[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Mystery2024

Xe máy
Càng nhiều tuổi sẽ càng nói nhiều, nên mong muốn của mợ là ko thể.
Chia sẻ việc nhà: dạy con/ck từ thuở còn thơ, giờ thì còn thay đổi gì dc nữa.
Cũng biết là thế nên các cụ bà xác định nhường nhịn là chính, chứ làm gì nữa đâu. Vậy nên cụ bà nào đã thoát tập 1 lại sẵn sàng làm tập 2 mới là dũng cảm ạ.

Nhimtiu

Xe container
Tủ bếp này ở giữa hơi hẹp để di chuyển ạ. Tủ bếp thì nồi niêu xoong chảo, bát đĩa thìa dĩa, các loại cốc tách, hộp đựng thực phẩm... Máy xay, máy vắt, máy ép, máy nướng, riêng đồ cho máy rửa bát kiểu muối, viên rửa, nước bóng đã một ngăn rồi cụ ạ. Trông như vậy thôi, chứ khu bếp như thế này là trung bình, chưa phải là thoải mái cho người nội trợ. Các cụ cứ nghĩ là không có gì thôi chứ mở các ngăn ra thấy hết sạch. Đồ lặt vặt em để tủ kho.

Các cụ thử mở các loại tủ quần áo ra xem đệm, ga, vỏ gối, vỏ chăn... các thứ không nhét lên sát trần thì nhét vào đâu. Rồi bảo làm sao các bà bao nhiêu chỗ cũng hết.
Em thì k phải lo dọn tủ nhưng mợ đùa chứ nó rất nhiều ngăn đấy. Hai ba người vẫn loanh quanh nấu nướng đc tuy nhiên k như bếp nhà bt có cả đảo bếp và chỗ chuẩn bị đồ đc mợ ạ.

Nhimtiu

Xe container
Hàng bún riêu ĐC em hay ăn nhỏ xíu, kê mấy cái bàn ngoài vỉa hè bán thôi, ko phải nhà hàng sang trọng lịch sự đâu, nhưng bà cụ nấu cũng phải trên dưới 20 năm rồi. Bún riêu nước dùng vị thanh, chua dịu, tảng gạch cua màu nâu sẫm, vị cua thật ko pha trộn tý nào đậu phụ,
Em đi khỏi đấy lâu rồi, nhưng có lúc tiện đường em vẫn qua ăn, bà cụ vẫn nhớ em. Có lần hỏi, ơ thế ko ở đấy nữa à,... , xong có lần hỏi nhỏ, này thế bố nó lấy vợ chưa, em cười hihi bào cháu có được mời đám cưới đâu mà biết :D
Thế em hỏi to lên chút xem mợ chuẩn bị cho cụ ọp phơ nào đốt pháo hay mợ sắp ôm hoa chưa để cccm còn ăn mừng nhể? :))

Anh nhiên

Xe hơi
Vợ có mỗi việc chăm sóc cây cối, chăm sóc con cái và nấu ăn, suốt ngày cười tít mắt.
- Các cụ phải có ý thức hợp tác, giúp đỡ vợ. Phải thấy mấy việc tôi kể trên là trách nhiệm của mình, giúp đỡ vợ con.
"Mỗi việc: mà bác liệt kê mấy cái lận :))
Hợp tác - ok, còn giúp đỡ cũng ko hẳn. Mình là 1 thành viên của gia đình mà nên cái trách nhiệm mà bác nói iem thấy đúng rồi.
Mà cuộc sống ko phải ai cũng nhìn nhận và làm đc như thế.

alffa

Xe tải
Cũng biết là thế nên các cụ bà xác định nhường nhịn là chính, chứ làm gì nữa đâu. Vậy nên cụ bà nào đã thoát tập 1 lại sẵn sàng làm tập 2 mới là dũng cảm ạ.
E quen 1 đôi U60 đều làm tập 2, làm lễ cưới rất to, được 1 năm đã thấy ly dị. Cụ ông nay đang ở vs tập 3. Thôi ai thích thì cứ việc, nhưng có lẽ ko nên ĐKKH cho lằng nhằng nhỉ, mà bạn bè đồng nghiệp được mời đi ăn cưới 2-3 lần cũng thấy mệt mỏi.

