[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

minh.nt

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em cũng thắc mắc thế tự nhiên có thế chiến thế giới xảy ra rồi vài chục triệu người mất đi trong thời gian ngắn từ giàu, nghèo, sang hèn thì giải thich sao hả các cụ
Chiến tranh là một phần tất yếu trong xh loài người, reset về 0 để tạo lập sự cân bằng mới

baduy6789

Đi bộ
Chào các ace Ofer .
Mấy năm nay thời vận xã hội nhiều biến động , anh chị em người lên kẻ xuống . Đôi khi chúng ta không biết nguồn gốc tại đâu . Câu trả lời ném vào hư vô , trăn trở trằn trọc . Rất hay cổ nhân đã để lại cho chúng ta một hệ thống thuật toán để định danh những câu hỏi trên . Chúng ta là ai, chúng ta có sở trường gì, con đường chúng ta đi tới sẽ thế nào ? Câu trả lời đã được tổng hợp trong 518.000 mẫu bản đồ cuộc đời , bản đồ số phận . Thành bại , được mất , dương danh hay tàn lụi đều đã được ghi chép định hình đầy đủ .

Mỗi con người sinh ra đều đã được sắp sẵn một ID khác nhau , định danh tầm vóc, tư cách, sở trường, thời vận lên xuống . Nắm được vận mệnh chính mình như người lái xe biết mình đang đi xe gì , thuộc tính công năng của nó ra sao . Để khi gặp con đường ( thời vận ) trước mặt mà chủ động ứng phó .

OF là một xã hội thu nhỏ chắc cũng cả trăm vạn người , tất nhiên không thiếu những thắc mắc tiềm ẩn . Tớ làm việc trong ngành Đông Y và Lý số cũng cả chục năm , may mắn được nhiều thày giỏi bồi đắp , mong muốn mang trí tuệ , kiến thức ra phục vụ cộng đồng . Chí ít mỗi hạt bụi, cỏ cây sượt qua kiếp sống của mình cũng mang được sự lợi lạc cho thiên hạ .

Nên tớ tạo ra topic này để trao đổi, chia sẻ kiến thức với anh em cùng sở thích , chuyên môn đàm đạo về học thuật , anh em cần gì cứ chém nhiệt tình nhé .
cao nhân có thời gian xem giúp mình chút được không ạ

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Chào các ace Ofer .
Mấy năm nay thời vận xã hội nhiều biến động , anh chị em người lên kẻ xuống . Đôi khi chúng ta không biết nguồn gốc tại đâu . Câu trả lời ném vào hư vô , trăn trở trằn trọc . Rất hay cổ nhân đã để lại cho chúng ta một hệ thống thuật toán để định danh những câu hỏi trên . Chúng ta là ai, chúng ta có sở trường gì, con đường chúng ta đi tới sẽ thế nào ? Câu trả lời đã được tổng hợp trong 518.000 mẫu bản đồ cuộc đời , bản đồ số phận . Thành bại , được mất , dương danh hay tàn lụi đều đã được ghi chép định hình đầy đủ .

Mỗi con người sinh ra đều đã được sắp sẵn một ID khác nhau , định danh tầm vóc, tư cách, sở trường, thời vận lên xuống . Nắm được vận mệnh chính mình như người lái xe biết mình đang đi xe gì , thuộc tính công năng của nó ra sao . Để khi gặp con đường ( thời vận ) trước mặt mà chủ động ứng phó .

OF là một xã hội thu nhỏ chắc cũng cả trăm vạn người , tất nhiên không thiếu những thắc mắc tiềm ẩn . Tớ làm việc trong ngành Đông Y và Lý số cũng cả chục năm , may mắn được nhiều thày giỏi bồi đắp , mong muốn mang trí tuệ , kiến thức ra phục vụ cộng đồng . Chí ít mỗi hạt bụi, cỏ cây sượt qua kiếp sống của mình cũng mang được sự lợi lạc cho thiên hạ .

