[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Vn-Index

Xe buýt
Em cũng thắc mắc thế tự nhiên có thế chiến thế giới xảy ra rồi vài chục triệu người mất đi trong thời gian ngắn từ giàu, nghèo, sang hèn thì giải thich sao hả các cụ

CB4OO

Xe hơi
Nhìn thấy cái bảng loằng ngoằng đó mà cụ đọc được nhiều nhẩy :)) :)) :)) :)) . Em chờ cụ CB4OO và xác thực xem trúng bao nhiêu %. :D:D:D
Cảm ơn các cụ đã phán em xin trích lục lại ở dưới nhá

Cụ có năng lực học vấn mạnh, bằng cấp cỡ thạc sĩ tiến sĩ, nhưng lại hợp với việc làm trợ lý hơn, sau làm trưởng phòng, phụ trách bộ phận thì cũng ngang => Em có đúng bằng ĐH thôi, cũng đúng là e thích làm các vị trí phó, có vài lần em lên làm trưởng thì lại thành phá :))

Tính tình gan dạ, dũng cảm => em không thấy mình gan dạ chỗ nào.

Ra ngoài chau chuốt, quần áo là li lượt, gọn gàng => Vừa rồi em tự sửa cái chung cư mới mua lại, mang vác đồ nghề đi vào sảnh bị BV chặn lại đăng ký ra vào. Em nói là chủ nhà mà k ai tin, trông nhếch quá

Không nhiều bạn, nhưng dễ có nhân tình :D => Đúng 1 nửa thôi ạ. Từ ngày lấy vợ em chả có mối nào bên ngoài.

Gia thế có nguồn gốc vững mạnh => Gốc chắc thật nhưng cũng có cành tươi, có cành còi cọc cụ à.

Nhà có nhiều cây cối rậm rạp xung quanh, còn nếu ở chung cư thì ban công lắm cây, có thể tàng trữ film đen :D => 10 điểm không có nhưng

Ít con cái, chắc 1 2 gì đó. => em gia nhập CLB 2 tạ thóc rồi
Dễ có bệnh phụ khoa, lao lực về món sinh dục => Chưa thấy gì ạ
Nào cụ?
quên cụ có bộ Điếu Hỏa Linh ở cường cung, không rõ cụ có làm nhà máy nồi hơi hay nhà máy thuốc lá Thăng long không : )) => Điếu hoả linh là cái gì vậy Cụ, nồi hấp bánh bao có được tính là nồi hơi k cụ, vợ em có cái lò bánh, đi làm về vẫn phụ vợ lấy bánh ra khỏi lò :D

Vẫn may mắn là Cụ Lah phán khác Ông nhà em nên chắc chưa phải đi kiểm tra huyết thống lại.

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thắc mắc thế tự nhiên có thế chiến thế giới xảy ra rồi vài chục triệu người mất đi trong thời gian ngắn từ giàu, nghèo, sang hèn thì giải thich sao hả các cụ
Vận con trong vận cha - Vận cha trong vận nhà - Vận nhà trong vận nước . Cụ cứ thế tư duy nhé . Khoa học tương đối xét đến đa số , còn thiểu số sẽ tính riêng . Nếu tư duy tuyệt đối thì không nên nghiên cứu huyền học . Nếu hiểu được Sắc bất dị Không, Không bất dị Sắc ... thì sẽ hiểu được huyền học . Nắm được tư duy Trung quán thì mới thay đổi nhận thức về lưỡng cực . Còn nếu vẫn chỉ tư duy cực đoan thì khó chấp nhận được bộ môn này .

