[Funland] Tương tư .....rất quá lắm

G810

[Tịch thu bằng lái]
Hay để em về cùng Tàn nhá, Tàn đi làm sự kiện nuôi em.

Em ở nhà bán bún đậu-mắm tôm cho Tàn, mí lại.......ấy.....ấy.....nữa. Yên tâm đê, có em là có khứa, không lỗ đâu mà sợ. :D

Em nấu món bào ngư hầm sâm kiểu Hồng Kông ngon hơn ở ks năm sao đấy Tàn. Món ý bổ lắm, ăn vào sung cực luôn. ;))

Tàn Xynh

Xe điện
Quan trọng là mợ bao nhiêu tuổi
25-30 thì nên thử vì trên 35 là hết cơ hội
Nhưng vì mợ tự nhận xinh nên theo em là nên đầu tư vào hình thức thì hiệu quả hơn rất nhiều.
Có mụ Trang Khàn rất xinh mà bập vào món mắm tôm phát là chửi rất khắm khú, đến mức cứ nhìn thấy hình là ngửi thấy mùi mắm tôm và tai văng vẳng tiếng chửi bậy.
Đầu tư vào hình thức như nào cụ nhỉ , e năm nay mới 25 :D

ChimQuáKhổ

Xe buýt
Mở hàng ăn mà chả có kinh nghiệm thì gần như 100% là lỗ. Kinh nghiệm sống cho thấy ông nào đang yên lành tự dưng nổi máu làm ăn kinh doanh bất thường thì cũng là triệu trứng sắp giàu, hoặc ít ra cũng dư dả hơn trước, nhưng cũng có thằng phất lên 1 tý vung tay quá trán rồi lại về máng lợn

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao lại không tính là 2 chủ nhỉ ? Đỡ rủi ro
Nếu thành công có thể mở rộng :)
Học hành làng nhàng, bằng cấp không có, nhà nghèo, dân quê va chạm ít, không có nhiều mqh, vốn đi vay lãi ....... Thì tốt nhất dẹp cái tư tưởng bươn chải làm kính doanh cho lành
Không kiếm được chỗ nào ổn định thì tốt nhất đi làm công nhân may mặc cho lành, e thật! :)

Tàn Xynh

Xe điện
Mở hàng ăn mà chả có kinh nghiệm thì gần như 100% là lỗ. Kinh nghiệm sống cho thấy ông nào đang yên lành tự dưng nổi máu làm ăn kinh doanh bất thường thì cũng là triệu trứng sắp giàu, hoặc ít ra cũng dư dả hơn trước, nhưng cũng có thằng phất lên 1 tý vung tay quá trán rồi lại về máng lợn
Nó đúng với cả mô hình quán bún đậu mắm tôm bé bé hả cụ :D

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Bún phở chan nếu nước dùng ko ngon thì ko ăn nổi ý cụ ag. Đầu tư ban đầu cũng nhiều nữa , làm lần đầu nêb e ko hướng đến mô hình này
Không thì làm cái xe đẩy bán bánh mì pa tê ở sân chung cư, cổng trường học.....
Mạo hiểm hơn thì làm cháo lòng tiết canh, hoặc không muốn đựng hàng với ai thì mở gánh cháo vịt cỏ, rượu nếp cái hoa vàng nút chuối.....
Tươi cười đưa đẩy tý là dần dần đông khách thôi

Vớ vẩn thôi

Xe điện
50 triệu khéo chưa đủ hơn chục bộ bàn ghế bát đũa mà chưa kể nồi nấu . Bún mẹt ngồi khoanh tròn mâm bàn còn đắt nữa .

kts.DucNgoc

Xe tăng
Em có ý tưởng cho mợ tận dụng trên cơ sở của mợ:
1- mợ lập web bún đậu của mợ, thuê chụp ảnh abc này nọ thật bắt mắt. Quan trọng sản phẩm dạng suất. Bao gồm danh thiếp, kiểu hộp.
2- mợ thuê 1 đơn vị bún đậu mắm tôm đã có gia công riêng cho mợ khoảng 100-200 suất/ ngày.
3- mợ chạy truyền thông quảng cáo để khối văn phòng order sản phẩm của mợ.
Thuê 1 em sinh viên trực hot line để báo cho bếp và giao hàng.
4- kết hợp với grab, now giao hàng.
Ưu điểm:
Ko có mặt bằng. Ko dịch vụ, ko nhân công
Khối lượng hàng hoá có thể gia tăng theo nhu cầu khách hàng. Số lượng và đơn vị gia công theo yêu cầu của mợ. Bán thương hiệu ăn tiền.
Lợi nhuận của mợ là lợi nhuận thuần trên giá bán và giá mợ đàm phán với quán gia công. Nhàn đầu. Ví dụ giá bán lẻ 35k/ suất. Mua buôn khoảng 27k/ suất. Ăn 8k/ suất. Ngày 200 suất cũng Ok đấy.
Đấy là ngu kiến của em.
Đang xin tiền vợ đầu tư mà nó ko cho, đang đau hết đầu đây.

