[Thảo luận] Tường thuật trực tiếp phiên Tòa DONGKIJOTE tại TAND TP Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

thaptothanh13

Xe tải
Chán cụ này tận cổ!
Nếu là em, em chả ngán gì chiến với Trương Tuần khi đi thẳng tuốt tuột từ đầu đến cuối đường Xuân Thủy rồi đỗ xe đúng chỗ cụ Đông bị bắt!
Em được Luật dạy chỗ giao cắt cùng mức của hai con đường thì nó là ngã 3 hoặc 4! Mà qua mấy cái ngã đó không thấy có biển cấm thì em cứ cách giao cắt không dưới 5 mét, cách vỉa không quá 25cm em đỗ thôi!

Ngày mai mà từ Bờ Hồ về thấy mất biển một chiều thì em cũng chả ngán gì nếu có việc chạy xe về xuôi theo Hàng Bài cả!

Trong ngành Điện em làm việc thì nhân viên vận hành bị cấm thao tác theo "trí nhớ" cụ ợ! Phải có quy trình và làm đến đâu đánh dấu đến đấy, nếu không thì thành heo quay ngay lập tức!
Cụ làm việc ở "chổ" nào vậy??? Để em còn nhận đồng nghiệp!!

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Chán cụ này tận cổ!
Nếu là em, em chả ngán gì chiến với Trương Tuần khi đi thẳng tuốt tuột từ đầu đến cuối đường Xuân Thủy rồi đỗ xe đúng chỗ cụ Đông bị bắt!
Em được Luật dạy chỗ giao cắt cùng mức của hai con đường thì nó là ngã 3 hoặc 4! Mà qua mấy cái ngã đó không thấy có biển cấm thì em cứ cách giao cắt không dưới 5 mét, cách vỉa không quá 25cm em đỗ thôi!

Ngày mai mà từ Bờ Hồ về thấy mất biển một chiều thì em cũng chả ngán gì nếu có việc chạy xe về xuôi theo Hàng Bài cả!

Trong ngành Điện em làm việc thì nhân viên vận hành bị cấm thao tác theo "trí nhớ" cụ ợ! Phải có quy trình và làm đến đâu đánh dấu đến đấy, nếu không thì thành heo quay ngay lập tức!
Bọn này chỉ cần đem quay lên phát là thành cái món kia của cụ, đúng là bọn ăn hại ... ái khai ! :-B

nguvango

Xe buýt
Thêm 1 ý kiến của công luận được đăng tải: http://laodong.com.vn/Tin-Tuc/Ong-Dong-khong-co-loi/59081

Ông Đông không có lỗi Thứ Ba, 20.9.2011 | 10:41 (GMT + 7)
Qua theo dõi hai phiên tòa xử vụ khởi kiện của ông Đông và theo các bản đồ minh họa, tôi thấy:

Lý lẽ của bên bị đơn về việc người tham gia giao thông phải biết quyết định số 2053 của UBND TP. Hà Nội cấm đậu xe trên 56 tuyến phố là chưa chính xác. Về mặt quản lý Nhà nước, UBND TP. Hà Nội có quyền ban hành các văn bản điều tiết giao thông như trên, nhưng các quyết định đó phải được thể hiện đầy đủ bằng các biển báo, các chỉ dẫn theo luật giao thông đường bộ, người tham gia giao thông chỉ phải tuân thủ các biển báo trên đường giao thông.
Luật đã quy định tại các ngã 3, ngã 4 rẽ vào các đường có quy định cấm thì các biển báo phải được đặt nhắc lại. Bên bị đơn nêu hai đầu đường Xuân Thủy đã đặt biển báo nên phải chấp hành là chưa đầy đủ, mặt khác cũng không thể viện dẫn nguyên đơn ở Hà Nội nên phải biết quyết định của UBND thành phố, hạ tầng giao thông ở Hà Nội đâu phải chỉ để riêng cho cư dân Hà Nội. Người dân trong cả nước hay người nước ngoài tham gia giao thông ở Hà Nội thì chỉ biết tuân thủ Luật giao thông qua các biển báo, nếu thiếu các biển báo theo luật giao thông mà những người tham gia giao thông không đúng theo các quyết định điều tiết của UBND thành phố thì đây là lỗi của Sở Giao thông thành phố.

