[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

RosemaryCherry

Xe container
Có người còn viết sách tử vi, sách nọ sách kia xem cho người nọ người kia có thể nói là rất thông minh. Nếu nói chuyện với người ta có thể nói là phục sát đất nhưng khi lập lá số cho mình còn ko biết chọn h sinh nào cho chuẩn. Trước đó 10 năm thì thấy h này đúng mười năm sau thấy cuộc đời nó khác thì lại thấy h sinh kia nó đúng. Vậy nên phải nắm rõ bí quyết thì mới ko sai ngay từ đầu. Và điều này cũng ko đơn giản đâu nhé
Cái giờ sinh này em thấy nó ăn vào cung mệnh, thiên di dễ thấy nhất, những cung khác chỉ để tham khảo để tìm giờ cho chuẩn hơn thôi bác ạ. Nếu họ am tường như vậy thì ngũ thập chi thiên mệnh, nếu ko tham cải mệnh thì còn lo lắng nhiều làm gì nữa đâu bác ơi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cái giờ sinh này em thấy nó ăn vào cung mệnh, thiên di dễ thấy nhất, những cung khác chỉ để tham khảo để tìm giờ cho chuẩn hơn thôi bác ạ. Nếu họ am tường như vậy thì ngũ thập chi thiên mệnh, nếu ko tham cải mệnh thì còn lo lắng nhiều làm gì nữa đâu bác ơi.
thế mợ làm thế nào để biết h sinh chính xác. Cứ coi mệnh và thiên di để làm căn cứ xác định h sinh vậy mợ phân tích thế nào để chứng minh luận điểm của mình. Đừng nói lại mô tả tính cách rồi hình dáng nhé.

hp78

Xe điện
thế mợ làm thế nào để biết h sinh chính xác. Cứ coi mệnh và thiên di để làm căn cứ xác định h sinh vậy mợ phân tích thế nào để chứng minh luận điểm của mình. Đừng nói lại mô tả tính cách rồi hình dáng nhé.
Nhưng nếu giờ sinh không biết chính xác thì làm thế nào ạ.

RosemaryCherry

Xe container
Ơ chúng ta đang nói là bản thân tự tìm giờ sinh chuẩn mà bác. Còn với giờ sinh của người khác thì hỏi những câu về phụ mẫu, anh em hay kể cả âm phần là ổn rồi mà.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Ơ chúng ta đang nói là bản thân tự tìm giờ sinh chuẩn mà bác. Còn với giờ sinh của người khác thì hỏi những câu về phụ mẫu, anh em hay kể cả âm phần là ổn rồi mà.
Ngay cả bản thân mình mợ nhé. Đã rất nhiều trường hợp bị như này rồi tưởng là hiểu mình và chọn h sinh theo như cảm nhận có vê đúng như diễn biến và tính cách. Nhưng chỉ đúng trong một khoảng thời gian. Còn sau này ko đúng nữa. Ví dụ mệnh thiên tướng với mệnh thái âm, hai giờ sinh sát nhau, đại vận cũng khá giôgns nhau. Hay như mệnh liêm trinh phá quân với mệnh thất sát, hai giờ sinh sát nhau. Vậy có cách nào để phân biệt

RosemaryCherry

Xe container
Ngay cả bản thân mình mợ nhé. Đã rất nhiều trường hợp bị như này rồi tưởng là hiểu mình và chọn h sinh theo như cảm nhận có vê đúng như diễn biến và tính cách. Nhưng chỉ đúng trong một khoảng thời gian. Còn sau này ko đúng nữa. Ví dụ mệnh thiên tướng với mệnh thái âm, hai giờ sinh sát nhau, đại vận cũng khá giôgns nhau. Hay như mệnh liêm trinh phá quân với mệnh thất sát, hai giờ sinh sát nhau. Vậy có cách nào để phân biệt
Thế sao ko kết hợp soi luôn cả 3 cung phía trên và phu thê, tử tức nếu đã yên bề gia thất hả bác??? Tự mình chẳng nhẽ ko biết mình là ai???? Vợ, chồng có thể đổi chứ Cung phụ mẫu, hay âm phần thì thay đổi theo thời gian sao được???

