[Funland] Tương tư .....rất quá lắm

Kitcat

Xe container
Đầu tư vào hình thức như nào cụ nhỉ , e năm nay mới 25 :D
Mợ đi tập thể thao, vừa xinh lên vừa có cơ hội gặp được 1 anh chàng người thật việc thật. Chắc chắn đc 1 điểm là chàng ấy chăm, thích vận động, thể thao.

Tàn Xynh

Xe điện
Rủi ro =0 vì ấm vào thân
Thành quả đầy bất ngờ.
(Nhắc lại là nếu mợ xinh thật)
Úi dời nói như cụ thì em cũng nói được :D
Cảm ơn cụ nhé, em làm thật ăn thật thôi.
( xynh hay xấu là do cảm nhận của mỗi nguời )

kts.DucNgoc

Xe tăng
Chỗ Lò Đúc đang có cửa hàng cho thuê từ sáng đến 3h chiều đấy,ở đấy có mấy toà nhà vp với
tổng cục thuế nên trưa đông lắm,sẵn gần đấy có đậu Mơ ngon nổi tiếng bao đời nay
Chỗ đấy có mấy quán bún chả đối diện với tổng cục thuế từ lâu rồi. Cộng thêm cả phố Lò Đúc là bán vịt, rồi sau công viên là chợ. Khu đấy em thấy bán rất khó. Vì nó định hình rồi. Em ở đấy làm dự án, đi ăn trưa mấy năm hết các quán ở khu đấy rồi.

Kurumasuki

Xe container
Úi dời nói như cụ thì em cũng nói được :D
Cảm ơn cụ nhé, em làm thật ăn thật thôi.
( xynh hay xấu là do cảm nhận của mỗi nguời )
"Xinh hay xấu do cảm nhận" là câu cửa miệng của bọn gạ chịch gái xấu ạ.
Xinh xấu nó rất rõ ràng đấy.
Nói rõ hơn là nếu xinh mà làm như em xui thì sẽ rất nhiều người xin mở quán cho mợ vui dù biết chắc là mất tiền.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hóng chân rửa bát, pha mắm tôm :P
Công xá đơn giản trả gì nhận lấy ko đòi hỏi, ko kêu ka, ko phàn nàn ;))

Tàn Xynh

Xe điện
"Xinh hay xấu do cảm nhận" là câu cửa miệng của bọn gạ chịch gái xấu ạ.
Xinh xấu nó rất rõ ràng đấy.
Nói rõ hơn là nếu xinh mà làm như em xui thì sẽ rất nhiều người xin mở quán cho mợ vui dù biết chắc là mất tiền.
Cái câu đầu của cụ nó cũng chỉ là suy nghĩ phiến diện của cụ và một vài thành phần nào đấy thôi.
Gu gái của cụ là như thế nào ạ? Xin lỗi vì e tò mò, cụ có thể ko trả lời

Tàn Xynh

Xe điện

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Muốn ăn khoai phải vác mai đi đào. Leo cứ mạnh dạn lên.
Thằng cháu nhà em bé tý tẹo, nghe bố bạn gái câu đấy xong mà tối nó còn bắt ông anh em dắt nó sang phòng bạn gái để tám nhé. Mang theo cả đồ ăn làm quà nhé.
Hôm sau nó sắp xếp đồ ăn, giấy ăn và nhặt cả đồ trang trí bàn, rồi mời bạn gái qua phòng chơi nha. Thằng bé mới tiểu học đấy ;))
Đúng là tuổi trẻ tài cao, phát huy dc truyền thống gia đình

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Nó đúng với cả mô hình quán bún đậu mắm tôm bé bé hả cụ :D
Hay nghiên cứu món mỳ Quảng hay cháo Lươn đi cho khác bọt. Hoặc kiếm chỗ nào làm cua hàng hoa quả sạch, vưa bán off vừa bán online.
E mà có 50 củ e đi độ người, độ loa... Cho giai nó tự chết

