[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Vansulanh68

Xe tải
Hic. Nhà bác nghề gia truyền là đúc vàng 4 số 9 ạ??? :((:((:((:-o:-o:-o
Đúng là mũi to ko lo chết đói bác nhờ :D :D :D
Bác mà nói thêm về cung nô hay cung khác là em xí hổ lắm :P :P :P. À nhưng em là họ hàng của Thị Nở thôi ợ, cảm ơn bác quá khen :D :D :D
Mợ ôm vòng Sát Phá Tham có Tứ Linh . Thiên bàn Mậu thì Tham Lang càng thêm đượm nên e ko tin mợ giống .... Thị Nở lắm . Xinh chưa bàn nhưng có nét quyến rũ khác phái là phải có . Em lõm bõm nên nhận xét vội là vậy ......

RosemaryCherry

Xe container
Mợ ôm vòng Sát Phá Tham có Tứ Linh . Thiên bàn Mậu thì Tham Lang càng thêm đượm nên e ko tin mợ giống .... Thị Nở lắm . Xinh chưa bàn nhưng có nét quyến rũ khác phái là phải có . Em lõm bõm nên nhận xét vội là vậy ......
Ơ thế chẳng nhẽ bác muốn em đi buôn đồ dùng bảy sắc cầu vồng à???? :P :P :P

HuyArt

Xe lăn

Chopchopchop

Xe buýt
Em hóng. May mắn cụ nào xác định giờ sinh giúp em không biết Dậu hay Tuất

quangthuy2002

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, mệnh thiên không - đào hoa có phải xấu không ạ.

RosemaryCherry

Xe container
Chắc bị các thầy dọa hạn năm 42 tuổi chứ gì?
Đầu năm đó làm quả khóa tu ngắn ngày, lướt qua nhẹ như không
Ơ em hay đùa là ăn chơi đi vì chả biết khi nào thì đi gặp ông bà ông vải chứ ko phải em sợ chết nhá :P :P :P. Nhưng có vẻ có hạn 51tuoi về tiền bạc và công việc chứ ko phải sức khỏe hay tính mạng bác nhỉ???
Lại bàn về hạn 49-53 nặng nhất, em nghĩ hạn xấu ko rơi vào 2 năm này mà thường rơi vào 47-48 hoặc 51-52 là rất xấu, còn lại thì chỉ nhá hàng để nhắc hạn thôi ợ.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng. May mắn cụ nào xác định giờ sinh giúp em không biết Dậu hay Tuất
Cụ tham khảo

– Nếu xoáy đầu nằm trên đỉnh đầu (ngay đường giữa đầu) thì sinh vào giờ Tí, Ngọ, Mão, Dậu.

– Nếu xoáy đầu hơi lệch 1 chút so với đường giữa đầu thì sinh vào giờ Dần, Thân, Tị, Hợi.

– Nếu xoáy đầu nằm xa đường giữa đầu hoặc có nhiều hơn 1 xoáy đầu thì sinh vào giờ Thìn, Tuất, Sữu, Mùi.

Trong đó:

+ Giờ Tý từ 23h hôm trước -1h

+ Giờ Sữu từ 1h-3h

+ Giờ Dần từ 3h-5h

+ Giờ Mão từ 5h-7h

+ Giờ Thìn từ 7h-9h

+ Giờ Tỵ từ 9h-11h

+ Giờ Ngọ từ 11h-13h

+ Giờ Mùi từ 13h-15h

+ Giờ Thân từ 15h-17h

+ Giờ Dậu từ 17h-19h

+ Giờ Tuất từ 19h-21h

+ Giờ Hợi từ 21h-23h

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Ơ em hay đùa là ăn chơi đi vì chả biết khi nào thì đi gặp ông bà ông vải chứ ko phải em sợ chết nhá :P :P :P. Nhưng có vẻ có hạn 51tuoi về tiền bạc và công việc chứ ko phải sức khỏe hay tính mạng bác nhỉ???
Lại bàn về hạn 49-53 nặng nhất, em nghĩ hạn xấu ko rơi vào 2 năm này mà thường rơi vào 47-48 hoặc 51-52 là rất xấu, còn lại thì chỉ nhá hàng để nhắc hạn thôi ợ.
Nhìn qua lá này thì thấy sát tinh đông vui ở đại vận hiện tại chứ nhỉ, nhìn thấy loáng tháng tụ họp Hình Diêu Không Kiếp và Thai :D xưa thì sợ chứ giờ sợ gì. Nô cung Đào Hồng Hỉ thế kia cơ mà : ))

