[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Thích Nói Phét

Xe điện
Cụ ơi có làm kèo cũng ko thể phán lá số của cụ nhé. Bởi ai biêtw được thông tin cụ đưa ra là chính xác. Ai kiểm chứng. Nếu có thì phải là một nhân vật khách quan ko liên quan đến cụ và thông tin rõ ràng rành rọt. Và phải biết được yêu cầu thế nào là đủ. Còn với cụ e nghĩ thì nó vô biên lắm. Vì cụ yêu cầu tử vi những việc tử vi ko làm được. Vậy cụ cho rằng việc này có ý nghĩa ko
Xem vận hạn trong 10 năm cái này tử vi làm được vì sách nó viết thế, các thầy bà cũng nói vậy? Trung tâm tử vi học dạy HV cũng dạy thế ;) vậy theo cụ tử vi nó làm được gì? Hay phải dựa vào Thiên bàn, địa bàn, nhân bàn, giờ sinh bát tự mới đoán được? Giống ông Liễu Phàm Viết ra Cuốn Liễu Phàm Tứ Huấn đại khái là :

Ban đầu, Viên Liễu Phàm được một tiên sinh họ Khổng đoán số mệnh, nói rằng ông chỉ sống đến năm 53 tuổi, sẽ không có con trai và cả những việc khác nữa. Dần dần, ông thấy các sự việc xảy ra hoàn toàn ứng nghiệm và chính xác tuyệt đối. Sau khi gặp thiền sư Vân Cốc, ông được nghe giảng giải về các cách thay đổi số phận như tích đức, làm thiện và sửa đổi các lỗi lầm. Từ đó, dần dần vận số của ông trở nên tốt hơn, bắt đầu sai khác với các lời tiên đoán trước kia. Khi ông 69 tuổi, ông đã viết tác phẩm này kể lại toàn bộ những điều đó, trong đó có 4 điều khuyên dạy mà ông để lại cho con trai.
Bốn điều đó là:
  1. Tự lập số mệnh - Phương pháp lập mệnh, con người có thể tự quyết định được số mệnh của mình;
  2. Tu sửa lỗi lầm - Các phương pháp sửa sai;
  3. Tích chứa điều lành - Các phương pháp tích thiện, vun đắp công đức;
  4. Giữ đức khiêm hạ - Hiệu quả của đức tính khiêm tốn.
Vẫn cái kiểu chém gió của mấy ông viết sách "Đức năng thắng số":))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ thật kiên nhẫn!
E xuất thân là dân làm khoa học nên càng tranh luận e càng thích. Chỉ có đụng chạm thì e mới thôi ko còm nữa. Còn đã tranh luận văn minh thì e có thể tranh luận đến cùng mợ à

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Xem vận hạn trong 10 năm cái này tử vi làm được vì sách nó viết thế, các thầy bà cũng nói vậy? Trung tâm tử vi học dạy HV cũng dạy thế ;) vậy theo cụ tử vi nó làm được gì? Hay phải dựa vào Thiên bàn, địa bàn, nhân bàn, giờ sinh bát tự mới đoán được? Giống ông Liễu Phàm Viết ra Cuốn Liễu Phàm Tứ Huấn đại khái là :

Ban đầu, Viên Liễu Phàm được một tiên sinh họ Khổng đoán số mệnh, nói rằng ông chỉ sống đến năm 53 tuổi, sẽ không có con trai và cả những việc khác nữa. Dần dần, ông thấy các sự việc xảy ra hoàn toàn ứng nghiệm và chính xác tuyệt đối. Sau khi gặp thiền sư Vân Cốc, ông được nghe giảng giải về các cách thay đổi số phận như tích đức, làm thiện và sửa đổi các lỗi lầm. Từ đó, dần dần vận số của ông trở nên tốt hơn, bắt đầu sai khác với các lời tiên đoán trước kia. Khi ông 69 tuổi, ông đã viết tác phẩm này kể lại toàn bộ những điều đó, trong đó có 4 điều khuyên dạy mà ông để lại cho con trai.
Bốn điều đó là:
  1. Tự lập số mệnh - Phương pháp lập mệnh, con người có thể tự quyết định được số mệnh của mình;
  2. Tu sửa lỗi lầm - Các phương pháp sửa sai;
  3. Tích chứa điều lành - Các phương pháp tích thiện, vun đắp công đức;
  4. Giữ đức khiêm hạ - Hiệu quả của đức tính khiêm tốn.
Vẫn cái kiểu chém gió của mấy ông viết sách "Đức năng thắng số":))
E thì ko quan tâm lắm đức năng thắng số vì e cũng chưa đươck kiểm nghiệm. Cái gì e ko được kiểm chứng thì e ko nói. Còn cái đại hạn 10 năm đối với e nó quý lắm chứ. Nếu 10 năm xấu thì làm ăn kém học hành kém. 10 năm tốt thì nó thênh thang vui vẻ biết được thì nên chấp nhận có phải là đỡ phiền não không, hay cũng biết buông bỏ cho nhẹ nhàng

