[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

TorienT

Xe container
Tính theo công thức chỉ cần 30tr/tháng chi tiêu thôi, 1 năm hết 360tr, 3 năm hơn 1 tỉ rồi. Dừng lại là chết ngộp, kể cả có tích lũy được chục tỉ, kể cả có 2 cái nhà, kể cả tài sản tính số ròng không nợ, mà con chưa lớn, thị trường không thuận lợi. Trong khi thời nay mà có khối tài sản đó rất khó chi tiêu 30tr/tháng. Nhiều lúc già rồi va đụng công việc cũng tự ái, mà rồi cũng phải nuốt xuống ấy cụ ạ.
30tr chi tiêu căn bản giờ căng đấy ạ. Qua em vào bếp hấp con cá chim với làm mấy món lặt vặt nhẩm ra khoảng 300-400k/bữa gì đó. Tức là ngày 1tr tiền ăn nếu nấu ở nhà = 30tr/1 tháng. Ăn hàng thì gấp 3 lên. Mà nhà em ăn cơm nhà là chủ yếu đấy. 50tr em nghĩ mới là con số thực tế. Tất nhiên bao nhiêu thì cũng co kéo được.

Dancingwiththewind

Xe điện
Lười không phải là lý do. Lý do của các cụ mợ lười chỉ là quá giàu thôi. Em tính đi tính lại chưa đạt được đến ngưỡng đó :D
Chuẩn mợ ạ, em cũng lười nằm nhưng đói quá lại phải bò dậy đi làm. Các cụ mợ ấy có sẵn tài sản sinh lời rồi nên không bị bó buộc như mình. Em ao ước đc đi du lịch một chuyến tầm 15 ngày bằng oto mà không biết bao giờ mới thực hiện được. Chế độ thì đc nghỉ phép 13 ngày/năm đấy nhưng mình làm việc liên quan đến tiền nong đâu có thể thích nghỉ bao nhiêu ngày là nghỉ đc.

Mystery2024

Xe hơi
30tr chi tiêu căn bản giờ căng đấy ạ. Qua em vào bếp hấp con cá chim với làm mấy món lặt vặt nhẩm ra khoảng 300-400k/bữa gì đó. Tức là ngày 1tr tiền ăn nếu nấu ở nhà = 30tr/1 tháng. Ăn hàng thì gấp 3 lên. Mà nhà em ăn cơm nhà là chủ yếu đấy. 50tr em nghĩ mới là con số thực tế. Tất nhiên bao nhiêu thì cũng co kéo được.
Mài tiền cho thuê 2 cái nhà cỡ 6-7 tỉ/cái, tương đương tầm 12-14 tỉ, ra mà không đủ chi tiêu một tháng :D. Tiền tiêu thì vừa nhiều vừa nhanh, kiếm thì vừa khó vừa lâu. Đấy là gia đình lõi nhé, chứ con cái nó lại còn lập gia đình riêng, muốn ở riêng, sinh cháu, xong đung đưa hai vợ chồng giỏi được 30tr/tháng trong 5 -10 năm đầu đi làm. Không nuôi cháu cũng không được.

TorienT

Xe container
Mài tiền cho thuê 2 cái nhà cỡ 6-7 tỉ/cái, tương đương tầm 12-14 tỉ, ra mà không đủ chi tiêu một tháng :D. Tiền tiêu thì vừa nhiều vừa nhanh, kiếm thì vừa khó vừa lâu. Đấy là gia đình lõi nhé, chứ con cái nó lại còn lập gia đình riêng, muốn ở riêng, sinh cháu, xong đung đưa hai vợ chồng giỏi được 30tr/tháng trong 5 -10 năm đầu đi làm. Không nuôi cháu cũng không được.
Tầm này không sợ ông tài sản to mà chỉ nể ông dòng tiền to mà lị.

Mystery2024

Xe hơi
Thế mà con dâu cứ đòi cãi mẹ chồng xoang xoảng, con rể thì kính bố mẹ vợ như khách :)). Cho chúng mày nuôi nhau anh 5 triệu, em 5 triệu một tháng, xem thăng hoa được đến đâu. Em không bao giờ nghĩ đến chuyện bắt nạt con dâu đâu, nhưng nghĩ bụng giờ thỉnh thoảng thằng con còn cãi mẹ, sau này nó lớn nữa mà dỗi nhau với bạn gái cũng về cãi mẹ thì cay thật :))

TorienT

Xe container
Thế mà con dâu cứ đòi cãi mẹ chồng xoang xoảng, con rể thì kính bố mẹ vợ như khách :)). Cho chúng mày nuôi nhau anh 5 triệu, em 5 triệu một tháng, xem thăng hoa được đến đâu. Em không bao giờ nghĩ đến chuyện bắt nạt con dâu đâu, nhưng nghĩ bụng giờ thỉnh thoảng thằng con còn cãi mẹ, sau này nó lớn nữa mà dỗi nhau với bạn gái cũng về cãi mẹ thì cay thật :))
Chỉ cần tình yêu thôi nhé :D