Nên tớ tạo ra topic này để trao đổi, chia sẻ kiến thức với anh em cùng sở thích , chuyên môn đàm đạo về học thuật , anh em cần gì cứ chém nhiệt tình nhé .
Tôi có đọc qua dăm ba quyển sách nói về tử vi tướng số...tuy nhiên tôi hơi ngu nên muốn hỏi rằng,cũng vấn đề,sự việc cun thể. Bác có thể cắt nghĩa,giải thích dựa trên nền tảng sinh học( con người) và Triết học không?

fine_thanks

Xe điện
Cậu có thể xem giúp cho lá số của tớ với
Nam
xxx,xxx,xxx, Kỷ Mùi niên
Năm nay và sang năm như nào: công việc, tiền bạc
Tớ cảm ơn cậu nhiều
Xxx nhiều thế này, ko xem cũng biết sức khỏe cụ rất tốt

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Tặng các cụ bài thơ của cụ Bảo Sinh :
Dựa núi núi hóa thành vôi
Dựa núi núi hóa thành vôi

Dựa nước nước chảy ra ngoài biển đông

Dựa người người đổi thay lòng

Chỗ dựa chắc chắn chỉ trong chính mình

Phát tài chẳng cậy thần tiên

Phát tài là bởi nhân duyên của người

Họa phúc lơ lửng giữa trời

Chờ người mở cửa vẫy mời vào trong

Núi cao không phải là thiêng

Núi thiêng là bởi thần tiên non bồng

Biển thiêng là bởi có rồng

Người cao bởi đạo chứ không bởi người
Tôi có đọc qua dăm ba quyển sách nói về tử vi tướng số...tuy nhiên tôi hơi ngu nên muốn hỏi rằng,cũng vấn đề,sự việc cun thể. Bác có thể cắt nghĩa,giải thích dựa trên nền tảng sinh học( con người) và Triết học không?
Cụ add zalo 0866884341 tớ hầu cụ

Vn-Index

Xe tải
Em được nghe lỏm là:
Các phương pháp bói dựa trên năm tháng ngày giờ sinh là chỉ dựa trên dữ liệu về thời gian. Trong khi đó, con người chịu tác động của cả thời gian và không gian, cho nên những người có cùng năm tháng ngày giờ sinh nhưng ở những không gian khác nhau sẽ có những kết quả khác nhau. Ngoài ra còn có thể thay đổi yếu tố không gian để tác động lên vận mệnh của mình.
Em nghĩ tất cả là do trí tưởng tượng của con người nghĩ ra hết rồi đúc kết qua năm tháng...ai muốn tin thì tin...bằng chứng là ngoài các đạo, tôn giáo lớn thì có đến hàng ngàn các đạo, giáo phái trên thế giới này vậy những người sinh cùng giây, phút, giờ, ngày tháng, năm thì sao. Rồi tự nhiên chiến tranh chết lúc hàng chục triệu người cả giàu, nghèo, sang hèn...thế lúc sống lập tử vi có xem được không? Tóm lại ai tin thì tin thôi.

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ tất cả là do trí tưởng tượng của con người nghĩ ra hết rồi đúc kết qua năm tháng...ai muốn tin thì tin...bằng chứng là ngoài các đạo, tôn giáo lớn thì có đến hàng ngàn các đạo, giáo phái trên thế giới này vậy những người sinh cùng giây, phút, giờ, ngày tháng, năm thì sao. Rồi tự nhiên chiến tranh chết lúc hàng chục triệu người cả giàu, nghèo, sang hèn...thế lúc sống lập tử vi có xem được không? Tóm lại ai tin thì tin thôi.
Cụ rất là chí lí . Linh tại ngã bất linh tại ngã . Ai rồi cũng gặp cõi thiên thai thôi . Miễn thấy vui là được

