[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Quan điểm của em là phải nói về hiện tại, cái đang có chứ phét lác về những thứ tương lai vẽ vời rồi so nó với Tây hồ thật xàm xí.

Qui hoạch nào đẹp thế? Toàn đồng ruộng xong cứ bô bô qui hoạch đẹp lắm thật ko thể hiểu nổi? Vậy lên luông pha bang, mù cang chải qui hoạch chắc như tiên cung. Toàn nói về thứ cụ tưởng tượng ra ko thấy hài sao?

Mất công chém thì so nó với luân đôn, nữu ước đi cho sướng, tội gì. Đằng nào cũng có ai biết đc thì tương lai :))
Ko phải chém mà do cụ đếch chịu đi quan sát thôi. 5 năm trc ĐA chưa có:
1. nhà Văn hoá to tổ bố ra như vậy đâu

2. 2 trường quốc tê liên cấp tại Cổ Dương

3. 2 toà nhà 8 tầng văn phòng tại ngã tư biến thế

4. Đường gom và kè sông đào giạ trị khoảng 750 tỏi.
5. Trường mầm non đại mạch

....
Và hàng trăm dự án lớn nhỏ khác đang làm. Tất cả từ vốn ngân sách+DTC, chứ chưa nhờ cậy đc ông chủ đầu tư nào.
Cụ bảo ĐA toàn đồng ruộng, ko thay đổi j thì cũng nên xem lại. E ko phải dân ĐA nhưng e dám bàn luận vs các cụ gốc ĐA ở đây. Vì đây là đang solo ĐA và GL thôi. Chứ cụ thích thì ngay cả Hoài Đức e cũng dám tự tin tranh luận vs cụ về giá cả bds, các dự án đang làm, tiền độ.
Gia lâm của cụ thư thoảng e có đi hóng chứ ko theo dõi thường xuyên nên e ko dám mạnh mồm, nhưng cũng biết chút ít. Còn cụ cho e xin thông tin thay đổi về GL của cụ đi. Cụ đầu tư căn ke hiện tại hay tương lai e ko biết nhưng cụ có hiểu biết j về khu cụ đầu tư ko? Hay biết mỗi quận Ocean, thấy nó đẹp rồi cho rằng là nhất các huyện luôn. :)

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Ko phải chém mà do cụ đếch chịu đi quan sát thôi. 5 năm trc ĐA chưa có:
1. nhà Văn hoá to tổ bố ra như vậy đâu

2. 2 trường quốc tê liên cấp tại Cổ Dương

3. 2 toà nhà 8 tầng văn phòng tại ngã tư biến thế

4. Đường gom và kè sông đào giạ trị khoảng 750 tỏi.
5. Trường mầm non đại mạch

....
Và hàng trăm dự án lớn nhỏ khác đang làm. Tất cả từ vốn ngân sách+DTC, chứ chưa nhờ cậy đc ông chủ đầu tư nào.
Cụ bảo ĐA toàn đồng ruộng, ko thay đổi j thì cũng nên xem lại. E ko phải dân ĐA nhưng e dám bàn luận vs các cụ gốc ĐA ở đây. Vì đây là đang solo ĐA và GL thôi. Chứ cụ thích thì ngay cả Hoài Đức e cũng dám tự tin tranh luận vs cụ về giá cả bds, các dự án đang làm, tiền độ.
Gia lâm của cụ thư thoảng e có đi hóng chứ ko theo dõi thường xuyên nên e ko dám mạnh mồm, nhưng cũng biết chút ít. Còn cụ cho e xin thông tin thay đổi về GL của cụ đi. Cụ đầu tư căn ke hiện tại hay tương lai e ko biết nhưng cụ có hiểu biết j về khu cụ đầu tư ko? Hay biết mỗi quận Ocean, thấy nó đẹp rồi cho rằng là nhất các huyện luôn. :)
Dẹp đi, bé như cái kẹo, lổn nhổn chắp vá như phân dê thế mà cũng post =))

Mong Tuong

Xe đạp
* So sánh 2 ô ĐA và GL:
Kk. Nhiều cụ cảm quan quá :)). Mọi việc đều mười mươi thì đâu còn thú vị. E ý kiến thêm vs các cụ để cùng bàn luận: khi lên quận, tất cả các CHỈ TIÊU sẽ phải nâng lên hết, đặc biệt của mọi vấn đề là ĐẦU TIÊN :)). Sr các cụ, tài chính ko vững, quỹ đất ko nhiều thì ko mạnh mồm đc đâu. :D
Về phần tài chính: e xét trên thu ngân sách hàng năm. Về phần quỹ đất: ngoài việc đấu giá thu tiền về thì quỹ đất rộng cũng là 1 lợi thế để pt dự án, công trình phụ trợ, xã hội, văn hoá....
+ Về diện tích quỹ đất thì cc gg là ra, e nêu ra mấy lần cái này rồi.
+ Còn về tài chính, gửi các cụ ít sổ liệu chơi. :D

