[Funland] Ung thư và đám tang nguy hiểm vậy sao các cụ.

vitrans

Xe hơi
Trong Nam Ko có kiêng vụ này, mà cubgx chả thấy bị làm sao

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cũng nhiều quan điểm:
1. Sống mà giải quyết các việc gd. Tuy ung thư cũng ko đc quá lâu nữa.
2. Đi rồi nhà thêm 1 đám nữa, giải quyết đc gì.

Cái chính là suy nghĩ của những ng còn lại. Họ thông cảm, động viên hay ở ngoài chê bai khích bác,d dặt câu hỏi.
Ma chê cưới trách mà. Kiểu gì cũng xì xào.
Đám ma không khí buồn, nếu của người thân còn mất ngủ, lo lắng nhiều chuyện nên người có bệnh dễ nặng lên. Nhất là mấy ông K với bà huyết áp. Dễ sinh phiền muộn, tăng xông.
Quê em mấy vụ tăng huyết áp ngay giữa đám rồi tai biến đi luôn.
Hôm trước mẹ vợ em bà dì của mẹ vợ mất. Bảo thức đêm để trò chuyện cùng dì (trò chuyện trong tương tượng ấy). Em bảo vợ là thức trắng đêm khéo mà đột quỵ ấy. Chán.
Em cứ quan điểm là người mất thì đã mất rồi. Người sống ai mà đau yếu thì nên giữ sức khỏe, k nên sa đà quá vào hình thức, dễ đổ bệnh, tang trùng lắm.

RongPhuongBac

Xe điện
Lúc chết thì người đó bắt đầu gia nhập vâo đội quân vong ma giống như kiểu lính mới nhập ngũ thì đồng chí đồng đôi xúm tới kẻ nắm tay hỏi truyện ông xin điếu thuốc bà lại hỏi quê hương để còn nhận đồng hương .... rồi tán tỉnh gạ gẫm bàn mối làm ăn kéo bè kết cánh các kiểu con đà điểu .. nói chung là đông đảo các ông ma bà vong khắp nơi kéo đến -- .. âm khí không nhiều mới là lạ
Nếu biết đường thì lên Trung ương còn kịp cụ ạ. Người nhà ai thông thạo món này thì lên thẳng Trung ương Tây phương tịnh độ. Chứ về mấy cõi khác không làm ăn được.

Minh Vuu

Xe hơi
Trc em có nghe nhiều ng nói về kiêng kỵ đứng gần ng mất đối với những ai có khối u trong người, nó có thể tiến triển nhanh rồi vỡ sau khi tiếp xúc với âm khí.
Nhưng nhiều cụ bác bỏ bảo ham sống sợ chết, bảo ko căn cứ, bảo vớ vẩn nọ kia là ko có thật.

Nay đọc báo lại thấy con gái Lệ Thu cũng mất theo mẹ. Cũng ko có kết luận hay căn cứ gì nhưng thấy bài báo nói cô con gái cũng mang bệnh ung thư từ trc.

https://dantri.com.vn/van-hoa/con-gai-danh-ca-le-thu-dot-ngot-qua-doi-sau-khi-me-mat-2-thang-20210324124511214.htm

Cũng ghê nhỉ.
Chưa bị, chưa đặt mình vào tính huống đó nên nghĩ đơn giản.
Ko may mắc có khi mấy ông mạnh miệng trốn nhanh lắm.

Chả cần K đâu. Chỉ cần cảm lạnh thôi (ko hải cảm cúm virus) nhiễm hàn khí , đi dự đám ma đứng gần quan tài thôi. Về xem có vấn đề gì ko biết ngay
chị họ em cũng đang bị ung thư vú đang nằm ở nhà, giờ chắc cũng chỉ chờ kì tích thôi. chả làm được gi

lạc lối

Xe điện
Nếu biết đường thì lên Trung ương còn kịp cụ ạ. Người nhà ai thông thạo món này thì lên thẳng Trung ương Tây phương tịnh độ. Chứ về mấy cõi khác không làm ăn được.
chúng ta phải biết dùng suy đoán , từ 1 hạt cát mà luận ra đc biển khơi chứ trông chờ các khoa học gia 4 chấm phẩy nghiên cứu với cân đong đo đếm xong thì cũng còn mút mùa .

