[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cụ nói lắm thế nhờ. Phải học thuộc thần chú “ GL số 1- GL mãi đỉnh” Cứ niệm thế cho em là GL nói gì cũng gật hết. :)):))
Biết GL số 1 nhưng cũng phải nói cho 1 số thành phần mở mang ra cụ ạ. :D.

audicar

Xe đạp
So sánh cả huyện thế nào nhỉ, huyện nào cũng bằng gần chục quận cộng lại, trong cùng phường xã đã chỗ này chỗ kia rồi, có quận cả bao nhiêu năm cũng đầy nông nghiệp nông thôn, mà cứ đứng đó ĐA nhất, GL nhì, cứ đúng theo tiêu chí bộ nội vụ quốc hội đưa ra mà xét, mấy huyện tp hcm nó hơn hẳn mà thấy dc xét éo đâu, mà cứ này nọ

muabenem123

Xe lăn
So sánh cả huyện thế nào nhỉ, huyện nào cũng bằng gần chục quận cộng lại, trong cùng phường xã đã chỗ này chỗ kia rồi, có quận cả bao nhiêu năm cũng đầy nông nghiệp nông thôn, mà cứ đứng đó ĐA nhất, GL nhì, cứ đúng theo tiêu chí bộ nội vụ quốc hội đưa ra mà xét, mấy huyện tp hcm nó hơn hẳn mà thấy dc xét éo đâu, mà cứ này nọ
Ấy cụ đừng để GL nhì. Có người lại vào gào mồm lên đấy. :(.
Đứng trên quan điểm vĩ mô thì việc lên quận nó liên quan nhiều các yếu tố chính trị,kt,xh cụ ạ. Chính trị ví như họp hội nghị TW,nhiều cuộc họp các cụ thấy đó, các ô cứ lấy hcm và hn ra so sánh, rồi thế nọ thế chai. Kt, xh thì kiểu TW cho các ô lên quận đấy, có trong nghị quyết thông qua r, là trọng trách và nhiệm vụ, các ô liệu mà thúc đẩy và hoàn thành các tiêu chí. Nên quận hay ko quận nó là do các bác bên trên.
Cá nhân e thì e thích các huyện như bây h, ko muốn ô nào lên cả :)). Vì trong giai đoạn hoàn thành mục tiêu là giai đoạn các ô đẩy mạnh nhất. Mà cũng có thể lên quận r thì các ô lại bị ép chỉ tiêu cao hơn. :D

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Sr tư duy cụ tôi ko chấp. GL là nhất r còn to mồm làm j nữa cụ. Đọc mà ko hiểu vì sao nó lên à?. Đi họp các cấp lãnh đạo, trình bày lý do lên quận như sau:
Bá cáo các cấp, các đồng chí, GL của em tuy thu ngân sách bằng 1 nửa các huyện khác, nhưng đc cái có Vin Ocean Park 1, giá đợt đỉnh thổi 500tr/m, bây h bán 300tr/m ko ai mua, và hiện còn trống rất nhiều. Tuy nhiên nó là 1 khu đô thị làm đẹp mắt nên đó là lý do lên quận. :)) :))
Vị trí của GL thì thằng ĐA làm sao so sánh.
Từ GL là cửa ngõ đi các tỉnh kinh tế HP, HD, QN.
Dốt thích nói nhiều

muabenem123

Xe lăn
Dốt thích nói nhiều
Tôi ko chê GL của các ô nhé. Tranh luận ĐA GL thằng nào hơn thì tôi làm nhẹ ra mấy cái so sánh nhẹ nhàng thôi.
Tôi đề cao vấn đề kinh tế, thu chi ngân sách. Nó là tiêu chí qtrong bậc nhất. Ko nghiễm nhiên mà hàng năm báo chí thống kê, mổ xẻ về vấn đề tăng trưởng,thu ngân sách của các tỉnh, huyện đâu. Đứng thứ 2 là độ pt đồng đều các tiêu chí của toàn huyện, chứ ko đề cao 1 xã nào.
Nó giống kiểu làm ăn kinh doanh thôi. Ừ ô cao ráo, sáng sủa, ô học trường nọ kia ra, ô giới thiệu kỹ năng nọ kia, nhưng kết quả chỉ tiêu, số má ko bằng các ô khác thì ai người ta nể. GL cửa ngõ kinh tế, vị trí đẹp. Đúng r. Cứ pt đi,thu ngân sách top đầu đi, các xã pt các chỉ tiêu đồng đều đi, thì họp vs các cụ bên trên nói j chả đc. :D

thduongng20

Xe máy
Dốt thích nói nhiều
Cụ nhầm to ĐA năm ở cửa ngõ quan trọng bậc nhất của Thủ Đô gần như là bộ mặt của Thu Đô luôn á vì nó nằm gần sân bay Nội Bài kiểu gì muốn đi vào trong nội thành đều phải đi qua ĐA nên ông nghĩ Hà Nội lại để bộ mặt của mình bị xấu đi hay gì