Lý luận không có biển báo không phải ngã 3, không phải điểm giao cắt là lý luận ngược chiều, phải hiểu thống nhất là tại ba điểm giao ấy đặt thiếu biển báo chứ rất không nên nói là không có biển báo nên không phải là ngã 3.

Ông Đông đã không có lỗi khi đậu xe ở khu vực đường không có biển cấm đậu và không có biển báo đặt tại điểm giao đi vào đường cấm đậu. Nhưng vì đã có án phúc thẩm, ông Đông nên tiếp tục theo trình tự giám đốc thẩm để lý lẽ được sáng tỏ.
Phạm Khắc Mạo

Weird

Xe hơi
Theo mình vụ này thẩm phán sẽ khó đưa ra được kết quả có lợi cho bác Đông cho dù bác ý có đúng đi chăng nữa, vì nếu mà ra phán quyết rằng bác Đông là đúng thì nó sẽ tạo ra một tiền lệ. Mà ở Việt nam mình cái gì mà tạo ra tiền lệ có hại cho mấy ông chính quyền thì ( hãy đợi đấy )

Tyhuu88

Xe buýt
Trước e cũng theo dõi 1 vụ tương tự trên Quận HK các xxx cười khuẩy và khẳng định xxx 100% thắng bởi cs rất tài giỏi!

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Hôm nay có bài, mai cũng có bài, liên tục có các bài từ các báo đề cập đến vụ này. Đề cập cho đến khi nào cái chân lý vô cũng đơn giản đó được trả về với thực tế của nó thì thôi.

Các cụ ủng hộ nhá.

thanh_hoi

Xe điện
Hôm nay có bài, mai cũng có bài, liên tục có các bài từ các báo đề cập đến vụ này. Đề cập cho đến khi nào cái chân lý vô cũng đơn giản đó được trả về với thực tế của nó thì thôi.

Các cụ ủng hộ nhá.
Hay quá, cám ơn cụ Havu.

Cụ với cụ Đông dự tính bước tiếp theo là gì chưa ạ?

KiaCD5numberone

Xe tăng
Theo mình vụ này thẩm phán sẽ khó đưa ra được kết quả có lợi cho bác Đông cho dù bác ý có đúng đi chăng nữa, vì nếu mà ra phán quyết rằng bác Đông là đúng thì nó sẽ tạo ra một tiền lệ. Mà ở Việt nam mình cái gì mà tạo ra tiền lệ có hại cho mấy ông chính quyền thì ( hãy đợi đấy )
Chuyện này thì anh em đã xác định ngay từ đầu rồi. Nhưng vẫn phải làm cho công luận rộng đường biết. Không phải vì thắng thua, không phải vì mấy triệu mà là lẽ phải.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Dạ có chứ cụ. Phải làm ra ngô ra khoai kẻo mai người ta nhìn mình lại bảo mình là nhợn chứ không phải người vì làm gì có chỗ nào quy định người là giề đâu?

Hay quá, cám ơn cụ Havu.

Cụ với cụ Đông dự tính bước tiếp theo là gì chưa ạ?

mr.ken_no1

Xe container
Dạ có chứ cụ. Phải làm ra ngô ra khoai kẻo mai người ta nhìn mình lại bảo mình là nhợn chứ không phải người vì làm gì có chỗ nào quy định người là giề đâu?
Ừ nhỉ, cái vấn đề này cũng cần phải tranh cãi đấy cụ LS ơi, kekekeke!

kqt

Xe tải
Công văn của thằng xxx sai về thể thức văn bản hành chính.
Còn thằng GTVT thì đá lấn sân tư pháp, sai chức năng nhiệm vụ.
Túm lại, cả 2 thằng đều là những thằng sợ trách nhiệm, né trách nhiệm, không dám chấp nhận sự thật khách quan, trả lời vòng vèo uốn éo.

