[Funland] Tuyển tình nguyện viên tiêm thử vacxin ARCT-154 của Mỹ

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Em thì chưa nhưng giá mà có 3 mạng như game là em cũng xung phong 1 mạng đấy.
Loại này tiêm hai mũi nên có thể sẽ mất hai mạng cụ nhé. Mà vẫn chưa là gì. Sợ treo máy luôn. Nhật có vụ tiêm vacxin quai bị gây viêm màng não vô khuẩn.

poiuy

Xe ba gác
Em không đánh giá cao cách làm này của bác TT. Các đơn vị nếu nhập về và tiêm dịch vụ cho cán bộ công nhân viên thì có tính là miễn phí không?
Nếu họ tính nhập dư và vắcxin thừa thì cho tiêm thêm dịch vụ thì có đc không?
Thay vì khẳng định tiêm miễn phí, hãy tuyên bố rằng CP sẽ quản lý nguồn vắc xin sao cho hiệu quả, không cho buôn bán kiểu xin cho thì hơn.
Tự nhập về cho CBCNV thì được mấy trăm hay mấy nghìn liều thôi rồi lại phải qua các bước kiểm định các loại, cấp phép lưu hành thì quá tội. Chứ lại nhập về tiêm luôn thì chủ DN chắc chả chịu nổi trách nhiệm nếu xảy ra tai biến.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Theo tiến độ nhập vacxin, khi nào ông Vin ra lò được mẻ vacxin đầu tiên thì chắc Việt Nam cũng tiêm được 80% dân số rồi, ko hiểu lúc đó bán cho ai vậy các cụ?
Em nghĩ xuất khẩu sang Châu Âu và Châu Mỹ ! Chí ít cũng Trung Quốc, Ấn Độ!

Tự nhập về cho CBCNV thì được mấy trăm hay mấy nghìn liều thôi rồi lại phải qua các bước kiểm định các loại, cấp phép lưu hành thì quá tội. Chứ lại nhập về tiêm luôn thì chủ DN chắc chả chịu nổi trách nhiệm nếu xảy ra tai biến.
Có được mấy nghìn liều lại chả quá tốt rồi.
Khi mua họ thường sẽ hợp đồng mua mấy vắc xin như Pfizer, mordena, astra đàng hoàng chứ kiểm định gì nữa. Tiền xét nghiệm của các công ty có khi còn quá tiền vắc xin nếu đc tiêm.
Sau đó, họ sẽ thuê đơn vị nào đó có chuyên ngành tiêm cho CBCNV.
Trước khi tiêm vắc xin kể cả nhà nước còn phải ký giấy tự chịu trách nhiệm khi tai biến nữa là tư nhân

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Theo tiến độ nhập vacxin, khi nào ông Vin ra lò được mẻ vacxin đầu tiên thì chắc Việt Nam cũng tiêm được 80% dân số rồi, ko hiểu lúc đó bán cho ai vậy các cụ?
Vaccine cũng chỉ có tác dụng trong 6 tháng, bọn nó nhắm đến những lần tiêm sau cụ ạ. Khôn phết đấy.