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Xin lỗi ô 1 câu. Hoài Đức giá trị nhất đc khu An Khánh và dọc trục 32 gồm Canh,Trạch,Trôi, Lai. Bỏ qua a Khánh các khu còn lại ô đọc địa chỉ và diện tích đất là tôi đọc giá. Tôi còn vài lô ở Hậu Ái,Vân Canh sát vành đai 3.5, nên vẫn lượn lờ khu này nhiều nhé.
Sr các cụ trên này, ngoài cụ nào sales các khu trên thì e chịu thua, còn các cụ khác đi mần chưa chắc đã bằng e.
Hoài Đức đc coi là Mỹ Đình 3 vì nó sát ngay Mỹ Đình,thêm nữa quy hoạch bị băm nát bn năm nay r. Bn đội đầu tư phân lô, xây nhà mô típ 30m2 đất, ngõ 1.5-2m. Nhìn nhếch nhắc,chật chội vkl. Các khu đô thị thì bị ôm đất từ thời hà tây cũ: Vườn Cam,lideco,an lạc, HUD, nam 32,kdt Kim chung di trạch (nay là hinode royal park)..... Các khu đất nguồn gốc nhà nước: Canh có khu 4.5ha, 6.9ha, 25.5ha,Trôi có khu phân lô quân đội 75 lai xá, khu phân lô hv khqs, khu dv giáp và đối diện lideco....
Chưa kể đất dân sinh bị chia lô tách thửa,băm nát bé nhất có thể. Hoài đức đông,gần trung tâm thì đúng,nhưng quy hoạch chuẩn thì ko? Vì sao các CDT lớn ko về đây,vì còn đất vị trí đẹp đâu mà làm :)).
Tôi nói sơ sơ thế để ô biết ô như con ếch ngồi đáy giếng thôi. Cố gáy làm j,so sánh làm j khi chưa đi tìm hiểu các khu khác. :)
Hố hố, nguyên bầy dự án với khu đô thị kia Hoài đứt nó ăn đứt đồng ruộng trâu ị của ĐA rồi. Đúng là ảo tưởng nặng. Cụ nên đi chữa bệnh sớm còn kịp. Em nói thật đấy.
ĐA mà ko nhờ quả "quê" kia thì có mứt ấy mà lên quận. Nói chuyện trong mơ =))

Suốt ngày vài năm nữa sẽ....câu này chục năm trước đã nghe, giờ vẫn nghe :))
Hiện tại mới là thứ quan trọng nhất chứ ko phải bánh vẽ hàng mấy chục năm ko tăm hơi

Quận gì mà ko có nổi 1 khu đô thị ra hồn, toàn đồng ruộng phân trâu phân bò.

Chỉnh sửa cuối:

ipconfig

Xe tải
Tôi ko chê GL của các ô nhé. Tranh luận ĐA GL thằng nào hơn thì tôi làm nhẹ ra mấy cái so sánh nhẹ nhàng thôi.
Tôi đề cao vấn đề kinh tế, thu chi ngân sách. Nó là tiêu chí qtrong bậc nhất. Ko nghiễm nhiên mà hàng năm báo chí thống kê, mổ xẻ về vấn đề tăng trưởng,thu ngân sách của các tỉnh, huyện đâu. Đứng thứ 2 là độ pt đồng đều các tiêu chí của toàn huyện, chứ ko đề cao 1 xã nào.
Nó giống kiểu làm ăn kinh doanh thôi. Ừ ô cao ráo, sáng sủa, ô học trường nọ kia ra, ô giới thiệu kỹ năng nọ kia, nhưng kết quả chỉ tiêu, số má ko bằng các ô khác thì ai người ta nể. GL cửa ngõ kinh tế, vị trí đẹp. Đúng r. Cứ pt đi,thu ngân sách top đầu đi, các xã pt các chỉ tiêu đồng đều đi, thì họp vs các cụ bên trên nói j chả đc. :D
Cụ nhầm to ĐA năm ở cửa ngõ quan trọng bậc nhất của Thủ Đô gần như là bộ mặt của Thu Đô luôn á vì nó nằm gần sân bay Nội Bài kiểu gì muốn đi vào trong nội thành đều phải đi qua ĐA nên ông nghĩ Hà Nội lại để bộ mặt của mình bị xấu đi hay gì
Các cụ ignore cái ông gì Xmind202X gì đó cho nhanh. Tranh luận đúng kiểu cùn vậy thì cụ có nói thế nói nữa cũng chả ăn thua đâu. Giọng điệu đúng kiểu GATO khi DA chuẩn bị lên quận trước =))

mitdac1819

Xe điện
page đầu các cụ dự đoán thanh trì , gia lâm, hoài đức sẽ lên trước , đông anh còn thiếu nhiều tiêu chí mà bây giờ đã chuẩn bị lên quận đầu tiên ;;)
Đông Anh theo em lên sớm như vậy là do nhờ ân cụ đang ngồi cao cao tại thượng thôi. Bên Gia Lâm, ocp 1 dân Bắc Ninh, Hưng Yên mua về ở nhiều đấy, ĐA thì không biết dân nào về ở. Nêu dây còn mạnh, thì khả năng Đông Anh sẽ được buff như Hà Tây năm xưa
Em nghe nói Vin Cổ Loa sắp mở bán à mấy bác ơi
Nghe nói cuối năm nay, nhưng với tình hình ocp2, ocp3 còn ế đầy, thì mở bán tầm này chắc hơi khoai, trừ khi cầu Tứ Liên khởi công thì Vin Cổ Loa còn đẹp, ko thì thường thôi.