TorienT

Xe container
Chuẩn mợ ạ, em cũng lười nằm nhưng đói quá lại phải bò dậy đi làm. Các cụ mợ ấy có sẵn tài sản sinh lời rồi nên không bị bó buộc như mình. Em ao ước đc đi du lịch một chuyến tầm 15 ngày bằng oto mà không biết bao giờ mới thực hiện được. Chế độ thì đc nghỉ phép 13 ngày/năm đấy nhưng mình làm việc liên quan đến tiền nong đâu có thể thích nghỉ bao nhiêu ngày là nghỉ đc.
Công ty là của sếp, cuộc đời là của mình.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em là hình bóng của chị hồi còn trẻ :D. Cố nhên >:D<
Hồi trước, cứ 5h là em bật dậy, chạy vài vòng quanh khu, 6h kém 15 lên bật bếp, đặt các thứ các thứ lên, người thì chui vào bathroom, tay cần thì với ra tắt bếp. Xong xuôi 6.15 bát con bày sẵn ra bàn, cặp lồng mẹ vào túi. Lên đường. Transit 35ph đến chỗ bốc hàng, lên xe trung chuyển đi tiếp đi tiếp, đến chỗ giao hàng thì xuống.
7.45 quay vi sóng, ngồi ăn chồm chỗm, tiện anh em đi qua thì chào hỏi một câu. Cũng chỉ vài anh em thôi vì bọn em ngồi ăn ở chỗ riêng cho hội có tóc :D. 8h lên bàn lv bật máy tính lên, bê cốc cf lên, ngồi vào vị trí. 7749 cái mạng xh giở ra điểm báo tình hình các loại, chém gió hỏi thăm nhau cười hihi haha, tầm 8.30-8.45 mới vào việc được.
Kể ra đi làm thuê cũng có cái sướng, sống chết mặc bay, tiền thầy đút túi. Giờ thì trông trởi trông đất trông mây, chạy ăn tửng bữa toát bù hôi, ăn bữa nay lo bữa mai, hihi.
Mà nghĩ lại hồi đấy khoẻ vãi chưởng, cứ băng băng như xe đầu kéo,
Đúng là tuổi trẻ, nhiều khi sống như bản năng ấy mợ nhỉ. Chả nghĩ ngợi gì nhiều ~o)

ah99x6

Xe điện
Các cụ tìm đọc quyển này nhé "The Multi-Orgasmic Man", kinh điển đấy. Làm sao Orgasm nhưng mà không đăng xuất thì một đêm 3, 4 lần là chuyện bình thường :).
Thêm nữa cơ thể nó có cơ chế nếu mà đăng xuất thì nó phải bao nhiêu lâu nữa mới có thể lên lại được. Các cụ càng cao tuổi thì thời gian này càng lâu. Nêu là các cụ nào mà vừa với bồ mà đêm muốn về với vợ mà ko bị phát hiện thì có cái trick này (ko phải đọc quyển kia nữa - muốn không đăng xuất mới phải đọc cuốn kia): Căng cứng bụng dưới (ngay dưới rốn và trên cái kia) và cơ PC (ngay giữa cái ấy và cái lỗ - cái cơ mà các cụ dùng để ngắt nước khi tiểu tiện) ngay trước khi đăng xuất. Làm thế này thì tối về với vợ vẫn xài lại được.
Cụ kỹ thuật điêu luyện rứa! :D

phuongmit

Xe cút kít
Dự toán như này là max rồi :)) tất nhiên có nhà ăn hết hơn số này nhưng đa phần k đến cụ ơi. Nhà e cơm tối 2 lớn 2 bé, loanh quanh 200k/bữa có hôm k tiêu hết. Nhiều nhà giờ nặng tiền học thôi chứ người lớn giờ ai cũng sợ béo, nên chuyển từ ăn heo phì sang healthy hết rồi, k tốn quá. Ăn nhậu thì e k xét :))

my.eb

Xe điện
Đúng là tuổi trẻ, nhiều khi sống như bản năng ấy mợ nhỉ. Chả nghĩ ngợi gì nhiều ~o)
Hihi em nghĩ bỏ xừ ra í chứ, nay tiền ăn, mai tiền học, ngày kia tiền chơi... quay cuồng tít mù vòng quanh í chứ cụ. Chứ được sống bản năng như cụ nói thì chít mí em :D

