[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

HungThuy7699

Xe buýt
Em nghiên cứu nhiều năm rồi nhưng không biết đã đủ điều kiện tốt nghiệp hay chưa:D Nhưng có điều em thắc mắc, tất cả những nam nhân sinh năm 1969 đều cưới cùng 1 năm ạ, hay nữ nhân 1980 cũng tương tự ạ:D
Em cũng vừa phản biện ý này đấy bác. Nhưng bác thiếu còn ngày giờ tháng sinh nữa nên dữ liệu có thể thu hẹp lại.

Medusa99

Xe hơi
Em nghiên cứu nhiều năm rồi nhưng không biết đã đủ điều kiện tốt nghiệp hay chưa:D Nhưng có điều em thắc mắc, tất cả những nam nhân sinh năm 1969 đều cưới cùng 1 năm ạ, hay nữ nhân 1980 cũng tương tự ạ:D
cụ chốt xong chưa để em công bố

Medusa99

Xe hơi
Đấy em nói có sai đâu cụ. Em cưới rồi và đã có cháu trai rồi mà cụ. Nếu cụ đưa 2 lá số và hỏi người khác hạn chính xác cưới năm nào thì là điều cực khó, chỉ có thể đoán trong vòng vài năm trở lại là đã giỏi lắm rồi. Chúc cụ ngày càng thêm kinh nghiệm trong môn khoa học này ❤
Cụ nói cưới hay chưa cưới mình cụ biết thôi ...kkk

hp78

Xe điện
Em cũng vừa phản biện ý này đấy bác. Nhưng bác thiếu còn ngày giờ tháng sinh nữa nên dữ liệu có thể thu hẹp lại.
Ý cụ là hẹp lại bao nhiêu ạ, 1 canh giờ là 120 phút, em nghĩ con số đấy không nhỏ ạ:D

RosemaryCherry

Xe container
Đấy em nói có sai đâu cụ. Em cưới rồi và đã có cháu trai rồi mà cụ. Nếu cụ đưa 2 lá số và hỏi người khác hạn chính xác cưới năm nào thì là điều cực khó, chỉ có thể đoán trong vòng vài năm trở lại là đã giỏi lắm rồi. Chúc cụ ngày càng thêm kinh nghiệm trong môn khoa học này ❤
Cụ nói cưới hay chưa cưới mình cụ biết thôi ...kkk
Cưới hay ko nó sẽ nói lên ở niên hạn chứ cần gì xét về khoảng thời gian một vài năm gần đây.
Ví dụ Đại Hạn hay Tiểu Hạn có bộ Tam Minh (ĐÀO HỒNG HỶ), hoặc ĐÀO HỒNG cũng tốt hay Song Hỷ (THIÊN HỶ, HỶ THẦN) kế tiếp là bộ LONG PHƯỢNG...
Cứ thế mà soi thôi nếu thấy ít sát tinh cản.

manchester6868

Xe tăng
hôm nay mới biết thớt này của cccm, hay quá cơ ạ. Nhờ cccm xem sơ lược dùm em ạ. chẳng biết ntn nhưng dạo này thế khó khăn, vất vả quá cơ. Đa tạ cccm chỉ giáo ạ

RosemaryCherry

Xe container
Khi chọn ngày giờ năm cưới thì ngoài tử vi họ còn tránh kim lâu, tam tai ..., các thầy ngồi tính sao cho tránh cái xấu nhiều nhất mà cùng tuổi năm 69 chẳng hạn thì phải kiêng kị như nhau nên năm đó tốt nhất thì họ cưới nhiều thôi cụ.

Medusa99

Xe hơi
Cụ cứ công bố đi ạ, em không đoán được ạ:D Em chỉ quan tâm đến những sự kiện em đang tìm hiểu thôi ạ:D
Thực ra ở đây tôi thấy cụ có tố chất - điềm đạm chịu học hỏi . Nếu mở mang thêm phạm vi nghiên cứu sẽ thấy nhiều việc trở nên dễ dàng hơn cụ ạ . Kiểu như chạy 21 km rồi thì 10 km thấy nó dễ ấy

