[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ôi nhà cụ dậy đi ăn phở sớm thế ạ? Cụ ăn phở bò hay phở gà thế ạ?
Em thì ko ăn sáng được trước 8h. Hôm nay em phải đi tỉnh nên em dậy sớm cb đi. Tý em mua gói xôi vs pha cốc cf cho vào bình giữ nhiệt bỏ lên xe, thế là xong. Em đi mội mình nên chạy một mạch ko đỗ lại ăn sáng làm gì.
Chúc các cụ mợ ngày mới vui vẻ >:D<
Nay mình yêu.em bé đi công tác ah :))

Smile1102

Xe container
Tại mợ my.eb nên sáng nay nhà em dậy sớm lôi nhau đi ăn hàng phở quen rồi (oái ăm lắm 7h là vãn hàng ngon rồi), xong em cafe rồi lại về ngủ tiếp. Người trẻ tuổi đúng lành mạnh dậy sớm tập thể dục được.
Cụ dậy sớm quá, em còn đang đấu tranh tư tưởng dậy hay ngù tiếp đây :D.
Chắc phải đặt KPI dậy trc 9h mới đc.

Mystery2024

Xe hơi
mẹ đâu có ước mơ đó đâu, là tấm gương thực tế, con chỉ việc nhìn vào và bắt chước thôi, chứ mẹ có ước mơ mà ướp lên con thì...nát cuộc đời con!
Mẹ là một chuyện, con là chuyện khác chứ cụ. Mẹ giỏi giang thì con giống mình vẫn chỉ là ước mơ, bắt chước thế nào được, làm gương cũng không được. Mợ Smile giỏi nhưng con mợ ấy chịu thực hiện kỳ vọng của mẹ là ngoan, thực hiện được là bản thân cô bé ấy giỏi đó ạ.

Mystery2024

Xe hơi
Ui thích lắm cụ ah. Như gái lớn nhà em nếu nó ở nhà là thay mẹ nó luôn được ấy. Cơm nước nhà cửa gọn gàng, bảo ban các em. VC em đi đâu mà có nó ở nhà thì yên tâm tuyệt đối. Còn chục ngày nữa giỗ bà nội mà nó điện về bảo mẹ con cắt phép và đặt vé rồi để về giỗ bà:((

Con này lúc bé VC em làm xa, có mỗi mẹ em ở quê nên 2vc phải gửi nó về ở với bà cho vui nên nó rất quý bà. Khi mẹ em yếu không đi lại được phải đón bà ra ở cùng, có hôm 3 giờ sáng em dậy thấy mỗi mình con đang hỳ hục thay chăn ga và tắm rửa thay quần áo cho bà (vì bà vệ sinh ra giường). Nhìn con làm mà rớt nước mắt bảo sao ko gọi mẹ cùng làm thì nó bảo để mẹ ngủ, lúc đấy mới sinh viên năm 3 thôi :((
Nhất vợ chồng cụ. Chả gì bằng con cái ngoan ngoãn, giỏi giang, cứng cáp. Nó ra đời chả phải lo gì còn đặt niềm tin được vào con.

jazzzzz

Xe lăn
Tầm đấy sáng mình chọn ít hạt đem xay rồi nhâm nhi tách cà ngắm hoa rồi đi vào luyện tí đàn cụ nhở. Tối làm li rum nghe Blue chứ lại tã bỉm thì chán.
Nhân tiện nhắc đến vụ đàn, em cực dốt khoản này, nhà đủ loại nhạc cụ mà không biết chơi, học thì chữ thầy trả thầy luôn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhất vợ chồng cụ. Chả gì bằng con cái ngoan ngoãn, giỏi giang, cứng cáp. Nó ra đời chả phải lo gì còn đặt niềm tin được vào con.
Vâng, tầm CLB trung niên như thớt thì thường lấy sự trưởng thành của con cái là thước đo cho sự thành công của mình. Chứ tầm tuổi này rồi có ăn, tiêu được mấy đâu mợ ~o)

Thành Thị 1

Xe điện
Ui thích lắm cụ ah. Như gái lớn nhà em nếu nó ở nhà là thay mẹ nó luôn được ấy. Cơm nước nhà cửa gọn gàng, bảo ban các em. VC em đi đâu mà có nó ở nhà thì yên tâm tuyệt đối. Còn chục ngày nữa giỗ bà nội mà nó điện về bảo mẹ con cắt phép và đặt vé rồi để về giỗ bà:((

Con này lúc bé VC em làm xa, có mỗi mẹ em ở quê nên 2vc phải gửi nó về ở với bà cho vui nên nó rất quý bà. Khi mẹ em yếu không đi lại được phải đón bà ra ở cùng, có hôm 3 giờ sáng em dậy thấy mỗi mình con đang hỳ hục thay chăn ga và tắm rửa thay quần áo cho bà (vì bà vệ sinh ra giường). Nhìn con làm mà rớt nước mắt bảo sao ko gọi mẹ cùng làm thì nó bảo để mẹ ngủ, lúc đấy mới sinh viên năm 3 thôi :((
Con gái lái phi công ko cụ, để e gửi!!!