Nghiant96

Xe buýt
Đông Anh theo em lên sớm như vậy là do nhờ ân cụ đang ngồi cao cao tại thượng thôi. Bên Gia Lâm, ocp 1 dân Bắc Ninh, Hưng Yên mua về ở nhiều đấy, ĐA thì không biết dân nào về ở. Nêu dây còn mạnh, thì khả năng Đông Anh sẽ được buff như Hà Tây năm xưa
Hà Tây năm xưa ngoài Hà Đông lên được ra thì còn các huyện nào mạnh nữa vậy cụ. Cụ nên nhớ ngày xưa Hà Tây là cả 1 tỉnh mà buff được cho mỗi cái Hà Đông lên. Mà Hà Đông thì chả cần buff thì nó cũng đã giàu sẵn rồi. Chẳng qua về thổ đu để có chỗ giãn dân ra thôi. Xưa Hà Nội còn đòi ôm cả Văn Giang với Phố Nối của Hưng Yên về nữa đấy cụ. Với tốc độ đô thị hóa ntn thì e nghĩ phải 15-20 năm nữa Đông Anh mới có hi vọng

Homo Deus

Xe Cứu Trợ
Thực sự tôi vẫn ko thẩm nổi tư duy quản lý của các ông chính quyền: danh xưng quận chỉ được mỗi 1 cái là làm đát tăng giá, càng làm khó cho quy hoạch và đầu tư các dự án đô thị hóa chứ hay ho cái gì nhỉ? Thay vì lên quận cho cái loại ĐA, Hoài đức GL này nọ thì đầu tư hạ tầng cho no xứng tầm đi, đất huyện thì GPMB còn đỡ tốn hơn đất quận! Khi nào hạ tầng xứng đáng đô thị thì gọi là quận. Tư duy vẫn tiểu nông lắm, chỉ là cái tên gọi mà phải "đua nhau" thì còn chán!

Nghiant96

Xe buýt
Thực sự tôi vẫn ko thẩm nổi tư duy quản lý của các ông chính quyền: danh xưng quận chỉ được mỗi 1 cái là làm đát tăng giá, càng làm khó cho quy hoạch và đầu tư các dự án đô thị hóa chứ hay ho cái gì nhỉ? Thay vì lên quận cho cái loại ĐA, Hoài đức GL này nọ thì đầu tư hạ tầng cho no xứng tầm đi, đất huyện thì GPMB còn đỡ tốn hơn đất quận! Khi nào hạ tầng xứng đáng đô thị thì gọi là quận. Tư duy vẫn tiểu nông lắm, chỉ là cái tên gọi mà phải "đua nhau" thì còn chán!
vì những người ôm được mảnh to đẹp nhất đều là những cái ông đang... đó cụ

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
ôm 30 năm thì về Hưng Yên ôm cho nó rẻ cụ ạ =))) lên Đông Anh ôm đất 2 tỉ miếng 40m2 ở trong làng làm cái gì
Toàn đồng ruộng nhưng lại nghĩ mình là Tây Hồ cơ. Sợ thật =))
Thua cả cả Đan phượng, Hoài đứt....

elegant

Xe tải
Em là đồng bào Đông Anh đây. Em cũng không muốn Đông Anh lên quận. Từ trung tâm thị trấn đến hồ cụ rùa đi cũng ngót nghét 20 km. Xunh quanh toàn đồng ruộng trâu bò của đồng bào quê em còn rất nhiều. Giờ lên quận cài gì cũng phải chuẩn đô thị, phức tạp cho đồng bào quê em lắm.
Các cụ đang gắn cái mác đô thị hoá nông thôn quê em, trong khi để trở thành cư dân Thành Thị thì quê em mất thêm vài chục năm nữa.

Đoooo

Xe đạp
Thanh trì vào trung tâm cụ rùa 10km mà còn đô thị mãi k hết vẫn còn đầy đồng ruộng thì ông đông anh chắc 30 năm nữa thậy

Nghiant96

Xe buýt
Thanh trì vào trung tâm cụ rùa 10km mà còn đô thị mãi k hết vẫn còn đầy đồng ruộng thì ông đông anh chắc 30 năm nữa thậy
Thanh Trì trong tuần khởi công cái nút giao Tứ Hiệp 3200tỏi hi vọng kinh tế đi lên. Nhưng căn bản nằm cạnh ông Hoàng Mai lôm côm quá nên khó lên đc

Đoooo

Xe đạp
Thanh Trì trong tuần khởi công cái nút giao Tứ Hiệp 3200tỏi hi vọng kinh tế đi lên. Nhưng căn bản nằm cạnh ông Hoàng Mai lôm côm quá nên khó lên đc
Tin lấy ở đâu đấy bác. Thấy bảo tháng 6 khởi công mà đã có động tĩnh gì đâu