[Funland] Tuyển tình nguyện viên tiêm thử vacxin ARCT-154 của Mỹ

xuanphuongccs

Xe điện
Thế là ông nói gà bà nói vịt rồi.

Tôi muốn hỏi vắc xin Arcturus đã thử nghiệm ở Mỹ lúc nào?
Arcturus có trụ sở tại San Diego, California cho biết nghiên cứu sẽ kiểm tra ứng cử viên ARCT-154 dựa trên mRNA ở 21.000 người trưởng thành trong ba giai đoạn và sẽ được Vinbiocare tài trợ hoàn toàn.

Chắc cụ ấy tính sẽ thử nghiệm ở Mỹ "Tho" hoặc Mỹ "Đình"

boy_spott

Xe điện
Nanocovax bạn em đăng ký còn không được , của Mỹ thì ngon quá

Tinhkhongsay

Xe máy
Amh bạn Mỹ vừa có tiền bán thành quả công nghệ(không phải công nghệ gốc) và lại thêm quả thử nghiệm rẻ như cho trên người Việt.
Có lẽ nào ấy là ý của sài lang?

Embebandiem

Xe tăng
Cty Mẽo đang phát triển Vaccine này và Vin đã đàm phán chuyển giao công nghệ, từ giờ đến cuối năm sẽ hoàn thành thử nghiệm GĐ3
Lợi ích nhóm manh nha len lỏi trong dịch bệnh, từ vụ Thuốc Nam có tác dụng chữa Covid, rồi bị kiểm kiểm, tới VNVC, nhưng tút báo chính thống như này khiến tất cả các A gồm cả A vê thụt vòi chuyện định ăn trên đầu người dân lúc này

Lợi ích nhóm manh nha len lỏi trong dịch bệnh, từ vụ Thuốc Nam có tác dụng chữa Covid, rồi bị kiểm kiểm, tới VNVC, nhưng tút báo chính thống như này khiến tất cả các A gồm cả A vê thụt vòi chuyện định ăn trên đầu người dân lúc này
View attachment 6443000
Mình ko định còm đâu, vì có biết anh vê là thằng cc nào đâu, nhưng cậu viết thế này là gắp lửa bỏ tay người nhỉ?
Nó thô bỉ và hèn hèn thế đé.o nào ấy.

Embebandiem

Xe tăng
Mình ko định còm đâu, vì có biết anh vê là thằng cc nào đâu, nhưng cậu viết thế này là gắp lửa bỏ tay người nhỉ?
Nó thô bỉ và hèn hèn thế đé.o nào ấy.
Đã lên báo, là chịu búa rìu dư luận rồi A,
A cao cả quá mà ko dám đánh giá 1 sự việc, thì A thử sờ đũng quần xem hàng còn hay mất rồi.

.rr

Xe tải
Thế là ông nói gà bà nói vịt rồi.

Tôi muốn hỏi vắc xin Arcturus đã thử nghiệm ở Mỹ lúc nào?
Em như cụ, muốn hỏi rõ ra là vaccine Arturus 154 thử nghiệm tại Mỹ, Sing lúc nào mà trên tivi đăng đã thử nghiệm tại Sing? Nhập nhèm với Arturus -021.
Đang đăng tuyển thử nghiệm phase 1 mà dám công bố đã thử nghiệm tại Sing, chả lẽ lại có phase 0?

Đã lên báo, là chịu búa rìu dư luận rồi A,
A cao cả quá mà ko dám đánh giá 1 sự việc, thì A thử sờ đũng quần xem hàng còn hay mất rồi.
Đánh giá sự việc phải dùng não, là con người nên vậy. Chân thành khuyên cậu: Anh hùng bàn phím trên cái mạng ảo này làm gì.
Cậu thì tôi chả lạ

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 6443000
Đấy chính là lý do các hãng dược hay y tế họ chỉ làm việc ở cấp CP bác ạ, một CP tốt thì điều hành sẽ tốt & họ cũng không muốn mất công đi đôi co với mấy tay cò hay buôn chê cớ gì đó.

Nói chung mà bới thì nó nhiều thứ bẩn tưởi, nhưng cơ bản nhất là việc lúc này là cần sự chỉ đạo như này thôi. Tóm lại nếu là tiền nn thì tầm này nhiều chú sẽ co vòi & bớt đi được gánh nặng, có cái là phải dẹp được cái bọn quẫy bên dưới.

Đấy chính là lý do các hãng dược hay y tế họ chỉ làm việc ở cấp CP bác ạ, một CP tốt thì điều hành sẽ tốt & họ cũng không muốn mất công đi đôi co với mấy tay cò hay buôn chê cớ gì đó.

Nói chung mà bới thì nó nhiều thứ bẩn tưởi, nhưng cơ bản nhất là việc lúc này là cần sự chỉ đạo như này thôi. Tóm lại nếu là tiền nn thì tầm này nhiều chú sẽ co vòi & bớt đi được gánh nặng, có cái là phải dẹp được cái bọn quẫy bên dưới.
Phân tích thế này là đúng rồi G810 ah

Volunteer

Xe máy
tình nguyện mà dc bồi dưỡng vài ngàn usd thì cho em 1 slot nhá.

