Tỷ lệ lợi nhuận của Gara

bembem83

[Tịch thu bằng lái]
chịu khó đi tim khu chợ giời, mấy cái khu đây hang lung tung . nhớ đi nhiều nơi hỏi giá roi mới mua, dừng múc ngay bác nhé. khéo mua fai đồ lởm đấy. :'(:'(:'(

ByFoot

Xe tải
làm nghề nào ăn nghề ấy mà, thế các bác làm gì mà có tiền mua ô tô? hê hê
Mua rẻ bán đắt là mục tiêu muôn thủa trong kinh doanh. chỉ có điều bán đắt với ai và đắt bao nhiêu thôi. Vậy có thân ta phải tự lo thôi:21::21::21::21::21:

ntdung

Xe tải
@nguyenhainamvn: vấn đề là cái gara của bác nó ở đâu để anh em OF đến check dịch vụ của các bác xem sao. Tốt nhất bác cho anh em một bài riêng giới thiệu GARA của bác, điều gì sẽ làm anh em OF hài lòng ....
Túm lại đây cũng là một cơ hội maketing tốt bác ạ, không nên bỏ phí!
Riêng em cũng đang đi tìm cho mình một gara để gửi gắm vợ hai nhưng vẫn chưa tìm được, cũng với những lý do mà anh em đã phân tích ở trên, phần vì em cũng là dân kỹ thuật, đòi hỏi sự cẩn thận, tỷ mỉ mà bây giờ rất khó tìm đc chú thợ yêu nghề+ có trách nhiệm...

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện
garage cua em đua nao mang phu tunh den.em đuôi thang co.toi gi phai hau dai cai loai ay
cụ này khảo cổ à nha, nhưng em cũng xin đóng góp
em vốn là dân trong nghề nhưng giờ không làm nữa. phụ tùng em có thể mua được với giá rẻ tuy nhiên khi mang xe ra gara sửa em cũng chả bao giờ mua rồi mang đến nhờ thay, trừ khi chủ gara bảo là không kiếm được thì em sẽ tự mua,... Quan điểm của em là ai cũng phải sống, phải kiếm tiền, chứ ăn hết của người ta thì cũng không hay ho gì, nhiều khi họ còn ghét mình rồi sinh ra nhiều cái không hay. tuy nhiên cũng chưa ông nào dám lấy đắt em cả :))
các cụ nên chọn gara uy tín để sửa, nếu đúng là gara uy tín em cam đoan phụ tùng bọn em ăn lãi trung bình không quá 25%, đấy là chưa trừ chi phí đấy nhá, trừ hết rồi thì không biết còn đc bao nhiêu???
làm gara cũng cực lắm, tính ra cũng chẳng ăn thua... chính vì vậy mới sinh ra mấy thằng chỉ chăm chăm chém gà... e chúa ghét kiểu mần ăn này...

toanthangcs

Xe điện
Thớt này rất hay, cứ anh anh em em, "giết" nhau lúc nào chả hay.

Levi

Xe máy
Website
www.otofun.net
Gara mà bác, họ không làm thế thì chết đói, buôn 1 nhưng bán gấp đôi.. thậm chí gấp 3, công thợ thì trả thấp, thợ lành nghề giỏi thì giữ chân cho nhiều, thợ kém trả theo kiểu không lấy thì đi chỗ khác làm, ... thuê đứa khác, không chỉ như 2 cái gara trên bác bảo nói chung bây giờ nhiều lắm rồi

trinhngocbinh

Xe máy
các bác nói đúng đấy, em cũng làm về ô tô( nhưng kinh doanh) nên biết lợi nhuận như thế nào. nói chung bà con nhà mình cũng thật thà và cũng ngu ngơ nên bị chém, bác phải lân là và lên diễn đàn thì nhiều bác tư vấn và cũng có gara uy tín, chứ không hẳn các gara bây giờ là như vậy, thời buổi kinh doanh mà nều mất uy tín khách hàng một lần thì lần sau ngồi hóng gió à. Chúc bác có nhiều kinh nghiệm

