[Funland] Tuyển nhân sự giờ không đơn giản các cụ nhỉ ?

vo nho

Xe điện
cty em giờ trả lương 12t mà tuyển còn khó...làm được 6t-1 năm lại nghỉ

Matxech

Xe container
Nv quản trị web yc như cụ thì quá bèo
Với mức lương ý chỉ có đứa nào nó nhận làm thêm buổi tối khoảng 2-3h

qtv10291

Xe hơi
Báo cáo các cụ,

Bên em tuyển nhân sự, yêu cầu đơn giản (ở đây) , khá lâu mà vẫn chưa tìm được nhân sự phù hợp các cụ ạ.

Đăng tuyển hồ sơ ứng tuyển ít, phỏng vấn ứng viên giới thiệu nhiều kinh nghiệm khi thử việc thực tế không phải vậy. Buồn !

Trong khi người người nhà nhà kinh doanh năm nay đều nói là khó khăn,cắt giảm nhân sự, mà không biết các cụ, mợ ấy đi đâu cả .
Các cụ có cao kiến giúp bên em ạ.
Em nghĩ job 2 cụ thuê ai part-time buổi tối ( khoảng 16 - 18 tiếng/ tuần ) trả khoảng 4 - 5 triệu thì có nhiều người có chuyên môn khá khá họ nhận để kiếm thêm, chứ 6 - 8 triệu full time thì chắc cụ chỉ tuyển được người làng nhàng thôi ạ.

Rivers

Xe container
- Thu nhập: nghĩa là không phải lương cứng.
- Job 2: sinh viên IT mới ra trường thì không làm được, đứa 1-2 năm kinh nghiệm lại chẳng chịu lương 6-8tr, thuê part-time buổi tối thì được nhưng động đến web chắc khó làm ở nhà.
Nói chung cụ chủ chưa tuyển thì nên xem lại yêu cầu và đãi ngộ.

vnvodoi

Xì hơi lốp
- Job 2: sinh viên IT mới ra trường thì không làm được, đứa 1-2 năm kinh nghiệm lại chẳng chịu lương 6-8tr, thuê part-time buổi tối thì được nhưng động đến web chắc khó làm ở nhà.
Giờ tuyển dụng không ghi lương cứng bao nhiêu thì không tuyển được đâu ạ ! Giới trẻ giờ nó thực dụng , tối thiểu 1 ngày ra đường nó phải cầm về được chắc chắn bao nhiêu ? Chứ còn bảo thu nhập là mập mờ rồi !

Mà ghi thu nhập 7 đến 15 củ thì chắc lương cứng 3 củ !

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
:)) :)) thu nhập cho 1 thợ nề (cũng khó xác định, cứng + ...) chừ làm j có thợ nề "kỹ thuật" ;))
Bác cho em hỏi rằng bác đọc,hiểu đúng chưa mà bác trích dẫn mỗi từ kỹ thuật vậy?
Còn từ (đúng ) rơi mất ạ?
Bác nghĩ là thợ nề thì không cần làm ( đúng kỹ thuật,có kỹ thuật ạ) ?

Giờ tuyển dụng không ghi lương cứng bao nhiêu thì không tuyển được đâu ạ ! Giới trẻ giờ nó thực dụng , tối thiểu 1 ngày ra đường nó phải cầm về được chắc chắn bao nhiêu ? Chứ còn bảo thu nhập là mập mờ rồi !

E còm nhưng chủ thớt lờ lớ lơ đi rồi. Ldpt chưa biết gì, lg cứng nó cũng 5 triệu rồi. Nhập nhèm xong, than khó tuyển :))

savisevic

Xe hơi
Nhiều khi môi trường làm cũng quan trọng.
Cty nhỏ thì xác định nhân viên đến rồi đi nhanh lắm, chỉ có mình với người nhà là nhân viên trung thành thôi

Rivers

Xe container

Giờ các cháu cũng khôn lắm, chẳng nghe hứa hẹn nữa đâu, cứ chẻ hoe ra đút túi bao nhiêu, thưởng bao nhiêu, lương thấp thì môi trường phải học hỏi được gì chứ không nó cũng chẳng thèm hoặc 3 bữa nửa tháng là té.