my.eb

Xe điện
Tuổi nào cũng chả nên sống một mình nhất là cao tuổi vì nó nhiều cái khó lường. Chưa kể ốm tí vẫn phải dậy để làm mọi việc hàng ngày trong khi ở với một người khác thì lại được nghỉ ngơi. Chưa kể tuổi cao rồi, đột quỵ nhẹ có người biết thì nó không sao chứ không ai biết 1 ngày cũng nguy hiểm!
Ối dồi ôi cụ ơi,
Có mà được nghỉ ngơi hay lại gượng dậy mà hầu ngược lại í.
Chưa kể đột quỵ phát đi luôn có khi còn hay hơn là nhẹ dai dẳng lẳng nhằng nọ kia.
Thế em hỏi to lên chút xem mợ chuẩn bị cho cụ ọp phơ nào đốt pháo hay mợ sắp ôm hoa chưa để cccm còn ăn mừng nhể? :))
Ối cụ ơi,
Mời cụ đọc lại tiêu đề thớt này please :D

Mystery2024

Xe máy
Em thì k phải lo dọn tủ nhưng mợ đùa chứ nó rất nhiều ngăn đấy. Hai ba người vẫn loanh quanh nấu nướng đc tuy nhiên k như bếp nhà bt có cả đảo bếp và chỗ chuẩn bị đồ đc mợ ạ.
Em nhìn rồi, nhiều ngăn nhưng ngăn bé. Cụ để thử cái nồi luộc gà vào xem còn để được cái gì bên cạnh nữa :D. Trong bếp thì một tỉ thứ nhé, kích thước nó lại còn lỡ cỡ cơ. Cụ để cái nồi nướng loại trung bình nhiều khả năng không vừa với kích thước ngăn tủ ấy. Để thì còn đồ sống, đồ chín phải tách được ra ví dụ thớt để chặt thịt sống lại dính vào thớt thái đồ chín không được. Chứng tỏ cụ có phải sắp xếp đồ đâu mà kêu rộng.

Mystery2024

Xe máy
E quen 1 đôi U60 đều làm tập 2, làm lễ cưới rất to, được 1 năm đã thấy ly dị. Cụ ông nay đang ở vs tập 3. Thôi ai thích thì cứ việc, nhưng có lẽ ko nên ĐKKH cho lằng nhằng nhỉ, mà bạn bè đồng nghiệp được mời đi ăn cưới 2-3 lần cũng thấy mệt mỏi.
Gặp nhau, quen nhau, ở cùng nhau rất tốt ạ. Em hoàn toàn ủng hộ gắn bó với nhau thuần túy bằng tình cảm, không cần phải đăng ký kết hôn hay đám cưới làm gì. Còn tình cảm, còn muốn ở cùng nhau thì còn ở. Không còn tình cảm thì vui vẻ chia tay, tuổi nào cũng được thế thì tốt, tuổi già còn cần gì nữa mà không sống thế. Đừng có nhảy đong đỏng lên không đòi chết thì đòi nhét hộp xốp người kia là được. Yêu đương mà sống mái thế thì chết khiếp.

