[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi cụ 6c333c chút, tử vi có áp dụng chung cho tất cả loài người hay phân biệt với từng chủng tộc, tôn giáo, các đạo giáo...
Theo em hiểu chắc chỉ áp dụng cho những người theo đạo Phật thôi ạ vì họ có niềm tin vào ông bà, tổ tiên dù mất mấy đời nhưng vẫn phù hộ tạo phúc cho con cháu và họ có lịch âm.., nếu cố tình xem cho đạo Hồi, Thiên Chúa thì có đúng không? Theo tính toán mỗi giây có 3 đứa trẻ trên TG ra đời vậy số mệnh chúng thế nào?
Cụ có thể hiểu hàng trăm ngàn trường hợp sẽ phân nhóm lớn , nhóm nhỏ tuỳ theo hành động của chúng ta theo 12 nhân duyên . Những gì được coi là triết lý nhân sinh đều sẽ ứng dụng vào tất cả các mẫu người .

Mansion.68

Xe tải
Không phải thế. Tử vi lý số nó chỉ là cái map dò đường thôi. Mà cụ thấy đấy, có google map vẫn đi nhầm đó thôi. Tử vi nó không chỉ chỗ đến đích luôn đâu. Chứ nó chỉ ra luôn thì người ta học tử vi làm gì cho mệt :D.
Cụ Rồng cho đôi nhời về lá số của em đê :D

Mansion.68

Xe tải
e nhìn cũng thấy danh, lợi, quyền, tiền đều có cả mà...dù là đang giai đoạn hư quyền :)), vợ chắc cũng đẹp ạ
kể mà làm Trưởng phòng (nhóm) môi giới công ty chứng khoán hoặc dịch vụ tài chính tín dụng thì hợp cách cục.
Hay hơn nữa là làm giảng viên chém gió và nên sợ vợ :))
Em làm nghề mắm và nông sản cụ ạ.
Làm nghề như cụ nói lại thơm cái thằng người :))

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Em tin là con người có số phận. Mỗi người sinh ra có một tính cách, khí chất khác nhau, nên số phận khác nhau. Chỉ có vấn đề là có thể biết trước số phận được không thôi. Bố em ngày xưa bôn sê vích lắm, con cái mà cứ mở miệng ra nói đến chữ "số phận" là ông ghét, mắng cho ngay, bảo: cố gắng mà học mà làm, tất cả phụ thuộc vào sự cố gắng, chứ làm gì có số phận. Nhưng giờ khi đã 85 tuổi thì cụ lại bảo: công nhận là con người có số phận. Có những thứ cố gắng mãi cũng chả được.
Em cũng tin là tử vi xem chuẩn thì có thể biết khái quát được những nét chính trong cuộc đời của mỗi người như tính cách, hình thức, công việc phù hợp, đường vợ con, bạn bè ra sao.
Mời các cụ am hiểu cứ tiếp tục chia sẻ. Em sẵn sàng ngồi lắng nghe và chiêm nghiệm.
Các cụ nhà bạn rất khách quan đấy - Mỗi con người chúng ta hội đủ nhiều nhân duyên mà thành , nhân duyên tốt có, xấu có . Nhưng nếu biết được mà ứng xử thì Tốt có thể bền hơn, xấu có thể giữ lại an yên dù chỉ một giọt . Xe xấu mình không đi phượt, đi đua VOC chắc vẫn tồn tại thôi .

Chỉnh sửa cuối:

STElectrics

Xe lăn
Người xưa giấu chi tiết giờ sinh, ngày tháng đi cụ ạ. Thậm chí cố tình để thông tin sai lệch để không thầy bà nào biết đâu mà lần. Lần mò được giờ sinh, ngày tháng năm sinh của các vị đó vô cùng khó.
Em tưởng tử vi siêu việt thì từ kết quả các vị đó ắt phải lần ngược được được ngày sinh tháng đẻ chứ ạ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em tưởng tử vi siêu việt thì từ kết quả các vị đó ắt phải lần ngược được được ngày sinh tháng đẻ chứ ạ?
Khác gì bài toán cho cụ duy nhất đáp số, bảo cụ hãy tìm đề bài đi.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Hay nhỉ, thích iphone, lái mẹc cơ mà ....

