[Funland] Tuyển tình nguyện viên tiêm thử vacxin ARCT-154 của Mỹ

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Tay nhanh hơn....là có thật . Đừng lấy thông tin không căn cứ rồi phán bừa. Cả 1 tập đoàn hàng nghìn người chả lẽ lại thua mấy ông chém gió.

Có giỏi thì show ra xem nào.
Ý cụ í nhắc là ông kia gõ mRNA thành mRND đó cụ. Tiêm mRND (ko rõ là cái gì) thì chết cả là đúng rồi haha

Gengine

Xe tăng
Cụ nói em mới xem bài trên trang chủ Vingroup. Đưa ra thông cáo như này đúng là hơi lập lờ dễ gây hiểu lầm.

Vaccine 154 mới chỉ test trên động vật.

Trang chủ của Vin công bố vx này đã thử nghiệm gd 1 và 2 tại Mỹ, Sing... cho hiệu quả trên 90%.
Báo chí theo đấy mà viết thôi cụ, ko trách họ được!

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em cay là ngay lúc đầu có chủ trương, e chuyển khoản thẳng vào TK quỹ.
Sau đó ở huyện tổ chức 1 cuộc để cổ động đóng góp, e bảo e đóng rồi nên thôi!
Giờ doanh nghiệp em méo được lập danh sách tiêm cho nhân viên, vì ở đấy bảo ko đóng góp thì ko đc tiêm!

Mà, đoạn này cụ viết: "Doanh nghiệp thì những lúc này ủng hộ quỹ cũng hợp lý. Trước sau cũng tiêm cho người lao động doanh nghiệp cụ..." thì chả là đóng tiền mới được tiêm à?
Ồ, hóa ra đóng góp rồi, tốt quá. Cảm ơn quý doanh nghiệp.

Vậy, kính mời đồng chí lên chỗ cậu " TK quỹ" đăng ký "danh sách tiêm cho nhân viên" nha.

Go on

Xe điện
Trang chủ của Vin công bố vx này đã thử nghiệm gd 1 và 2 tại Mỹ, Sing... cho hiệu quả trên 90%.
Em ko biết có phải ko nhưng ko lọai trừ việc thử nghiệm đồng thời trên nhiều quốc gia.
Em cay là ngay lúc đầu có chủ trương, e chuyển khoản thẳng vào TK quỹ.
Sau đó ở huyện tổ chức 1 cuộc để cổ động đóng góp, e bảo e đóng rồi nên thôi!
Giờ doanh nghiệp em méo được lập danh sách tiêm cho nhân viên, vì ở đấy bảo ko đóng góp thì ko đc tiêm!

Mà, đoạn này cụ viết: "Doanh nghiệp thì những lúc này ủng hộ quỹ cũng hợp lý. Trước sau cũng tiêm cho người lao động doanh nghiệp cụ..." thì chả là đóng tiền mới được tiêm à?
Cụ cứ thử hỏi các cụ đã được tiêm trên này xem có phải nhiều người ko đóng tiền ủng hộ vẫn đc tiêm ko? Đóng tiền ms được tiêm thì ko đóng sẽ nghỉ tiêm như các lọai vác xin thông dụng khác. Cụ ko đóng thì được tiêm sau thôi. Doanh nghiệp nào ủng hộ được tiêm trước là hoàn toàn công bằng. Còn việc cụ khúc mắc với huyện chuyện cụ đóng ủng hộ quỹ trung ương thì đó là chuyện quan niêu của huyện cụ chứ ko phải chính phủ chủ trương là phải đóng tiền ms được tiêm. Cụ ko nên phủ nhận những nỗ lực rất lớn của cphủ để đảm bảo an sinh xã hội, tiêm vác xin cho người dân trong điều kiện nguồn lực hạn chế như vậy.
Em tìm ra link nói về cái ông Arcturus thử nghiệm vác xin của nó ở Sing đây ko biết có giúp ích gì cho các cụ ko. Nó bắt đầu từ 8-8 rồi

Chỉnh sửa cuối:

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Báo chí nó cũng thừa thông tin, biết rõ cả đấy cụ, nhưng Vin nó mua hết rồi ;))

itgp2

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, tiêm vacxin của Vin xong, lỡ có phản ứng phụ gì, quay phim chụp ảnh đăng facebook lại bị công an gọi lên triệu tập thì mất việc. Gương cu Hoàng gì đó review cái xe vinfast bị triệu tập vẫn còn nóng hổi.