View attachment 6443000
Em không đánh giá cao cách làm này của bác TT. Các đơn vị nếu nhập về và tiêm dịch vụ cho cán bộ công nhân viên thì có tính là miễn phí không?
Nếu họ tính nhập dư và vắcxin thừa thì cho tiêm thêm dịch vụ thì có đc không?
Thay vì khẳng định tiêm miễn phí, hãy tuyên bố rằng CP sẽ quản lý nguồn vắc xin sao cho hiệu quả, không cho buôn bán kiểu xin cho thì hơn.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 6443000
Cụ mì nói vậy chứ cụ cũng phải đi mua vaccine về tiêm chứ! Anh V chả sản xuất miễn phí cho cụ ấy. Hai việc rất khác nhau.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em không đánh giá cao cách làm này của bác TT. Các đơn vị nếu nhập về và tiêm dịch vụ cho cán bộ công nhân viên thì có tính là miễn phí không?
Nếu họ tính nhập dư và vắcxin thừa thì cho tiêm thêm dịch vụ thì có đc không?
Thay vì khẳng định tiêm miễn phí, hãy tuyên bố rằng CP sẽ quản lý nguồn vắc xin sao cho hiệu quả, không cho buôn bán kiểu xin cho thì hơn.
Có miễn phí đếch đâu, quỹ mua vaxcin là bòn tiền dân rồi mà!
Giờ cho tiêm dịch vụ lấy tiền thì thành ra thu tiền 2 lần?
Đúng ra thì nhập vx về rồi BÁN cho dân còn hơn. Dân giàu đi tiêm trả tiền, nhà nước có lãi; dân nghèo tiêm miễn phí!

Go on

Xe điện
View attachment 6443000
Cụ chắc chưa hiểu về chiến lược vác xin, những vác xin Việt Nam đang phát triển ko nhằm mục đích, và cũng khó mà kịp để tiêm trong giai đoạn đầu. Nó để dùng sau này đảm bảo an ninh vác xin. Dùng để tiêm phòng hàng năm như là vác xin sởi, cúm, viêm gan, lao....Cụ đi tiêm các vác xin đó có miễn phí ko? Còn bây giờ sẽ là nhập để tiêm tạo kháng thể cho hầu hết dân số. Dĩ nhiên sau khi đạt được mục tiêu tạo miễn dịch cộng đồng sẽ phải thực hiện tiêm dịch vụ. Ai tiêm người đó trả tiền như các vác xin hiện giờ. Nhà nước nguồn lực có hạn ko bao cấp được mãi mãi. Có thằng trong nước sản xuất để đảm bảo chủ động phòng bệnh không hoan nghênh mà cụ lại đi nói những lời đắng cay. Cụ nói thế khác gì chửi mấy doanh nghiệp đang sản xuất và bán vác xin Việt Nam. Chừng nào cụ còn đi làm và đòi có thu nhập thì ko nên chửi họ thế. Thằng nào làm kinh doanh cũng cần có lãi để duy trì và phát triển.
Thằng Vin nó ủng hộ cho quỹ vác xin nhiều lắm đấy. Thế mới có tiền mà tiêm miễn phí cho toàn dân. Giờ còn ngồi chửi nó thì em thấy đắng cay cho nó quá.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cụ chắc chưa hiểu về chiến lược vác xin, những vác xin Việt Nam đang phát triển ko nhằm mục đích, và cũng khó mà kịp để tiêm trong giai đoạn đầu. Nó để dùng sau này đảm bảo an ninh vác xin. Dùng để tiêm phòng hàng năm như là vác xin sởi, cúm, viêm gan, lao....Cụ đi tiêm các vác xin đó có miễn phí ko? Còn bây giờ sẽ là nhập để tiêm tạo kháng thể cho hầu hết dân số. Dĩ nhiên sau khi đạt được mục tiêu tạo miễn dịch cộng đồng sẽ phải thực hiện tiêm dịch vụ. Ai tiêm người đó trả tiền như các vác xin hiện giờ. Nhà nước nguồn lực có hạn ko bao cấp được mãi mãi. Có thằng trong nước sản xuất để đảm bảo chủ động phòng bệnh không hoan nghênh mà cụ lại đi nói những lời đắng cay. Cụ nói thế khác gì chửi mấy doanh nghiệp đang sản xuất và bán vác xin Việt Nam. Chừng nào cụ còn đi làm và đòi có thu nhập thì ko nên chửi họ thế. Thằng nào làm kinh doanh cũng cần có lãi để duy trì và phát triển.
Thằng Vin nó ủng hộ cho quỹ vác xin nhiều lắm đấy. Thế mới có tiền mà tiêm miễn phí cho toàn dân. Giờ còn ngồi chửi nó thì em thấy đắng cay cho nó quá.
Tiêm free lúc nào cụ? Đóng tiền trước rồi còn gì!

Go on

Xe điện
Tiêm free lúc nào cụ? Đóng tiền trước rồi còn gì!
Nhà cụ đóng á, nhà em, khu chung cư em có ai đóng đâu vẫn tiêm ầm ầm mà. Hay cụ bị cán bộ nào vặt rồi.

Go on

Xe điện
Thế chỗ cụ đểu nhỉ, ko ai chuyển khoản hay nhắn tin à?
Cái đó là tự nguyện mà cụ, ai thích thì ủng hộ. Ai ko có điều kiện ko ủng hộ vẫn là free chứ cụ. Khác nhau hoàn toàn về bản chất. Khác gì cụ bảo cả nước phải đóng tiền nuôi dân miền trung khi có bão lũ. Như vậy có đúng đâu