Anh nhiên

Xe hơi
Phụ nữ trẻ, hoặc phụ nữ có chồng cực tốt thì có thể có chuyện dằn vặt, soi xét chồng có phản bội hay không thôi cụ. Chứ còn lấy chồng về, ngoài tác dụng chính là sinh con, còn lại toàn tác dụng phụ thì yêu đương gì nữa mà ghen. Thề nguyền hôn nhân cùng nhau lúc sung sướng cũng như đau khổ, khoẻ mạnh cũng như ốm bệnh, mà vợ nhất làm tất thì còn nghĩa lý gì nữa mà bảo yêu. Các cụ cứ thử bị vợ ngồi lên cổ, vừa làm việc nước vừa làm việc nhà, vừa hầu vừa bị chỉ đạo vừa nghe mắng xem còn yêu không. Yêu với tuổi trung niên là yêu kiểu máu thịt, là gắn bó tình nghĩa gia đình, nhiều khi giống anh em còn hơn là anh em. Thế thì chỉ cần đừng có dở chứng, chứ lại còn thích đi thì cụ nghĩ có cần giữ không?
Thế mới nói phụ nữ nên yêu mình trước đi, cứ chiều chồng con cho lắm vào rồi tới lúc lại hối chả kịp. Yêu ko đúng cách là giết chết tình yêu. Ko biết các cụ mợ quan điểm thế nào còn em thấy, hôn nhân nền tảng là tình yêu đúng rồi nhưng về sống với nhau có qua có lại mới toại lòng nhau. Việc gì thì việc đã cùng nhau thì ko thể cứ bên làm bên kệ, nhất bên trọng nhất bên khinh đc. Tới tuổi trung niên mà còn bên nhau còn tình cảm thì nguyên một giai đoạn hôn nhân cặp vc đấy cũng sống tôn trọng - nhìn nhau mà sống rồi chứ ko phải lúc trẻ oánh cãi nhau rồi về trung niên tới già lại có tình nghĩa được. Còn như cụ nói thích đi thì quan điểm của em là ko giữ và đi đừng về dù là vk hay ck.
Cơ mà trong cuộc sống chuyện tình cảm nó khó nói lắm, ai yêu ai nhiều hơn thì bỏ ra nhiều hơn thôi, lý trí bảo một đường nhưng con tim cứ chỉ một nẻo. Có lý trí được không - chắc cũng khó :D

Anh nhiên

Xe hơi
Nếu sống 1m thì trên cơ sở vững tài chính và sk là mơ ước của iem. Có hai cơ sở đó thì cứ nhẹ nhàng ngày lại qua ngày, làm v mình thích, giúp ng mình quý - túm lại là theo ý mình tất. Còn thiếu 1 trong 2 cơ sở đấy là cũng vất vả hơn còn thiếu cả hai thì đúng là sống ko bằng chít.

Nhimtiu

Xe container
Em nhìn rồi, nhiều ngăn nhưng ngăn bé. Cụ để thử cái nồi luộc gà vào xem còn để được cái gì bên cạnh nữa :D. Trong bếp thì một tỉ thứ nhé, kích thước nó lại còn lỡ cỡ cơ. Cụ để cái nồi nướng loại trung bình nhiều khả năng không vừa với kích thước ngăn tủ ấy. Để thì còn đồ sống, đồ chín phải tách được ra ví dụ thớt để chặt thịt sống lại dính vào thớt thái đồ chín không được. Chứng tỏ cụ có phải sắp xếp đồ đâu mà kêu rộng.
Ah vâng em thì k sắp đâu nhưng bên phía tay trái trên tủ lạnh và các hộc tủ bên đó là tủ to đấy mợ vài cái nồi luộc gà cũng để thoải mái mợ ạ.

Sứa.

Xe điện
Thôi ai thích thì cứ việc, nhưng có lẽ ko nên ĐKKH cho lằng nhằng nhỉ, mà bạn bè đồng nghiệp được mời đi ăn cưới 2-3 lần cũng thấy mệt mỏi.
Gặp nhau, quen nhau, ở cùng nhau rất tốt ạ. Em hoàn toàn ủng hộ gắn bó với nhau thuần túy bằng tình cảm, không cần phải đăng ký kết hôn hay đám cưới làm gì.
Thường T2 trở đi là đã ko mời cưới rồi vì đa số ngại trả nợ :))
Còn bảo bỏ ĐKKH thì các cụ bà ko chịu đâu vì họ sợ về làm ô-xin không công =))