Hehe, tiêm vacxin của Vin xong, lỡ có phản ứng phụ gì, quay phim chụp ảnh đăng facebook lại bị công an gọi lên triệu tập thì mất việc. Gương cu Hoàng gì đó review cái xe vinfast bị triệu tập vẫn còn nóng hổi.
Có chuyện như chỗ in đậm thật à cụ?
Mới cả nó có kề dao vào cổ cụ bắt cụ tiêm ko vậy?

itgp2

[Tịch thu bằng lái]
Có chuyện như chỗ in đậm thật à cụ?
Mới cả nó có kề dao vào cổ cụ bắt cụ tiêm ko vậy?
Người ta thường nhìn những gì doanh nghiệp đã cư xử trong quá khứ để đoán được cách hành xử của họ trong tương lai.
Vaccine của Vin thì đang thử nghiệm không nói. Nhưng cứ coi vaccine giống cái xe vinfast đi, thì việc khách hàng phàn nàn này kia, ông Vin ông lôi công an vào cuộc để dọa dẫm người ta thì ai mà ngửi cho được.

Còn tất nhiên, quan điểm của tôi từ trước tới giờ là không bao giờ sử dụng bất cứ sản phẩm nào của ông Vượng.

Người ta thường nhìn những gì doanh nghiệp đã cư xử trong quá khứ để đoán được cách hành xử của họ trong tương lai.
Vaccine của Vin thì đang thử nghiệm không nói. Nhưng cứ coi vaccine giống cái xe vinfast đi, thì việc khách hàng phàn nàn này kia, ông Vin ông lôi công an vào cuộc để dọa dẫm người ta thì ai mà ngửi cho được.

Còn tất nhiên, quan điểm của tôi từ trước tới giờ là không bao giờ sử dụng bất cứ sản phẩm nào của ông Vượng.
Cũng mong cụ ko phải vào thế phải lựa chọn.

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Có bằng chứng "Vin nó mua hết rồi" à cụ? Thế này thì hỏng rồi.
Mua bán, tham nhũng,… có bằng chứng đc không ?
Nhưng bài bị xoá, thông tin các ngả kể cả trên các group mạng xã hội đều bị chặn, DLV thì khắp nơi, hay là cụ cũng là..., nhỉ :))

Chỉnh sửa cuối:

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Em ko biết có phải ko nhưng ko lọai trừ việc thử nghiệm đồng thời trên nhiều quốc gia.
Cụ cứ thử hỏi các cụ đã được tiêm trên này xem có phải nhiều người ko đóng tiền ủng hộ vẫn đc tiêm ko? Đóng tiền ms được tiêm thì ko đóng sẽ nghỉ tiêm như các lọai vác xin thông dụng khác. Cụ ko đóng thì được tiêm sau thôi. Doanh nghiệp nào ủng hộ được tiêm trước là hoàn toàn công bằng. Còn việc cụ khúc mắc với huyện chuyện cụ đóng ủng hộ quỹ trung ương thì đó là chuyện quan niêu của huyện cụ chứ ko phải chính phủ chủ trương là phải đóng tiền ms được tiêm. Cụ ko nên phủ nhận những nỗ lực rất lớn của cphủ để đảm bảo an sinh xã hội, tiêm vác xin cho người dân trong điều kiện nguồn lực hạn chế như vậy.
Em tìm ra link nói về cái ông Arcturus thử nghiệm vác xin của nó ở Sing đây ko biết có giúp ích gì cho các cụ ko. Nó bắt đầu từ 8-8 rồi
- Vx của Vin đang test giai đoạn 1 cụ ạ, nghĩa là chưa đc test bao giờ!
Có thể nó test đồng thời ở VN và Sing, nhưng cũng chỉ là giai đoạn 1 thôi!
- Cái free Vx thì chuẩn của nó là ko có quỹ từ tiền dân; lấy ngân sách ra mua giống các nước. Ở mình ko phải thế!