NgangNganh

Xe tải
Cứ nghĩ lập cty rồi thuê thằng khác về bán thay, còn mình ngồi đó đếm tiền thì...
Nếu cụ bán ko xuể, hoặc muốn mở rộng nên ko cover đc hết thì cụ tuyển trong phút mốt.

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác còn tuyển không? Có yêu cầu gì về độ tuổi không?
Còn làm về lĩnh vực này thì em nghĩ là ngoài việc bán hàng,còn phải kiểm,nhận và lắp ráp nữa nhỉ! Chưa kể đi lắp đặt.
Chế độ ra sao?
Không kiêm cụ nhé, Bán hàng riêng, kho riêng, vận chuyển riêng, lắp đặt riêng cụ nhé.
Lương cơ bản 7 triệu + cơm trưa + % doanh số (nếu có), chỉ việc tư vấn bán hàng tại chỗ.

Cụ nói thế cũng thấy chưa đúng lắm. Cụ tuyển sale theo kinh nghiệm của giới hạn của em là câu luôn sale của đơn vị khác. Ưu nhược điểm của cách này thì cụ rõ rồi. Còn cụ tuyển trên này thì em thấy hiệu quả k có đâu.
Dạ bên em chủ trương là đào tạo từ đầu cụ ạ.

Em thấy vị trí 1 của cụ biết vi tính, bán hàng, thì đâu có gì khó, chắc nhiều bạn trẻ đáp ứng được. Học hết C3, cũng ko phải học khóa đào tạo nghề gi. Lương 7tr-15tr, trong khi vị trí 2 là quản lý web, up bài, biết thiết kế đồ họa, biết phát triển trang web, lương có 5-6tr. Vị trí 2 nếu không phải cao đẳng, hay qua khóa media, thì cũng phải làm thật vì web bây giờ nó nhiều nền tảng khác nhau lắm. Ai biết công ty cụ web loại gì. Có cụ MOD khoe giờ mới tự học được web.
Cụ dùng người như thế mà có thớt khoa học cơ bản Vietnam so với Thái dúi
Thì em cũng chịu các cụ các mợ.
Bên em không nặng bằng cấp, vì quan trọng là thực lực cụ ạ.
Web bên em theo dạng hệ thống (Sapo, WP), có form sẵn rồi,ko phải sờ đến code hay đồ họa cao siêu.Một vài thao tác Crop ảnh, chỉnh sửa đơn giản thì thực tình là học hết cấp 1 là có thể làm được.
Dữ liệu thì up xong hết cả rồi, giờ thi thoảng thêm sản phẩm mới thì cập nhật vào hoặc chỉnh giá.

Với thu nhập 6-8tr 1 tháng cụ chỉ nên để lại cái 1,2 như mô tả trên. Các cái khác thì muốn có cụ cần thêm vài củ đến vài chục củ nữa, mà cũng ko dễ tuyển.
Cụ có job hay thế, có khi em ứng tuyển .

Cụ đăng tuyển trên OF mà với công việc và mức lương như này thì làm sao tuyển đc:

Vị trí nhân viên bán hàng: đây là tuyển lao động phổ thông? OF không có đối tượng phù hợp ạ. Mà nếu có thì chắc cũng không dám ứng tuyển đâu, đầy vụ nhân viên tuyển từ OF chả hiểu làm ăn kiểu gì mà bị ông bà chủ lên bóc phốt ra đấy.
Vị trí quản trị website: Mô tả cv với mức lương kia thì cụ ghi rõ tuyển nv làm part time cho nhanh, nửa nạc nửa mỡ kiểu cho chọn giờ làm việc ấy lại khó. Hơn nữa nv quản trị web mà biết thiết kế đồ hoạ thì lương net không dưới 10tr đâu cụ.
Dạ, việc yêu cầu đơn giản nên bên em tìm người phù hợp thôi ạ.

