[Funland] Ung thư và đám tang nguy hiểm vậy sao các cụ.

AlexHEO

Xe tăng
Đội pháp y với "đầy đủ đồ bảo hộ, khẩu trang găng tay... Lúc người ta đến là có rào chắn người lạ ko ai được lại gần" là vì lý do Vệ sinh, bác ạ.
Ngoài ra, còn có lý do nữa là, đảm bảo không có cái gì từ chính đội này lọt vào hiện trường.
Đội hình xự khám hiện trường với Găng tay + Găng chân...., cũng vì lý do như thế.
Vâng, em đã nêu trên là do hóng hớt nên mới ngu đứng sát cái xác nên hậu quả lãnh đủ mà bác :((

maiyeu129

Xe tải
Có ông bác ở xóm mình tầm 70 tuổi. Ở xóm nổi tiếng là người có lối sống sạch sẽ, lành mạnh, ăn uống rất vệ sinh. Đang 80kg thì tụt suống còn 70kg, đi đâu cũng khoe là suống được chục kg thấy người đỡ nặng nề mà khoẻ ra. Tự nhiên hôm đi viếng đám ma ở làng về đến nhà thì đau bụng dữ dội. Hôm sau ra HN khám thì kết quả là bị K gan giai đoạn cuối. Sau đó 1 tháng thì bác ấy mất.

maiyeu129

Xe tải
Cái này thì hơi quá.
VN mình ai ngoài 50 cũng bệnh xương khớp hết. E đây cũng thoái hóa khớp
Chả lẽ vậy thì đám hiếu rặt 1 nhúm thanh niên thôi sao.

Ung thư thì e ko rõ chứ xương khớp thì hơi quá rồi
Tuỷ từng loại bệnh xương khớp thôi cụ ạ, em bị viêm đa khớp mà đi đám ma chả thấy ảnh hưởng gì, đa số là người già và người bị gout thôi, và nhiều người đi về bị đau âm ỉ đôi ngày là hết thì có đám ma người ta vẫn đi bình thường

slaz8

Xe ba gác
Cụ khuyên em là đừng tin khi chưa có thực chứng chứ gì? Em biết thừa. Cụ khiêm nhường quá.
Không phải, Đơi đến lúc chứng được thì xa quá,
1/ Đơn giản là tìm hiểu về Phật, thực hành thế nào để không xa rời lơi dạy của Phật. ( điều này vô cùng khó, hoặc có thể không thực hiện được)
2/ Phản Quan tự kỷ bổn phận sự, bất tùng tha đắc

RongPhuongBac

Xe điện
Không phải, Đơi đến lúc chứng được thì xa quá,
1/ Đơn giản là tìm hiểu về Phật, thực hành thế nào để không xa rời lơi dạy của Phật. ( điều này vô cùng khó, hoặc có thể không thực hiện được)
2/ Phản Quan tự kỷ bổn phận sự, bất tùng tha đắc
Cụ từng đọc Tuệ Trung thượng sĩ?

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Thôi các cụ ạ. Khỏe mạnh nói gì chẳng hay. Bản thân em là ví dụ đây. Khám sức khoẻ 6 tháng 1 lần.
sau khi đi đám ông cậu bạn thân về, đi khám định kỳ phát hiện ra hạch trung thất 3.5mm. Phúc tổ 70 đòi nhà em là lành, mổ xong giờ mấtsức lao động luôn.
lúc có bệnh rồi, tâm lý con người biến chuyển dữ dội, mà K thì nó đánh gục mọi loại ý trí con người, chẳng qua cố ra vẻ cứng chứ sâu thẳm trong não lúc nào cungx u uất.
bản thân em giờ không phải uống thuốc nữa nhưng người yếu nên cái gì cũng kiêng.

RongPhuongBac

Xe điện
Thôi các cụ ạ. Khỏe mạnh nói gì chẳng hay. Bản thân em là ví dụ đây. Khám sức khoẻ 6 tháng 1 lần.
sau khi đi đám ông cậu bạn thân về, đi khám định kỳ phát hiện ra hạch trung thất 3.5mm. Phúc tổ 70 đòi nhà em là lành, mổ xong giờ mấtsức lao động luôn.
lúc có bệnh rồi, tâm lý con người biến chuyển dữ dội, mà K thì nó đánh gục mọi loại ý trí con người, chẳng qua cố ra vẻ cứng chứ sâu thẳm trong não lúc nào cungx u uất.
bản thân em giờ không phải uống thuốc nữa nhưng người yếu nên cái gì cũng kiêng.
Niệm quán âm Bồ tát nhiều vào cụ. Nếu cụ siêng cả đọc kinh được thì tốt. Đừng đầu hàng.