Chỉnh sửa cuối:

Mansion.68

Xe tải
Các cụ có kiến thức chia sẻ mạnh đi ạ.
Cá nhân em vẫn quan niệm tử vi, tướng số nó chỉ khái quát chung về cuộc đời. Mang tính chất dự đoán.
Nhiều biến cố, quan hệ xảy ra, nó làm cuộc đời rẽ sang hướng khác. Đức năng thắng số.
Sống phúc đức, hiền hòa. Có phúc có phần. Có đức mặc sức mà ăn.
Vẫn đúng.
Em cũng hay chiêm nghiệm, để ý nhiều trường hợp, đời trước tạo nghiệp, đời sau gánh.
Nên phần phúc đức, phúc âm cũng rất quan trọng.
Luận giải như thế nào em mù tịt. Em chỉ tâm niệm sống sao tạo phúc cho con cho cháu, cái nào bỏ được thì bỏ, tự dưng nó nhẹ người, thanh thản. :D

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các cụ đã phán em xin trích lục lại ở dưới nhá

Cụ có năng lực học vấn mạnh, bằng cấp cỡ thạc sĩ tiến sĩ, nhưng lại hợp với việc làm trợ lý hơn, sau làm trưởng phòng, phụ trách bộ phận thì cũng ngang => Em có đúng bằng ĐH thôi, cũng đúng là e thích làm các vị trí phó, có vài lần em lên làm trưởng thì lại thành phá :))

Tính tình gan dạ, dũng cảm => em không thấy mình gan dạ chỗ nào.

Ra ngoài chau chuốt, quần áo là li lượt, gọn gàng => Vừa rồi em tự sửa cái chung cư mới mua lại, mang vác đồ nghề đi vào sảnh bị BV chặn lại đăng ký ra vào. Em nói là chủ nhà mà k ai tin, trông nhếch quá

Không nhiều bạn, nhưng dễ có nhân tình :D => Đúng 1 nửa thôi ạ. Từ ngày lấy vợ em chả có mối nào bên ngoài.

Gia thế có nguồn gốc vững mạnh => Gốc chắc thật nhưng cũng có cành tươi, có cành còi cọc cụ à.

Nhà có nhiều cây cối rậm rạp xung quanh, còn nếu ở chung cư thì ban công lắm cây, có thể tàng trữ film đen :D => 10 điểm không có nhưng

Ít con cái, chắc 1 2 gì đó. => em gia nhập CLB 2 tạ thóc rồi
Dễ có bệnh phụ khoa, lao lực về món sinh dục => Chưa thấy gì ạ
Nào cụ?
quên cụ có bộ Điếu Hỏa Linh ở cường cung, không rõ cụ có làm nhà máy nồi hơi hay nhà máy thuốc lá Thăng long không : )) => Điếu hoả linh là cái gì vậy Cụ, nồi hấp bánh bao có được tính là nồi hơi k cụ, vợ em có cái lò bánh, đi làm về vẫn phụ vợ lấy bánh ra khỏi lò :D

Vẫn may mắn là Cụ Lah phán khác Ông nhà em nên chắc chưa phải đi kiểm tra huyết thống lại.
Ok cụ :D

Lá cụ chắc không sai đâu cách trả lời của cụ khá mồm mép như 2 tạ thóc, nồi hấp của vợ, đó là biểu hiện của Thái tuế ở Di cung + Cự tọa mệnh.
Vả lại các yếu tố trên em đang chừa ra quả Mã + Tuyệt ở mệnh cung (tạm lờ đi), để xem kết quả như nào, hóa ra Mã Tuyệt nó chiết giảm đi mấy thứ. Chỉ có duy nhất là Song Hao mệnh + Cự Nhật mà ăn mặc lôi thôi thường kỳ thì em chưa nghĩ ra tại sao.

Chỉnh sửa cuối:

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có kiến thức chia sẻ mạnh đi ạ.
Cá nhân em vẫn quan niệm tử vi, tướng số nó chỉ khái quát chung về cuộc đời. Mang tính chất dự đoán.
Nhiều biến cố, quan hệ xảy ra, nó làm cuộc đời rẽ sang hướng khác. Đức năng thắng số.
Sống phúc đức, hiền hòa. Có phúc có phần. Có đức mặc sức mà ăn.
Vẫn đúng.
Em cũng hay chiêm nghiệm, để ý nhiều trường hợp, đời trước tạo nghiệp, đời sau gánh.
Nên phần phúc đức, phúc âm cũng rất quan trọng.
Luận giải như thế nào em mù tịt. Em chỉ tâm niệm sống sao tạo phúc cho con cho cháu, cái nào bỏ được thì bỏ, tự dưng nó nhẹ người, thanh thản. :D
ĐIều cụ nhận thức chính là Đạo - ở VN con người khổ nhất là chữ KHÔNG trong mục ghi tôn giáo trên CMT cũ .

nobita_ibn

Xe buýt
Bộ môn này cũng hay đấy chứ nhưng đúng thực là để hiểu hết thì khó, nên em chỉ lót dép hóng các cụ phán xem sao thôi.