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Vậy ý này của mợ đã mâu thuẫn với ý dưới cùng rồi. Rốt cuộc mệnh và thiên di ko thể là căn cứ tìm giờ sinh chuẩn xác. Vậy vấn đề đã được giải quyết rồi đúng ko. Vans đề đã rất rõ ràng

RosemaryCherry

Xe container
Vậy ý này của mợ đã mâu thuẫn với ý dưới cùng rồi. Rốt cuộc mệnh và thiên di ko thể là căn cứ tìm giờ sinh chuẩn xác. Vậy vấn đề đã được giải quyết rồi đúng ko. Vans đề đã rất rõ ràng
Thì bởi bản thân ko biết chính xác mình là ai, nên mệnh và thiên di mới ko đủ dữ liệu để kết luận mà bác. Thế thì tự soi luôn mệnh- tài- quan với phụ mẫu, phúc đức cho nó rồi.

Các ý em nói nó ko mâu thuẫn mà chỉ chưa đủ thôi ạ. Em bổ sung các cung cần bổ trợ cho việc tự soi giờ sinh bản thân cho chuẩn như trên đủ chưa ạ?

Medusa99

Xe hơi
Nhưng nếu giờ sinh không biết chính xác thì làm thế nào ạ.
Chốt những mốc lớn , tính cách, sự nghiệp, xem tướng, là định danh lá số cho mệnh chủ đấy cụ . Tất nhiên là người có gia đình rồi mới lấy mốc cưới được. Trong các mùa hàng năm giờ giấc có tuế sai nên những người sinh giờ lẻ là dễ nhầm lá số. Giờ chẵn thì đỡ hơn. Nhưng nhiều gia đình cũng không ghi giờ chính xác đc đâu. Vì họ ko ý thức được giờ sinh dùng để làm gì.
P/s cụ đã khán xong hạn cưới của 2 lá trên chưa ? Nếu khán đc thì coi như đã tốt nghiệp. Khán đc hạn là một trong những kỹ năng để chốt là ai làm thầy , ai nói lăng nhăng đó cụ. Chứ xem một cái lá số rồi đọc ra mấy cái tiểu tiết hiện tại về da lông, dam hay quý chỉ là bước vỡ lòng thôi .

RongPhuongBac

Xe điện
Em thấy các mợ Tham Lang cư tý thì thường thường nom dáng tròn tròn, 1,62 mét và bánh bèo ;))

RosemaryCherry

Xe container
Em thấy các mợ Tham Lang cư tý thì thường thường nom dáng tròn tròn, 1,62 mét và bánh bèo ;))
Có thấy cư Thìn thì dong dỏng chứ ko như khúc giò nạc ko hả chưa kể gấu chó gấu mèo còn gọi là cụ nữa cơ :T:T:T:T:Tb-(b-(b-(

BMW R60

Xe tăng
Ko liên quan lắm! Cháu thấy pic nhiều cao nhân quá. Các cụ phán hộ cháu phát. Tự nhiên ở 2 của lỗ tai mọc 2 chùm lông. Không biết như nào ạ?

HungThuy7699

Xe buýt
Chốt những mốc lớn , tính cách, sự nghiệp, xem tướng, là định danh lá số cho mệnh chủ đấy cụ . Tất nhiên là người có gia đình rồi mới lấy mốc cưới được. Trong các mùa hàng năm giờ giấc có tuế sai nên những người sinh giờ lẻ là dễ nhầm lá số. Giờ chẵn thì đỡ hơn. Nhưng nhiều gia đình cũng không ghi giờ chính xác đc đâu. Vì họ ko ý thức được giờ sinh dùng để làm gì.
P/s cụ đã khán xong hạn cưới của 2 lá trên chưa ? Nếu khán đc thì coi như đã tốt nghiệp. Khán đc hạn là một trong những kỹ năng để chốt là ai làm thầy , ai nói lăng nhăng đó cụ. Chứ xem một cái lá số rồi đọc ra mấy cái tiểu tiết hiện tại về da lông, dam hay quý chỉ là bước vỡ lòng thôi .
Bác đưa ra lá số thế này người giỏi cũng đoán được trong vòng 5 năm trở lại thôi chứ đoán đúng năm cả 2 lá số là điều phi thực tế cụ à. Cụ có thể đoán đúng vì cụ thực chứng cả 2 trường hợp rồi. Đơn giản như em đưa 2 lá số này lên cụ khán xem 2 lá này cưới vào năm nào thì cụ khó mà khán được. Em nói có thể nghịch nhĩ mong cụ thông cảm.

