[Funland] Tư vấn về giải quyết tai nạn giao thông?

Trục

Xe ba gác
Mình có hình nhưng chưa xoá biển số nên chưa muốn đưa
Thôi, đừng tìm cách bắt đền cạn nữa Cụ.
Cứ thuận tình mà làm, còn xét về lý, con cụ cũng chả đúng đâu mà.
Việc Ỉn đỗ sai là việc của Ỉn, con cụ đâm vào ỉn là việc của con Cụ.
Hai sự việc này chả liên quan đến nhau là mấy (luật nó thế rồi, nên phải chịu), nếu tách bạch ra, thì không khéo chả có gì!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mình có hình nhưng chưa xoá biển số nên chưa muốn đưa
Đưa làm gì cho mệt bác. Lên đây chém gió vui thôi,những việc thế này em nghĩ thớt đến tầm này bác cũng nhận đc nhiều ý kiến và có phương án rồi.

Trục

Xe ba gác
Công an giữ giấy tờ cả hai xe cụ à
Nếu để công an giải quyết, thì hai xe sẽ cùng bị tạm giữ, đấy là điều không mong muốn của cả hai bên.
Cụ chứ nhẹ nhàng, tình cảm mà làm thôi.

hoviethung

Xe lăn
Thôi, đừng tìm cách bắt đền cạn nữa Cụ.
Cứ thuận tình mà làm, còn xét về lý, con cụ cũng chả đúng đâu mà.
Việc Ỉn đỗ sai là việc của Ỉn, con cụ đâm vào ỉn là việc của con Cụ.
Hai sự việc này chả liên quan đến nhau là mấy (luật nó thế rồi, nên phải chịu), nếu tách bạch ra, thì không khéo chả có gì!
Cám ơn cụ nhiều. Mình biết in cũng thiệt hại và phiền phức nhiều chứ cụ và con mình cũng có lỗi và mình phải chịu trách nhiệm

hoviethung

Xe lăn
Đưa làm gì cho mệt bác. Lên đây chém gió vui thôi,những việc thế này em nghĩ thớt đến tầm này bác cũng nhận đc nhiều ý kiến và có phương án rồi.
Cám ơn các cụ các mợ đã rất nhiệt tình tư vấn và sẽ chọn phương án của mọi người

Trục

Xe ba gác
Cám ơn cụ nhiều. Mình biết in cũng thiệt hại và phiền phức nhiều chứ cụ và con mình cũng có lỗi và mình phải chịu trách nhiệm
Hiện tại, con cụ là xe bé, đang có lợi thế về đàm phán.
Em chỉ nói thế, còn vấn đề giải quyết thì cụ cứ lựa ý bên kia mà tiến hành đàm phán thôi.
Đến ngay cả em bị tông, mà còn phải giải quyết kiểu xe ông ông tự làm, xe tôi lấy nửa giá, đường ai nấy đi.
Vừa bị đâm, vừa mất tiền nó thế đấy, mặc dù, em đang chờ đèn ở ngã ba nhé.

Trần Vĩnh An

Xe đạp
Thêm với cụ chủ 2 ý:
1. Ai sai người đấy chịu trách nhiệm, ko thể đổ tại người ta sai mà mình mới sai hoặc thành đúng đc.
2. Con người là quan trọng nhất, cháu ko sao , nhẹ là may mắn nhất rồi. Ko vì cay cú với lái xe ô tô mà mình vướng vào lằng nhằng, mất tiền, mất thời gian ... chả ai mong muốn cả nên cho qua đc thì cho qua. Thời gian để dành cho gđ cà kiếm tiền.
Giữ được bình tĩnh mà hành xử theo như ý này của cụ thì còn gì mà nói, có điều nhiều lúc ko giữ được cái đầu lạnh cụ ah, gặp việc liên quan đến người thân như vụ của cụ chủ thớt là máu nóng cứ dồn lên não, đòi phải ra ngô ra khoai. Mong cụ chủ cho qua được cho nhẹ nhàng

Me^4ba'nh

Xe tăng
Nếu cụ lái xe innova có trong này thì đến thăm hỏi cháu, ko bắt đển cháu cái kính sau.
Cả 2 tự giải quyết ( ko biết xxx có cho ko :) ), ko thì bồi dưỡng xxx tí để từ giải quyết. Đẹp bạc.