Yêu xầu thế này phải vừa làm content, biết chút làm media.
Kinh nghiệm 2 năm vừa rồi tuyển MKT thì ứng viên sẽ mới ko chất lượng với mức thu nhập thế này. Hoặc rất ít hồ sơ ứng
Chắc cụ phải tham khảo thêm mặt bằng lương
Vâng, em cám ơn cụ ạ
Công ty thiếu vẫn thiếu nhân sự thừa vẫn thừa. Giờ công ty nào có kinh nghiệm tuyển chọn và đào tạo nhân sự thì chủ động hơn thôi Cụ
Vâng, em cám ơn cụ ạ.
Vâng, em cám ơn cụ ạ.
Vâng, em cám ơn cụ ạ.

E còm nhưng chủ thớt lờ lớ lơ đi rồi. Ldpt chưa biết gì, lg cứng nó cũng 5 triệu rồi. Nhập nhèm xong, than khó tuyển :))
Vâng, có chỗ nào em không làm các cụ vui, các cụ cũng bỏ quá, như em nói ở trên, bên em bán hàng 1 năm đang không dưới 15 củ / tháng + bảo hiểm cụ ạ, khởi điểm cũng chỉ 7 củ thôi, mô hình bé tẹo cụ ạ.

Nhiều khi môi trường làm cũng quan trọng.
Cty nhỏ thì xác định nhân viên đến rồi đi nhanh lắm, chỉ có mình với người nhà là nhân viên trung thành thôi
Vâng, em cám ơn cụ
Giờ các cháu cũng khôn lắm, chẳng nghe hứa hẹn nữa đâu, cứ chẻ hoe ra đút túi bao nhiêu, thưởng bao nhiêu, lương thấp thì môi trường phải học hỏi được gì chứ không nó cũng chẳng thèm hoặc 3 bữa nửa tháng là té.
Vâng, em cám ơn cụ, bên em có Vận chuyển, kho, bán hàng, kế toán, thời điểm hiện tại không có ai dưới 10 triệu/ tháng + bảo hiểm.
Em mời qua bên em làm âm trà +10 triệu lót tay nếu không đúng,coi như bỏ phí thời gian vàng ngọc .
Còn vị trí quản trị web, do yêu cầu đơn giản nên cần người phù hợp ạ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Xa quá ko thì e xin chân bán hàng cho đứa em ạ

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Bên em không nặng bằng cấp, vì quan trọng là thực lực cụ ạ.
Web bên em theo dạng hệ thống (Sapo, WP), có form sẵn rồi,ko phải sờ đến code hay đồ họa cao siêu.Một vài thao tác Crop ảnh, chỉnh sửa đơn giản thì thực tình là học hết cấp 1 là có thể làm được.
Dữ liệu thì up xong hết cả rồi, giờ thi thoảng thêm sản phẩm mới thì cập nhật vào hoặc chỉnh giá.
Nếu cụ đơn giản hóa yêu cầu vậy, như chỉnh sửa ảnh seo phi, thì đúng là cấp 1
Chứ em nếu làm được thiết kế đồ họa, mà lại sáng tạo.
Làm được sản phẩm thật, đội có bằng cắp còn rẻ hơn là đội có kinh nghiệm đấy cụ ạ
Em chỉ đơn giản đội chỉnh sủa ảnh ở mấy nhà in ảnh số thôi ấy
Chưa nói đội chỉnh sửa ảnh studio

ngxchinhs

Xe tải
Bán hàng tại chỗ , ko phải tìm kiếm khách hàng,mới làm được 1 năm , hiện tại 15 triệu 1 tháng ạ, bảo hiểm công ty đóng 100%, làm giờ hành chính nghỉ cố định chủ nhật.
Theo cụ có thấp không ạ?
Cụ hạ thấp, tuyển đồng loạt rồi rèn và chọn xem sao, cụ cùng cảnh buôn bán giống e rồi