Mua bán, tham nhũng,… có bằng chứng đc không ?
Nhưng bài bị xoá, thông tin các ngả kể cả trên các group mạng xã hội đều bị chặn, DLV thì khắp nơi, hay là cụ cũng là..., nhỉ :))
Tự nghĩ thì thôi, khỏi tranh luận, cụ cứ nghĩ và viết thế nào thì tùy, vì chẳng đến đâu.
Người có hiểu biết và tự trọng ko ai tự liệt mình vào phường chụp mũ, và em nghĩ cụ cũng vậy.
Thế nhé, khỏi quote.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Gom hết CTV tiêm thử rồi để công an tiêm cụ. Có gì không phải đăng hay đơn từ gì cả

toanphanduc

Xe hơi
Có cụ nào dám liều mạng ko ạ 😱
Sao ko đem bọn tử tù ra thử nghiệm nhỉ ?
Các cụ thông não em phát.

rachfan

Xe container
Có cụ nào dám liều mạng ko ạ 😱
Sao ko đem bọn tử tù ra thử nghiệm nhỉ ?
Các cụ thông não em phát.
- Vì không có nhiều tử tù đến thế.
- Vì môi trường sống của tù nhân rất khác biệt nên thử nghiệm ở tù nhân sẽ không thể đánh giá chính xác tác dụng của thuốc ở môi trường bình thường
- Vì quyền lợi của tù nhân theo các công ước blabla

Ramdeuter

Xe hơi
- Vx của Vin đang test giai đoạn 1 cụ ạ, nghĩa là chưa đc test bao giờ!
Có thể nó test đồng thời ở VN và Sing, nhưng cũng chỉ là giai đoạn 1 thôi!
- Cái free Vx thì chuẩn của nó là ko có quỹ từ tiền dân; lấy ngân sách ra mua giống các nước. Ở mình ko phải thế!
Nếu như bên clinicaltrials.gov thì sẽ có thông tin đã tuyển được bao nhiêu người. Dừng tuyển hay vẫn đang tuyển tiếp, nhờ đó mà cũng có thể theo dõi tiến độ một cách công khai, minh bạch. Thử nghiệm bên Sing cũng là một nơi tạm để yên tâm, nhưng thông tin lên báo chí kiểu tờ Straitstimes thì hoàn toàn khác với thông tin của cơ quan kiểm soát y tế bên Sing - mà trước mắt e mới chỉ thấy thông báo trên trang chủ - tạm yên tâm chút xíu:

Singapore to start clinical trials for two Covid-19 vaccines that target Delta, among other variants - Singapore General Hospital (sgh.com.sg)

Cái quan trọng là sau đây sẽ báo cáo cập nhật tiến độ, công bố đánh giá peer-review quốc tế thế nào. Ở bên Sing e cũng chưa tìm ra chỗ nào để theo dõi tiến độ thử nghiệm cả.

Go on

Xe điện
Trong khi nhiều cụ ngồi chửi thì Thái Lan đã thử nghiệm gđ vác xin mRNA nội địa của mình và bước đầu ghi nhận kết quả khả quan. Dù Thái đã có quyền sx vác xin Astra zanenca. Xuất khẩu hàng loạt ra các nước, trong đó có VN. Không muốn thử nghiệm thì lại đợi ăn sái của thế giới. Mà ông ăn sái thì như HCM bây giờ. Nát hết người rồi ms đc ăn miếng rơi vãi