Medusa99

Xe hơi
Bác đưa ra lá số thế này người giỏi cũng đoán được trong vòng 5 năm trở lại thôi chứ đoán đúng năm cả 2 lá số là điều phi thực tế cụ à. Cụ có thể đoán đúng vì cụ thực chứng cả 2 trường hợp rồi. Đơn giản như em đưa 2 lá số này lên cụ khán xem 2 lá này cưới vào năm nào thì cụ khó mà khán được. Em nói có thể nghịch nhĩ mong cụ thông cảm.
số của cụ thì cụ tự đoán chứ :) - anh em đang dắt nhau lên cụ không khán được thì ngồi hóng thôi - hóng cũng vui mà

P/S : Nếu chốt cửa thì sang năm cưới đi - 49 Thiên Không cưới cũng hay đấy - Vận này các ông có vợ rồi đang lo ngay ngáy quan tào gọi sổ cụ được lên xe hoa vui quá còn gì . Khán năm thôi nhé - tháng cụ tự căn .

Chỉnh sửa cuối:

HungThuy7699

Xe buýt
quả tú ở tài có khi lại hay. có khả năng giữ chặt tiền ?
Không chắc đâu cụ. Em quả tú ở Tài mà mất nhiều tiền cho gái (xã hội gọi là dại gái ạ) có giữ được tiền đâu 😝

HungThuy7699

Xe buýt
số của cụ thì cụ tự đoán chứ - anh em đang dắt nhau lên cụ không khán được thì ngồi hóng thôi - hóng cũng vui mà
Không phải em khích cụ đâu. Tử vi em cũng đọc tương đối nhiều và thực chứng cũng không ít. Là em phản biện ý của cụ thôi 😝.

Medusa99

Xe hơi
Không phải em khích cụ đâu. Tử vi em cũng đọc tương đối nhiều và thực chứng cũng không ít. Là em phản biện ý của cụ thôi 😝.
tôi mới p/s cụ chưa kịp đọc - sang năm vận Thiên Không cưới đi cho nó gấu cả hai lá đều báo hạn cưới trùng năm đấy

Chỉnh sửa cuối:

RosemaryCherry

Xe container
Cái niên hạn, nguyệt hạn nó cứ lấy mốc rồi lấy thuận lý, nghịch lý, di từ cung no qua cung kia, đọc hoa cả mắt mà nguyên tắc cơ bản khó nắm bắt quá bác ạ.

Trộm vía, em cứ nghiệm các giấc mơ điềm báo lành dữ của các tháng như cứ rạng sáng cỡ 1-3h hoặc 3-5h ngày đầu tháng âm. Rất đúng cho cả năm như vào ngày đầu năm mơ gì thì cả năm đó mọi chuyện sẽ xoay quanh ứng với giấc mơ đó. Những cái thuận em ko bàn chứ riêng rạng sáng mùng 1 tết có năm em mơ thấy 2 giấc mơ 1 tốt, 1 xấu. Xấu đó là thấy miếng thịt lợn sống người ta bán, tỉnh dậy em nghĩ, chết dở năm nay thế nào cũng ốm đau liên miên rồi. Và đúng là dù ko ốm nặng nhưng bị vật vài đợt mệt mỏi do hậu covid, kéo cả 2-3 tháng mới khoẻ bình thường được.
Còn những thuận hay ko thuận cho vài ngày tới thì nó liên tục được cập nhật qua những giấc mơ ngắn.

hp78

Xe điện
Em nghiên cứu nhiều năm rồi nhưng không biết đã đủ điều kiện tốt nghiệp hay chưa:D Nhưng có điều em thắc mắc, tất cả những nam nhân sinh năm 1969 đều cưới cùng 1 năm ạ, hay nữ nhân 1980 cũng tương tự ạ:D

HungThuy7699

Xe buýt
Đấy em nói có sai đâu cụ. Em cưới rồi và đã có cháu trai rồi mà cụ. Nếu cụ đưa 2 lá số và hỏi người khác hạn chính xác cưới năm nào thì là điều cực khó, chỉ có thể đoán trong vòng vài năm trở lại là đã giỏi lắm rồi. Chúc cụ ngày càng thêm kinh nghiệm trong môn khoa học này ❤