[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Politeboy

Xe tăng
Lá số tử vi mô tả khuynh hướng chung của một đương số vì vậy tất cả những người cùng h sinh cũng sẽ có khuynh hướng chung chứ không thể thoát ra ngoài lá số vì vậy lá số tử vi là trọng yếu không thể bỏ đi. Còn xem tướng và bắt mạch chỉ là bổ trợ cho lá số giúp định vị đương số trong gia đình, trong một dòng họ. Vì vậy chỉ có thể bỏ xem tướng và bắt mạch chứ ko ai bỏ việc giải lá số
Cùng lá số Tử vi có người làm vua có kẻ đi tù, đi ăn mày mà cụ bảo xem tướng bắt mạch không quan trọng bằng lá số
Phải ngược lại mới đúng chứ nhỉ.
Sơ sơ thế đã kẻo các " cao thủ Tử vi" trốn sạch mất chỗ chém.

Thích Nói Phét

Xe điện
Cùng lá số Tử vi có người làm vua có kẻ đi tù, đi ăn mày mà cụ bảo xem tướng bắt mạch không quan trọng bằng lá số
Tướng mạo là cái hình tướng ban đâu hay cái đã qua chỉnh lý? Dù ở dạng nào đi nữa thì tướng mạo rất quan trọng. Vì thấy nhiều đứa phẫu thuật xong đời lên hương ngay :))

Thích Nói Phét

Xe điện
những người mệnh có thái dương + thiên tài họ cóc tin thần phật giời đất gì đâu
cụ hà tất nhọc lòng khai thị :D
các vị ấy sẵn sàng phá chùa đốt tượng . chả ngán gì sất . trong sách ghi rõ ràng rồi. không phải hồ nghi gì cả.
sao thiên tài chứ không phải họ là thiên tài theo nghĩa thông thường .
Sách ghi chuẩn phết nhỉ:-? nhất là sách của Hà Lạc Da Phu Việt Viêm Tử:))
“Thiên Tài ngộ Nhật bất minh,
Những phường lếu láo,
Để khinh Phật Thần.”

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ nói chuyện phải có dẫn chứng nhé. Nếu nói đc thì phải đưa được lá số lên xem ai cùng h sinh mà lại có người làm vua, ai lại đi ăn mày. Hay nói theo báo viết. Phải nói theo cái tư duy nghiền ngẫm của mình và phải có dẫn chứng nhé

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Muốn phản bác thì dễ lắm. Như dự báo thời tiết ấy, chỉ ra được cái sai của người dự báo thì dễ. Suy cho cùng nói cho người hiểu vấn đề dễ hơn là những người ko hiểu, ko có nhu cầu mà chỉ muốn phản bác. Tôi ko phải là người lập nên thớt này nhưng lại là người giảng giải nhiều nhất ở đây. Còn mấy người lập thớt có lẽ hok thấy tế nhị nên họ ko lên tiếng. Tranh luận thì tôi chả mgaij đâu, tôi xuất thân dân khoa học nên tranh luận cả ngày cũng được, nhưng tranh luận để mang lại điều gì chứ tranh luận vô bổ và cuối cùng ko mang lại điều gì thì tôi bỏ qua

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Sách ghi chuẩn phết nhỉ:-? nhất là sách của Hà Lạc Da Phu Việt Viêm Tử:))
“Thiên Tài ngộ Nhật bất minh,
Những phường lếu láo,
Để khinh Phật Thần.”
Cụ này vào thớt lý số hoặc tử vi lí số tranh luận sẽ hợp hơn. Trường hợp này liên tưởng tới tú xương, hock hành trượt lên trượt xuống. Cả đời đi ôn thi xong để vợ nuôi, và mình đi chửi đời.

Thích Nói Phét

Xe điện
Cụ nói chuyện phải có dẫn chứng nhé. Nếu nói đc thì phải đưa được lá số lên xem ai cùng h sinh mà lại có người làm vua, ai lại đi ăn mày. Hay nói theo báo viết. Phải nói theo cái tư duy nghiền ngẫm của mình và phải có dẫn chứng nhé
Cụ cần dẫn chứng đúng không? Để em dẫn cho...

