[Funland] Tuyển nhân sự giờ không đơn giản các cụ nhỉ ?

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Tư nhân làm mảng đào múc xúc, nghiền bột đá CaC03. Hàng này được gọi là vàng trắng cụ à. Được như vậy do bóng của cty mẹ che chở đó cụ. Chỉ cần quan hệ tốt, khéo léo với phòng Kinh doanh quốc tế bên cty mẹ là Auto có đơn bán bột đá đi China, India.
Cái này gọi là " Kiếm tiền bằng tài nguyên tự có đúng ko Cụ :D "

dheIa

Xe điện
Em nói thật đúng là thiên đường luôn, chế độ cty mẹ cũng chả bằng vì chủ tịch nhiều việc quá nên cũng không để ý barem lương thưởng bằng cty con YBM ạ.
Cty tốt mà sao cp đì đẹt thế cụ nhở :-?

Xe bọ xít

Xe container
Báo cáo các cụ,

Bên em tuyển nhân sự, yêu cầu đơn giản (ở đây) , khá lâu mà vẫn chưa tìm được nhân sự phù hợp các cụ ạ.

Đăng tuyển hồ sơ ứng tuyển ít, phỏng vấn ứng viên giới thiệu nhiều kinh nghiệm khi thử việc thực tế không phải vậy. Buồn !

Trong khi người người nhà nhà kinh doanh năm nay đều nói là khó khăn,cắt giảm nhân sự, mà không biết các cụ, mợ ấy đi đâu cả .
Các cụ có cao kiến giúp bên em ạ.
Vấn đề cuối cùng vẫn là lương thưởng và thu nhập. Khi ko tuyển đc nhân sự chứng tỏ môi trường lv + lương thưởng thấp. Nên có tuyển đc cũng chẳng giữ đc, nên tuyển quanh năm cũng vẫn thế.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, em sang đó chào hàng Acid Stearic để tráng phủ bột đá, thấy nhân viên họ kể vậy ạ. Một là thấy có tương lai lên lãnh đạo và lương tầm 25-30 tr/ th, ngày làm 6-7h. Thứ 7 làm nửa buổi nhưng về sớm trước 12h cũng không sao, tất nhiên tự sắp xếp công việc thấy về được thì về. Cấp phó và trưởng phòng không phải ấn vân tay, cơm trưa 40k/ khay họ nói ngon hơn ở nhà, thứ 6 thì đổi sang bún, phở, cháo, tráng miệng còn hơn SamSung như một số bạn đã từng làm ở SS nói vậy với em.

Chỉnh sửa cuối:

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Em xin phép chen ngang 2 cụ tý. Em ko hiểu ngành hóa bên các cụ mấy. Nhưng em có biết ông bạn ngành hóa thì đúng rủng rỉnh luôn. Đại khái làm từ, bán cái hoá chất gì cho mỏ vàng bạc gì đó, rồi bán chất lọc ao hồ mà hàng xe đổ xuống như đổ bê tông ý ạ. Theo em biết một ít thì toàn mua hàng xe bên chị na về. Ko rõ chế cháo chát xám như nào. Nhưng ông bạn có vẻ con nhà nòi ngành Hoá. À còn mấy bác thầu mỏ thì trước em có biết, ký hợp đồng xong làm cho nhau sổ tk mấy tỏi, mấy tỏi trao tay (em biết vì toàn đến quán em mở thử, quán vắng như chùa bà đanh, các bác lại thích :D )

Thành Thị 1

Xe điện
Dạ, em sang đó chào hàng Acid Stearic để tráng phủ bột đá, thấy nhân viên họ kể vậy ạ. Một là thấy có tương lai lên lãnh đạo và lương tầm 25-30 tr/ th, ngày làm 6-7h. Thứ 7 làm nửa buổi nhưng về sớm trước 12h cũng không sao, tất nhiên tự sắp xếp công việc thấy về được thì về. Cấp phó và trưởng phòng không phải ấn vân tay, cơm trưa 40k/ khay họ nói ngon hơn ở nhà, thứ 6 thì đổi sang bún, phở, cháo, tráng miệng còn hơn SamSung như một số bạn đã từng làm ở SS nói vậy với em.
Cụ nhập hay làm Acid Stearic?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Bán hàng tại chỗ , ko phải tìm kiếm khách hàng,mới làm được 1 năm , hiện tại 15 triệu 1 tháng ạ, bảo hiểm công ty đóng 100%, làm giờ hành chính nghỉ cố định chủ nhật.
Theo cụ có thấp không ạ?
Quá ổn, cụ cho e xin nộp CV ạ