Atlas30

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tham khảo

– Nếu xoáy đầu nằm trên đỉnh đầu (ngay đường giữa đầu) thì sinh vào giờ Tí, Ngọ, Mão, Dậu.

– Nếu xoáy đầu hơi lệch 1 chút so với đường giữa đầu thì sinh vào giờ Dần, Thân, Tị, Hợi.

– Nếu xoáy đầu nằm xa đường giữa đầu hoặc có nhiều hơn 1 xoáy đầu thì sinh vào giờ Thìn, Tuất, Sữu, Mùi.

Trong đó:

+ Giờ Sữu từ 1h-3h

+ Giờ Dần từ 3h-5h

+ Giờ Mão từ 5h-7h

+ Giờ Thìn từ 7h-9h

+ Giờ Tỵ từ 9h-11h

+ Giờ Ngọ từ 11h-13h

+ Giờ Mùi từ 13h-15h

+ Giờ Thân từ 15h-17h

+ Giờ Dậu từ 17h-19h

+ Giờ Tuất từ 19h-21h

+ Giờ Hợi từ 21h-23h
Toàn phét lác

Vansulanh68

Xe tải
Cụ tham khảo

Trong đó:

+ Giờ Sữu từ 1h-3h

+ Giờ Dần từ 3h-5h

+ Giờ Mão từ 5h-7h

+ Giờ Thìn từ 7h-9h

+ Giờ Tỵ từ 9h-11h

+ Giờ Ngọ từ 11h-13h

+ Giờ Mùi từ 13h-15h

+ Giờ Thân từ 15h-17h

+ Giờ Dậu từ 17h-19h

+ Giờ Tuất từ 19h-21h

+ Giờ Hợi từ 21h-23h
Xoáy đầu các cụ xưa cũng hay đề cập , nhưng e thấy người giờ Thìn , Tuất , Sửu , Mùi thì hay to béo , cao vừa vừa ....

Khoai Cún

Xe tăng
Cụ tham khảo

Trong đó:

+ Giờ Sữu từ 1h-3h

+ Giờ Dần từ 3h-5h

+ Giờ Mão từ 5h-7h

+ Giờ Thìn từ 7h-9h

+ Giờ Tỵ từ 9h-11h

+ Giờ Ngọ từ 11h-13h

+ Giờ Mùi từ 13h-15h

+ Giờ Thân từ 15h-17h

+ Giờ Dậu từ 17h-19h

+ Giờ Tuất từ 19h-21h

+ Giờ Hợi từ 21h-23h
Gái nhà em 2 xoáy đầu và sinh vào giờ Hợi.

RosemaryCherry

Xe container
Nhìn qua lá này thì thấy sát tinh đông vui ở đại vận hiện tại chứ nhỉ, nhìn thấy loáng tháng tụ họp Hình Diêu Không Kiếp và Thai :D xưa thì sợ chứ giờ sợ gì. Nô cung Đào Hồng Hỉ thế kia cơ mà : ))
Lại một người nữa muốn được nhâm nhi vài ly vang nên mới bảo đào hồng hỉ nhỉ :P :P :P
Đại vận này em thấy roài :P :P :P

Đại vận trước đóng ở cung phu có đại tang là đúng. Đại vận này ở cung tử nhưng có thiên không nên làm gì cũng về mo hay sao ý bác ợ, tuy nhiên em vẫn điềm nhiên ăn chơi, nghỉ ngơi để có sức bật từ âm về mo :D :D :D Đại vận sau em nghĩ tốt hơn chút :D :D :D.
Bác thấy đúng hem???