Mystery2024

Xe máy
M muốn thế nhưng nta ko muốn thế thì sao ;))
Giờ toàn 40+++ rồi trẻ trung gì đâu cụ. Thấy có biểu hiện yêu đương đòi sống đòi chết giống trong fin phải chạy ngay. Tầm này sống phải thư thái, không ràng buộc và không đeo đá thêm vào cổ người khác, thể hiện trên mọi phương diện tạo ra hai chữ Bình An thì xem xét từ từ. Em từng nghe nói tình cảm nhẹ nhàng như ngọn đèn cháy bền, chứ cứ bùng bùng lên mấy mà hết.

Nhimtiu

Xe container
Gặp nhau, quen nhau, ở cùng nhau rất tốt ạ. Em hoàn toàn ủng hộ gắn bó với nhau thuần túy bằng tình cảm, không cần phải đăng ký kết hôn hay đám cưới làm gì. Còn tình cảm, còn muốn ở cùng nhau thì còn ở. Không còn tình cảm thì vui vẻ chia tay, tuổi nào cũng được thế thì tốt, tuổi già còn cần gì nữa mà không sống thế. Đừng có nhảy đong đỏng lên không đòi chết thì đòi nhét hộp xốp người kia là được. Yêu đương mà sống mái thế thì chết khiếp.
Thấy bồ kết nhau thì làm quả kế hoạch 5 năm lần thứ nhất, nếu đi tiếp đc quả kh 5 năm lần 2 xong thì chắc là sẽ ổn còn k thì sugar you you go sugar me me go mợ ạ. :))

Sứa.

Xe điện
Nếu sống 1m thì trên cơ sở vững tài chính và sk là mơ ước của iem. Có hai cơ sở đó thì cứ nhẹ nhàng ngày lại qua ngày, làm v mình thích, giúp ng mình quý - túm lại là theo ý mình tất. Còn thiếu 1 trong 2 cơ sở đấy là cũng vất vả hơn còn thiếu cả hai thì đúng là sống ko bằng chít.
Được thế thì còn gì bằng :)) Mà chính như thế lại lắm người yêu, tha hồ chọn :))

Sứa.

Xe điện
Thấy bồ kết nhau thì làm quả kế hoạch 5 năm lần thứ nhất, nếu đi tiếp đc quả kh 5 năm lần 2 xong thì chắc là sẽ ổn còn k thì sugar you you go sugar me me go mợ ạ. :))
Ko ĐKKH thì thường các cụ ông hay té sau tầm 1 năm chung sống 😁

Phỗng new

Xe điện
Nói về việc để đồ, kinh nghiệm của em thì càng nhiều tủ, càng nhiều ngăn...thì càng thấy thiếu :))

Mystery2024

Xe máy
Thường T2 trở đi là đã ko mời cưới rồi vì đa số ngại trả nợ :))
Còn bảo bỏ ĐKKH thì các cụ bà ko chịu đâu vì họ sợ về làm ô-xin không công =))
Còn tình cảm còn ở cạnh, mối quan hệ xây dựng thuần túy dựa trên tình cảm, thì sợ gì cụ. Còn sợ tức là còn nhìn thấy trách nhiệm và dựa dẫm giữa đôi bên. Thứ nhất là chắc gì đã ai về nhà ai, cứ ai ở nhà đấy cũng chả sao. Thứ hai là phát sinh quan hệ chủ và ô-xin thì đứt ngay chứ làm gì còn tình cảm mà sợ không công. Người với người thấy ở cạnh nhau là điều quan trọng nhất thì tự sẽ biết cách cư xử ạ. Như vậy mới bền.

Anh nhiên

Xe hơi
Được thế thì còn gì bằng :)) Mà chính như thế lại lắm người yêu, tha hồ chọn :))
Lúc đấy lại chả buồn chọn ý chứ cụ, cứ mơ cứ ước thoải mái đi, biết đâu lại thành hiện thực cụ nhỉ.