ngxchinhs

Xe tải
Họ đòi hỏi gì đâu mà cụ bảo đuổi, cơ chế nó vậy, vào thấy ok thì nhân viên họ nói qua nhiều cty thì ở YBM là tốt nhất, sẽ gắn bó lâu nhất nếu không bị đuổi, chế độ còn tốt hơn cty mẹ cùng vị trí, cùng phòng ban, thua mỗi thu nhập của phòng KDQT cty mẹ, mặc dù tiền chủ yếu từ cty mẹ trả. Nếu có nghỉ thì chỉ ra mở cty của riêng mình thì nghỉ, còn làm thuê thì cứ ở YBM là ổn nhất. Tất nhiên họ nhàn vì có cty mẹ nó to, bao tiêu 99% sản phẩm rồi.
E có bảo đuổi YBM đâu, 😄

Tuongtien1977

Xe điện
Bán hàng tại chỗ , ko phải tìm kiếm khách hàng,mới làm được 1 năm , hiện tại 15 triệu 1 tháng ạ, bảo hiểm công ty đóng 100%, làm giờ hành chính nghỉ cố định chủ nhật.
Theo cụ có thấp không ạ?
Cụ cho e nộp hs

Min Autumn

Xe tải
Không kiêm cụ nhé, Bán hàng riêng, kho riêng, vận chuyển riêng, lắp đặt riêng cụ nhé.
Lương cơ bản 7 triệu + cơm trưa + % doanh số (nếu có), chỉ việc tư vấn bán hàng tại chỗ.

Dạ bên em chủ trương là đào tạo từ đầu cụ ạ.

Bên em không nặng bằng cấp, vì quan trọng là thực lực cụ ạ.
Web bên em theo dạng hệ thống (Sapo, WP), có form sẵn rồi,ko phải sờ đến code hay đồ họa cao siêu.Một vài thao tác Crop ảnh, chỉnh sửa đơn giản thì thực tình là học hết cấp 1 là có thể làm được.
Dữ liệu thì up xong hết cả rồi, giờ thi thoảng thêm sản phẩm mới thì cập nhật vào hoặc chỉnh giá.

Cụ có job hay thế, có khi em ứng tuyển .

Dạ, việc yêu cầu đơn giản nên bên em tìm người phù hợp thôi ạ.

Vâng, em cám ơn cụ ạ

Vâng, em cám ơn cụ ạ.

Vâng, em cám ơn cụ ạ.

Vâng, em cám ơn cụ ạ.

Vâng, có chỗ nào em không làm các cụ vui, các cụ cũng bỏ quá, như em nói ở trên, bên em bán hàng 1 năm đang không dưới 15 củ / tháng + bảo hiểm cụ ạ, khởi điểm cũng chỉ 7 củ thôi, mô hình bé tẹo cụ ạ.

Vâng, em cám ơn cụ

Vâng, em cám ơn cụ, bên em có Vận chuyển, kho, bán hàng, kế toán, thời điểm hiện tại không có ai dưới 10 triệu/ tháng + bảo hiểm.
Em mời qua bên em làm âm trà +10 triệu lót tay nếu không đúng,coi như bỏ phí thời gian vàng ngọc .
Còn vị trí quản trị web, do yêu cầu đơn giản nên cần người phù hợp ạ.
Em thấy công việc cụ đưa ra vào thời điểm này chưa phải tuyệt vời quá nhưng trong lúc kinh tế khó khăn thế này thì là job tốt ạ.

Cụ tuyển job trên Vietnamwork hoặc Topcv, hoặc mấy trang tuyển dụng chuyên nghiệp thì sẽ có nhiều ứng viên lắm, tha hồ mà tuyển.