vt_hoa

Xe tăng
Em cũng bị một lần suýt dính chưởng với Gara. Chẳng là con xe của em cắt không hết côn, có khi phải nhồi 2 - 3 phát mới cắt được. Đưa vào gara, 1 chú nhảy lên đi một vòng về phán : Hỏng bàn ép, bi tê. Cẩu máy ra tháo côn, thay - Tổng thiệt hại 3 triệu. Vì chưa sẵn tiền và hơi nghi nên đánh xe về. Hôm sau nhờ chú em thợ tương đối cứng về xe xem hộ và em cũng dự là chết cupen chuột côn - Không ngờ đúng thật (phục mình ghê). Thay cupen, dầu phanh tại nhà hết khoảng 100K (chỗ quen biết giúp nhau là chính). Xe em hết bệnh, đi được gần năm sau mới phải thay chuột côn mới chứ không phải bổ côn. Cho nên các bác chạy xe cũ nên có 1 người quen biết về xe khá 1 chút để nhờ tư vấn lúc cần. Tiền tiết kiệm được chắc thừa để uống bia khao chuyên gia

musiclife

Xe tăng
Tuỳ gara mà ăn theo tỉ lệ khác nhau nhưng nếu tự mua được là ngon nhất. Em nghĩ vấn đề quan trọng nhất là tìm ra bệnh chứ không phải là giá vì gara phán nhầm bệnh là tiêu. Giá là vấn đề sau đó, cứ tham khảo và trả giá thôi
Bác này nói chuẩn, khâu chẩn đoán bệnh là quan trọng nhất, giá cả nói sau

musiclife

Xe tăng
cụ này khảo cổ à nha, nhưng em cũng xin đóng góp
em vốn là dân trong nghề nhưng giờ không làm nữa. phụ tùng em có thể mua được với giá rẻ tuy nhiên khi mang xe ra gara sửa em cũng chả bao giờ mua rồi mang đến nhờ thay, trừ khi chủ gara bảo là không kiếm được thì em sẽ tự mua,... Quan điểm của em là ai cũng phải sống, phải kiếm tiền, chứ ăn hết của người ta thì cũng không hay ho gì, nhiều khi họ còn ghét mình rồi sinh ra nhiều cái không hay. tuy nhiên cũng chưa ông nào dám lấy đắt em cả :))
các cụ nên chọn gara uy tín để sửa, nếu đúng là gara uy tín em cam đoan phụ tùng bọn em ăn lãi trung bình không quá 25%, đấy là chưa trừ chi phí đấy nhá, trừ hết rồi thì không biết còn đc bao nhiêu???
làm gara cũng cực lắm, tính ra cũng chẳng ăn thua... chính vì vậy mới sinh ra mấy thằng chỉ chăm chăm chém gà... e chúa ghét kiểu mần ăn này...
Mua đồ ngoài vào gara thay thì họ tính phí tiền công cao hơn, quá tội , chẳng khác gì đi uống rượu ở quán lại mang rượu theo thì bị tính phí dịch vụ cao hơn.

yensuong

Xe điện
hôm nay mới thấy cái thớt này,hay thật.
Nhue em thấy là khách mà tự mua phụ tùng rồi mang vào thay thì chủ gara buồn lắm.Tại sao nước mình gara không thuần túy là nơi sửa chữa,mà lúc nào cũng phải kiêm thêm việc mua phụ tùng về bán cho khách với giá cao nhỉ,đến khi biết được như bác Nexus thì hỏng hết quan hệ vốn có.
1 vài gara mở ra hoàng tráng,đầu tư bài bản,sửa chữa ngon lành..cũng không có khách vì khách thấy tiền công cao mà không vào.Dân việt nam ta thực ra cũng dễ lừa,vì tâm lí ham rẻ+thiếu thông tin mà cứ thích chui vào chỗ lấy công rẻ mà không biết bị chăn dắt ở khoản khác.
Còn chuyện đoán bệnh sai thì ở gara nào cũng có,vì cái xe nó cả ngàn bộ phận,thợ hay dựa theo kinh nghiệm mà đoán,cũng không lấy gì lạm lạ hết,xưởng MB và BMW còn đoán sai ầm ầm.Thậm chí ở nước ngoài xe các bác chạy không ngon vào xưởng nó đè ra thay bugi+filter rồi mới thèm đoán bệnh.
Ai làm gara rồi mới thấu hiểu nỗi khổ của người chủ...mệt mỏi vô cùng các bác ạ,không ngon ăn chút nào đâu.Ví dụ gặp khách nào mà như anh em mình đây,đoán bệnh cho nó rồi nó không sửa nữa thì sao?:))
Cụ rất thạo đời:)), em cũng là dân thợ nhưng nhà em chuyên mảng xe máy thôi ạ, nhưng nhà em thực hiện là có làm khỏi bệnh mới được lấy tiền và phụ tùng mình đã phán hỏng mà sau lắp lại vẫnOK thì cũng phải đổi trả lại cho khách luôn. Tức là ga ra phải có 1 số phụ tùng đế lắp thử xem đúng bệnh không chứ cứ lắp thử rồi tính tiền luôn thì khách nào chịu nổi

