[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Yeuaibaygio

Xe container
Vui buồn là tình cảm chứ có kiểm soát được đâu. Bố mẹ mình, trừ kiểu bố mẹ vô tâm trời sinh voi sinh cỏ, hoặc bố mẹ chăm chăm yêu cầu trả hiếu, thì có bao giờ mà kệ được con. Các cụ mợ nói thế thôi :D. Những câu chuyện được kể trên này toàn U40, U50 rồi mà vẫn loanh quanh vợ chồng, dâu rể, bố mẹ chồng bố mẹ vợ, bỏ hay giữ, ở hay đi, vẫn cứ là vất vả khó khăn chứ có hết được đâu mợ.

Giả sử sau này thằng con mà không tự hoành tráng thì làm sao mà quát được vợ như các cụ OF :D, quát vợ xong rồi mới đến lượt rửa bát quét nhà tình cảm nhé. Chứ lại tập trung vào chỉ rửa bát quét nhà thì vợ chưa chắc đã ơn. Con gái thì lười việc nhà, nó không lấy chồng thì đỡ chứ có lấy chồng thì dự căng thẳng. Em nhận luôn là không thể kệ được, chắc số khổ ạ.
Em lại nói thật nhé.
Em thấy ít nhất từ khoảng 10 hay 15 năm nay là bố mẹ em hầu như không phải bận tâm đến em nữa, dù cuộc sống của em còn nhiều khó khăn nhưng tự thân vận động và còn phải lo cho bố mẹ chút thuốc men y tế nữa.
Về phía con em, em lo cho nó cơ bản (sinh hoạt, học hành, thể thao, nghệ thuật... thử cả). Sau này sẽ dự phòng cho nó 1 cái nhà nho nhỏ. Nó cũng có nhận thức cơ bản. Nhìn chung em lo cho nó hơn bố mẹ em lo cho em rất nhiều rồi. Đến thế mà đời nó không khá hơn đời mình thì nó là số phận rồi. Em nhìn gương bố chồng em, ôm hết vào người, khổ lắm mợ ạ. Sau này em lại còn phải lo cho con rể với cháu ngoại nữa thì chịu. Nếu nó lấy chồng mà khổ quá em sẽ khuyên đẻ 1 đứa thôi hoặc đừng đẻ.

cptu176

Xe điện
Vâng, những gì mợ chia sẻ cũng gần là những gì em nghĩ đến. Cơ mà em muốn cụ thể hóa hơn, kiểu như có bao nhiêu tiền sinh hoạt hàng tháng, hàng ngày làm những việc gì ngoài chuyện tập thể dục hay vui chơi, rồi tránh những cám dỗ khác như nào,... đại loại thế,
Động não tính toán đi mợ ơi... Ăn sẵn quen rồi phỏng?

Phỗng new

Xe điện
Nhỡ tàu mấy hôm, giờ chuyển sang chủ đề nói phét à mợ thớt my.eb ?

buicongchuc

Xì hơi lốp
U50 sống m.m thế nào?
Trưa em đi UB với đối tác xong ghé nhà ngủ trưa, h mí dậy dây. Có gấu ở nhà chắc em chỉ dám chợp mắt 30' rồi phắn, có m.m lười hẳn.

Nhimtiu

Xe container
Em thấy khó chung, nhất là muốn tìm việc văn phòng lương cao. Việc nhẹ lương cao thì chắc không có rồi, hiếm, trừ khi người nhà người cửa làm cùng nhau. Thỉnh thoảng muốn bật sếp lại chạy ra google "kinh doanh gì thời điểm hiện tại", xong vào ngoan hẳn :D
Sếp em tên là gấu nên sếp toàn đúng em có dám bật đâu. Mình vừa phải kí tá các loại giấy tờ, vừa phải đi chinh chiến khắp nơi để kiếm khách, xiền thì k đc thu, lương thì không đc phát, quĩ đen quĩ đỏ thì k có. Tiếng thì nhiều mà miếng thì chả có...nghĩ ló chán lém mợ ạ. :-s

yamaha-x8

Xe tăng
Em mới tìm được hàng ll ngon bất bại, mỗi tội hơi xa, cụ đi ko em chở cụ đi
Ngon chấp hết quanh khu nhà cụ luôn, em đảm bảo, =P~
LL là nòng nợn à mợ ? nếu đúng mợ đừng bảo trong trường SKĐA nhé?!:((:((:((

my.eb

Xe điện
LL là nòng nợn à mợ ? nếu đúng mợ đừng bảo trong trường SKĐA nhé?!:((:((:((
Vâng đúng là LL cụ, nhưng địa bàn hoạt động của em ko ở khu đó đâu, cụ yên tâm ạ.
Cụ Phỗng new em giải thích cho rộng đường dư luận, cụ phải ngồi ghế sau để tránh chỉ đạo khi em lái,

Dancingwiththewind

Xe điện
Em ăn không bao nhiêu nhưng nhà có 2 cậu thanh niên 15-17 tầm 1m75-1m80 tuần 2 buổi võ + vài buổi thể thao cụ nên không tính lượng calo trung bình được. Nhà em 5 người nên cụ x7 lượng cụ tính lên là ra.
Nhà em một thanh niên 17 tuổi 1.9m, một thanh niên 13 tuổi 1,7m. Nay em oder con gà mà những 500k hi vọng ngon (hàng mới đc giới thiệu) mà ông bà bô không nhanh thì cái xương cổ chả còn ý.

my.eb

Xe điện
Nhà em một thanh niên 17 tuổi 1.9m, một thanh niên 13 tuổi 1,7m. Nay em oder con gà mà những 500k hi vọng ngon (hàng mới đc giới thiệu) mà ông bà bô không nhanh thì cái xương cổ chả còn ý.
Nhà mợ ăn gà xịn thế, em mua gà hơn 200k chú đã thấy max ngon rồi, khổ thân cái mồm nhựa của em :((

Phỗng new

Xe điện
Điều kiện đơn giản nhỉ my.eb
Thế là ăn ll tay bo, hay có rủ thêm cụ/mợ nào nữa ko?