Thanh fotuner

Xe tải
Em đã từng bán quần áo, cho thuê xe, mở hàng ăn. Em rất muốn làm tay trái nghề gì đó để kiếm thêm thu nhập. Thời gian đầu mình trực tiếp làm, thu nhập cũng khả quan, còn hơn nghề tay phải. Nhưng sau đó bắt buộc phải thuê/nhờ người nhà quản lý giúp vì mình không thể kiêm cả 2 công việc, không thể có mặt thường xuyên trong ngày. Lúc này mới nảy sinh nhiều vấn đề. Có mặt mình thì nhân viên tử tế với khách, không có mặt thì bớt xén, thái độ, ăn bớt, ăn trộm.
Kinh nghiệm rút ra của em là làm nghề gì cũng phải chuyên tâm vào nó, năng lực mình có hạn không thể 3 đầu 6 tay quản lý hết được. Mà chả hiểu sao những người em thuê, kể cả người nhà mới đầu thì rất tử tế, rất trung thực, một thời gian sau mình tin tưởng lại khác ngay.

Tàn Xynh

Xe điện
Hay nghiên cứu món mỳ Quảng hay cháo Lươn đi cho khác bọt. Hoặc kiếm chỗ nào làm cua hàng hoa quả sạch, vưa bán off vừa bán online.
E mà có 50 củ e đi độ người, độ loa... Cho giai nó tự chết
Để e ngâm cứu về cửa hàng hoa quả sạch, mô hình khác đi. Chứ 2 món kia e ít ăn, mà cũng chưa từng nghĩ đến nên ko có cảm nhận

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
E sao dám thuê cụ chên đi rửa bát, thuê là quân sư còn hợp lý :P
Là làm hàng ăn đầu tiên là phải bắt tay vào làm, quán hoạt động ổn định rồi mới thuê người khác quản cho :D
Giao hết cho người quản lý khác nào cốc mò cò xơi

Vệt sáng

[Tịch thu bằng lái]
Dạ cụ. Chia sẻ thật với cụ là tính em từ trưóc tới giờ thích sự ổn định hơn, ko hề có khát khao là phải kiếm tiền , ngĩa là cứ có cv đều đều đủ sống qua ngày là được. Nhưng đột nhiên gần đây trong đầu cứ ngĩ là muốn làm cái gì đấy, chứ cư lương Vp như này mãi thì cũng chán, nếu làm thì cơ hội là 50/50, nếu ko làm thì cơ hội bằng 0 :D. Năm ngoái em cũng thử làm nhưng kinh nghiệm ko có nên thất bại ê chề, tất nhiên là mảng khác ko phải mảng ăn uống. Nên Lần này e sẽ phải cân nhắc kỹ hơn
Dăm ba cái bún nhỏ lẻ này thì dễ không ý mà, cần công thức độc lạ cứ inbox Em hướng dẫn cho. Làm cho vui cũng được, nó chẳng mất mát gì nhiều. Nhưng trước khi làm Mợ nên nghiên cứu kỹ địa hình, dân cư, tầng lớp sống, nhu cầu và đặc biệt là dân tạm cư là chính hay dân thổ địa lâu đời. Từ đó mới lên phương án bán bún gì cho phù hợp, theo Em bún riêu cua ốc là lãi nhất, bún cá cũng vậy nó bình dân, dễ làm và đỡ tốn công sức nhất, còn vì sao thì Em nói sau.

Khánh Ngọc

Xe container
Rủ cái Moon mở lại quán bún đậu mà bán. Nhanh nhất
Nhưng xem tuổi xem 2 đứa hạp nhau ko, ko được nửa buổi lại chia tay. He he

Khánh Ngọc

Xe container
Là làm hàng ăn đầu tiên là phải bắt tay vào làm, quán hoạt động ổn định rồi mới thuê người khác quản cho :D
Giao hết cho người quản lý khác nào cốc mò cò xơi
Cụ chuẩn. Ban đầu phải lấy công làm lãi đã. Xưa em cũng vậy, đi giao từng bịch bỉm trẻ em ấy chứ.
Mới làm mà chỉ thích là chủ và ko biết gì về nấu nướng thì cứ xác định lỗ cho nhanh