[Funland] Tuổi già đi học

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hơ, cụ cũng đồng chí với em rồi, hay em đợi cụ chục năm nữa cùng học cho vui nhỉ :D.

Em đùa thôi, nhưng nói chuyện tự nghiên cứu với đi học nó khác nhau lắm cụ à, nếu cụ tập trung tự nghiên cứu một thời gian thì sẽ hiểu.

Em lăn tăn chuyện chỉ tiêu KHXHNV nó ít quá, có 50 Hán Nôm, phải thi Văn Sử Địa lại chung nhau với cả các cụ bằng ĐH vào thẳng với xét tuyển của bọn trẻ con. Em chỉ nhằm Hán Nôm vì mấy ngành Báo Chí với Tâm Lý ở đâu chắc củ chuối lắm, mấy cái ấy phải học chỗ nào tây tây một tý cơ.

Chỉ tiêu căn cứ vào nhu cầu cụ ạ. Nên cụ đừng quan tâm ít hay nhiều. Thích thì nhích thôi. Ví dụ có những ngành, hàng năm trường chỉ nhận được vài chục bộ hồ sơ đăng ký học thì họ chẳng đặt chỉ tiêu 200 sinh viên làm gì.

Trung

Xe điện
Chỉ tiêu căn cứ vào nhu cầu cụ ạ. Nên cụ đừng quan tâm ít hay nhiều. Thích thì nhích thôi. Ví dụ có những ngành, hàng năm trường chỉ nhận được vài chục bộ hồ sơ đăng ký học thì họ chẳng đặt chỉ tiêu 200 sinh viên làm gì.
Ok cụ, nhích thôi. Nhẽ tuyển sinh tháng này thì em nhích luôn rồi :D

Mà hóa ra cụ là mợ ạ. Em nhác thấy cái váy xẻ, check phát mới nhận ra. Bỏ quá cho em nhá.

Nhìn kỹ lại thấy vòng ngọc trai với hoa bưởi, đúng taste của em, yêu thế ;D

meotamthe

Xe cút kít
Hơ, cụ cũng đồng chí với em rồi, hay em đợi cụ chục năm nữa cùng học cho vui nhỉ :D.

Em đùa thôi, nhưng nói chuyện tự nghiên cứu với đi học nó khác nhau lắm cụ à, nếu cụ tập trung tự nghiên cứu một thời gian thì sẽ hiểu.

Em lăn tăn chuyện chỉ tiêu KHXHNV nó ít quá, có 50 Hán Nôm, phải thi Văn Sử Địa lại chung nhau với cả các cụ bằng ĐH vào thẳng với xét tuyển của bọn trẻ con. Em chỉ nhằm Hán Nôm vì mấy ngành Báo Chí với Tâm Lý ở đâu chắc củ chuối lắm, mấy cái ấy phải học chỗ nào tây tây một tý cơ.

Em quên mất là cụ cần bằng cấp nữa, thế thì vụ thi có thể là khoai, văn sử không khoai, khoai nhất là địa lý cụ ạ. Em hồi học ở trường bỏ qua môn đất nước học vì tài liệu cũ quá, sau này tự xem cụ ạ, nên em mới nói với cụ là tự nghiên cứu.

dongnat123

Xe container
Hê hê, cái này em dạy cụ được. Nhưng cụ học căn bản ở trung tâm dạy nghề nó có thực hành nhiều cũng hay hơn.

Học Điện tử căn bản chắc chủ yếu là analog nhưng cũng sẽ giới thiệu digital. Học xong, cụ nghiên cứu kỹ mảng điện tử công suất cũng rất hay nhưng khó nhất sẽ là luyện các môn kỹ thuật số kiểu 01010 CPU, thanh ghi, ROM, RAM, code, decode... rồi mua cái board Arduino về tự lắp mạch, viết mã, nạp ROM là đỉnh cao rồi.

Sâu nữa thì sau đó nghiên cứu ngôn ngữ lập trình, bắt đầu bằng C, C++ rồi database nữa là hoàn hảo.

Cao siêu viễn tưởng nữa, cụ cần nghiên cứu công nghệ bán dẫn, phòng sạch mark miếc ... thì cứ ới em :D
Thế trình cụ cao rồi. Em học để hiểu và nghịch sửa linh tinh thôi cụ ơi, giờ có tí tuổi não nó nạp và nảy số chậm lắm :D. Tiện đây cụ cho em hỏi là mấy cái máy cầm tay điện 100V, công suất từ 300W-1500W em định lắp cầu chì và tụ chống sét để chống quá áp có được không cụ (em lắp theo ảnh dưới), em gúc và đọc nhưng nhiều cụ trẻ chém các kiểu không biết đường nào mà lần. Nếu lắp được cụ cho em mấy thông số để em về nghịch luôn :D

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Chém lung tung thì vào trường Đảng cụ ak :D

