[Funland] Tuyển nhân viên kinh doanh khó quá

Conchuotnho

Xe tăng
Vấn đề không phải dễ hay khó.
Em sẵn sàng làm văn phòng ngồi điều hòa lương 6 triệu được ăn mặc đẹp, môi trường nhiều gái đẹp, công việc nhẹ nhàng.
Còn hơn gấp đôi lương mà phải nhông nhông ngoài đường kiếm từng khách 1. Tới khi tệp khách hàng to lên thì chủ nó đá ra đường.
cái đấy do định hướng nghề nghiệp thôi. thường thì làm sales vài năm cứng cáp có vốn có thể làm riêng được. làm VP thì cửa thoát ngèo thấp hơn

cua dong

Xe buýt
Muôn kiếm việc làm nên em hóng

ngotiteo

Xe điện
Vấn đề không phải dễ hay khó.
Em sẵn sàng làm văn phòng ngồi điều hòa lương 6 triệu được ăn mặc đẹp, môi trường nhiều gái đẹp, công việc nhẹ nhàng.
Còn hơn gấp đôi lương mà phải nhông nhông ngoài đường kiếm từng khách 1. Tới khi tệp khách hàng to lên thì chủ nó đá ra đường.
:)) cụ chỉ đc cái nói to

j23

Xe container
Tầm này mà tuyển mới là kinh đấy, bọn em sáng vừa họp khẩn, chốt phương án giảm 25% chi phí, bao gồm cả chi phí lương thưởng, áp dụng ngay từ tháng 8 tới!
Tin Covid bùng phát mấy hôm nay cũng góp phần đẩy nhanh quyết định trên :(

daicuty

Xe tăng
Tầm này mà tuyển mới là kinh đấy, bọn em sáng vừa họp khẩn, chốt phương án giảm 25% chi phí, bao gồm cả chi phí lương thưởng, áp dụng ngay từ tháng 8 tới!
Tin Covid bùng phát mấy hôm nay cũng góp phần đẩy nhanh quyết định trên :(
Tùy 1 số nghành hàng thôi mà cụ, không có sales thì công ty cũng nhăn răng ra đấy chứ, nếu công ty lâu tý còn có lượng khách cũ họ lấy hàng

arsenal7

Xe tăng
Mình làm bên thi công M&E , nay mở rộng công ty thêm kinh doanh vật tư Điện ,cả tháng này đăng tuyển nhân viên Kinh doanh mà thấy quá khó . Mình nghiên cứu lương ,phụ cấp ,phần trăm doanh số cũng tốt.. mà khó tuyển như vậy . Đợt trước có phỏng vấn 1 bạn sinh 1995 nói thẳng giờ chạy Grab ngày kiếm 300-400k thoải mái ăn nhậu hơn . Từ khi ông Grab ra đời thì hình như nhu cầu tìm việc giảm hẳn hả các Bác.
Công việc cụ thể như nào vậy cụ, xe cộ tự túc hay có ô tô cty cấp cho, ngày bán mặt ngoài đường nhiều ko cụ. E đang làm sale ô tô

caoboiden

Xe hơi
Làm sales cực thiệt, phải chịu thương chịu khó, cúi đầu cả ngày...
Thời điểm bây giờ ít người lựa chọn rồi :)

daicuty

Xe tăng
Công việc cụ thể như nào vậy cụ, xe cộ tự túc hay có ô tô cty cấp cho, ngày bán mặt ngoài đường nhiều ko cụ. E đang làm sale ô tô
Sales oto cũng ok rồi cụ muốn chuyển sales khác, chạy mòn lốp đấy cụ ơi

daicuty

Xe tăng
Làm sales cực thiệt, phải chịu thương chịu khó, cúi đầu cả ngày...
Thời điểm bây giờ ít người lựa chọn rồi :)
Tại vì bây giờ thị trường khó rồi, khách có nhiều lựa chọn rồi, mở đại lý và vào dự án thì phải quan hệ, sales giỏi, còn đi chào bán lẻ thì khoai lắm

caoboiden

Xe hơi
Tại vì bây giờ thị trường khó rồi, khách có nhiều lựa chọn rồi, mở đại lý và vào dự án thì phải quan hệ, sales giỏi, còn đi chào bán lẻ thì khoai lắm
Em hồi mới ra trường cũng đi làm sales bán lẻ nè, kỷ niệm khó quên :))

trancannam

Xe điện
Cứ trả lương 15t/tháng thì xếp hàng đầy

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Cháu cũng một thời đi sales đầy hào hứng và mơ ước và tham vọng., tốn bao nhiêu công sức tiền bạc bán được mấy cái máy vớ vẩn... Công nhận nghề này khó, ai làm được cháu khâm phục.