johnson321

Xe tải
Ở đời nhiều khi biết đc mình sẽ nghèo hay giàu. Hoặc hôn nhân có hạnh phúc hay ko đã tốt lắm rồi. Cần gì phải cao siêu hay đánh đố nhau làm gì. Làm mãi chẳng có tiền, tử vi chỉ đơn giản vậy thoii
Vấn đề là từ mỗi cái ngày sinh thì trùng nhau chắc phải đến cả trăm nghìn người, đâu phải ai số cũng như ai? Đến anh em sinh đôi tách ra riêng còn mỗi người 1 số phận thì cụ định tính số như nào?
https://vnexpress.net/cuoc-doi-cua-anh-em-sinh-ba-bi-chia-cat-tu-nho-vi-mot-y-do-bi-mat-3888660.html

Phong Hải Lan

Xe đạp
Nữ sinh 20g ngày 17 tháng giêng năm Đinh Mão. Nhờ bác chủ xem giúp khi nào có chồng 2 ạ!

slaz8

Xe ba gác
Chào các ace Ofer .

biết sô rùi có thay đổi được sô phận không cu?

badungc4

Xe tải
Cụ inb em trao đổi , lấy chồng dễ chứ khó gì đâu :)
Đã xem lấy chồng rồi mà cụ k gọi mợ ấy là mợ lại đi gọi là cụ thì biết bao giờ mới lấy được chông

motthoidongbim

Xe điện
Cái ai tin thì tin thôi. Trong tử vi cũng biết ai dễ tin, ai không đấy cụ 🥳🥳🥳🥳
Đến mít rồi vẫn còn thoát nhé. Không phải 1 lần mà là 2. Nếu yêu thích cụ hãy nc tử vi đi nhé. Có thể đúng đến cung giờ (23-1, 1-3, ...). Hãy dùng khoa học và đừng quá phụ thuộc or áp đặt. Sau đấy cụ hãy phán môn này ok hay ko. Nó ko u mê như các môn khác đâu. Mà có sách, còn độ chính xác đến đâu thì tuỳ trình người học và trải nghiệm.

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang tập tành nghiên cứu kinh dịch, lý số mà càng học càng kinh. Nản quá. Cụ có kinh nghiệm học dễ chia sẽ với ạ.
Cứ đi từ đơn giản nhất cụ ạ . Dịch nó là triết học lõi của vũ trụ . Bản chất rất tinh giản . Như vẽ tranh , đi phác hoạ trước, đúng tỉ lệ , sau đó mới chi tiết dần . Ngay ban đầu nhìn vào bản vẽ hoàn thiện ai cũng choáng .

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Cái ai tin thì tin thôi. Trong tử vi cũng biết ai dễ tin, ai không đấy cụ 🥳🥳🥳🥳
Đến mít rồi vẫn còn thoát nhé. Không phải 1 lần mà là 2. Nếu yêu thích cụ hãy nc tử vi đi nhé. Có thể đúng đến cung giờ (23-1, 1-3, ...). Hãy dùng khoa học và đừng quá phụ thuộc or áp đặt. Sau đấy cụ hãy phán môn này ok hay ko. Nó ko u mê như các môn khác đâu. Mà có sách, còn độ chính xác đến đâu thì tuỳ trình người học và trải nghiệm.
Khoa học Tử Vi phục vụ số lớn , số nhỏ phi quy luật không cần quan tâm . Nếu chỉ nghiên cứu những cái dị biệt thiểu số thì tạo ra môn khác nhé /

motthoidongbim

Xe điện
Khoa học Tử Vi phục vụ số lớn , số nhỏ phi quy luật không cần quan tâm . Nếu chỉ nghiên cứu những cái dị biệt thiểu số thì tạo ra môn khác nhé /
Sao biết đấy là dị biệt thiểu số? 1 ng qa cụ xem. Cụ biết đấy là dị biệt hay phổ biến?
Em hỏi cụ câu trước là lá số e gửi cụ là tam hoá liên châu à? Cụ ok theo lá số đấy. Là lá số an sao sai rồi. Thì có tam hoá hay ko tam hoá cũng chẳng có ý nghĩa.