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
chị họ em cũng đang bị ung thư vú đang nằm ở nhà, giờ chắc cũng chỉ chờ kì tích thôi. chả làm được gi
Đến nước này thì chỉ được ăn cả, ngã về không thôi.
Em đọc trên vietnamnet thấy có vài trường hợp chơi liều, vào tử để tìm sinh, nuốt mật cóc mà hết bệnh

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
chúng ta phải biết dùng suy đoán , từ 1 hạt cát mà luận ra đc biển khơi chứ trông chờ các khoa học gia 4 chấm phẩy nghiên cứu với cân đong đo đếm xong thì cũng còn mút mùa .
Kinh nghiệm của chúng ta hình thành từ tư duy tổng hợp là đặc thù tâm lý Á Đông.
Đám khoa học ngâm cứu là tư duy phân tích-đặc thù tâm lý phương Tây.
Trong khi chưa có phân tích thì cứ tin theo tổng hợp đã. Có kiêng có lành. Chứ chờ phân tích mới làm thì thành ma sớm

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ung thư.....chết chắc.
Đám tang....chắc chắn đã chết.
Và nguy hiểm tột cùng là...chết người.
Vậy thì câu trả lời là gì???

vihali

Xe container
Đi đám ma về, cụ qua bệnh viện khám ngay và phát hiện ra hạch à cụ?

Vậy là bị hạch do đám ma ông bạn thân, sợ thật.

Thôi các cụ ạ. Khỏe mạnh nói gì chẳng hay. Bản thân em là ví dụ đây. Khám sức khoẻ 6 tháng 1 lần.
sau khi đi đám ông cậu bạn thân về, đi khám định kỳ phát hiện ra hạch trung thất 3.5mm. Phúc tổ 70 đòi nhà em là lành, mổ xong giờ mấtsức lao động luôn.
lúc có bệnh rồi, tâm lý con người biến chuyển dữ dội, mà K thì nó đánh gục mọi loại ý trí con người, chẳng qua cố ra vẻ cứng chứ sâu thẳm trong não lúc nào cungx u uất.
bản thân em giờ không phải uống thuốc nữa nhưng người yếu nên cái gì cũng kiêng.

heroesdaubu

Xe điện
Cái này mấy bác sỹ bảo không có gì giải thích được khoa học nhưng phải tránh

bearbie

Xe điện
Vì mấy ông ấy không bị ung thư. Và có thể hàng ngày tiếp xúc với hơi người chết nên cơ thể có khả năng đề kháng tốt.
Thế là tỉ lệ ung thư của nghề đó thấp hơn hẳn các nghề khác hả bác? Thật vi diệu.

bearbie

Xe điện
Tóm lại là miền nam và tụi tây không biết vụ này ==> không kiêng ==> không bị gì
Miền bắc biết:
Ai không kiêng ==> bị
Ai kiêng ==> không bị

dzoro

Xe điện
Ung thư là bệnh nan y khả năng chữa khỏi là không cao. Chả đi đám ma thì cũng dễ 2x50 rồi. Em là không tin.

RauCanTay

Xe buýt
Ngọai em bị bệnh xương khớp
Cứ đi đám tang về là đâu nhứt dữ dội phải nhập viện
Rất nhiều lần rồi. nên nhà em k cho đến dự đang tăng nữa

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Đi đám ma về, cụ qua bệnh viện khám ngay và phát hiện ra hạch à cụ?

Vậy là bị hạch do đám ma ông bạn thân, sợ thật.
Cụ có vấn đề về đọc hiểu hay do e trình bầy kém nhỉ

Theo em, chuyện này hoàn toàn vớ vẩn. Vì trong đám tang có đến hàng trăm con người đến dự tang (người khoẻ có người yếu có), mà lại chỉ có 1 2 người vì nhiễm cái này hay cái kia mà bị thế nọ hay thế chai thì nó là quá bình thường. Cũng như hằng đêm có 100 ông đi ngủ với 100 giấc mơ khác nhau thì ngày hôm sau kiểu gì chẳng có 1 ông trúng đề. Nếu 100 người bị đến 10 20 người thì mới thực sự là vấn đề cần phải xem xét.

vihali

Xe container
Cụ có vấn đề về đọc hiểu hay do e trình bầy kém nhỉ
Cụ viết thế này thì nên hiểu thế nào? Và theo thớt này thì em hiểu cụ đang nói về nguyên nhân-kết quả, chứ ko thì cụ kể làm gì?

hcmt

Xe điện
Thôi các cụ ạ. Khỏe mạnh nói gì chẳng hay. Bản thân em là ví dụ đây. Khám sức khoẻ 6 tháng 1 lần.
sau khi đi đám ông cậu bạn thân về, đi khám định kỳ phát hiện ra hạch trung thất 3.5mm. Phúc tổ 70 đòi nhà em là lành, mổ xong giờ mấtsức lao động luôn.
lúc có bệnh rồi, tâm lý con người biến chuyển dữ dội, mà K thì nó đánh gục mọi loại ý trí con người, chẳng qua cố ra vẻ cứng chứ sâu thẳm trong não lúc nào cungx u uất.
bản thân em giờ không phải uống thuốc nữa nhưng người yếu nên cái gì cũng kiêng.
Hạch trung thất là gì vậy cụ, ở đâu mà nguy hiểm làm cụ mất slđ?