CRV7

Xe tải
E thì chưa xem bao giờ nhưng hay được mọi người xem hộ. Như ông A và đứa E gái chơi cùng cũng đọc sách biết sơ qua thì bảo lá số E đẹp lắm. Nhưng đầu năm nay ông A kia gặp cao thủ tử vi xem lại lá số E thì nghe ông A bảo lại thì thảm luôn 41 tuổi phá sản làm ăn lận đận đến tận51 tuổi mới ổn định lại tý. Đặc biệt là phan E năm ngoái và năm nay tc vợ chồng lục đục thì E thấy đúng luôn.Phán E bị thiên không phá sát j j ấy nên ko tránh được phá sản. Nên E chán hẳn luôn, ko dám đi xem nữa.

thuathua

Xe hơi
kính cụ thớt và các cụ giúp em xem có gì cần phải tu tâm tích đức thêm nhiều không :( chứ hơn 40 cái xuân xanh mà chưa làm đc gì ra hồn cả . mậu ngọ niên, dương lịch 27/7, 6h30 sáng ạ

hp78

Xe điện
Đã đọc qua tử vi rồi thì quan tâm hạn 49-53 làm gì phỏng mợ:D

Khoai Cún

Xe tăng
Tử vi, đối với em là một câu chuyện rất... nho xanh 😂. Chả là hồi em còn sv, thầy xem số bảo lá số của em rất xấu, tới cái hồi bắt đầu đi làm, đâu như năm 07-08 thì có một anh đồng nghiệp cũng nghiên cứu khá sâu lĩnh vực này hăm hở xem dùm, lá số lập xong mặt đen xì. Đại khái theo những gì em còn nhớ thì lá số của em Hãm địa khắp các cung, đâu vớt được mỗi cung phụ mẫu, làm gì cũng vướng, cả đời chả tích sự chi mô. Từ đấy, em đành chọn làm chú cáo, cụp đuôi hếch mũi lên mà nhủ là Nho quá xanh, thôi chả quan tâm nữa.
Quả thật, em cũng trồi sụt các kiểu, phải cái tính vô tư nên cũng coi nó là bình thường, đời phải có lúc mưa lúc nắng chứ. Đôi khi tò mò em cũng hay hỏi vận hạn, hoặc xin xăm hoặc xin số hoặc xem tay... nhưng cũng để biết vậy thôi chứ chẳng nghĩ nhiều.
Em phục các cụ nghiên cứu được mảng này. Không phải em không đủ kiên nhẫn, không phải đầu óc kém logic, không phải không có sách vở... nhưng quả thật em đọc không nhập tâm được. Có cái gì đấy sau lớp chữ nghĩa không thể tóm nổi. Thế nên em bó tay, không đào sâu nổi. Hoặc cũng có thể hơi ám ảnh cái vẻ mặt u ám của ông anh lúc nhìn lá số của em. Tóm lại là không duyên.
Em nghĩ tìm hiểu tử vi thật sự mất nhiều năng lượng, chiêm nghiệm... và kết quả cũng rất hay. Ai nắm được thì càng có nhiều lợi thế và hành xử đúng đắn hơn, tâm thế vững vàng và ung dung. Biết tử vi giống như một chuyến du lịch đến nơi mới toanh nhưng đã được chuẩn bị chu đáo, lên kế hoạch chi tiết cụ thể, có điểm ăn uống, vui chơi, nghỉ ngơi đã được tìm hiểu rõ ràng để tránh những phiền phức không đáng có. Cho nên chuyến đi sẽ dễ dàng và chủ động hơn, tất nhiên vẫn sẽ có những điều bất ngờ, nhưng không quá shock.
Còn với những người mù đường như em, chỉ biết xách ba lô lên và đi, vừa đi vừa dập dòm xung quanh, hồi hộp, thấp thỏm nên có vẻ tất tả lắm luôn.
Rồi cũng đến đích giống nhau mà.
Haizzzz, nhưng nói lại nhớ cái nét mặt sững sờ và câu nói rất buồn của ông anh: thật tình, em phải cố lên thôi.
😂😂😂