lexus_bk

Xe điện
Cụ rất thạo đời:)), em cũng là dân thợ nhưng nhà em chuyên mảng xe máy thôi ạ, nhưng nhà em thực hiện là có làm khỏi bệnh mới được lấy tiền và phụ tùng mình đã phán hỏng mà sau lắp lại vẫnOK thì cũng phải đổi trả lại cho khách luôn. Tức là ga ra phải có 1 số phụ tùng đế lắp thử xem đúng bệnh không chứ cứ lắp thử rồi tính tiền luôn thì khách nào chịu nổi
đấy là cụ chuyên mảng xe máy thôi, chứ ô tô có quá nhiều loại, quá nhiều thứ phụ tùng khác nhau, cái gọi là trữ một số thứ lắp thử cũng đủ làm chủ gara sạt nghiệp vị nâm vốn do phụ tùng quá nhiều loại và đắt...
em thấy làm gara đây là một trong những ngành khoai nhất, thu nhập không nhiều như người ta tưởng, trong khi lại rất mệt mỏi...

hattrick

Xe buýt
- Bác gaz69 chắc cũng có kinh nghiệm làm Sevices, chỗ em nhiều khách hàng chỉ đến khám xe, bắt bệnh lấy báo giá xong hẹn mai sẽ đến nhưng lại tự mua phụ tùng rồi đem xe đến các gara cỏ chỉ thuê nhân công sửa chữa rẻ (tất nhiên rồi vì chỉ việc làm thôi, không như gara của em, mất bao nhiêu tiền mua phần mềm, máy tính và thiết bị để khám xe)
- Cũng có khách hàng rất hiểu biết, hôm qua đấy, có 1 khách hàng có con xe bị hỏng cửa (thỉnh thoảng lại không mở ra được), đem vào hãng họ đòi thay phụ tùng hết 7 triệu thấy đắt quá đem vào gara của em, thợ của em nó thay 1 chi tiết hết có 40 ngàn tiền phụ tùng, ông khách sướng quá cứ đòi thanh toán 400 ngàn bao gồm cả tiền công. Mình cầm tạm, thank him vậy, hi

1 ngày trúng số đỏ . ....em dự nó là miếng nhựa nhỏ ốp thanh sắt ...

nguyen_kia

Xe điện
Đúng là khoai thật, nên cũng có ngủ ngon củ bị sùng, hà, thúi nên nhiều người nhảy zô.
Bác Gaz69, nguyenhainamvn rất đúng.
Những bác từng làm dịch vụ về ôt, xe máy rất hiểu và cmt rất đúng.
Suy cho cùng chả có nghề nào ngon ăn cả, làm đàng hoàng khổ kiểu đàng hoàng mà "bố láo" cũng có cái khổ là phải "bố láo".
Nên vấn đề là KH nhận ra thế nào.
kể cả các gara dc cho la thân thiết với các ofer cũng vậy thôi.
ở Vịt ta câu: quen lèn cho đau cũng thú vị lắm.
to: yensuong, đi bảo dưỡng 2b, tiền công ghi to đoành: 80k-120k còn kèm khuyến mại, nhưng lúc thanh toán ngót nghét 1M. Thì cạnh tranh phải thế thôi, nhưng mà nhiều CH cứ "dọa" thay hết cái này đến cái khác. Mới thì sao mà đi ko "sướng" đc.
Túm lại là "thiện tai".

Chỉnh sửa cuối:

httgara

Xe hơi
Anh em nói đúng cả đấy, làm gara không hề đơn giản và dễ ăn như mọi người nghĩ đâu, nhất là thời buổi ra đường là gặp gara như ngày nay...... đơn cử như em, gara cỏ thôi, không có thêm mảng mua bán xe cũ, môi giới chỉ chỏ ....thì cũng mệt lắm, có tháng chẳng đủ tiền nuôi quân.........

httgara

Xe hơi
Kinh doanh ngành nghề gì cũng phải có lợi nhuận thì người ta mới tồn tại được chứ. Nếu gara không có lãi thì chủ và thợ hít thở khí trời để sống và nuôi gia đình à? Khi em tới gara thì điều em quan tâm hàng đầu là chất lượng công việc, đúng hẹn và giá cả công khai, thuận mua vừa bán. Em thà chấp nhận giá cao còn hơn giá rẻ mà không được hài lòng, phải đi lại nhiều lần.
Ai cũng như bác thì các gara còn có hướng mà phấn đấu làm ăn........