Thông báo V/v thu hồi danh hiệu "Người OF" hết thời hạn

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuongmit

Xe cút kít
Danh hiệu " người OF" em thấy nó na ná như kiểu giấy chứng nhận " gia đình văn hóa " ấy :D

Các cụ min mod có thể nghiên cứu đặt lại cho nó fun theo đúng tinh thần otofun được không, tại em thấy nó hơi " nghiêm túc". Hơn nữa nhiều cụ nhạy cảm hay suy nghĩ lại bẩu " ơ mình có nick cả chục năm, đóng góp hàng nghìn bài mà không phải người of à?" mà người of với thành viên of có khác gì nhau không nhỉ? :P

Cái thứ 2 nữa là em thấy các admin nên nghiên cứu việc này. Nhiều cụ post bài rất hay, được rất nhiều like nhưng cái like này lại không có tác dụng gì mấy ngoài thể hiện ở phần " động cơ ". Thiết nghĩ, nếu cụ nào nhiều like thì nên được tăng vượt cấp xe đạp- xe buýt- xe tăng- xe điện... Chứ không chỉ căn cứ vào số lượng comment. Theo em là chất lượng comment ( dựa vào like) thể hiện chính xác sự đóng góp cho diễn đàn hơn là số lượng comment ( nhiều cụ comment rất nhảm).

Nick of giờ được định danh bằng số điện thoại nên hạn chế được rất nhiều việc tạo nick ảo để tự like cho mình nên em nghĩ việc căn cứ vào số lượng like ( đại diện cho các thành viên of để đánh giá thành viên khác ) là tương đối chính xác và hợp lý.
Hỏi thế này là chả hiểu gì về chữ đỏ rồi :))

Namtroc

Xe điện
Em vào hóng áo đỏ

Sứa.

Xe điện
Theo em là chất lượng comment ( dựa vào like) thể hiện chính xác sự đóng góp cho diễn đàn hơn là số lượng comment ( nhiều cụ comment rất nhảm).
Cụ thích bao nhiêu like để em môi giới? Giờ OF cũng thương mại như Tiktok và fb rồi, bán lượt like còn rẻ hơn 2 bên ý cơ :))

banmotnucuoi

Xe lăn
Cảm ơn Ban điều hành và các bác đã ủng hộ, đóng góp cho cộng đồng cũng như diễn đàn.

Cá nhân em nghĩ việc vinh danh có thời hạn (03 năm) là nên làm nhưng thu hồi danh hiệu rồi trở về áo vải thường dân có cảm giác như "mua màu nick" nhiều hơn là vinh danh sự đóng góp.

Nếu được theo em nên thu hồi danh hiệu nhưng để lại sự khác biệt nào đó trên acc (màu nick hay gì gì đó...) như một biểu hiện thể hiện sự ghi nhận những đóng góp đã qua. Mặt khác, điều này khuyến khích nhiều hơn tinh thần đóng góp, ủng hộ của các thành viên trong tương lai.

Trân trọng!
E thấy thu hồi để gia hạn là đúng ạ. Thấy bác //trangdiemtuthi/ lâu lắm có vào oò đâu?

HeoQuay66

Xe tăng
Thông báo: V/v thu hồi danh hiệu Người OF hết thời hạn

Thưa các bác, trong thời gian qua, thông qua Quỹ OF vì cộng đồng, Diễn đàn đã thường xuyên tổ chức các hoạt động đấu giá, quyên góp, ủng hộ các chương trình SABC, góp đá xây Trường Sa, cứu trợ thiên tai, lũ lụt, dịch bệnh...
Để vinh danh, ghi nhận đóng góp của các thành viên trong các hoạt động trên, BĐH đã gắn danh hiệu Người OF theo nick (với thời hạn 3 năm cùng một số quyền lợi kèm theo như quyền để chữ ký có hyperlink và hình ảnh) đối với các thành viên có đóng góp tích cực.
Nằm trong chuỗi các hoạt động Sinh nhật OF 18+, BĐH sẽ rà soát và thu hồi đối với các danh hiệu Người OF quá thời hạn 3 năm. Kính báo các bác!

