[Thảo luận] Tường thuật trực tiếp phiên Tòa DONGKIJOTE tại TAND TP Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

n.bich17

Xe tăng
Em ngoại tỉnh, ai có cái list 56 tuyến phố thì cho e học thuộc lòng với kẻo lơ ngơ các bác ý lại phạt e tội "nhầm lẫn về ngã ba" thì chít
em cũng đang hỏi mươn mà ứ cụ cho mượn các cụ này muốn mềnh bị phạt rùi lai kiện xxxxxx cho vui đây;));))

nguvango

Xe buýt
Thêm 1 ý kiến của công luận được đăng tải: http://laodong.com.vn/Tin-Tuc/Nga-ba-hay-khong-nga-ba-do-la-van-de-can-sang-to/59243

Ngã ba hay không ngã ba, đó là vấn đề cần sáng tỏ
Thứ Tư, 21.9.2011 | 09:33 (GMT + 7)
Tôi không thể hiểu được tại sao một cơ quan nhà nước lại có thể lập luận kiểu "... đã là ngã ba thì phải có biển báo, nếu không có biển báo thì không phải ngã ba".

Sở GTVT và CSGT nói gì về... ngã ba?

Nếu theo kiểu này thì có thể sẽ là, học sinh nào không mặc đồng phục thì không phải là học sinh vì nếu là học sinh thì phải mặc đồng phục... Và còn hàng tỷ chuyện vô lý khác nếu chấp nhận kiểu lý luận này.
Chuyện này thực ra là rất nhỏ nhưng chắc chắn sẽ ảnh hưởng rất lớn đến hành vi, nhận thức của toàn xã hội về tuân thủ luật pháp. Chắc chắn người tham gia giao thông sẽ chọn giải pháp an toàn cho khác mình là không cần tìm hiểu luật nữa và sẽ thỏa hiệp với nhân viên công lực nếu có bị cho là sai. Đó là một trong những nguồn gốc của nạn đưa hối lộ CSGT hiện nay.
Thanh Hải
Xin lỗi bác Thanh Hải em chỉnh lại tí: "Em nào không mặc đồng phục thì không phải là học sinh vì nếu là học sinh thì phải mặc đồng phục"

superwagon

Xe buýt
Em đang cần tài trợ để cắt đề can dán kín xe getz tên của 56 tuyến phố văn minh ở hà nội, em là dân cò đất nên suốt ngày đi trên đường hay gặp csgt, em phải dán quanh xe để mọi người dân nơi xe em đi qua có thể đọc được chút ít, em nghĩ như thế cũng góp phần nhỏ bé tuyên truyền cho người dân biết về 56 tuyến phố văn minh

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ nhầm nhọt, Hà Lội làm gì có 56 tuyến phố văn minh nào? Chỉ có 56 tuyến phố cấm abcxyz thôi ợ.
Văn minh thì làm gì có chuyện mỗi cái ngã ba mà không dám thừa nhận.

Em đang cần tài trợ để cắt đề can dán kín xe getz tên của 56 tuyến phố văn minh ở hà nội, em là dân cò đất nên suốt ngày đi trên đường hay gặp csgt, em phải dán quanh xe để mọi người dân nơi xe em đi qua có thể đọc được chút ít, em nghĩ như thế cũng góp phần nhỏ bé tuyên truyền cho người dân biết về 56 tuyến phố văn minh

Nhạc

Xe container
Chuyện là có cái ngã 3
Hai bên thảo luận chưa ra ngã gì

Đi măm trưa rồi về nghiên cứu tiếp thôi các cụ ~X(

Ga que

Xe buýt
Thế mà có đấy, để em hỏi lại lần nữa cho chắc.
Em cũng nhớ là có cụ nào đó lại kêu ở một cái thớt nào đó nhưng em không để ý nên không nhớ!
Nếu đúng thế thì chúng nó chẳng coi Luật ra cái gì. Chúng nó chỉ cần cắm mệ thêm 1 cái biển nữa thì chúng nó có thể phạt thoải mái mà không ai cãi được, thế mà chúng nó léo thèm làm. Tsb lũ vừa ngu vừa vô trách nhiệm.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nếu đúng thế thì chúng nó chẳng coi Luật ra cái gì. Chúng nó chỉ cần cắm mệ thêm 1 cái biển nữa thì chúng nó có thể phạt thoải mái mà không ai cãi được, thế mà chúng nó léo thèm làm. Tsb lũ vừa ngu vừa vô trách nhiệm.
Ơ thế là đúng thật ạ? Nếu đúng thế thì để em ra 61-63 làm quả clip nhưng đi từ hướng Cầu Giấy - Mai Dịch rồi quay đầu đỗ ở trước 61-63 XT đợi xxx lập BB nhá!