@ Gia lâm :"Theo báo cáo của UBND huyện Gia Lâm, 6 tháng đầu năm 2023, giá trị sản xuất các ngành kinh tế chủ yếu do huyện quản lý ước tăng 9,62% so với cùng kỳ năm 2022, trong đó, dịch vụ tăng mạnh nhất, đạt 15,37%. Tổng thu ngân sách nhà nước trên địa bàn huyện đạt 1.537 tỷ đồng, bằng 55,1% so với cùng kỳ năm trước"

@ Đông anh: "Năm 2023 là năm thứ 2 huyện được giao tự chủ cân đối thu chi ngân sách, thu ngân sách 6 tháng đầu năm cơ bản đáp ứng nhiệm vụ chi thường xuyên, bảo đảm an sinh xã hội và một phần chi đầu tư. Tổng thu ngân sách Nhà nước trên địa ước đạt 3.069.161 triệu đồng, bằng 44% so với dự toán Thành phố giao và bằng 36% so với dự toán huyện giao, bằng 101% cùng kỳ năm 2022."
---+++---
Sương sương 6T đầu năm nay, thu ngân sách ĐA gấp có 2 lần GL thôi mà. :D. Chưa kể GL mấy năm nay đc Vin hỗ trợ nhé cc.
Ko có tài chính mà lỡ lên quận thì chả lẽ làm cái j cũng để thành phố phải bù cho ak? :)
Chứ các cụ đừng có nhìn ôi chỗ này đường xá đẹp quá, đô thị đẹp quá....phải lên quân trc mới đúng. Cái j cũng phaie xét tổng thể.
Đông anh của cụ thu ngân sách gớm vậy, còn hơn các quận nội thành nữa, thanh xuân, hoàng mai, hà đông

blackmailer81

Xe tăng
Gớm mà cụ. Số 1 trong 5 huyện mà.
đông anh có khu công nghiệp nên ngân sách khá ổn so với các huyện khác. Gia Lâm thì mới nổi lên từ khi có OCP1. Em đoán mò vậy, chứ em cũng đã găm cả đất đông anh và gia lâm rồi :)

muabenem123

Xe lăn
đông anh có khu công nghiệp nên ngân sách khá ổn so với các huyện khác. Gia Lâm thì mới nổi lên từ khi có OCP1. Em đoán mò vậy, chứ em cũng đã găm cả đất đông anh và gia lâm rồi :)
Đầu tư thì tùy quan điểm mỗi người thôi cụ ạ. Ở đâu cũng đc, tùy khẩu vị và cảm quan mỗi người. Còn ở đây e chỉ muốn so sánh về tình hình kinh tế và các tiêu chí để lên quận giữa các huyện thôi. :D.
ĐA có mấy KCN và dân bên này kinh doanh cũng tốt cụ ạ.

Anh Trung Niên

Xe tải
Cá nhân em thấy Đông Anh tiềm năng hơn Gia Lâm rất nhiều. Khoảng cách từ Đông Anh sang các quận phát triển bên này sông (Cầu Giấy, Nam Bắc Từ Liêm, Tây Hồ...) rất gần. Đường xá cầu cống lại nhiều và tiện lợi hơn Gia Lâm (Cầu Nhật Tân, Thăng Long, tương lai gần là Thượng Cát, Tứ Liên). Các xã của Đông Anh cũng phát triển đồng đều (Mạn Cầu TL tuy xa thị trấn nhưng phát triển vì có KCN chẳng hạn). Đông Anh cũng là cửa ngõ lên phía bắc, ra sân bay...
Gia Lâm em đi thấy mỗi cái khu Ocean là hoành tráng chứ các nơi khác chán lắm. Sang sông thì có mỗi cái cầu Thanh Trì suốt ngày tắc lên tắc xuống. Bên này sông thì cũng là Hoàng Mai, Thanh trì lộn nhộn nhếch nhác.
Các cụ bảo đông anh toàn đồng ruộng cũng đúng vì ĐA nó to bằng thằng GL và HĐ cộng lại. Nhưng đường xá kết nối trong huyện lại rất ngon. Giờ chỉ cần phân lô là dân về ở thôi vì sang bên kia sông đi làm cũng tiện =))