Xong Các "Thầy" sẽ nói Thiên bàn giống nhau nhưng phải xem số của 2 đứa mày ở Địa Bàn và Nhân bàn, đứa nhà giàu đứa nhà nghèo thì bàn đạp tụi mày sẽ khác nhau :))

Thích Nói Phét

Xe điện
Cụ này vào thớt lý số hoặc tử vi lí số tranh luận sẽ hợp hơn. Trường hợp này liên tưởng tới tú xương, hock hành trượt lên trượt xuống. Cả đời đi ôn thi xong để vợ nuôi, và mình đi chửi đời.
Câu thơ trên là do ông Hà Lạc Da Phu Việt Viêm Tử viết ra, em chỉ đưa dẫn chứng, còn nói Tú Xương chửi đời á? Thật ra ổng đang tự chửi chứng bản thân mình đó thôi:-? phân tích tác phẩm hay tác giả phải phân tích chuẩn vậy:))

HuyArt

Xe lăn
Ca này chứng minh bằng niềm tin cụ ạ. Trừ khi bà mẹ lúc bỏ con kèm theo mảnh giấy ghi rõ ngày giờ sinh âm/dương lịch.
Bạch thầy, thầy thâm gio quá, tội nghiệp cho thí chủ bù côi ấy, kekeke

Thích Nói Phét

Xe điện
Ở đây có "thầy" nào sao thiên hình và thiên riêu hông? Nghe nói 1 sao thì bố đời, 1 sao thi dâm dê không biết sách viết chuẩn không các "thầy" nhỉ :))
Thiên hình tính nết rất hung.
Thuận tìm tháng đề tận cùng Dậu cung.
Thiên riêu dâm đãng phiêu bồng.
Thuận tim sinh tháng Sửu cung hồi đầu .
các "thầy" cho ý kiếno:-)

Politeboy

Xe tăng
Cụ cần dẫn chứng đúng không? Để em dẫn cho...

Xong Các "Thầy" sẽ nói Thiên bàn giống nhau nhưng phải xem số của 2 đứa mày ở Địa Bàn và Nhân bàn, đứa nhà giàu đứa nhà nghèo thì bàn đạp tụi mày sẽ khác nhau :))
Cụ Trần Đoàn có nói vậy không?
Nhận thức của cụ Trần Đoàn về Trái đất (địa lý), Vật chất (hoá học, vật lý),Thống kê (toán học), Nhân chủng (sinh học)...nói gần như bằng 0 thì hơi quá, nhưng nói tương đương với đứa trẻ học lớp 9 ngày nay thì chắc chắn đúng.
Với kiến thức như vậy mà rất nhiều người Việt Nam hít hà (nhấn mạnh là người Việt Nam nhé, người cac nước khác trên thế giới không quan tâm)
Nực cười hơn nữa có dạo còn có ông dở hơi nào đó vì cuồng quá nên nhận vơ Tử Vi do người Việt phát minh (bằng cách lôi chữ Khoa Đẩu, Hà Đồ, Giáp cốt văn...của Tàu ra chứng minh là của người Việt cổ)
Bó tay!

Thích Nói Phét

Xe điện
Cụ Trần Đoàn có nói vậy không?
Nhận thức của cụ Trần Đoàn về Trái đất (địa lý), Vật chất (hoá học, vật lý),Thống kê (toán học), Nhân chủng (sinh học)...nói gần như bằng 0 thì hơi quá, nhưng nói tương đương với đứa trẻ học lớp 9 ngày nay thì chắc chắn đúng.
Với kiến thức như vậy mà rất nhiều người Việt Nam hít hà (nhấn mạnh là người Việt Nam nhé, người cac nước khác trên thế giới không quan tâm)
Nực cười hơn nữa có dạo còn có ông dở hơi nào đó vì cuồng quá nên nhận vơ Tử Vi do người Việt phát minh (bằng cách lôi chữ Khoa Đẩu, Hà Đồ, Giáp cốt văn...của Tàu ra chứng minh là của người Việt cổ)
Bó tay!
Vụ nhận vơ chữ khoa đẩu thì trên diễn đàn sử học người ta đã chửi cho tơi tả rồi, còn thời 18 đời Hùng Vương thì trong Việt Nam sử lược của Trần Trọng Kim cũng chỉ ra những điểm phi lý về thơi gian trị vì của các vua... Ngày cả Trung Quốc giờ còn phải tìm cách chứng minh Nhà Hạ có tồn tại thật trong lịch sử nước họa kìa....
Việt Nam nói thật nhiều người thích nhận vơ lắm, giống vụ tết bắt nguồn từ đâu cũng thấy nhiều thành phần nhét chữ vào mồm Khổng Tử rồi nói Tết của xứ đông này....