toimuondie

Xe container
Có miễn phí đếch đâu, quỹ mua vaxcin là bòn tiền dân rồi mà!
Giờ cho tiêm dịch vụ lấy tiền thì thành ra thu tiền 2 lần?
Đúng ra thì nhập vx về rồi BÁN cho dân còn hơn. Dân giàu đi tiêm trả tiền, nhà nước có lãi; dân nghèo tiêm miễn phí!
Ông chịu khó tìm hiểu xem quỹ Vaccine bao nhiêu % là tiền ngân sách, bao nhiêu % là tiền doanh nghiệp đóng góp và bao nhiêu % là dân góp?
Kinh nghiệm sống của tôi cho thấy những loại hay kêu kiểu này cả đời chẳng đóng góp xu nào, chỉ biết hưởng rồi kêu.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Ông chịu khó tìm hiểu xem quỹ Vaccine bao nhiêu % là tiền ngân sách, bao nhiêu % là tiền doanh nghiệp đóng góp và bao nhiêu % là dân góp?
Kinh nghiệm sống của tôi cho thấy những loại hay kêu kiểu này cả đời chẳng đóng góp xu nào, chỉ biết hưởng rồi kêu.
Ngân sách thì cũng do dân đóng thuế mà có. Kêu ca là việc của dân, cũng phải kêu ca thì cp mới biết nguyện vọng mà phục vụ chớ.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cái đó là tự nguyện mà cụ, ai thích thì ủng hộ. Ai ko có điều kiện ko ủng hộ vẫn là free chứ cụ. Khác nhau hoàn toàn về bản chất. Khác gì cụ bảo cả nước phải đóng tiền nuôi dân miền trung khi có bão lũ. Như vậy có đúng đâu
Bản chất vẫn thế thôi! Lấy tiền của dân để mua vacxin, xong tuyên bố là tiêm miễn phí!
Mà k có chuyện tự nguyện đâu. Cơ quan thuế, MTTQ các kiểu gửi công văn luôn đấy! Điện thoại thì teng teng suốt ngày kêu gọi!

Chỉnh sửa cuối:

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Chả quan trọng bao nhiêu %!
Bắt dân đóng tiền để được tiêm miễn phí, câu này ko sai!
Còn kinh nghiệm của ông ít quá. Tập trung vào câu chuyện đi, bỏ bóng đá người làm cl gì! Kém thế!

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Nhà nước còn ko chịu sao chủ DN phải chịu cụ? Trc tiêm ký giấy miễn trừ mọi trách nhiệm rồi còn gì; chết tự chịu!
Như bây giờ thì chủ DN thiệt hại hơn nhiều so với tiêm vx dịch vụ! Mỗi cái test PCR 750k được có 2 ngày! 1 mũi tiêm dịch vụ tầm 2tr chứ mấy, 2 mũi là 4tr!

phihungwww

Xe tăng
Em mong thành công nhanh để VN quê em có vác cin tiêm cho dân chứ ko mấy thằng hàng xóm nó lại gáy là quê em xin không mấy triệu liều Vaccine đểu của chúng nó, mang tiếng dân quê em lắm

Bản chất vẫn thế thôi! Lấy tiền của dân để mua vacxin, xong tuyên bố là tiêm miễn phí!
Mà k có chuyện tự nguyện đâu. Cơ quan thuế, MTTQ các kiểu gửi công văn luôn đấy! Điện thoại thì teng teng suốt ngày kêu gọi!
Chả quan trọng bao nhiêu %!
Bắt dân đóng tiền để được tiêm miễn phí, câu này ko sai!
Còn kinh nghiệm của ông ít quá. Tập trung vào câu chuyện đi, bỏ bóng đá người làm cl gì! Kém thế!
Bắt dân đóng tiền? Sao em ko thấy ai bắt nhỉ? Cụ nói thế nào ấy.

poiuy

Xe ba gác
Nhà nước còn ko chịu sao chủ DN phải chịu cụ? Trc tiêm ký giấy miễn trừ mọi trách nhiệm rồi còn gì; chết tự chịu!
Như bây giờ thì chủ DN thiệt hại hơn nhiều so với tiêm vx dịch vụ! Mỗi cái test PCR 750k được có 2 ngày! 1 mũi tiêm dịch vụ tầm 2tr chứ mấy, 2 mũi là 4tr!
Làm gì có chuyện thích cam kết gì thì cam kết hả cụ? Hành lang pháp lý không có thì cam kết ko được PL thừa nhận.

poiuy

Xe ba gác
Có được mấy nghìn liều lại chả quá tốt rồi.
Khi mua họ thường sẽ hợp đồng mua mấy vắc xin như Pfizer, mordena, astra đàng hoàng chứ kiểm định gì nữa. Tiền xét nghiệm của các công ty có khi còn quá tiền vắc xin nếu đc tiêm.
Sau đó, họ sẽ thuê đơn vị nào đó có chuyên ngành tiêm cho CBCNV.
Trước khi tiêm vắc xin kể cả nhà nước còn phải ký giấy tự chịu trách nhiệm khi tai biến nữa là tư nhân
Kiểm định hết cụ nhé. Cụ thay đổi nguồn nhập, thay đổi nhãn mác thôi là đã phải kiểm định lại rồi. Nhập câc loại này theo quy định là ko đơn giản là nước ngoài đang dùng, trong nước đang dùng là nhập thoải mái đâu.

