[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Phỗng new

Xe điện
Cái chuyện làm việc nhà, bọn trẻ con ngay từ bé đã bị gieo vào đầu là "giúp mẹ làm việc nhà"
Việc nhà là trách nhiệm nghĩa vụ của các thành viên, phân công sao cho hợp lý thôi. Không ai giúp ai cả!

Mystery2024

Xe máy
Ko ĐKKH thì thường các cụ ông hay té sau tầm 1 năm chung sống 😁
Người ta khổ mới té, sướng chả ai té. Lấy vợ về vừa nuôi vợ vừa nuôi con vợ thì té cũng phải đạo, nhất lại còn thất thập cổ lai hy đến nơi. Còn phải xem là lấy ai, ai lấy cụ ạ.

Anh nhiên

Xe hơi
Đàn ông nào cũng như cụ stevevuxx thì có khi không còn 1 bà vợ nào phàn nàn về chồng nữa, vì khả năng cao là như cụ ý có thể sống tốt một mình mà ko cần vợ.
Câu cuối của mợ rất chuẩn với cccm sống độc thân trong top này. Nhiều khi áp lực và sự mệt mỏi trong cuộc sống đã chiếm hết thời gian và tâm trí rồi. Sáng chiều đi làm, tối về việc nhà. Một ngày của em từ 5h45 sáng đến 9h tối, sau đó có 1 tiếng để thở hắt ra, đi ngủ rồi chuẩn bị cho ngày tiếp theo. Chuỗi vòng quay lo toan cho công việc - gia đình này còn tiếp 10-20 năm nữa.
Vui lên cụ, cụ còn tgian lên đây chém gió lướt bão là còn xả stress đc rồi, cụ còn chuỗi vòng quay lo toan 10-20 năm là giá trị của cụ còn cao lắm. Vui vì điều đó cụ ạ. Mệt mỏi kiệt sức là tình trạng chung của nhiều ng khi nhìn về chặng đường dài phía trước, cụ cứ lên đây chia sẽ sẽ thấy mình ko lạc lõng khéo khi còn thấy mình may mắn trong cs nữa

my.eb

Xe điện
Cái chuyện làm việc nhà, bọn trẻ con ngay từ bé đã bị gieo vào đầu là "giúp mẹ làm việc nhà"
Việc nhà là trách nhiệm nghĩa vụ của các thành viên, phân công sao cho hợp lý thôi. Không ai giúp ai cả!
Đúng chuẩn,
Ngày còn đi làm, em bảo nhân viên, em làm giúp chị cái này cái kia (mình nói kiểu lịch sự, chứ chả nhẽ bảo em phải làm cái lọ cái chai),
Nhưng lịch sự quá nó lại quá đà. Có lần nó thái độ, em phải nghiêm mặt bảo, chị nói làm giúp là nói lịch sự, chứ đây là trách nhiệm của em, em ăn lương thì em phải làm việc,
Từ đó mới trật tự, ko thì cứ tôm lộn tùng phèo.

Nhimtiu

Xe container
Đúng chuẩn,
Ngày còn đi làm, em bảo nhân viên, em làm giúp chị cái này cái kia (mình nói kiểu lịch sự, chứ chả nhẽ bảo em phải làm cái lọ cái chai),
Nhưng lịch sự quá nó lại quá đà. Có lần nó thái độ, em phải nghiêm mặt bảo, chị nói làm giúp là nói lịch sự, chứ đây là trách nhiệm của em, em ăn lương thì em phải làm việc,
Từ đó mới trật tự, ko thì cứ tôm lộn tùng phèo.
Chắc ở nhà mợ lại nhờ sói làm giúp nhiều quá nữa nên sói sợ hả mợ? =))

my.eb

Xe điện
Chắc ở nhà mợ lại nhờ sói làm giúp nhiều quá nữa nên sói sợ hả mợ? =))
Vâng, có khi thế thật. Em cứ lịch sự please pliec các thứ ổng lại thấy làm gì có bữa trưa nào miễn phí mãi, nên tốt nhất là té :D

Nhimtiu

Xe container
Vâng, có khi thế thật. Em cứ lịch sự please pliec các thứ ổng lại thấy làm gì có bữa trưa nào miễn phí mãi, nên tốt nhất là té :D
Đáng ra mợ phải dạy sói như dạy nhân viên mợ thì sói mí thành sói ngoan. Đằng này sói mợ là sói đầu đàn lấy về khi còn bơ vơ mợ k huấn luyện sớm để lâu thành sói già rồi k dạy đc là phải mợ ạ. =))

my.eb

Xe điện
Đáng ra mợ phải dạy sói như dạy nhân viên mợ thì sói mí thành sói ngoan. Đằng này sói mợ là sói đầu đàn lấy về khi còn bơ vơ mợ k huấn luyện sớm để lâu thành sói già rồi k dạy đc là phải mợ ạ. =))
Khi em lấy về sói em đã là sói già rồi, em mới là ngan trẻ :D
Chắc ổng tưởng thuần hóa được em nhưng hóa ra mãi ko được như ý, thế là dắt em chỗ ban đầu, thả em đấy đi đâu thì đi =))

Anh nhiên

Xe hơi
Đúng cụ, phân công lao động thôi

alffa

Xe tải
Thường T2 trở đi là đã ko mời cưới rồi vì đa số ngại trả nợ :))
Còn bảo bỏ ĐKKH thì các cụ bà ko chịu đâu vì họ sợ về làm ô-xin không công =))
E bị mời (cùng 1n) đi ăn cưới cả 3 tập đây, mà toàn KS 5*, lần 2-3 cách nhau 2 năm, mệt hết cả người mà ko từ chối dc.

Sứa.

Xe điện
Ơ sao cụ tag em, em ko liên quan mà em cũng ko phải là "mợ" ạ :(( Em cũng mới bước qua 40 thôi nhìn cái tai tồ "tuổi 50" sợ quá huhu
Là em lấy ví dụ theo phân khúc thôi, ý nói cụ Nhimtiu là già rồi, tầm kute cụ kia mới quan tâm :))

Sứa.

Xe điện
Người ta khổ mới té, sướng chả ai té. Lấy vợ về vừa nuôi vợ vừa nuôi con vợ thì té cũng phải đạo, nhất lại còn thất thập cổ lai hy đến nơi. Còn phải xem là lấy ai, ai lấy cụ ạ.
Sao cụ kinh nghiệm thế? Lý do té là gì hả cụ anh? Các mợ nấu ăn dở hay là lý do giề? :(
Chắc bị "bóc lột" nặng nề quá nên té :D
Lý do là thiếu cái 🥨 🤣🤣🤣
Đ.ô đã từng khởi nghĩa vùng lên giành tự do mà ko có chế tài thì dễ tái phát lắm, nhất là khi càng đông tuổi lại hay dỗi, để ý vặt, khó tính hơn thời trẻ...1 phần nữa là sk yếu hẳn 😁

Phỗng new

Xe điện
Sứa. Trình độ lý luận chắc và cơ bản nhắm, lại đanh thép nữa nên cụ xác định tư tưởng đê :))