banmotnucuoi

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi, em đẻ 1 năm, khai sinh 1 năm thì lấy sao theo tuổi nào ạ?

autorun

Xe tăng
OK bạn.
Một lần nữa cám ơn bạn vì đã reply.
Cụ vẫn cố tình chơi chữ ở đây à? 1 cái là khai triển, 1 cái là rút gọn nó lại, thay vì làm công thức 36.36:18 thì ta quy đổi 36^2 ra rồi nhân nhẩm trong đầu để ra kết quả 1296 luôn. Các bước còn lại cũng vậy thay vì phải làm 1 công thức cồng kềnh, khó nhai, khó nuốt lại có khả năng đi sai đường:))

Như ban đầu đã nói rõ, muốn gì cứ nói thẳng vòng vo đoán ý mắc mệt^:)^
Hay ẩn ý là làm nhiều công thức ( giống như gia đình mày có nhiều tiền số mày sẽ sướng hơn gia đình thằng ít tiền:-?) gia đình mày ít tiền thì số mày cũng khổ như là mày rút gọn quá trình?

Còm cuối em tiếp cụ chứ em không rảnh dỗi đoán hàm ý câu chữ thế nhé:))

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Cụ nào không tín tử vi thì có thể mở thớt riêng để đưa ra quan điểm phản bác. E xem lại thì thớt này mở từ 2006 cũng là 18 năm rồi

Politeboy

Xe tăng
Cụ nào không tín tử vi thì có thể mở thớt riêng để đưa ra quan điểm phản bác. E xem lại thì thớt này mở từ 2006 cũng là 18 năm rồi
Chỉ nên tập trung vào một chỗ thôi cụ ạ
Như vậy mới đầy đủ các cao thủ Tử Vi vào tranh luận
Và tác dụng cảnh tỉnh cũng cao hơn nhiều

Politeboy

Xe tăng
Bạch thầy, thầy thâm gio quá, tội nghiệp cho thí chủ bù côi ấy, kekeke
Mang tiếng cho những kẻ tự nhận là học thuật Tử Vi lại đi tấn công cá nhân một người kém may mắn cụ nhỉ
Thay vì dùng lý lẽ để chứng minh Tử Vi là không bịp bợm thì lại mỉa mai xuất thân mồ côi của cụ ấy.

Thích Nói Phét

Xe điện
OK bạn.
Một lần nữa cám ơn bạn vì đã reply.
Ok ông bạn.
Ông cứ làm bóng làm màu mắc mệt:)) bài giải thì trên mạng họ cũng áp dụng cách 2

Hay giờ bắt tui phải khai triển hết những biến thiên trong bài ra? Tôi trích lại cái còm này nhé:
Học hay chưa học lũy thừa cũng không liên quan trong trường hợp này. Hiểu đơn giản lũy thừa là cách viết rút gọn của tích các số giống hệt nhau. Ví dụ: 36^4 = 36x36x36x36. Viết rút gọn được thì cũng viết dạng khai triển ra được.
Tôi chỉ muốn hỏi, kết quả của 2 cách làm có phải đều ra 1296 đúng không? Vậy ở đây, ông bạn bắt bẻ dẫn chứng lập luận của tôim hay ông bạn bắt bẻ phương pháp làm toán của tôi? Còn nếu bắt bẻ cách làm thì tôi cũng muốn được khai sáng xem nó sai ở điểm nào? Vì tôi làm cách 2 GVBM chưa ý kiến ý cò là phương pháp nó sai ở đâu hay có vấn đề về tự luận cả.

Thích Nói Phét

Xe điện
Thớt này tồn tại được hơn 18 năm ở cafe fun thì đúng là kì tích :))... Các cụ cứ bổ nhau ổng chủ thớt chỉ ghé xem rồi nhếch mép cười:D

Falcao113

Xe đạp
e Giáp Chó thì năm nay thế nào các cụ.