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu cụ đơn giản hóa yêu cầu vậy, như chỉnh sửa ảnh seo phi, thì đúng là cấp 1
Chứ em nếu làm được thiết kế đồ họa, mà lại sáng tạo.
Làm được sản phẩm thật, đội có bằng cắp còn rẻ hơn là đội có kinh nghiệm đấy cụ ạ
Em chỉ đơn giản đội chỉnh sủa ảnh ở mấy nhà in ảnh số thôi ấy
Chưa nói đội chỉnh sửa ảnh studio
Quan điểm cá nhân, em thích làm việc với người không có bằng cấp cao siêu nhưng ham học hỏi và có chí vươn lên.
Bởi họ biết điểm khuyết của bản thân nên rất trân trọng công việc đang có, không đứng núi này trông núi nọ.
Và những người như vậy tỷ lệ thành công rất cao.

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Vâng!
Đc ăn,đc học mà đi làm grap. Vì sao( em.k khinh hay miệt thị nghề) ?
Trong khi các cv mang tính chuyên môn,và thực sự xứng với công sức,sự đầu tư ăn học thì kiếm không ra người.
Ở đây là diễn đàn mở,tự do ngôn luận và phát ngôn chĩnh kiến của mỗi người nên em phát biểu vậy,cũng là câu trả lời cho ý kiến bác hỏi.
Bác có biết mức thu nhập cho 1 thợ nề ( xây,trát đúng kỹ thuật,chưa cần phải tính toán bất kỳ thứ gì ) là bao nhiêu? Và bao nhiêu thợ nề đạt đc yêu cầu kỹ thuật của việc xây trát?
Còn grap thì sao? 1 chiếc xe,1 chiếc đt và thế là....
Ngon cậu chạy,móm quá cậu đi...lưng túi thì nắng cậu nghỉ,mưa quá cậu nghỉ...
Tư duy làm việc đó.
Đâý là cụ gặp trường hợp shipper chỉ cần đủ sống thôi, cá nhân em nhận định rằng:
- Các cụ chạy dịch vụ như ship hàng, đồ ăn, chở người... Muốn đạt mức thu nhập tốt ( 25-30tr)/ tháng với xe máy là những người thực sự chăm chỉ. 2 hôm trước, có ảnh nhân viên cũ nhà em chạy qua rẽ vào chơi, hỏi thì anh ý nói đợt còn dễ, anh ý nhờ 3 cậu sinh viên đi đăng ký hộ tài khoản, tháng chạy đc trên 60tr. Giờ anh ý bảo khó rồi, chạy giao đồ ăn ngày 35-40 đơn được khoảng 4-500k với thưởng hãng khoảng 4-500k gì đó ( số liệu nhớ ko rõ, đại khái khoảng gần 1tr/ngày), sau em nói chuyện với người quen, họ bảo đúng là có như vậy. Anh nhân viên cũ này xấp xỉ 50, trình độ hết cấp 2, em đoán cũng phải chạy bục mặt. Nhưng, điều này chứng tỏ họ chăm chỉ chứ không lười như cụ nói, em đánh giá họ còn hơn mấy bạn làm cho có, việc chọn việc nhẹ, lương 3-4tr cũng được miễn thơm tho, sạch sẽ, thiếu có người khác lo.

Đức HD 2017

Xe hơi
Báo cáo các cụ,

Bên em tuyển nhân sự, yêu cầu đơn giản (ở đây) , khá lâu mà vẫn chưa tìm được nhân sự phù hợp các cụ ạ.

Đăng tuyển hồ sơ ứng tuyển ít, phỏng vấn ứng viên giới thiệu nhiều kinh nghiệm khi thử việc thực tế không phải vậy. Buồn !

Trong khi người người nhà nhà kinh doanh năm nay đều nói là khó khăn,cắt giảm nhân sự, mà không biết các cụ, mợ ấy đi đâu cả .
Các cụ có cao kiến giúp bên em ạ.
quản trị web làm online được, em ứng ạ