Tiêm free lúc nào cụ? Đóng tiền trước rồi còn gì!
Cụ ở đâu cho em xin địa chỉ số điện thoại, để em gửi thông tin của cụ lên chỗ cần gửi xem phường nào bắt cụ phải đóng tiền mới cho tiêm vacxin, em hứa em làm được việc này để lấy lại công bằng cho cụ

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cụ ở đâu cho em xin địa chỉ số điện thoại, để em gửi thông tin của cụ lên chỗ cần gửi xem phường nào bắt cụ phải đóng tiền mới cho tiêm vacxin, em hứa em làm được việc này để lấy lại công bằng cho cụ
Cụ đòi giúp em số tiền đã đóng vào quỹ vx được ko? Em có trích lục chuyển khoản để chứng minh!
Gọi điện cho TT y tế huyện để hỏi tiêm, họ hỏi luôn là có ủng hộ quỹ ko? Mà phải ủng hộ ở huyện mới được; chuyển khoản cho quỹ trung ương thì next!

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Làm gì có chuyện thích cam kết gì thì cam kết hả cụ? Hành lang pháp lý không có thì cam kết ko được PL thừa nhận.
Thì cái này do anh nhà nước quyết mà! Mấy cái pháp lý là do họ tạo ra thôi!
Giải tán quỹ vắc xin, cho doanh nghiệp nhập về kinh doanh; nhà nước giám sát kiểm định...
Thuế thu được thì nhập vx để tiêm free cho người nghèo.
Thế là ổn!

Go on

Xe điện
Nếu cơ quan thuế, MTTQ gửi thế thì bên cụ là doanh nghiệp rồi. Doanh nghiệp thì những lúc này ủng hộ quỹ cũng hợp lý. Trước sau cũng tiêm cho người lao động doanh nghiệp cụ, từ đó người ta an toàn mới làm việc và tạo ra doanh thu lợi nhuận cho doanh nghiệp cụ. Còn cụ ko thích thì đừng ủng hộ. Xem ông thuế, ông MTTQ nào dám lôi công an đến cưỡng chế doanh nghiệp ko?
Ah cái này em nói là trong trường hợp doanh nghiệp cụ hoạt động cứ thuế má ko lách, ko thiếu 1 đồng, ko trái pháp luật xem làm được gì chứ còn trong trường hợp... thì.... :)

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Nếu cơ quan thuế, MTTQ gửi thế thì bên cụ là doanh nghiệp rồi. Doanh nghiệp thì những lúc này ủng hộ quỹ cũng hợp lý. Trước sau cũng tiêm cho người lao động doanh nghiệp cụ, từ đó người ta an toàn mới làm việc và tạo ra doanh thu lợi nhuận cho doanh nghiệp cụ. Còn cụ ko thích thì đừng ủng hộ. Xem ông thuế, ông MTTQ nào dám lôi công an đến cưỡng chế doanh nghiệp ko?
Ah cái này em nói là trong trường hợp doanh nghiệp cụ hoạt động cứ thuế má ko lách, ko thiếu 1 đồng, ko trái pháp luật xem làm được gì chứ còn trong trường hợp... thì.... :)
Em cay là ngay lúc đầu có chủ trương, e chuyển khoản thẳng vào TK quỹ.
Sau đó ở huyện tổ chức 1 cuộc để cổ động đóng góp, e bảo e đóng rồi nên thôi!
Giờ doanh nghiệp em méo được lập danh sách tiêm cho nhân viên, vì ở đấy bảo ko đóng góp thì ko đc tiêm!

Mà, đoạn này cụ viết: "Doanh nghiệp thì những lúc này ủng hộ quỹ cũng hợp lý. Trước sau cũng tiêm cho người lao động doanh nghiệp cụ..." thì chả là đóng tiền mới được tiêm à?