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

Thợ may ăn vải, thợ vẽ ăn hồ thôi các cụ ạ, các cụ có dám cam đoan là trong nghề (cuộc đời) các cụ, các cụ không (chưa từng) gây khó dễ cho ai để trục lợi mà với chức trách, quyền hạn, chức năng phục vụ của các cụ có thể giải quyết ngon ơ không.

Em xin lỗi nhé, đây là bề nổi thôi, còn bề chìm thì có mà đầy. Nói thì dễ lắm ạ, làm đúng mới khó đó. Chưa sờ đến thôi, nghề dầu lửa thì ăn đằng dầu lửa, xây dựng thì ăn đằng xây dựng, nghề điện thì ăn đằng nghề điện, thằng ghi công tơ cũng phải chung chi cho tổ, tổ chung chi cho phòng, phòng chung chi cho sở... Ban Dự án ăn đằng Ban Dự án, thằng thi công mắc cái công tơ tận trên tít cột cao, lại còn gài chông sắt ngược xuống, đến bố dân mọc cánh cũng chả trèo lên cột mà kiểm tra số công tơ đúng hay sai được (các cụ có tin có nơi thợ ghi công tơ áng chừng theo chỉ số tháng trước không ạ), ghi cứ ghi, hóa đơn cứ tính, dân chỉ biết móc hầu bao ra trả, biết kêu ai, không trả ông mày cắt cho mày một phát điện thì cả nhà mày đi mua quạt giấy về mà phục vụ nhau, nếu có xe ô tô thì chui lên xe nổ máy bật điều hòa, lấy khí trong xe rồi sáng mai cả nhà mày lên trang nhất các báo nhé. Còn nói trước với mấy ông lão thành cẩn thận nhé, mua công tơ về lắp trong hòng nhà kiểm soát ông mày à, nếu có ghi sai gấp đôi số thực dùng là do công tơ chưa được kiểm định nhé, do hệ thống dây dẫn bị dò nhé, do... bla bal, OK, kiểm tra lại, à thì gần đúng à, đúng thì sẽ trừ vào hóa đơn tháng sau nhé nhưng đề nghị các cụ lão thành cất ngay cái công tơ chưa được kiểm định đó đi nhé, nếu tiếp tục lắp là phạt đấy, không xin phép mà (xin phép thì mấy bố có cho đâu mà xin, cho thì các bố ăn cám à). May mà có ông Bộ tài chính nếu không thì ông tăng giá điện lên 5, 6 lần rồi. Khi xây ông không rút ruột công trình thì lấy đâu kinh phí lo lót, nhà xây lên đã là may, chân móng có vênh, có hở vài chục cm đã là gì, còn lâu mới đổ, m ịa, dân toàn sợ vớ sợ vẩn.

Chính phủ tăng lương còn thua ông mày tăng giá (xăng, điện, nước) nhé. Kiện đê. Kiện nhiều cái còn khó giải thích hơn cái ngã 3 (hay cái ngã quái quỷ đó nhiều, đừng đùa). Các cụ cứ thử sang các trang XangdauFun.net, XaydungFun.net hay DienFun.net xem, có mà nó "hát" cho rát mặt ấy chứ. Lên đấy mà giảng đạo đức với cách mạng. Lên đó mà làm cho ra ngô ra khoai. Cả cái vốn trợ giá xăng dầu khổng lồ như thế ông còn cho vào túi được thì ba cái ngã ba mà không phải là ngã ba đã là cái qué gì. Báo chí nói đầy ra đấy, các loại VTV làm rùm beng lên đấy. mà còn họp cả chính phủ đấy, thủ tướng chỉ đạo đấy nhưng các ông không làm đấy, làm giề các ông nào. Lương thì còn thấp hơn rất nhiều lần so với mặt bằng chung Châu Á nhưng ông quyết thực hiện lời của Bác, quyết phấn đấu đưa giá xăng dầu, điện nước lên cho bằng với bạn bè năm châu nhé, làm gì ông nào.