lạc lối

Xe điện
Thời buổi bây giờ cạnh tranh từng tý không thể tôi cứ đen trắng còn ai thích tivi màu đi chỗ khác được bác ạ , chả hạn sếp phải dịu dàng dễ thương, lương thưởng đúng hẹn , cuối tuần lại bao các cháu sale chầu nhậu kèm xoa bóp , bác lại chả đuổi đi ko kịp

Duc Ta

Xe tải
Theo em thì có gian nan thì mới có thành công. Các cụ cứ so sánh lứa trẻ nó năng động, giỏi, chạy Grap thu nhập nó tốt hơn chứ không muốn đi bán rẻ sức lao động :v. Chưa làm mà đã đòi có ăn thì có ăn... ăn....Em cũng xuất thân từ sale, bạn bè em làm sale cũng nhiều, giờ toàn sale cứng. Sau 6 năm quen biết nhau thì đám bạn em đứa nào cũng cày cuốc và tạo được cái uy tín, năng lực. Hầu hết giờ đều có nhà cửa ngon lành, có đứa có xe cộ, có đứa thì ngon hơn có vài cái nhà. Lương cứng bây giờ ít nhất cũng tầm 17-20tr/th. Đi so sánh với chạy Grap thì đúng là chịu thua. Lứa trẻ bây giờ thì đúng là giỏi về mọi thứ hơn thời 8x đời đầu. Các em, các cháu tý tuổi nhưng cũng đã biết vòi vĩnh phong bì, hoa hồng, kênh giá rút ruột cty rồi

caoboiden

Xe hơi
Theo em thì có gian nan thì mới có thành công. Các cụ cứ so sánh lứa trẻ nó năng động, giỏi, chạy Grap thu nhập nó tốt hơn chứ không muốn đi bán rẻ sức lao động :v. Chưa làm mà đã đòi có ăn thì có ăn... ăn....Em cũng xuất thân từ sale, bạn bè em làm sale cũng nhiều, giờ toàn sale cứng. Sau 6 năm quen biết nhau thì đám bạn em đứa nào cũng cày cuốc và tạo được cái uy tín, năng lực. Hầu hết giờ đều có nhà cửa ngon lành, có đứa có xe cộ, có đứa thì ngon hơn có vài cái nhà. Lương cứng bây giờ ít nhất cũng tầm 17-20tr/th. Đi so sánh với chạy Grap thì đúng là chịu thua. Lứa trẻ bây giờ thì đúng là giỏi về mọi thứ hơn thời 8x đời đầu. Các em, các cháu tý tuổi nhưng cũng đã biết vòi vĩnh phong bì, hoa hồng, kênh giá rút ruột cty rồi
Mỗi thời một khác cụ ơi, giờ công việc đa dạng, nhiều lựa chọn hơn nên sales không phải là lựa chọn lâu dài của các bạn sv mới ra trường nữa

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Cháu cũng một thời đi sales đầy hào hứng và mơ ước và tham vọng., tốn bao nhiêu công sức tiền bạc bán được mấy cái máy vớ vẩn... Công nhận nghề này khó, ai làm được cháu khâm phục.
Vâng, nếu mình sales cho bên có thương hiệu sẵn rồi thì đỡ vất, còn chân ướt chân ráo đi sales vất thực sự cụ nhỉ. Trước e cũng bán mỹ phẩm thời còn đăng rao vặt cũng nhớ mãi thời đó. Giờ e tự làm cho e, nghĩa là e cũng đang làm sales hả cụ??

caoboiden

Xe hơi
Vâng, nếu mình sales cho bên có thương hiệu sẵn rồi thì đỡ vất, còn chân ướt chân ráo đi sales vất thực sự cụ nhỉ. Trước e cũng bán mỹ phẩm thời còn đăng rao vặt cũng nhớ mãi thời đó. Giờ e tự làm cho e, nghĩa là e cũng đang làm sales hả cụ??
Vậy là cụ làm ông chủ chứ :)

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Đúng thế, ai cũng phải bán hàng, cũng phải sales hết, anh Musk cũng phải chào bán tên lửa và xe điện, ế hàng là cũng vỡ mồm, cụ nhể.

Cháu thấy mấy ông anh xã hội làm thiết bị cầm tay nhưng chủ yếu xây dựng đại lý và cộng tác viên chứ đội ngũ sales chỉ vài người cứng từ lâu rồi, không tuyển thêm.