mabu44

Xe điện
Đầu tư thì tùy quan điểm mỗi người thôi cụ ạ. Ở đâu cũng đc, tùy khẩu vị và cảm quan mỗi người. Còn ở đây e chỉ muốn so sánh về tình hình kinh tế và các tiêu chí để lên quận giữa các huyện thôi. :D.
ĐA có mấy KCN và dân bên này kinh doanh cũng tốt cụ ạ.
ĐA em thấy tiện nhất là khoản kết nối giao thông vì có sân bay. Bay về muộn hay đi sớm đều tiện. Kết nối với các tỉnh phía Bắc như Hà Giang, Tuyên Quang, Lào Cai, Lạng Sơn đều ok, có tiềm năng đầu cầu nối với HN. Gia Lâm thì kết nối Hải Phòng, Quảng Ninh, Lạng Sơn cũng tiện, đều là 2 huyện ưu việt so với các huyện đăng đc xét lên quận. Tuy Nhiên Gia Lâm thì yếu hơn ĐA chút vì ngày trước khu phát triển nhất của GL thì tách thành quận Long Biên rồi còn đâu. ĐA thì đc cái định tách thành Quận Cổ Loa thì phải, nhưng sau ko tách mà lên cả huyện. Thời năm 2000 em nhớ Gia Lâm đc mỗi trục từ cầu Chương Dương xuống là ngon, qua cầu chui đi về gần cầu Đuống thì tắc vô cùng vì đường nhỏ. Sau LB lập quận thì phát triển quá nhanh cả khu cầu Vĩnh Tuy xuống. Nói chung lên Quận sẽ đc TP ưu tiên nhiều để phát triển đường xá, hạ tầng, và có sức hút với công dân ngoại tỉnh hơn.

muabenem123

Xe lăn
ĐA em thấy tiện nhất là khoản kết nối giao thông vì có sân bay. Bay về muộn hay đi sớm đều tiện. Kết nối với các tỉnh phía Bắc như Hà Giang, Tuyên Quang, Lào Cai, Lạng Sơn đều ok, có tiềm năng đầu cầu nối với HN. Gia Lâm thì kết nối Hải Phòng, Quảng Ninh, Lạng Sơn cũng tiện, đều là 2 huyện ưu việt so với các huyện đăng đc xét lên quận. Tuy Nhiên Gia Lâm thì yếu hơn ĐA chút vì ngày trước khu phát triển nhất của GL thì tách thành quận Long Biên rồi còn đâu. ĐA thì đc cái định tách thành Quận Cổ Loa thì phải, nhưng sau ko tách mà lên cả huyện. Thời năm 2000 em nhớ Gia Lâm đc mỗi trục từ cầu Chương Dương xuống là ngon, qua cầu chui đi về gần cầu Đuống thì tắc vô cùng vì đường nhỏ. Sau LB lập quận thì phát triển quá nhanh cả khu cầu Vĩnh Tuy xuống. Nói chung lên Quận sẽ đc TP ưu tiên nhiều để phát triển đường xá, hạ tầng, và có sức hút với công dân ngoại tỉnh hơn.
Đúng là tiện nhất khoản sân bay cụ ạ. Bay thư thoảng delay mệt thấy mồ rồi mà nhà còn ở Hoàng Mai , GL thì đúng ngang tra tấn. :)).

Anh Trung Niên

Xe tải
Đúng là tiện nhất khoản sân bay cụ ạ. Bay thư thoảng delay mệt thấy mồ rồi mà nhà còn ở Hoàng Mai , GL thì đúng ngang tra tấn. :)).
Nó không những tiện sân bay mà tiện cả đường giao thông sang các quận phát triển bên này sông: Nam Bắc TL, Cầu Giấy, Tây Hồ. Em phi từ đông anh sang Duy Tân Cầu giấy làm mất 20p lái oto. Đấy cũng là một lý do khiến nhiều người mua đất ĐA rồi đi làm bên này. Còn GL có mỗi cái cầu Thanh Trì suốt ngày tắc nối sang mấy quận nhếch nhác nhất HN là Hoàng Mai Thanh Trì. nghĩ cảnh ở Oceanpark mà phải sang Thanh Xuân làm đã chán rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

bocumang

Xe tải
Nó không những tiện sân bay mà tiện cả đường giao thông sang các quận phát triển bên này sông: Nam Bắc TL, Cầu Giấy, Tây Hồ. Em phi từ đông anh sang Duy Tân Cầu giấy làm mất 20p lái oto. Đấy cũng là một lý do khiến nhiều người mua đất ĐA rồi đi làm bên này. Còn GL có mỗi cái cầu Thanh Trì suốt ngày tắc nối sang mấy quận nhếch nhác nhất HN là Hoàng Mai Thanh Trì. nghĩ cảnh ở Oceanpark mà phải sang Thanh Xuân làm đã chán rồi :(
Cụ phản biện chuẩn đấy em đồng quan điểm