Em chỉ thêm chút ý kiến là:
- Cụ nên thêm giới hạn độ tuổi từ 18 đến bao nhiêu, hoặc ghi ko giới hạn độ tuổi. Cụ chỉ ghi từ 18t thôi thì cứ cảm giác bị mập mờ, ng tuyển ko có sự dứt khoát . Như vậy, ng ứng tuyển sẽ bị cảm giác thấy job này không bền, ko đc coi trọng nên chỉ ng nào thực sự khó khăn, họ mới nhiệt tình với job. Như thế cụ mất đi ứng viên có năng lực rồi ạ
- Cụ thử thêm chế độ tiền phụ cấp đi lại và điện thoại chẳng hạn chứ lương cơ bản của bên cụ hơi thấp, nv trả tiền ăn, tiền nhà, tiền chi phí đi lại, sinh hoạt cơ bản là coi như làm vc ko dư rồi, gọi là đủ sống tạm qua ngày thôi ạ. Lay lắt thế thì chỉ tuyển đc nv kiểu thích sống chậm, hoặc nhà có điều kiện đi làm cho vui, hoặc làm thử lấy kinh nghiệm,... . Mà đã là kiểu này thì nay họ chán, mai họ chán, cv ì trệ thì cụ lại phải tuyển lại thôi ạ.

Trước bên em tuyển job yêu cầu tiếng Anh, bằng cấp này nọ, JD đề xuất cv dài dằng dặc, lương chỉ 10tr ko thưởng gì có thêm BHXH để họ cảm giác đc đảm bảo lâu dài mà mấy ngày thôi, hồ sơ đã mấy chục ng nộp rồi. Mà hs có chất lượng cũng nhiều. Em hay tuyển trên Vietnamwork, cụ thử ở đó xem.

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp Japan

Xe tăng
;;) cụ làm ở đvi này hay nghe ... ah?
Thu nhập 25-30 tr/ th, ngày làm có 6-7 tiếng là cao đó. Có thể là lương thì bình quân nhưng khả năng thưởng tháng, thưởng quý, thưởng năm chia ra mới như vậy. YBM thì là cánh chim đầu đàn, đời đầu, lại thuộc Europlas có chủ là 1 trong những người....Việt Nam thì cũng có thể như vậy lắm ???

Trục

Xe ba gác
Giờ em mới biết làm theo năng lực, hưởng theo nhu cầu là có thật.
Mô hình cty tiên tiến, cần được nhân rộng.
Cụ đã hỏi thì em cũng xin nói thật và kể thật cách làm của 1 cty là YBM thuộc EuP để cụ tham khảo.
- Lương như cụ trả không thấp (sau 1 năm làm bán hàng tại chỗ như cụ kể là 15 tr, chưa rõ có thưởng không).
- Ứng viên họ chưa nhìn thấy tương lai để gắn bó, đây là cái thiếu ở mọi cty nếu lương không cao (cao theo quan điểm của cá nhân em là từ 25-30 tr/th). Các cty nhỏ luôn gặp khó khi tuyển dụng theo em ở chỗ này.
Như công ty khoáng sản Yên Bái (YBM) thì họ làm như này nên không bao giờ thiếu hồ sơ xin việc
- Do bán chủ yếu cho công ty mẹ và các công ty tách ra từ công ty mẹ. Nên áp lực làm việc không căng, KPI rất nhẹ nhàng.
- Khách quốc tế thì công ty mẹ đi hội chợ mang về cho nên không vất vả gì.
- Sau 2 năm làm thì nhân viên nào ngoan, hiểu ý sếp chắc chắn có vị trí phó phòng, người còn lại ngoan, thâm niên làm lâu sẽ có vị trí là trưởng nhóm kinh doanh dù phòng chỉ có 4-5 người, còn lại là nhân viên sales. Tất cả họ thu nhập 1 tháng tầm 30-35 tr, nhân viên cũng tầm 20-25 tr. Cơm trưa cty nấu là 40k/ suất.
- Bởi là cty con, chủ yếu là bán cho cty mẹ nên sếp ở đây được duyệt tuyển nhân sự, tăng lương, cho lên chức hay xuống chức nếu nhân viên ngoan. Mọi việc như đầu ra, vay mượn đã có chủ tịch cty mẹ lo.
- Nhân viên 8h có mặt, chiều 16h đã có mặt ở nhà đón con, cơm nước nên vì sao nhân sự tận Ba La, Kiến Hưng (Hà Đông) vẫn về tận gần Nhổn để làm và gắn bó rất lâu.
- Mức thu nhập 25-30 tr trung bình khối VP ở YBM có thể chưa phải là cao nhưng nhàn là điều họ thích nhất ở đây, chỉ cần ngoan, hiểu ý sếp muốn gì thì mọi việc rất đơn giản, chứ không phải là bán hàng nhiều hay ít với Sales.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net