Mrs.Xòa

Xe tải
cụ đủ sức thi luật đi cụ . học phí kha khá đó

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em quên mất là cụ cần bằng cấp nữa, thế thì vụ thi có thể là khoai, văn sử không khoai, khoai nhất là địa lý cụ ạ. Em hồi học ở trường bỏ qua môn đất nước học vì tài liệu cũ quá, sau này tự xem cụ ạ, nên em mới nói với cụ là tự nghiên cứu.
Em thấy thi địa dễ hơn sử vì học thuộc ít hơn :D, ăn điểm ở bài vẽ và phân tích biểu đồ. Không thuộc bài thì dựa vào vị trí địa lý có thể suy luận được điều kiện tự nhiên. Sử không thuộc là tạch luôn á :D.

meotamthe

Xe cút kít
Em thấy thi địa dễ hơn sử vì học thuộc ít hơn :D, ăn điểm ở bài vẽ và phân tích biểu đồ. Không thuộc bài thì dựa vào vị trí địa lý có thể suy luận được điều kiện tự nhiên. Sử không thuộc là tạch luôn á :D.
Các cụ nhà mình sử hơi bị thạo đó Trang, có địa lý thì hơi khoai, em nghĩ vậy :)

boyben2011

[Tịch thu bằng lái]
Sử lên OF đọc thớt của cụ Ngao đảm bảo đậu thủ khoa :D

chachipheo

Xe buýt
Chém gió Tổng hợp thì cụ vào Ofun Uni nhé ! Free học phí, chém nhiều nhanh tốt nghiệp :P
Đầy đủ các khoa : Kinh tế, Tài chính,Xây dựng, Kỹ thuật ..v.v...
Thành phần các giáo sư : Phản biện có, hùng biện có và ngụy biện cũng có luôn .
Chúc cụ thành công !

ly xây chừng

Xe tải
Tuổi cụ học lt chắc mỏi, thôi thì học thực hành .... cứ theo bài của anh 3H, mà cụ chém bằng ngôn ngữ Anh, dân mệnh có mà bái sư!:P

coolpix8700

Xe ngựa
Thế trình cụ cao rồi. Em học để hiểu và nghịch sửa linh tinh thôi cụ ơi, giờ có tí tuổi não nó nạp và nảy số chậm lắm :D. Tiện đây cụ cho em hỏi là mấy cái máy cầm tay điện 100V, công suất từ 300W-1500W em định lắp cầu chì và tụ chống sét để chống quá áp có được không cụ (em lắp theo ảnh dưới), em gúc và đọc nhưng nhiều cụ trẻ chém các kiểu không biết đường nào mà lần. Nếu lắp được cụ cho em mấy thông số để em về nghịch luôn :D
Em không học điện tử, nhưng nhiều thứ ở dưới XN cũng phải sờ vào, thấy cái mạch của bác có gì đó sai sai.
Varistor dùng để đoản mạch khi điện áp vượt quá 1 cái ngưỡng nào đó, nên họ hay dùng để bảo vệ thiết bị đằng sau chỗ nó đặt để bảo vệ quá áp. Thường nó sẽ tự hồi phục lại sau khi điện áp trở về bình thường, nhưng nếu dòng đoản mạch lúc đó quá lớn thì nó sẽ bị đánh thủng và không thể tự hồi phục được nữa và cũng không còn bảo vệ được thiết bị phía sau nên họ có thể lắp song song hay nhiều tầng để cái này bị đánh thủng thì cái sau tiếp tục thông đoản mạch,... Vì thế họ không dùng cầu chì. Cầu chì đứt thì cái varistor này bị loại ra khỏi mạch, dù có thể nó vẫ chưa bị đánh thủng!

STElectrics

Xe lăn
Học Luật giống 17 ông phỗng hát cùng 1 giọng thì trình chém cũng chả lên được mấy đâu.

lamthanhngoc

Xe tải
Chém gió kinh tế thì cụ vào Kinh Tế Quốc Dân, còn văn sử địa thì cụ vào ĐH khoa học xã hội và nhân văn. còn em chưa biết trường nào đào tạo: chém gió kinh tế xã hội văn sử địa :D
Cụ vào khoa xã hội học của 1 số trường, tha hồ chém Kinh tế lẫn xã hội. ( các trường Báo Chí, xã hội nhân văn, nông nghiệp,...)
Máu hơn thì học Luật.

Thanhz

Xe tăng
Tiến sỹ Phật học hay Triết học, vừa hợp độ tuổi vừa hợp trend :D lại nâng tầm nhân sinh lên tầng cao mới :))

123bonbanh.com.

Xe máy
Website
123bonbanh.com
cụ cần gì đi học đâu xa, chịu khó là lê các quán trà đá là trên thiên dưới địa hay kể cả chuyện của các chính trị gia cũng thông hết! :x

carefreeracer

Xe tải
Tiến sỹ Phật học hay Triết học, vừa hợp độ tuổi vừa hợp trend :D lại nâng tầm nhân sinh lên tầng cao mới :))
Cái này hình như hơi khó cụ ạ, e thấy cụ gì ở học viện phật giáo bẩu học phật thì phải bắt đầu từ cao đẳng phật học đã mất 4 niên rồi, xong lên đại học(là trường học viện) mất 6 niên không dc nhảy cóc 1 phát lên đại học luôn, xong mới lên tiếp dc. Mà cái món Phật học hình như nó ko có tại chức với văn bằng 2 :))

VHM

Xe buýt
Website
www.dulichngocviet.com.vn