ATG

Xe buýt
Sao mấy ô làm việc nhà xác hay nhà tang lễ vẫn sống thọ nhỉ

bocuteo

Xe tải
Sao mấy ô làm việc nhà xác hay nhà tang lễ vẫn sống thọ nhỉ
Vì mấy ông ấy không bị ung thư. Và có thể hàng ngày tiếp xúc với hơi người chết nên cơ thể có khả năng đề kháng tốt.

beSuSu

Xe điện
Vì mấy ông ấy không bị ung thư. Và có thể hàng ngày tiếp xúc với hơi người chết nên cơ thể có khả năng đề kháng tốt.
Mà có khi bị mình cũng ko biết đc. Cũng đã hỏi chuyện ai làm nghề này đâu.

nhasachhailong

Xe điện
Em cũng nghĩ xương khớp gặp lạnh càng trở nặng. Nhưng thế thì kiêng mùa lạnh, chứ mùa hè thì chắc ko sao cụ nhỉ.
Sương khớp lội bùn còn đau cả tháng chả khói huống chi ngồi cạnh quan tài . Hơi lạnh tử khí mạnh lắm đấy a

Big Bang

Xe điện
Giả sử trong đội dịch vụ của Tuây có ng bị K hoặc xương khớp gì đó,sau khi tiếp xúc với âm khí của ng Việt,họ có đi nhanh như một vị thần k cụ?
Câu hỏi của Cụ phiến diện. Người châu Âu khác người Việt về chủng người, vậy thì sơ sánh sao được.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Có ông bác ở xóm mình tầm 70 tuổi. Ở xóm nổi tiếng là người có lối sống sạch sẽ, lành mạnh, ăn uống rất vệ sinh. Đang 80kg thì tụt suống còn 70kg, đi đâu cũng khoe là suống được chục kg thấy người đỡ nặng nề mà khoẻ ra. Tự nhiên hôm đi viếng đám ma ở làng về đến nhà thì đau bụng dữ dội. Hôm sau ra HN khám thì kết quả là bị K gan giai đoạn cuối. Sau đó 1 tháng thì bác ấy mất.
Cái này hay giờ đập bỏ hết cml bệnh viện đi, ô nào muốn test ung thư cứ đi đám ma là ra:)), để k gan gđ cuối là cả 1 quá trình, tầm 70 tuổi phải thăm khám bệnh định kỳ 3 tháng 1 lần vn kinh tế còn nghèo lạc hậu ko thể trách đc.ở quê bị k thường chết nhanh vì biết quá muộn, cơ thể thay đổi ko biết kệ, chết vì tâm lí cũng nhanh,cuộc chiến chống lại bạo bệnh mọi người hay áp dụng 4T ( TINH THẦN, THỰC PHẨM, THỂ THAO, THUỐC) nên nhớ thuốc là cuối cùng, ở bên tây để kết luận và thông báo cho bn biết bị ung thư là cả quá trình, truyền tải thông tin sao để cho người bệnh ko bị sốc. Ở vn nhiều quá nên ko thể làm được. Đa phần chết từ nốt nhạc đầu tiên trong 4T:))

slaz8

Xe ba gác
Cụ từng đọc Tuệ Trung thượng sĩ?
đọc nhiều đau đầu, Tất nhiên là nếu cụ hiểu được cụ nên đọc
Các cụ cho e hỏi ngu chút,cái vụ âm khí vs bị K thì ko nên đi đám này thì chỉ có kiêng ở xứ ta phỏng ạ? Vậy ngoài lãnh thổ Việt Nam thì quan điểm của họ về vấn đề này ntn ag?Các cụ đi rộng hiểu nhiều mở mang đầu óc cho e với.
Sinh có mệnh, tử bất kỳ. Tây Ta cũng thế.( đời vốn "vô thường") Con người ta chết không phải do đi viếng, mà chết do bệnh.
Còn việc bị K đến viếng đám hiếu mà phát bệnh nhanh theo em chưa có công trình KH ngiên cứu nào được công bố cả, có chăng là có nhưng sự trùng hợp như các cụ bàn trên đây. Tin thì là có, không tin thì là bệnh đơn thuần.
Quan trọng Ta phải nghĩ là sống trên đời nên thế nào? và chết đi có tốt hơn không?

Thai bp

Xe tăng
Nhà e 4 bố mẹ 2 bên, nhưng cũng rất buồn là: mẹ đẻ bị K cổ tử cung, bố vợ ung thư dạ dày, mẹ vợ Cũng K cổ tử cung. Đều giai đoạn 3, người dc 3 năm, nguòi mới phát hiện. Nói chung fair kiêng đám ma. Còn tại sao thì e chịu.

lạc lối

Xe điện
Lúc chết thì người đó bắt đầu gia nhập vâo đội quân vong ma giống như kiểu lính mới nhập ngũ thì đồng chí đồng đôi xúm tới kẻ nắm tay hỏi truyện ông xin điếu thuốc bà lại hỏi quê hương để còn nhận đồng hương .... rồi tán tỉnh gạ gẫm bàn mối làm ăn kéo bè kết cánh các kiểu con đà điểu .. nói chung là đông đảo các ông ma bà vong khắp nơi kéo đến -- .. âm khí không nhiều mới là lạ

Chỉnh sửa cuối: