[Funland] Tuổi già đi học

binhsu7273

Xe cút kít
Tuội lày nên học Khiêu Vú thôi, nhiều mái bai lặm. ;)

keyon

Xe tăng
Em quãng 50, hết cấm đoán rồi mà em vẫn toàn ở nhà chơi, chán quá. Có khi em xin đi học lại :D

Vấn đề là giờ em chả còn bằng cấp gì, may có học bạ với bằng PTTH nên chắc phải học lại DH từ đầu.

Nguyện vọng em muốn học cái chuyên môn gì chém gió kiểu kinh tế xã hội văn sử địa ... . Hình thức thì học ngày học tối, học tập trung, học từ xa ... với em đều được cả.

À quên, em chém tiếng Anh tốt, kỹ năng đọc hiểu với viết lách ok, chả ngại thi, chỉ mong chỗ nào thu ít ít xiền thôi :D

Các cụ nhiều thông tin, trỏ giúp em xem giờ nên contact chỗ nào nhỉ?
Em ra trường 20 năm thỉnh thoảng mê vẫn cứng người vì cái môn sức bền vật liệu. Cụ xem ngành nào dính đến môn này đăng kí học chẳng mấy và buông bút

ngolong1966

[Tịch thu bằng lái]
tư duy cụ tốt đấy, hợp với thời đại :D thế giới phẳng cụ không học thì cụ khó tiếp bước được

bau67

Xe container
Em quãng 50, hết cấm đoán rồi mà em vẫn toàn ở nhà chơi, chán quá. Có khi em xin đi học lại :D

Vấn đề là giờ em chả còn bằng cấp gì, may có học bạ với bằng PTTH nên chắc phải học lại DH từ đầu.

Nguyện vọng em muốn học cái chuyên môn gì chém gió kiểu kinh tế xã hội văn sử địa ... . Hình thức thì học ngày học tối, học tập trung, học từ xa ... với em đều được cả.

À quên, em chém tiếng Anh tốt, kỹ năng đọc hiểu với viết lách ok, chả ngại thi, chỉ mong chỗ nào thu ít ít xiền thôi :D

Có Hệ ĐH (tại chức) vừa chơi......à.... vừa làm vừa học ở ĐH Kinh tế Quốc dân (NEU), bằng PTTH vào được đấy Cụ ạ !

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em cũng tình trạng giống cụ. Hay mình đăng ký học trường múa đi cụ. Học múa xong về chém các cụ OF lác mắt luôn. Mình đi học cùng các cháu nõn nà mắt sẽ tinh hẳn ra, tập tành vòng bụng bé lại. Thỉnh thoảng mình làm con ảnh mặc quần ba lê cộm hàng lên khoe trên OF khéo được các mợ động viên học tập.
Nghe tả đã thấy hay rôi, học đi cụ

RealMen9999

Xe tải
Nộp đơn xin tuyển công ty Thiên Ngọc Minh Uy đi ạ. Bên đó toàn cao nhân trình độ thượng thừa, chém gió cứ phải nói là phần phật phần phật.

rav4_2010

Xe buýt
Cụ dậy em tiếng Anh, em dậy cụ cái em biết.

Trung

Xe điện
Cập nhật, em vừa check qua hai trường ĐH Hà nội và ĐH KHXhNv. Hình thức tuyển sinh là Tại chức :D

ĐH Hà nội có ngành "Ngôn ngữ TQ" còn KHXHNV có ngành Hán nôm có tuyển Tại chức, có từ xa không thì em không nhớ.

Chưa thấy thông báo của 2020, thấy 2019 tuyển vào tháng 10 và 11. Cụ nào có bằng ĐH rồi đều được miễn thi và có thể học "Văn bằng 2".

Em tính thi cho nó máu, thấy Hà nội 2019 tuyển tận hơn 1000 cho 4 ngành ngôn ngữ TQ, Nhật, Hàn và Anh, thi Toán, Văn, Ngoại ngữ, do vậy em nghĩ sẽ khả thi.

Trong khi KHXHNV tuyển có 50 suất cho Hán nôm, lại bắt thi Văn Sử Địa :D

Học phí thì giờ toàn tính theo tín chỉ. Giá chung cỡ 350k/tín chỉ. Em điều tra thì được biết mỗi học kỳ có thể đăng ký 10 đến 15 tín chỉ. Để có bằng, tính ra chắc 100 đến 120 tín chỉ, giá khoảng 30M đến 40M rải rác mấy năm, em nghĩ OK.

Luật thì ĐH Luật, KTQD và ĐH mở đều có, nhưng em không thích lắm nên chưa nghiên cứu :D

Trung

Xe điện
À, có cụ hỏi sao chả có bằng gì. Tính em lười, ngày xưa, khoảng 20 năm trước lúc chiến đấu cũng chán rồi, em nộp hết vào một công ty nhà nước nghĩ thôi đời yên nghỉ ở đây. Nào ngờ, số em đen, được thời gian cụ GD em quen bị về vườn, ngay sau đó có kèo thơm nên em cũng lượn.

Lúc ra đi hơi vội vã nên chả kịp chào hỏi mấy, sau mới quay lại thì cụ GĐ mới sẵn ghét em nên cũng chả nói chuyện được nhiều. Cụ tổ chức nhân sự thì khá căng, chả hiểu sao em gặp mấy lần, đến tận nhà quá bánh đàng hoàng mà cụ ấy cứ căng chằng chằng, em chán chả đến nữa.

Suốt 20 năm rồi, em chiến đấu chả cần bằng cấp gì, lúc cấp thiết thì vẫn còn vài bản công chứng làm từ xưa, ở số 1 Bà triệu ấy, giờ sờ đến hết sạch rồi. Các cụ cty cũ khi chết hết cả rồi, hoặc đã hưu, giờ có hỏi chắc chả ai biết ở đâu vì cty còn thoi thóp nhưng nát và buồn lắm.

Chỉnh sửa cuối:

QueViet

Xe tăng
Cập nhật, em vừa check qua hai trường ĐH Hà nội và ĐH KHXhNv. Hình thức tuyển sinh là Tại chức :D

ĐH Hà nội có ngành "Ngôn ngữ TQ" còn KHXHNV có ngành Hán nôm có tuyển Tại chức, có từ xa không thì em không nhớ.

Chưa thấy thông báo của 2020, thấy 2019 tuyển vào tháng 10 và 11. Cụ nào có bằng ĐH rồi đều được miễn thi và có thể học "Văn bằng 2".

Em tính thi cho nó máu, thấy Hà nội 2019 tuyển tận hơn 1000 cho 4 ngành ngôn ngữ TQ, Nhật, Hàn và Anh, thi Toán, Văn, Ngoại ngữ, do vậy em nghĩ sẽ khả thi.

Trong khi KHXHNV tuyển có 50 suất cho Hán nôm, lại bắt thi Văn Sử Địa :D

Học phí thì giờ toàn tính theo tín chỉ. Giá chung cỡ 350k/tín chỉ. Em điều tra thì được biết mỗi học kỳ có thể đăng ký 10 đến 15 tín chỉ. Để có bằng, tính ra chắc 100 đến 120 tín chỉ, giá khoảng 30M đến 40M rải rác mấy năm, em nghĩ OK.

Luật thì ĐH Luật, KTQD và ĐH mở đều có, nhưng em không thích lắm nên chưa nghiên cứu :D
Cụ chủ nên tìm hiểu kỹ cung cách đào tạo của các trường để chọn lựa cho phù hợp nhất với yêu cầu, khả năng hiểu biết và tài chính của mình, cũng chả cần thi đầu vào nếu mình đã đủ điều kiện tuyển thẳng.....

Ỉn V

Xe buýt
Vào cái thớt này em cười ko nhịn đc, vừa hài hước mà hài hước kiểu nhẹ nhàng ấy nhờ, đúng là nghỉ hưu buồn nhỉ, bác em còn cấm các cháu nói chữ “hưu” chỉ nói là j ấy em chả nhớ, xong suốt ngày kêu tiền tiền 🤣

Hoàng Trang

Xe ngựa
À, có cụ hỏi sao chả có bằng gì. Tính em lười, ngày xưa, khoảng 20 năm trước lúc chiến đấu cũng chán rồi, em nộp hết vào một công ty nhà nước nghĩ thôi đời yên nghỉ ở đây. Nào ngờ, số em đen, được thời gian cụ GD em quen bị về vườn, ngay sau đó có kèo thơm nên em cũng lượn.