Một lần nữa, BĐH xin trân trọng cảm ơn những đóng góp của các bác đối với các phong trào của OF và mong tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các bác trong các hoạt động tới đây của OF.

Trân trọng,

Admin Group, BĐH, Quỹ OF vì cộng đồng
Oh, vậy mà e cứ tưởng mấy cụ có title này là trong BQT OTV hoặc ng quen.

Chỉnh sửa cuối:

niceshot

Xe container
Việc trao tặng danh hiệu cần được thông báo rộng rãi để vinh danh các cá nhân được trao tặng.

Theo quy định danh hiệu có thời hạn, thì hết thời hạn đó danh hiệu tự động hết hiệu lực. BĐH công bố "Thu hồi danh hiệu ..." nghe có vẻ hơi tiêu cực, theo em là việc không nên làm. Nếu có thông báo thì chỉ thông báo riêng với những cá nhân có danh hiệu hết hạn để họ biết và không thắc mắc thôi, chứ không cần thông báo rộng rãi cả diễn đàn!

Batman

Xe điện
Đến cái thớt "vinh danh" Người OF mà cũng lắm thị phi thật.
Bác Tien Tung xem có nên để cái thớt này tồn tại không?

Đào Tử Thi

Xe container
Thật ra bác ý không đọc kỹ đoạn:

Điểm đặc biệt và quyền lợi sau:
-Được thay đổi ngày đăng ký biển thành 06h06 ngày 06/06/2006 (ngày thành lập diễn đàn).

Như bác Trục tuy không còn Title Người OF nhưng nếu nhìn vào biển số 36688 bình thường ngày cấp bằng sẽ là ngày 01/06/2009. Nhưng ở đây ngày cấp bằng 06/06/2006. Nó chính là sự khác biệt, ai theo dõi, tham gia đấu giá cũng sẽ biết đấy là nick đấu giá Biển số.

Về cái việc đổi ngày về 6/6/2006 này theo em là không nên, thậm chí cấm luôn đổi ngày này vì nó không đúng về tính thời điểm. Giống như việc gian lận trong việc back date trên hoá đơn tài chính để che đậy một vấn đề nào đó chẳng hạn. Để nguyên ngày và thêm màu nick hoặc thêm ghi chú gì đó trên nick là đẹp rồi, vì điều đó như ghi nhận việc đóng góp của nick đó cho diễn đàn cho dù mới tham gia.

Chỉnh sửa cuối:

Đào Tử Thi

Xe container
Em tôn trọng quan điểm của bác, nhưng có lẽ em cũng cần nói để bác và nhiều bác khác hiểu.
Việc những bác đấu giá Biển số OF, em cũng như rất nhiều thành viên diễn đàn tin rằng họ không bỏ ra từ vài triệu đến vài chục triệu đấu một cái "Biển số OF ảo" để làm hình thức. Mà đơn giản các bác ý muốn thông qua việc đấu giá để ủng hộ các chương trình từ thiện.

Rất nhiều bác đấu xong, khi đấu được đã gửi lại BĐH Biển số đã đấu được, hoặc nhiều bác khi được gắn "Người OF" đã không đăng nhập nick đấy viết bài nữa mà dùng nick khác viết bài. Bác có thể kích vào các nick em đăng ở #2. Rất nhiều nick lâu không đăng nhập.
Hình như cái tên nick nó cũng thể hiện phần nào về tính cách, cá tính, độ chín chắn hay bồng bột của mỗi con người thật tại mỗi thời điểm thì phải. Cho nên, cái biển số ảo với một số người nó không quan trọng bằng những gì người ta viết ra trên một cái nick khác, vì thế có lẽ mới có cái quote nhận định này của cụ.

Em cụ đây có nhiều nick cụ biết, mod biết, members nhiều người không biết nhưng đọc thì nhận ra em bởi cái tính bộp chộp nói năng quàng xiên thiếu suy nghĩ của em.

vantai

Đi bộ
Cảm ơn bác đã góp ý, nhưng có lẽ bác vantai và nhiều bác không theo dõi các chương trình đấu giá, không đọc, hoặc đọc không kỹ. Các biển số đấu giá này sẽ có các điểm đặc biệt và quyền lợi sau:
  1. Được thay đổi ngày đăng ký biển thành 06h06 ngày 06/06/2006 (ngày thành lập diễn đàn)
  2. Có title riêng là Người OF kèm theo quyền để chữ ký có hyperlink và hình ảnh (quyền tương đương của BĐH, KDCN.. và có giá trị trong vòng 3 năm.
  3. Được Quỹ VCĐ cảm ơn và vinh danh trong box SABC 2023.