Sorry các bác, nhưng các bác đừng nhìn về một vấn đề đang được làm cho nổi cộm mà quên đi nhiều cái còn bức xúc và bất cập và đặc biệt nguy hiểm hơn nhiều, chúng ta và con cháu chúng ta còn đang phải chịu những cảnh đó diễn ra hàng giờ, hàng ngày đây này. Các cụ chỉ bị phạt vài lần trong đời, nhưng có những cái bất hợp lý đang móc túi cũng ta một cách âm thầm hàng giờ, hàng ngày đó ạ.

Em có nói gì động chạm mong các cụ thông cảm. Nhưng tính em nó thế. Thôi em té đây, sang XangdauFun.net, XaydungFun.net hay DienFun.net xem có gì hay về post hầu các cụ kiếm tý VODKA nào.

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Vớ vẩn cụ lại bị bắt vì tội quảng cáo ko xin phép, quảng cáo cho cái QD 2053 khỉ gì đó ấy :D

harrynh

Xe container
như có 1 cụ nào trên thớt này đã nói, thắng hay thua ko quan trọng, mà quan trọng là công lý được thực thi theo Luật. Nếu quan niệm thắng thua có nghĩa là nhân dân và nhà nước là 2 phía đối lập? là kẻ thù của nhau? Ai đẩy người dân và nhà nước thành kẻ thù trong trường hợp này? liệu có phải là 1 cá nhân hay 1 tổ chức phá hoại làm giảm uy tín chua NN trong nhân dân bằng sự ngu dốt và bảo thủ? kẻ đó mới chính là kẻ thù của ND và cần phải bị tiêu diệt.

latdat

Xe buýt
Em có ông bạn vừa sinh con. Em hỏi là sinh con trai hay con gái. Ông ấy nói: "Mặt giống cha, ngã ba giống mẹ".
Các bác tham khảo thêm một định nghĩa về ngã ba.

superwagon

Xe buýt
Cụ nhầm nhọt, Hà Lội làm gì có 56 tuyến phố văn minh nào? Chỉ có 56 tuyến phố cấm abcxyz thôi ợ.
Văn minh thì làm gì có chuyện mỗi cái ngã ba mà không dám thừa nhận.
đúng là ông luật sư học hành cơ bản có khác, nói chuẩn cả nghĩa đen và nghĩa bóng

anchibui

Xe điện
Pos....

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Thợ may ăn vải, thợ vẽ ăn hồ thôi các cụ ạ, các cụ có dám cam đoan là trong nghề (cuộc đời) các cụ, các cụ không (chưa từng) gây khó dễ cho ai để trục lợi mà với chức trách, quyền hạn, chức năng phục vụ của các cụ có thể giải quyết ngon ơ không.
Em mới đi được nửa đời, dưng mà đén giờ em chưa từng ăn bẩn như kiểu cụ nói, thề mả bố thằng nào nói điêu.

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em mới đi được nửa đời, dưng mà đén giờ em chưa từng ăn bẩn như kiểu cụ nói, thề mả bố thằng nào nói điêu.
Em cũng chưa từng. Mẹ cái bọn ăn bẩn!

Rồng bay

Xe đạp
Qua vụ này mới thấy để dậy bảo 1 thằng đầy tớ vừa ngu vừa dốt khó khăn và vất vả như nào các kụ nhỉ, nó nhìn ngã 3 rồi bảo không phải, không có biển nó bảo có, , không hiểu luật lại đi làm luật ( chắc nó dùng luật rừng ) nó cứ ngơ ngơ , hâm hâm , chỉ làm khổ người hiểu biết
Cụ ơi,đấy là nó ngu mà tỏ ra nguy hiểm đấy . Ngu ăn người đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng