UK- Yêu từ cái nhìn đầu tiên

waa

Xe tải
Nghe nói bọn tư bản bóc lột dân lắm , chủ thớt chụp vài cảnh khổ của dân bị lột , bị bóc của nó đi chứ , chụp đẹp và yên bình thế này thì những điều em nghe nói nó bị ... sai mất .

NguyenChiVan

Xe tăng
ôi một đất nước tư bản mục nát thối rữa giẫy chết mà đẹp thế không biết bao giơe vịt mình được như thế nhể.

thienthanragsun

Xe tải
Quả phao cao su chắc là Hovercraft roài. E đi Châu Âu rồi nhưng chưa đi Anh, công nhận cảnh nhìn đâu cũng xanh & sạch. Vuốt cô chủ
Ối e vừa google, quá chuẩn luôn, vote cụ vì bây h e mới biết tên cái tàu ý hì
Hị hị, vô tư đi mợ, em ăn nho không cần răng
Mợ post tiếp đi nhá, mấy khi có cái thớt đẹp toàn diện như của mợ. Em thật
Cụ ơi em chỉ sợ cụ ko có răng chặn lại thì hóc hạt nho thôi...

thienthanragsun

Xe tải
Nghe nói bọn tư bản bóc lột dân lắm , chủ thớt chụp vài cảnh khổ của dân bị lột , bị bóc của nó đi chứ , chụp đẹp và yên bình thế này thì những điều em nghe nói nó bị ... sai mất
Kinh nghiệm đi làm nhiều ngành nghề của e ở tư bản thì thấy chúng nó bóc lột dã man thật, nhưng mà có làm thì mới có ăn thôi...cụ đợi e đi chụp đã nhớ

ôi một đất nước tư bản mục nát thối rữa giẫy chết mà đẹp thế không biết bao giơe vịt mình được như thế nhể.
Tư bản già cỗi thì chuẩn hơn chứ mục nát thối rữa thì hơi quá lời, mấy năm vừa rồi kinh tế thế giới khủng hoảng, hơn nữa England phải gánh cho bọn Ireland nên suy yếu nhiều, tuy nhiên đấy là khi so sánh nó với chính mình, chứ so với vn thì....e ko dám có ý kiến ạ

BMW_6688

Xe container
E thấy hình như nông thôn của mấy nước phương tây đều có kiểu kiểu như thế này, một vài nơi e đi khung cảnh khá giống nhau, nhưng nhìn chung là đến nơi đều thấy rất yên bình, mọi mệt mỏi tan biến hết, kkk, văn vẻ quá.
Chắc sau này về nước e cũng sẽ nhớ lắm hì hì
Đúng đóa Mợ ờhh...đôi khi ngồi 1 mình lại gợi nhớ đến những nơi mình đã qua và sống với rất nhìu kỷ niện thì buồn và nhớ vô cùng
buổi chiều cuối thu của châu âu buồn và đẹp lắm ớ.

vungocanhxd

Xe tăng
Yêu lắm cái thiên nhiên nơi này con người cũng vậy sao họ chan hòa với thiên nhiên thế chứ ước gì em được sinh ra từ đây

hungmanh

Xe tải
ảnh mợ chụp đẹp lắm!!
cảnh vật thật thanh bình

thienthanragsun

Xe tải

Đây là Trafalgar Square, nơi thường xuyên diễn ra các hoạt động nhảy múa hát hò biểu tình các kiểu

Tòa nhà của bà Queen nằm trong Hype Park

Hôm dẫn bạn e đi chơi gặp đúng hôm hoàng gia họ diễu hành, hình như cuối tuần nào cũng diễu hành, để cho khách du lịch xem thôi

Cảnh sát ở Anh thì vẫn cưỡi ngựa, mà đúng là ngựa tây, e đứng cạnh trông thành bé tí luôn

thuylam

Xe đạp
ui , đẹp tóa, Em ước gì giờ được vi vu ở đó.:(

D nâu

Xe điện
Ah mà thực ra không phải đâu, ngày đầu tiên e đến London là một buổi sáng chủ nhật mùa đông mưa ẩm ướt, bố gọi điện sang hỏi đẹp ko con thì e bảo là xấu lắm bố ạ:))
Nhưng càng ở lâu, càng khám phá thì thấy đất nước này càng tuyệt vời, sống ở đây ko thể gọi là lâu năm thổ địa như nhiều người, nhưng e tin là các cụ nếu một lần ghé qua thì ko bao h quên được, cũng như e, kể từ khi trải qua 1/5 cuộc đời ở đây thì e thấy giống như là quê hương thứ hai ý, bla bla.
Đại loại là văn vẻ giới thiệu tí cho vui, e thì chụp ảnh rất ngu, có vài tấm ảnh cả hội chụp được những dịp đi chơi sẽ dần dần giới thiệu với các cụ ạ hehe
Đi thì cũng ko nhiều lắm, nhưng e lại ít khi chụp hình lại, được tầm chục nơi có chụp cảnh thì e xin up lên nhé.
Đây là Edinburgh ạ, thành phố yên bình cực, mà đẹp như phim Harry Porter ý, mỗi tội là toàn ảnh e ít ảnh cảnh:))

Từ trên mấy cái lâu đài nhìn xuống

E đồ rằng nếu ở Vn thì chỗ này thành khu trượt cỏ lâu rồi kkk

Đường phố cũng có tí cổ kính hơn so với England

Được cái là rất ít người, đi lại rất sướng

Đây là Calton Hill, cái đồi chả biết có phải cao to nhất ở đây ko nhưng bạn e người ở đây thì bảo đến Scot thì sống chết cũng phải lên chỗ này, đại loại là công trình của ng La Mã cổ được gọi là National Monument nhưng mà chưa xây xong thì họ bị thua trận ở Waterloo nên ko có cơ hội xây tiếp, hình như thế...
Em cũng thấy đẹp và vẻ đẹp rất lạ và khác biệt với VietNam mình! Cái cảnh này em thấy quen quen hình như xem trên ti vi nhiều lần rùi! Em cũng mong ước trong đời được đặt chân 1 lần đến Châu Âu, đặc biệt thích Pháp và Lon Don

Chỉnh sửa cuối:

Olddriver

Xe hơi
Một cảm giác của mình khi đặt chân đến các nước phát triển phải nói là sạch sẽ và quy hoạch cực tốt. Ý thức bảo vệ môi trường của họ đáng để chúng ta học tập. Ảnh của mợ đẹp lắm, thanks!

Phương Nga

Xe lăn
Một cảm giác của mình khi đặt chân đến các nước phát triển phải nói là sạch sẽ và quy hoạch cực tốt. Ý thức bảo vệ môi trường của họ đáng để chúng ta học tập. Ảnh của mợ đẹp lắm, thanks!
nền văn minh của họ còn lâu mình mới chạm tới mà cụ

thienthanragsun

Xe tải
Em cũng thấy đẹp và vẻ đẹp rất lạ và khác biệt với VietNam mình! Cái cảnh này em thấy quen quen hình như xem trên ti vi nhiều lần rùi! Em cũng mong ước trong đời được đặt chân 1 lần đến Châu Âu, đặc biệt thích Pháp và Lon Don
Mỗi nơi đẹp một kiểu mà cụ, e thấy Vn mình cũng đẹp lắm, thiên nhiên chẳng kém gì họ cả, hôm nào e xin phép giới thiệu với mọi ng về nước Pháp, Pháp theo e thì nông thôn cũng rứa rứa Uk thôi nhưng riêng Paris thì đẹp hơn London cả tỷ lần

Quy hoạch tốt là vì nó đã phát triển từ rất lâu rồi, nhưng phải nói là ý thức ng dân cũng khác, cả việc vệ sinh công cộng của ng quét dọn cũng khác, đường phố ở đây họ nhặt lá này, nhặt rác to, rồi hút bụi và rửa, trong ngày cứ bằng đấy việc lặp đi lặp lại, rửa đường, vỉa hè và hút bụi thì quây từng ô nhỏ để vệ sinh, cứ thế từ đầu đường đến cuối đường rồi lại quay lại---> nên nó mới sạch.

anchibui

Xe điện
Em chưa đc đi... Nhưng Nhìn mê thật...
Bác chủ nhà có điều kiện... Nên đc đi nhiều.

cbr150

Đi bộ
Đẹp lắm mợ chủ! Đẹp cả người, cả cảnh. E thì e đồ rằng mợ chủ chính là cô mặc váy vàng ý, cứ nhìn cái miệng cười của cô ý và cái ảnh avatar thì không lẫn đi đâu được. Nếu đúng thế thì mợ chu quả là" tuyệt sắc giai nhân" ròi còn giề.....;;). Chúc mừng mợ

Chỉnh sửa cuối:

Tien Tinh Toi

Xe hơi
E thấy hình như nông thôn của mấy nước phương tây đều có kiểu kiểu như thế này, một vài nơi e đi khung cảnh khá giống nhau, nhưng nhìn chung là đến nơi đều thấy rất yên bình, mọi mệt mỏi tan biến hết, kkk, văn vẻ quá.
Chắc sau này về nước e cũng sẽ nhớ lắm hì hì

Ah thì cụ cứ tưởng tượng cái phao đen giống hệt ở biển Cát Bà nhà mình nhưng nó rất là to, lúc chạy sóng đánh tung tóe luôn, rồi nó chở một cái tàu cũng rất là to bên trên phi ầm ầm, lúc nó quay đầu trên bờ mới gọi là ấn tượng, nó phi lên bờ quay vèo một cái rồi lại phi bụp xuống nước cứ như là phim chưởng...
Cái tàu này Discovery Channel giới thiệu rùi. Quả thật ấn tượng. Họ giỏi thật.