Lúc ra đi hơi vội vã nên chả kịp chào hỏi mấy, sau mới quay lại thì cụ GĐ mới sẵn ghét em nên cũng chả nói chuyện được nhiều. Cụ tổ chức nhân sự thì khá căng, chả hiểu sao em gặp mấy lần, đến tận nhà quá bánh đàng hoàng mà cụ ấy cứ căng chằng chằng, em chán chả đến nữa.

Suốt 20 năm rồi, em chiến đấu chả cần bằng cấp gì, lúc cấp thiết thì vẫn còn vài bản công chứng làm từ xưa, ở số 1 Bà triệu ấy, giờ sờ đến hết sạch rồi. Các cụ cty cũ khi chết hết cả rồi, hoặc đã hưu, giờ có hỏi chắc chả ai biết ở đâu vì cty còn thoi thóp nhưng nát và buồn lắm.
Cụ qua công ty cũ yêu cầu trả hồ sơ hoặc qua trường cụ đã học xin cấp giấy chứng nhận (vì bằng gốc chỉ cấp duy nhất 1 lần, không cấp lại). Như thế thì cụ đăng ký học văn bằng 2 được, đỡ mất công ôn thi lại đại học.

Trung

Xe điện
Cụ chủ nên tìm hiểu kỹ cung cách đào tạo của các trường để chọn lựa cho phù hợp nhất với yêu cầu, khả năng hiểu biết và tài chính của mình, cũng chả cần thi đầu vào nếu mình đã đủ điều kiện tuyển thẳng.....
Cụ qua công ty cũ yêu cầu trả hồ sơ hoặc qua trường cụ đã học xin cấp giấy chứng nhận (vì bằng gốc chỉ cấp duy nhất 1 lần, không cấp lại). Như thế thì cụ đăng ký học văn bằng 2 được, đỡ mất công ôn thi lại đại học.
Thực ra chuyện học đối với em khá hứng thú và đơn giản, chỉ hơi ngại phải làm con vẹt trong vài môn củ chuối (sai, nhàm và vô bổ) kiểu Ngữ văn với LS, Mác lê :D.

Em đang cân nhắc giữa việc thi + vài chục học phần vô bổ với việc tìm/xin chứng nhận bằng cũ xem việc nào vô bổ hơn việc nào :D

Em nghĩ mình học lại nghiêm túc cũng là một cách tập thể thao trí tuệ, có thể làm gương cho F1 và có thể tư vấn, hướng dẫn chúng sát hơn.

Xa hơn nữa, em nghĩ học thêm một chuyên môn nghĩa là có cơ hội join vào một cộng đồng chuyên môn mới, có thêm nguồn thông tin, thêm quan hệ. Ý em là kiểu thông tin với quan hệ chém gió chơi thôi.

Về điều kiện và tiền, em nghĩ vài năm với vài chục M cũng tương đương với việc bớt ngao du, bia bọt, lượn lờ với hội họp ấy mà :D

vietbamboo

Xe điện
Vào ảng mà đơn giản nhẹ nhàng thì em cũng muốn vào, xem họp chi bộ nó dối trá cỡ nào :D
cháu cũng tò mò cụ ah. Nhóm ảng mà có chức có quyền hoặc sắp chức sắp quyền thì có mục đích dồi, đến thề thốt còn dám làm nữa là cái khác. Tuy nhiên chi bộ cấp cơ sở, cấp thôn xóm xã phường chả có tý bổng lộc gì thì cháu chưa đoán được họ họp cái gì? họ có niềm tin gì? lý tưởng của họ là gì?

RAVA

Xe ba gác

-Đến tuổi này thì bác còn so đo bằng cấp để làm gì nữa, bác đã có tiếng Anh thì có thể học nâng cao lên hoặc học thêm 1 vài ngoại ngữ nữa, nếu bác có chút năng khiếu về âm nhạc hay hội hoạ thì học đàn học vẽ, thích võ thì học nhu quyền...Còn học đh 1 cách nghiêm túc thì chỉ nên học mấy môn kh xã hội như Luật, Kinh tế hay Thương mại thôi chứ học mấy môn Kỹ thuật thì chắc ko kham nổi?