Khi đưa ra quy định thì cũng nên phải thực hiện chứ các bác?

Còn em tin hầu hết những người bỏ tiền ra đấu giá Biển số OF. Họ muốn thông qua việc đấu giá Biển số để ủng hộ các con nhỏ vùng cao, đồng bào bị lũ lụt, góp viên đá xây Trường sa. Chứ chả ai nghĩ như bác trên đang đánh đồng sang việc "Mua màu nick".

P/s bác vantai đăng bài xong lại xóa. Thớt khác bác có thể làm việc đấy được, nhưng thớt này bác đang đưa ra một số quan điểm có thể gây hiểu nhầm cho các thành viên không biết, không tìm hiểu kỹ. Nên em đã khôi phục các bài viết bác xóa, và tất cả các bài viết của bác trong thớt này sẽ không bao giờ xóa. Trân trọng!
Xin lỗi bác vì đã hiểu không kỹ vấn đề.

Muon_biet

Xe cút kít

Muon_biet

Xe cút kít
Đấy, cụ thấy ko, cụ ủng hộ mà ko cần nhớ, các cụ khác chắc cũng như vậy, đấy là hành động từ Tâm.
Đó mới đúng là: "mỗi người vì mọi người"!

Việc trao tặng danh hiệu cần được thông báo rộng rãi để vinh danh các cá nhân được trao tặng.

Theo quy định danh hiệu có thời hạn, thì hết thời hạn đó danh hiệu tự động hết hiệu lực. BĐH công bố "Thu hồi danh hiệu ..." nghe có vẻ hơi tiêu cực, theo em là việc không nên làm. Nếu có thông báo thì chỉ thông báo riêng với những cá nhân có danh hiệu hết hạn để họ biết và không thắc mắc thôi, chứ không cần thông báo rộng rãi cả diễn đàn!
Vâng, theo quy trình thì chính xác phải làm như bác nói, nhưng do việc thù hồi, gỡ lần này nó liên quan nhiều vấn đề.
Đầu tiên lỗi thuộc về BĐH, cụ thể là các Chã phụ trách vấn đề này, đã không gỡ danh hiệu khi hết hạn theo quy định. Việc này để kéo dài hơn chục năm, dẫn đến ngay chính các bác đang được gắn danh hiệu Người OF phải nhắn tin cho BĐH thắc mắc, đề nghị gỡ danh hiệu người OF.

Họ không muốn khi đăng viết bài bằng những nick đấy, gặp những lời đàm tiếu, mỉa mai, móc máy “như chính trong thớt này cũng có nhiều thành viên vào đàm tiếu, mỉa mai, móc máy danh hiệu khi không biết, hiểu ý nghĩa của danh hiệu Người OF”.

Và cũng chính các bác ý cũng muốn BĐH mở thớt công khai việc thu hồi, công bố lý do thu hồi, tránh việc thắc mắc của người khác khi thấy trên nick họ không còn danh hiệu Người OF.

Bác và nhiều bác khác có thể xem hay vào thớt đọc lời tâm sự của bác Puma tn để hiểu thêm về những người đấu giá và được gắn danh hiệu Người OF.
Bác Puma tn không chỉ đấu giá biển số ở thớt em dẫn link bên dưới, mà bác ý đã đấu rất nhiều lần, sau khi thắng bác ý đã đề nghị không gắn danh hiệu và không nhận danh hiệu.
Đặc biệt năm 2013 trong lần đấu giá Bức tranh mạ vàng chân dung Đại tướng Võ Nguyên Giáp ủng hộ SABC. Bác Puma tn là người thắng cuộc với số tiền rất lớn “220 triệu” nhưng bác cũng từ chối danh hiệuNgười OF.

Trạng thái
Thớt đang đóng