Ngay khi đọc tường thuật trực tiếp của các bác dự tòa, em đã dự ngay là Tòa lại cù các bác cho vui vì kết quả sẽ là một cái tên nguyễn y vân. Đúng y như rằng, nhân bảo như người bảo.

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Cho em hỏi là ở hội đồng xét xử có cái hòm thư góp ý không ạ? Cho em xin tên thẩm phán với, để em góp ý cái. Cuối năm mất thưởng, mà nếu có phe phái có khi nhân cái phiếu của em còn sớm được về an dưỡng nữa.
Cụ nào cho em xin cái tên nhá, lúc nào rảnh em chạy qua đó hát bài.... Ta đi bầu.... cái nào :D
Cụ Đông, cụ Minh hay cụ HaVu vào cho cụ Pro xin cái tên đi, em cũng muốn cụ Pro làm cái phiếu bỏ vào thùng cho nó vui vui ạ!

pbinh979

Xe tăng
Riêng về 2 cái công văn của xxx và sở GTVT thì xin thưa với các cụ nó chả ngu dốt hay lẩm cẩm gì đâu. Đây là 1 nghệ thuật của người làm chính trị đấy các cụ ạ.
Thỉnh thoảng phải trả lời ý kiến kiến nghị của công dân. Trả lời trái cũng hỏng, phải cũng hỏng, sai cũng hỏng mà đúng cũng hỏng. Âu nó cũng là cái liễn, tất cả chỉ có thể gói gọn trong 1 câu: tất cả là do cơ chế nó thế.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Đã ghét nó lại còn muốn cho nó tiền bán giấy vụn phỏng? Ta sẽ gửi nhưng sẽ gửi chỗ đáng để gửi cụ ơi.

Cụ Đông, cụ Minh hay cụ HaVu vào cho cụ Pro xin cái tên đi, em cũng muốn cụ Pro làm cái phiếu bỏ vào thùng cho nó vui vui ạ!

dam_duong_xa

Xe buýt
E có thắc mắc là phán xử của Thẩm phán XXX phải được ký đóng dấu và gửi cho bị đơn và nguyên đơn chứ nhể. Nếu có Cụ Đông hay cụ Havu UP lên cho anh em sáng mắt ra cái.

anchibui

Xe điện
E có thắc mắc là phán xử của Thẩm phán XXX phải được ký đóng dấu và gửi cho bị đơn và nguyên đơn chứ nhể. Nếu có Cụ Đông hay cụ Havu UP lên cho anh em sáng mắt ra cái.
Sẽ có Quyết định của tòa TP HN trong nay mai... gửi tận tay bác Đông. Bác Đ sẽ phọt lên cho AE "ngắm"...
XCoong nhận mấy hôm nay báo chí mình làm vụ này mạnh thật.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em rất thích cách tư duy của lão này!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Tiện đây em hỏi phát:

Hình như hôm trước có cụ nào lại bị bắt đúng lỗi này, đúng vị trí 61-63 XT và cũng do đội xxx CG làm phải ko ạ?

Em nghe nhưng ứ tin, phải hỏi lại!

WinAuto

Xe hơi
Đề nghị các xế Hà Nội khi tham gia giao thông phải thuộc lòng "56 tuyến phố cấm để xe đạp, xe máy, ô tô trên hè phố và lòng đường".
Dzưng mà, người dân ở tỉnh khác vào Hà Nội thì làm sao nhỉ? -> Phải học tuốt, học thuộc xong thì mới được vào Hà Nội, keke.

Trạng thái
Thớt đang đóng