Mansion.68

Xe tải
ĐIều cụ nhận thức chính là Đạo - ở VN con người khổ nhất là chữ KHÔNG trong mục ghi tôn giáo trên CMT cũ .
Trên CMT em cũng Không mà cụ. :D
Ở ta nhiều khi nó mơ hồ cái đó.
Cụ với cụ Lah chưa bình giải chung lá số của em đâu nhá ^^

maximax903

Xe điện
Nhìn địa chỉ trang web trên tờ lá số tử vi ở #8 em lại nhớ tới cô Yến oan gia trái chủ chùa Ba Vàng, "di cung hoán số" của các thầy, các cô trên mọi miền đất nước ;))

datinh

Xe container
Nhìn địa chỉ trang web trên tờ lá số tử vi ở #8 em lại nhớ tới cô Yến oan gia trái chủ chùa Ba Vàng, "di cung hoán số" của các thầy, các cô trên mọi miền đất nước ;))

cái lày bịp rõ. dân mù mờ thì dễ dính.

Tlbooks

Xe buýt
Em làm nghề mắm và nông sản cụ ạ.
Làm nghề như cụ nói lại thơm cái thằng người :))
:))
lá số cụ đẹp mà, đẹp nhất là đắc bộ tam hoá (Khoa, Lộc, Quyền), lá số của người vừa có học vấn, cao nhã, tháo vát, lại tiền tài dồi dào,...

Opel Astra

Xe điện

Cậu Tử vi Cải mệnh này là học trò của tui.
Chẳng thà bác qua tui xem cho, giá rẻ hơn, lại có thêm ly cafe King của cô giáo Thảo.

Tứ thập

Xe tải
NgẪm kỹ thì lá số khá chính xác với một lượng người nhất định. Số còn lại có một cái gì đó mà kể cả các thấy số cũng chịu, ko xem đc.

Mansion.68

Xe tải
:))
lá số cụ đẹp mà, đẹp nhất là đắc bộ tam hoá (Khoa, Lộc, Quyền), lá số của người vừa có học vấn, cao nhã, tháo vát, lại tiền tài dồi dào,...
Cám ơn cụ.
Vất vả lắm. Toàn hư danh thôi cụ ạ.
Có chăng không nghèo.
Nhưng khá thảnh thơi cụ ạ ^^

crYztaL

Xe buýt
Em được nghe lỏm là:
Các phương pháp bói dựa trên năm tháng ngày giờ sinh là chỉ dựa trên dữ liệu về thời gian. Trong khi đó, con người chịu tác động của cả thời gian và không gian, cho nên những người có cùng năm tháng ngày giờ sinh nhưng ở những không gian khác nhau sẽ có những kết quả khác nhau. Ngoài ra còn có thể thay đổi yếu tố không gian để tác động lên vận mệnh của mình.

datinh

Xe container
Em thấy mấy ông biết xem tử vi thì trí nhớ tốt và giỏi toán, một số còn là dân chuyên toán
vầng. cụ oánh giá thế là chuẩn.
xưa các cụ chỉ đọc sách rồi lập lá số ( an sao) bằng giấy bút. phải có trí nhớ tốt
về toán thì đúng nữa. hội chuyên toán giỏi tử vi là đúng rồi vì nền tảng môn này là tính toán.
12 ô nó cố định. 2 cung thìn tuất là thiên la địa võng cũng cố định.
cho giờ ngày tháng năm sinh thì sẽ lắp các sao vào từng ô.
có cụ giỏi chỉ cần xòe ra 1 ô thôi mà họ tính ra cả lá số được. em chứng kiến rồi. cụ ý công tác bên ngành thuế. không xem bói mà chỉ nghiên cứu thôi. xem cho em. cứ gọi là phục lăn.

minh.nt

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Chiến tranh là một phần tất yếu trong xh loài người, reset về 0 để tạo lập sự cân bằng mới