Medusa99

Xe hơi
Khi chọn ngày giờ năm cưới thì ngoài tử vi họ còn tránh kim lâu, tam tai ..., các thầy ngồi tính sao cho tránh cái xấu nhiều nhất mà cùng tuổi năm 69 chẳng hạn thì phải kiêng kị như nhau nên năm đó tốt nhất thì họ cưới nhiều thôi cụ.
Cách đó xưa rồi cụ - Tam minh hội họp cũng chỉ là 1 trong số nhiều yếu tố tạo nên một đám cưới . Công việc của người phân tích là phải đoán trúng . Ở đây cưới có nhiều kiểu cưới . Cưới thái tuế , cưới trả nợ, cưới chạy tang, cưới theo bác sỹ , nếu chỉ nhìn tam minh thì không hết được . Như tôi tìm hạn đã vấp đến mấy hình thái hạn . Thái Tuế , lưu niên, đại vận, Lưu diệu gặp tĩnh diệu . Sang năm còn 1 đám cưới nữa là cưới Thiên Không :)

P/S lá số khác nhau là hạn nó khác nhau nhé - không phải cũng 1969 thì cũng cưới một năm là hợp thực tế đâu . Cái hay của tử vi nó thế - cùng ông 1975 có ông cưới con đã học cấp 3, đại học , có ông giờ vẫn đi cưa gái mà ...ví dụ thế

Chỉnh sửa cuối:

hp78

Xe điện
Thớt này em còm ít, nếu mợ để ý thì biết em quan tâm sự kiện gì thôi ạ:D Em còm để lấy thông tin mà:D

RosemaryCherry

Xe container
Cách đó xưa rồi cụ - Tam minh hội họp cũng chỉ là 1 trong số nhiều yếu tố tạo nên một đám cưới . Công việc của người phân tích là phải đoán trúng . Ở đây cưới có nhiều kiểu cưới . Cưới thái tuế , cưới trả nợ, cưới chạy tang, cưới theo bác sỹ , nếu chỉ nhìn tam minh thì không hết được . Như tôi tìm hạn đã vấp đến mấy hình thái hạn . Thái Tuế , lưu niên, đại vận, Lưu diệu gặp tĩnh diệu . Sang năm còn 1 đám cưới nữa là cưới Thiên Không :)

P/S lá số khác nhau là hạn nó khác nhau nhé - không phải cũng 1969 thì cũng cưới một năm là hợp thực tế đâu . Cái hay của tử vi nó thế - cùng ông 1975 có ông cưới con đã học cấp 3, đại học , có ông giờ vẫn đi cưa gái mà ...ví dụ thế
Ý cụ thất bát là sao nhiều ông 69 cưới cùng năm thế nên em mới nêu các lí do mà bác. Có khi nhiều ông ko còn cầm được cưa mà buông xuôi vì ôm cô thần, quả tú cũng nên bác ạ.

HungThuy7699

Xe buýt

Bắc phái em lại thấy cực ít sao nên khó nghiên cứu hơn Nam phái. Em thấy nếu nghiên cứu tử vi phải kết hợp với nhân tướng và nói chuyện trực tiếp với đương số mới có thể ra kết quả tạm gọi là chính xác được. Kiểu như ông Đỗ Mậu tướng miền Nam cũ và bác Ngô Hùng Diễn chứ qua tử vi thì chỉ được phần nào thôi.

RosemaryCherry

Xe container
Thầy bóng đèn đang luận hay thì cái ông 🐁 chuột rích làm quả ảnh Zalo thế là mất một người chuyên đưa lí thuyết cho anh em. Ông 🐁🐭 kia thật đáng chém cc nhỉ :T :T :T

hp78

Xe điện
Có thớt nào bác còm nhiều đâu :))
À cách đây mấy năm em có còm ở thớt tâm linh về tử vi có vài thanh niên bóng gió em lùa gà, hơn nữa em cũng đủ dữ liệu để nghiên cứu nên giờ chém cũng ít về môn này:D

HungThuy7699

Xe buýt
Thầy bóng đèn đang luận hay thì cái ông 🐁 chuột rích làm quả ảnh Zalo thế là mất một người chuyên đưa lí thuyết cho anh em. Ông 🐁🐭 kia thật đáng chém cc nhỉ :T :T :T
Vi phạm nội quy diễn đàn thì có giỏi mấy các chã cũng chém mà cụ. Em thấy OF còn nhiều vào thủ ẩn mình lắm (như mợ Tham Lang ý 🤔)