superrlinh

Xe buýt

Inbox chủ top bận quá thì phải nên em xin phép post vào đây nhờ các cụ am hiểu phán cho 1 câu :D

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Vãi. Em đang định làm tập mới

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ vào đông vui quá , ngày em làm được dăm lá thôi . Cụ nào inb mà chưa thấy trả lời thì add zalo 0866884341 em sẽ làm dần cho các cụ

Tlbooks

Xe buýt
Chuẩn ! Và cũng vì thế nên em chả xem thầy gì , vì xem xong cũng nghĩ không thay đổi được thì thà mình không biết còn hơn !

Số mệnh là có thật, đơn giản như có người sinh ra nghèo rớt, có người sinh ra đã có chục tỷ thừa kế đổ vào đầu, không là số thì là cái gì ?
cụ cũng không nên cực đoan thế
đến lái xe chặng ngắn hay dài mình luôn cần biết đường đi kiểu google map, cấu hình xe, xăng còn hay sắp hết, xe an toàn hay cần bảo dưỡng, cảnh sát giao thông phục thổi nồng độ cồn chỗ nào, trạm xăng, trạm nghỉ, đèo dốc, thời tiết lúc đi, chố nào đang tắc đường, chỗ nào có cơm ngon không bị chặt chém..., nữa là lớn lao và nghiêm trọng như vận trình đời người, biết vẫn hơn không biết chứ.

xem tử vi không phải để thay đổi số mệnh, lại càng không phải để cầu may, cầu tài, cầu lộc.

biết tử vi, biết lá số của mình, biết cơ bản vận trình đời mình, thì mình sẽ đủ trí tuệ để chung sống đẹp nhất, an vui nhất, an toàn nhất, ít lao khổ nhất, ít than vãn nhất..với số phận đời mình.

vì vốn dĩ nó chỉ là một giản đồ nhân quả, cơ bản cho bản thân mình biết bản nghiệp nặng nhẹ thế nào, nghiệp quá khứ phải trả trong kiếp này ra sao. Người trí giả thì chấp nhận vui vẻ trả nợ nghiệp, tranh thủ tích thêm tài khoản phước đức trong ngân hàng alaidathuc, vui nhất với những quả ngọt đời này may mắn được hưởng, nhẫn nại chịu đựng nhất với trái ớt cay đắng gieo trồng từ quá khứ và phải nếm trải trong đời này...

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Chào các ace Ofer .
Mấy năm nay thời vận xã hội nhiều biến động , anh chị em người lên kẻ xuống . Đôi khi chúng ta không biết nguồn gốc tại đâu . Câu trả lời ném vào hư vô , trăn trở trằn trọc . Rất hay cổ nhân đã để lại cho chúng ta một hệ thống thuật toán để định danh những câu hỏi trên . Chúng ta là ai, chúng ta có sở trường gì, con đường chúng ta đi tới sẽ thế nào ? Câu trả lời đã được tổng hợp trong 518.000 mẫu bản đồ cuộc đời , bản đồ số phận . Thành bại , được mất , dương danh hay tàn lụi đều đã được ghi chép định hình đầy đủ .

Mỗi con người sinh ra đều đã được sắp sẵn một ID khác nhau , định danh tầm vóc, tư cách, sở trường, thời vận lên xuống . Nắm được vận mệnh chính mình như người lái xe biết mình đang đi xe gì , thuộc tính công năng của nó ra sao . Để khi gặp con đường ( thời vận ) trước mặt mà chủ động ứng phó .

OF là một xã hội thu nhỏ chắc cũng cả trăm vạn người , tất nhiên không thiếu những thắc mắc tiềm ẩn . Tớ làm việc trong ngành Đông Y và Lý số cũng cả chục năm , may mắn được nhiều thày giỏi bồi đắp , mong muốn mang trí tuệ , kiến thức ra phục vụ cộng đồng . Chí ít mỗi hạt bụi, cỏ cây sượt qua kiếp sống của mình cũng mang được sự lợi lạc cho thiên hạ .