Tàn Xynh

Xe điện
Không thì làm cái xe đẩy bán bánh mì pa tê ở sân chung cư, cổng trường học.....
Mạo hiểm hơn thì làm cháo lòng tiết canh, hoặc không muốn đựng hàng với ai thì mở gánh cháo vịt cỏ, rượu nếp cái hoa vàng nút chuối.....
Tươi cười đưa đẩy tý là dần dần đông khách thôi
Ơ cụ ko đọc kỹ bài của em rồi

Tàn Xynh

Xe điện
50 triệu khéo chưa đủ hơn chục bộ bàn ghế bát đũa mà chưa kể nồi nấu . Bún mẹt ngồi khoanh tròn mâm bàn còn đắt nữa .
Ko đến mức như thế đâu ah. Em có hạch toán sơ sơ rồi, bún đậu ko cần đầu tư nồi bếp như các lạoi phở bún chan đâu cụ

Trục

Xe ba gác
Kiếm tiền giờ khó lắm, mục tư vấn làm giàu em chỉ ngồi nghe thôi. :)
Dạo này chán HN quá nên em về quê ở ẩn, ngồi ngẩn ngơ ngắm trời nắng e lại bị tuơng tư mới chết chứ, gỡ mãi chẳng hết rối nên em lập tớt để chia sẻ cùng các cụ các mợ cho đỡ căng :P
Đợt này em cứ ấp ủ muốn mở một cái quán ăn bé bé, sau khi cân nhắc thì em định làm bún đậu mắm tôm, em chọn nó vì ko yêu cầu quá nhiều về kỹ thuâth, vốn ban đầu cũng ko nhiều, cả tiền thuê nhà, đầu tư đồ dùng khoảng 50tr em nghĩ là cũng tương đối, chứ đi vay để kinh doanh thì e ko muốn vì sẽ áp lực lắm. Sau đấy thì bán những gì, decor quán ra sao... em cũng có tìm hiểu và cũng có sẵn ý tưởng rồi, nhưng điều mà em đang tâm tư nhất là: vấn đề nguời làm. Tất nhiên nếu làm thì em sẽ thuê người Chứ em ko trực tiếp rán đậu rồi :D.
Điều khiến em băn khoăn là em có nên nghỉ làm hay vẫn đi làm. Nếu em vẫn đi làm thì việc quản lý quán, tiền nong sẽ như thế nào, nhẽ nào cái quán bún đậu bé tý mà lại thuê quản lý nữa thì chắc e uống nước lọc :))
Nói qua về cv hiện tại của e một tẹo, em làm mảng truyền thông sự kiện, cv thì lúc rảnh lúc bận, lương trừ bh thì cũng còn hơn chục tý. Em thì ko muốn nghỉ làm để lao vào bán bún đậu, chẳng may kd ko như ý thì vẫn còn đường lui :P
Em từ trưóc đến giờ thì lười lắm, chẳng bao giờ có khao khát kiếm tiền cả, lúc nào cũng chỉ ngĩ làm cv văn phòng tằng tằng đủ sống qua ngày là ok :)). Thế mà chả hiểu sao đợt này cứ thích làm gì đấy, ngĩ là nếu cứ ngồi ì mãi thế này thì chẳng bao giờ khá lên được.
CCCM cho em xin lời khuyên là có nên mở ở thời điểm này ko, nếu mở thì em nên ngỉ làm và tập trung vào nó ko, nếu em vẫn // muốn vừa đi làm vừa mở quán thì nên làm thế nào sẽ hợp lý?

Tàn Xynh

Xe điện
1- mợ lập web bún đậu của mợ, thuê chụp ảnh abc này nọ thật bắt mắt. Quan trọng sản phẩm dạng suất. Bao gồm danh thiếp, kiểu hộp.
2- mợ thuê 1 đơn vị bún đậu mắm tôm đã có gia công riêng cho mợ khoảng 100-200 suất/ ngày.
Ưu điểm:
Khối lượng hàng hoá có thể gia tăng theo nhu cầu khách hàng. Số lượng và đơn vị gia công theo yêu cầu của mợ. Bán thương hiệu ăn tiền.
Lợi nhuận của mợ là lợi nhuận thuần trên giá bán và giá mợ đàm phán với quán gia công. Nhàn đầu. Ví dụ giá bán lẻ 35k/ suất. Mua buôn khoảng 27k/ suất. Ăn 8k/ suất. Ngày 200 suất cũng Ok đấy.
Đấy là ngu kiến của em.
Em cảm ơn góp ý rất nhiệt tình của cụ ah. E hết riệu mai em mời cụ :D

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em bẩu rồi, với 50 trẹo thì đưa em rồi ngồi làm việc VP, tháng em trả cho 2 chẹo có phải khỏe không? Mà tài sản của mợ nó là sản phẩm mợ có thể giám sát hàng ngày, không mất đi đâu mà lo ;))

Lambretta 550

[Tịch thu bằng lái]
Ưu điểm:
Đấy là ngu kiến của em.
Cách của cụ đang là xu thế trong thời đại đi lên 4.0
Nhưng mặt trận bán hàng online tuy ảo nhưng độ khốc liệt không kém ngoài chợ đen đâu cụ
Đủ mọi chiêu trò dìm hàng nhau, rồi bom hàng, rồi khai thuế....... Nói chung là phải có đầu óc và cũng phải may rủi nữa

Boydepzai190579

Xe tăng
Chỗ Lò Đúc đang có cửa hàng cho thuê từ sáng đến 3h chiều đấy,ở đấy có mấy toà nhà vp với tổng cục thuế nên trưa đông lắm,sẵn gần đấy có đậu Mơ ngon nổi tiếng bao đời nay