Thích Nói Phét

Xe điện
E thì ko quan tâm lắm đức năng thắng số vì e cũng chưa đươck kiểm nghiệm. Cái gì e ko được kiểm chứng thì e ko nói. Còn cái đại hạn 10 năm đối với e nó quý lắm chứ. Nếu 10 năm xấu thì làm ăn kém học hành kém. 10 năm tốt thì nó thênh thang vui vẻ biết được thì nên chấp nhận có phải là đỡ phiền não không, hay cũng biết buông bỏ cho nhẹ nhàng
Em không tin đức năng thắng số em cũng không tin tử vi, vì nó là 1 thứ hết sức mơ hồ và huyễn hoặc chưa ai kiểm chứng và có số liệu thống kê chính xác về việc tử vi đoán đúng. Từ xưa đến giờ em tin chính em thôi ;)
Còn thầy bà nào làm cái kèo lá số thì tui xin cung cấp thông tin xem đoán chuẩn không:))

ate1987

Xe tăng
Em không tin đức năng thắng số em cũng không tin tử vi, vì nó là 1 thứ hết sức mơ hồ và huyễn hoặc chưa ai kiểm chứng và có số liệu thống kê chính xác về việc tử vi đoán đúng. Từ xưa đến giờ em tin chính em thôi ;)
Còn thầy bà nào làm cái kèo lá số thì tui xin cung cấp thông tin xem đoán chuẩn không:))
Em nghĩ chả ai rảnh mà lập kèo xem cho cụ =))

hp78

Xe điện
Em chưa hành nghề, nhưng nếu cụ không ngại thì cứ đưa thông tin lên đây ạ:D

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ có thể tìm một số thầy tử vi mà gài kèo. E nghĩ cũng hay đó

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em chưa hành nghề, nhưng nếu cụ không ngại thì cứ đưa thông tin lên đây ạ:D
Cụ ấy đưa thông tin liên thiên lên đó. Cốt cũng chỉ để chứng minh mình đúng và bài bác người khác mà thôi. Cụ ko cần cố chứng minh với người không thành tâm

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Vì các thầy sợ bể mánh:))
Nếu ở đây ko ai là thầy cả. Vì đều là tranh luận mà thôi nên ko sợ bể mánh. Những người kiếm tiền trên mạng như l q lang hay cao em thì cụ phản bác mới chính xác cụ nhé

Thích Nói Phét

Xe điện
Cụ ấy đưa thông tin liên thiên lên đó. Cốt cũng chỉ để chứng minh mình đúng và bài bác người khác mà thôi. Cụ ko cần cố chứng minh với người không thành tâm
60% cõi off đều biết năm sinh đó có thật không? Cụ không tin là việc của cụ thôi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Ủa thế người sn 91 phải phản biện ra sao cho phải đạo nhỉ?
E thấy thông tin cụ đưa là là ko chính xác nên e phản biện vậy. Còn cụ chứng minh thông tin của cụ ngày tháng năm sinh đó là của cụ. Và thông tin đó chính xác đi

Thích Nói Phét

Xe điện
E thấy thông tin cụ đưa là là ko chính xác nên e phản biện vậy. Còn cụ chứng minh thông tin của cụ ngày tháng năm sinh đó là của cụ. Và thông tin đó chính xác đi
Chứng minh bằng cách nào? Chụp CCCD hay sao? Rồi chụp xong cụ phân biệt được độ chính xác khi ta không biết mặt nhau không?

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
60% cõi off đều biết năm sinh đó có thật không? Cụ không tin là việc của cụ thôi.
Cõi off mà là cơ sở để chứng minh năm sinh. Cụ lúc nào cũng nói về khoa học rồi phản khoa học. Trong khi e chả cần khoa học nào cả mà e cũng thấy nó ko đáng tin. Vậy căn cước công dân sắp tới ko cần dùng nữa rồi, vì chỉ cần lên off để người khác xác nhận là xong

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Chứng minh bằng cách nào? Chụp CCCD hay sao? Rồi chụp xong cụ phân biệt được độ chính xác khi ta không biết mặt nhau không?
Bước đầu tiên đương nhiên phải có căn cước rồi. Còn sau đó phải chứng minh căn cước đó có phải là của cụ không. Mọi việc trên đời này có người làm hết rồi mình chỉ cần làm theo thôi

Thích Nói Phét

Xe điện
Bước đầu tiên đương nhiên phải có căn cước rồi. Còn sau đó phải chứng minh căn cước đó có phải là của cụ không. Mọi việc trên đời này có người làm hết rồi mình chỉ cần làm theo thôi
Thế lấy lá số trên mấy trang web tử vi cũng chỉ là mua vui cho thiên hạ thôi à? Thấy nhiều cụ mợ cũng tự lấy lá số rồi up lên đây đó thôi :)) hèn gì không ai dám xem vì nghĩ người khác gài mình=))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Muốn thay đổi công việc thay đổi cuộc sống thì tắt máy đi học bài đi. Đầu năm đầu tháng đã đi cãi nhau như mổ bò.