Smile1102

Xe container
Mẹ là một chuyện, con là chuyện khác chứ cụ. Mẹ giỏi giang thì con giống mình vẫn chỉ là ước mơ, bắt chước thế nào được, làm gương cũng không được. Mợ Smile giỏi nhưng con mợ ấy chịu thực hiện kỳ vọng của mẹ là ngoan, thực hiện được là bản thân cô bé ấy giỏi đó ạ.
Nín thở nín thở mợ ơi, cho nó đi học mà cũng hồi hộp lắm. Còn dặn học mà ko xuôi hay chán thì về VN học đây. Suy cho cùng để kiếm đc miếng cơm bỏ vào mồm cũng ko khó lâm.
Ko mong nó ông nọ bà kia, mong nó ko hư và là ng tử tế, tự chăm lo cho mình đc là đc.
Nói chung cá chuối vẫn đắm đuối vì con. Mỗi tội cách đắm đuối khác nhau thôi.

Nhimtiu

Xe container
Vâng, tầm CLB trung niên như thớt thì thường lấy sự trưởng thành của con cái là thước đo cho sự thành công của mình. Chứ tầm tuổi này rồi có ăn, tiêu được mấy đâu mợ ~o)
Răng chắc thì vẫn chén tốt cụ nhé. =))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF

Nhimtiu

Xe container
Cụ mua gà ở đâu mà ngon thế, con này mấy kg và mấy tiền đấy ? Gấu nhà em mua toàn loại to bự, thấy nó bảo không có con vừa vừa
Thế nhà cụ thế nào ý chứ em chỉ nhớ nó tầm độ 240-260k/con gà quê Bắc giang, hàng gần nhà em. Khả năng tầm 1.7-1.9kg cụ anh ạ. Bọn này ăn mí ngon thịt mềm k dai quá, luộc xong để ngăn mát rồi chặt cho đỡ nát thịt.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế nhà cụ thế nào ý chứ em chỉ nhớ nó tầm độ 240-260k/con gà quê Bắc giang, hàng gần nhà em. Khả năng tầm 1.7-1.9kg cụ anh ạ. Bọn này ăn mí ngon thịt mềm k dai quá, luộc xong để ngăn mát rồi chặt cho đỡ nát thịt.
Nhà em tuần rằm, mồng một nào gấu cũng làm con gà thắp hương mà, thường suýt 3kg ấy (2.7-3.2 kg). Ăn không hết, để tủ lạnh mấy hôm lại bỏ đi, tiếc phết #:-s

Nhimtiu

Xe container
Nhà em tuần rằm, mồng một nào gấu cũng làm con gà thắp hương mà, thường suýt 3kg ấy (2.7-3.2 kg). Ăn không hết, để tủ lạnh mấy hôm lại bỏ đi, tiếc phết #:-s
To quá sợ k ngon đâu gà bé mà đc nuôi chuẩn cám bã thì luộc thơm thỵt lém cụ ơi.

TorienT

Xe container
Nhân tiện nhắc đến vụ đàn, em cực dốt khoản này, nhà đủ loại nhạc cụ mà không biết chơi, học thì chữ thầy trả thầy luôn.
:) Món đàn người lớn phải kiên trì tầm 2-3 năm trở lên mới bật bông được cụ. Mỗi ngày 30p thôi nhưng phải kiên trì. Cụ thích jazz lại thích di chuyển học Harmonica loại 10 lỗ thử xem. Gì chứ phố núi đêm sương mà cụ thổi "Sound of silence" thì thôn nữ xếp hàng dài cả cây số.

TorienT

Xe container
Cụ dậy sớm quá, em còn đang đấu tranh tư tưởng dậy hay ngù tiếp đây :D.
Chắc phải đặt KPI dậy trc 9h mới đc.
Em giữ thói quen ở NT sáng dậy 5h đi bơi đến 6h về ăn sáng cafe rồi ngủ tiếp. Thích lắm.

Hải Linh Lưu

Xe tải
Vâng đúng rồi, bắt bổ củi, gánh nước, rửa bát, quét nhà hầu hạ cả họ hàng không thiếu việc gì, sáng chửi tối quỳ nữa.
Xưa mới thế, giờ đỡ hơn . Nhưng nhiều nhà phần lớn vẫn nghĩ phục vụ đau ốm cứt đái bẩn thỉu là việc của nàng dâu . Rất nhiều nhà bây giờ quanh tôi - vẫn thế.