Mong Tuong

Xe đạp
Thanh trì thì quận gì hả cụ, mà từ long biên chạy sang thanh xuân đã mệt bở người thì gia lâm thì chịu, chắc ai làm ở long biên thì còn mua nhà gl được

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em thấy Đông Anh tiềm năng hơn Gia Lâm rất nhiều. Khoảng cách từ Đông Anh sang các quận phát triển bên này sông (Cầu Giấy, Nam Bắc Từ Liêm, Tây Hồ...) rất gần. Đường xá cầu cống lại nhiều và tiện lợi hơn Gia Lâm (Cầu Nhật Tân, Thăng Long, tương lai gần là Thượng Cát, Tứ Liên). Các xã của Đông Anh cũng phát triển đồng đều (Mạn Cầu TL tuy xa thị trấn nhưng phát triển vì có KCN chẳng hạn). Đông Anh cũng là cửa ngõ lên phía bắc, ra sân bay...
Gia Lâm em đi thấy mỗi cái khu Ocean là hoành tráng chứ các nơi khác chán lắm. Sang sông thì có mỗi cái cầu Thanh Trì suốt ngày tắc lên tắc xuống. Bên này sông thì cũng là Hoàng Mai, Thanh trì lộn nhộn nhếch nhác.
Các cụ bảo đông anh toàn đồng ruộng cũng đúng vì ĐA nó to bằng thằng GL và HĐ cộng lại. Nhưng đường xá kết nối trong huyện lại rất ngon. Giờ chỉ cần phân lô là dân về ở thôi vì sang bên kia sông đi làm cũng tiện =))
Lại bài hát tương lai, mấy năm nữa....blah..blah... trong khi cả huyện ĐA rộng bao la ko có 1 khu đô thị ra hồn, đất ruộng trâu bò ị la liệt.
Chắc đến đời cháu chắt may ra hưởng nên nói gì lấy hiện tại ra nói thôi cụ ạ.

Mong Tuong

Xe đạp
Lại bài hát tương lai, mấy năm nữa....blah..blah... trong khi cả huyện ĐA rộng bao la ko có 1 khu đô thị ra hồn, đất ruộng trâu bò ị la liệt.
Có khi sau này lại chia thành bắc đông anh nam đông anh đấy cụ, giống như BTL, NTL . Mà NTL phát triển phát triển hơn hẳn, BTL còn quê lắm ;))

Anh Trung Niên

Xe tải
Có xây 10 khu đô thị mà không có việc làm tại chỗ (KCN, Văn phòng...) hoặc đường xá tiện lợi (cầu thì vừa ít vừa tắc) để người ta ở đó và đi ra các quận huyện khác làm thì chả ma nào đến ở đâu. Ngồi mà thủ dâm với đám bê tông =))

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Có xây 10 khu đô thị mà không có việc làm tại chỗ (KCN, Văn phòng...) hoặc đường xá tiện lợi (cầu thì vừa ít vừa tắc) để người ta ở đó và đi ra các quận huyện khác làm thì chả ma nào đến ở đâu. Ngồi mà thủ dâm với đám bê tông =))
Ít ra có đám bê tông thủ rưm nó vẫn hơn.
Nhà ít tiền vẫn hơn thằng trên răng dưới cát tút ngủ ngày nằm mơ nói chuyện mai sau :P

Anh Trung Niên

Xe tải
Ít ra có đám bê tông thủ rưm nó vẫn hơn.
Nhà ít tiền vẫn hơn thằng trên răng dưới cát tút ngủ ngày nằm mơ nói chuyện mai sau :P
Lý luận như cụ thì Hoài Đức có mấy đám bê tông đó chắc phải lên quận cả chục năm trước rồi =))
Anyway, Gia Lâm của cụ là nhất =))

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Lý luận như cụ thì Hoài Đức có mấy đám bê tông đó chắc phải lên quận cả chục năm trước rồi =))
Anyway, Gia Lâm của cụ là nhất =))
Bê tông hoài đứt chưa bằng 1 góc của OCP1,2, Ecopark....so thế mà cũng so
Quan trọng là hiện tại cái đã chứ tương lai xa thì...thôi nhể :P