => về lý thuyết thì nó chỉ làm xe của nó cách xa xe của cụ hơn thôi, chứ làm sao mà làm móp xe của cụ được nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

ying_jun

Xe tăng
Cụ nói là cụ đi bên phải của xe Prado, rồi nó ngoặt trái, ngược hướng với xe của cụ => về lý thuyết thì nó chỉ làm xe của nó cách xa xe của cụ hơn thôi, chứ làm sao mà làm móp xe của cụ được nhỉ ?
Xe em bên trái: sát giải phân cách cứng của đg Tr Chinh, ngã tư Vọng (đợi qua đèn xanh đỏ) cụ ah.

TÔN

Xe container
Sao cụ k đâm tung *** nó lên, việc j cãi nhau cho nó mệt ?
làm thế thì bằng nó à
nếu em chẳng may bị ai va quệt vào hay va quệt vào ai thì đầu tiên phải nhã nhặn đã,phải trái tính sau.còn mình thì kiểu gì cũng đc,nhất là bét thích chơi kiểu gì cũng chiều hết
em thấy nhiều thằng đi ô tô ( em xin lỗi gọi là thằng cho nó lịch sự ) cứ nghĩ mình đi ô tô là bố tướng.chẳng may 2b quệt vào,xước nhỏ nhỏ cũng bắt đền tiền triệu :77:
mình cũng từng làm gara,chẳng lẽ đọc luôn báo giá cho nó ngại

BinhminhCDS

Xe buýt
đê hèn thật bác ạ. May mà bác tóm được nó đấy không có nó sẽ lại tiếp tục tái phạm lần sau...

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Mựa, đôi khi mấy ông xe đẹp, biển đẹp chạy cứ vênh váo hết cả lên. Chiều nay em đi HP về trên đường 5, đường đang hạn chế 50, một dãy xe xếp hàng bò, em bò cách chú Lac đi trước độ 1 thân xe, thế mà có ông Mẹc biển 5558 vượt phải xong mới thò được đầu qua đầu em tí mà cứ xi nhan chúi mũi vào lấn sang làn em (chắc là sợ xxx), em chỉ cần giữ nguyên ga thì nó toạc mẹ hết sườn rồi, bực nhưng vẫn phải phanh tí cho nó lọt vào, lúc sau em xi nhan chuyển sang làn phải chờ cơ hội, khi qua được nó em xi nhan ra làn ngoài trước mẹt nó đạp phanh cái hự, cho nó ngửi thử cái cản thép ống đen xì của em xem sao. Phanh Mẹc ăn thật, nó chỉ tí ngửi đ.ít em rồi em nhả phanh chạy rề rề trước mặt xem còn vượt nữa không. Một lúc ko thấy gì em lượn luôn. Mấy cái thằng chạy láo cứ phải rắn thì nó mới kinh.
Gặp trường hợp này em cũng hay xử lý như cụ, cơ mà xe em chưa có cản với cái đèn pin trong xe :D

1 lần em chạy trên Pháp Vân - Cầu Giẽ, em xin vượt 1 bác, bên phải bác ấy ko hề có chướng ngại vật. Bác ấy có đủ điều kiện để cho em vượt, thế mà cứ nhất quyết ko nhường đường, em mãi mới vượt lên được sau khi bác ấy tránh có 1/2 làn, vượt lên em cũng phanh cái hự... rồi đi từ từ xem có vượt dám lên hay ko? Cao tốc PV em chạy có 70km/h mà cũng chả thấy bác ấy đâu nữa, mềnh lại chuồn :)

Gặp đối tượng này cứ phải rắn mẹt :P