TorienT

Xe container
Dự toán như này là max rồi :)) tất nhiên có nhà ăn hết hơn số này nhưng đa phần k đến cụ ơi. Nhà e cơm tối 2 lớn 2 bé, loanh quanh 200k/bữa có hôm k tiêu hết. Nhiều nhà giờ nặng tiền học thôi chứ người lớn giờ ai cũng sợ béo, nên chuyển từ ăn heo phì sang healthy hết rồi, k tốn quá. Ăn nhậu thì e k xét :))
Bao giờ nhà GS có loại F1 một bữa nhẩn nha ăn hết con cá gần cân thì biết :D

phuongmit

Xe cút kít
Bao giờ nhà GS có loại F1 một bữa nhẩn nha ăn hết con cá gần cân thì biết :D
2 đứa nhà e cho ăn thế thì cũng ăn dc nhưng giờ cân nặng cũng đủ dùng rồi nên thi thoảng lắm mới ăn kiểu đó, còn đa số các bữa là đều có định mức rồi nên tiền k tốn quá đâu cụ :))

Mystery2024

Xe hơi
Chỉ cần tình yêu thôi nhé :D
Không oán là sao lại phải ở nhà thuê, sao lại ở nhà bé, sao không có điều hòa, sao ông bà không cho con tiền học tiền bỉm sữa... thế là được. Nhưng khó lắm, thế nào cũng oán. Trông cháu cũng oán là can thiệp vào cuộc sống vợ chồng, không trông cháu cũng oán là không yêu thương con cái. Mình đã từng trẻ, mình biết, cụ nhỉ :))

Chúng nó chắc nghĩ ông bà cuốc được tiền của thiên hạ. Về cứ nhìn thấy nhà của ông bà to, ông bà sống thư giãn, chắc là ông bà nhiều tiền lắm. Không nghĩ nhà chúng nó đòi để ở riêng rồi thì làm gì còn tiền thuê nữa. Muốn có tiền nuôi cháu thì ông bà già chỉ có vác sức ra đốt nốt cuối đời đi làm thôi.

Mọi thứ tiết kiệm sẽ đều thành keo kiệt. Chỉ có tự tay đi kiếm tiền mới biết kiếm khó hay không khó. Nói chung, khó nhất là khó sống.

Yeuaibaygio

Xe container
Không oán là sao lại phải ở nhà thuê, sao lại ở nhà bé, sao không có điều hòa, sao ông bà không cho con tiền học tiền bỉm sữa... thế là được. Nhưng khó lắm, thế nào cũng oán. Trông cháu cũng oán là can thiệp vào cuộc sống vợ chồng, không trông cháu cũng oán là không yêu thương con cái. Mình đã từng trẻ, mình biết, cụ nhỉ :))

Chúng nó chắc nghĩ ông bà cuốc được tiền của thiên hạ. Về cứ nhìn thấy nhà của ông bà to, ông bà sống thư giãn, chắc là ông bà nhiều tiền lắm. Không nghĩ nhà chúng nó đòi để ở riêng rồi thì làm gì còn tiền thuê nữa. Muốn có tiền nuôi cháu thì ông bà già chỉ có vác sức ra đốt nốt cuối đời đi làm thôi.

Mọi thứ tiết kiệm sẽ đều thành keo kiệt. Chỉ có tự tay đi kiếm tiền mới biết kiếm khó hay không khó. Nói chung, khó nhất là khó sống.
Cứ phải nghĩ xa thế này mệt thật đấy ạ. :(

tung5917

Xe điện
2 đứa nhà e cho ăn thế thì cũng ăn dc nhưng giờ cân nặng cũng đủ dùng rồi nên thi thoảng lắm mới ăn kiểu đó, còn đa số các bữa là đều có định mức rồi nên tiền k tốn quá đâu cụ :))
Lão TorienT này ăn sang mồm quen rồi. Chứ như em chỉ cần 2tr / 1 người là vẫn nấu ăn được. Rau ngoài vườn tự trồng, chỉ mua gạo , thịt, mắm muối. Ăn trứng là rẻ nhất :)

Mystery2024

Xe hơi
Cứ phải nghĩ xa thế này mệt thật đấy ạ. :(
Em nghĩ trước thế để sau này khỏi sốc. Nuôi con thì tiền tỉ đi học nhưng về nó kiếm tiền triệu, cũng là bình thường. Bảo nó lấy người này đi nó không nghe, nó lấy đứa kia, xong mình vẫn là người nuôi cháu. Mà nuôi thế nào rồi vẫn cứ là bà ác, bà chỉ bo bo giữ tiền keo kiệt, chứ nó chả bao giờ nghĩ trời nắng còn có lúc mưa, vợ chồng nó èo uột có bao nhiêu tiền cho chúng nó ăn hết đi thì sau này cháu chắt chết đói. Sau khi nghĩ xong, kết hợp với google "nên kinh doanh gì bây giờ", độ mượt lên cực cao, không có bật biếc gì hết, sáng dậy sớm đi làm :D