Nên tớ tạo ra topic này để trao đổi, chia sẻ kiến thức với anh em cùng sở thích , chuyên môn đàm đạo về học thuật , anh em cần gì cứ chém nhiệt tình nhé .
Em mù tịt về kiến thức này. Chỉ đọc và hỏi được thôi..cụ chủ giúp em nhá.
E đội ơn cụ .

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Chào các ace Ofer .
Mấy năm nay thời vận xã hội nhiều biến động , anh chị em người lên kẻ xuống . Đôi khi chúng ta không biết nguồn gốc tại đâu . Câu trả lời ném vào hư vô , trăn trở trằn trọc . Rất hay cổ nhân đã để lại cho chúng ta một hệ thống thuật toán để định danh những câu hỏi trên . Chúng ta là ai, chúng ta có sở trường gì, con đường chúng ta đi tới sẽ thế nào ? Câu trả lời đã được tổng hợp trong 518.000 mẫu bản đồ cuộc đời , bản đồ số phận . Thành bại , được mất , dương danh hay tàn lụi đều đã được ghi chép định hình đầy đủ .

Mỗi con người sinh ra đều đã được sắp sẵn một ID khác nhau , định danh tầm vóc, tư cách, sở trường, thời vận lên xuống . Nắm được vận mệnh chính mình như người lái xe biết mình đang đi xe gì , thuộc tính công năng của nó ra sao . Để khi gặp con đường ( thời vận ) trước mặt mà chủ động ứng phó .

OF là một xã hội thu nhỏ chắc cũng cả trăm vạn người , tất nhiên không thiếu những thắc mắc tiềm ẩn . Tớ làm việc trong ngành Đông Y và Lý số cũng cả chục năm , may mắn được nhiều thày giỏi bồi đắp , mong muốn mang trí tuệ , kiến thức ra phục vụ cộng đồng . Chí ít mỗi hạt bụi, cỏ cây sượt qua kiếp sống của mình cũng mang được sự lợi lạc cho thiên hạ .

Nên tớ tạo ra topic này để trao đổi, chia sẻ kiến thức với anh em cùng sở thích , chuyên môn đàm đạo về học thuật , anh em cần gì cứ chém nhiệt tình nhé .
Có 1 việc lạ em chưa lý giải đc, đó là cùng 1 cặp anh/chị em sinh đôi cùng ngày, giờ nhưng người rất thành đạt còn người kia cực kỳ vất vả. Lá số chỉ ra như nhau là cuộc sống an nhàn, gặp may mắn nọ kia nhưng chắc chắn chỉ đúng với 1 người.

kiepvesau

Xe tải
Tử vi là môn hay và rất triết lý đấy các cụ ạ... Nó chứa đựng nhân sinh quan và thế giới quan trong đó... Thực ra ai tin hay không tin thì sự vật và hiện tượng vẫn đang diễn ra. Nhiều thế kỷ trước có ai tin là trái đất hình cầu và đang quay đâu... Mà lúc đó nó cứ quay đấy

kiepvesau

Xe tải
Kính các cụ .
Để lập được một bản đồ mệnh số chúng ta cần có đủ các dữ liệu chính xác về giờ sinh, ngày sinh, tháng sinh, năm sinh . giới tính, Từ các dữ liệu này tớ lập lên bản đồ có hơn 100 dữ kiện . trên 12 ô bản đồ . Mỗi ô bản đồ sẽ mang một nhóm thông tin về hình thái của đương số . Chúng có 12 mục : Bản thân , Cha mẹ , Tinh thần, Tài sản , Sự nghiệp, năng lực kiếm tiền, Vợ chồng, con cái , Môi trường xuất ngoại , Bạn bè , anh em thân thích .

Ví dụ như bản đồ số mệnh dưới đây của một vị lãnh đạo .
Chủ Tịch ADL _ALT.jpg
Sao họ có câu " Những người bất hiển công danh- Bởi vì nhật nguyệt cư tranh Sửu Mùi" mà lá số này lại làm lãnh đạo ạ? Còn câu " Những người Vũ Khúc cư điền-Phú gia địch quốc vượng quyền hào môn ", hay là có xèng trước xong mới có quyền?!? Người Âm Long Trực có hay làm lãnh đạo kg ạ?