hoviethung

Xe lăn
Đi đường mắt mũi để đâu mà đâm vào cả đ.ít xe ô tô? Kể cả ô tô đỗ sai thì cũng không phải lý do để con cụ đâm vào xe họ được, nếu xxx xử con cụ đúng thì bây giờ ra đường cứ thấy xe nào đỗ không đúng nơi quy định thì cứ thế húc vào để bắt đền thì có mà vỡ mồm.
Mình nghe con mình kể lại tư nhiên mắt tối đen không thấy gì khi biết thì tai nạn đã xảy ra mà.

hoviethung

Xe lăn
Giữ được bình tĩnh mà hành xử theo như ý này của cụ thì còn gì mà nói, có điều nhiều lúc ko giữ được cái đầu lạnh cụ ah, gặp việc liên quan đến người thân như vụ của cụ chủ thớt là máu nóng cứ dồn lên não, đòi phải ra ngô ra khoai. Mong cụ chủ cho qua được cho nhẹ nhàng
Cám ơn cụ rất nhiều và cám ơn ôtfun

Me^4ba'nh

Xe tăng
Tầm có f1 phi xe máy thì cũng trên dưới 40 cả rồi cụ ạ. Nghe các cụ nói: cả giận mất khôn.
Phải xem mình cần cái gì??? Hơn thua gì câu nói.

Trục

Xe ba gác
Nếu cụ lái xe innova có trong này thì đến thăm hỏi cháu, ko bắt đển cháu cái kính sau.
Cả 2 tự giải quyết ( ko biết xxx có cho ko :) ), ko thì bồi dưỡng xxx tí để từ giải quyết. Đẹp bạc.
Nếu coi cái xe là phương tiện, và kiểu gì cũng mất tiền cho nó thì các vụ va chạm sẽ có hướng xử lý rất nhẹ nhàng.
Nhiều bác có bảo hiểm full, bị tông còn chả thèm xuống xem xe có sao không, vì theo đánh giá là có va chạm, nhưng không cần thiết, vì có bảo hiểm lo.
Có vụ thì xuống nhìn cái, cũng chả thèm nói gì, xong lại lên ghế lái tiếp.
Họ cũng không thừa tiền, nhưng có thể cái đó chẳng có đáng gì vì nó được tính vào chi phí rủi ro trong di chuyển.

hoviethung

Xe lăn
Quan trọng cụ muốn sao và thái độ hợp tác bên ỉn ntn. Nếu cụ nhờ CA phân tích hơn thiệt cho bên ỉn họ sẽ xuống nc hơn trong đàm phán.
Trường hợp con cụ bị nặng bên ỉn mất rất nhiều chi phí: phạt, giam xe, bồi dưỡng, chi phí cơ hội, thậm chí có cái tiền án tiền sự.
Cám ơn cụ đã tư vấn

hoviethung

Xe lăn
Chắc không có đâu cụ. Mình ở xa mà

hoviethung

Xe lăn
Cụ ạ, cái luật gt ở Việt Nam! Nó làm khổ bao người rồi nhất làn cứ phương tiện to đền bé. Rồi lỗi hỗn hợp, ko làm chủ tốc độ. Vv...

Và xe đang dừng mà đâm vào đít xe ng ta là sai, cần gì phải hỏi ai
Mình có nói mình đúng đâu cụ. Mình chỉ bực công an nói chỉ mình sai thôi

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em đã từng là trường hợp Ô tô đỗ kia.
Lần 1. Mẹ đón 2 con đi học về ( chập tối), mải j ko biết phang vào đít xe em. E ra xem người ngợm ko sao, xe máy vỡ yếm. Cũng gần nhà nhau nên em bảo thôi mẹ con về đi . Sáng mai ra : vỡ đèn hậu, hỏng cảm biến. Em tự sửa xe hết 5-7 củ j đấy , mấy năm rồi ko nhớ.
2. Đang đi uống bia, vợ gọi về ngay có thằng cu con phi xe đạp vào đít xe (cũng chập tối). Về thấy nó ko sao mừng quá bảo thôi về đi, có cần bác gọi bố mẹ ra đưa về ko? Nó bảo cháu về đc , cứ rút ra 10k bảo cháu đâm cháu phải đền bác :)) ( nó tầm 10t).
Vậy có lý có tình thì:
1. Cụ chăm sóc cho cháu khoẻ, động viên cháu.
2. Xin lỗi lái xe ô tô 1 câu, nếu họ cần đền thì đền cho họ cái kính sau.
3. Nói với csgt cho hai bên tự giải quyết.
Còn cụ căng ra csgt giải quyết thì cơ bản vẫn thế, 2 bên mất thời gian, $ cho xxx .
Ô tô chắc có bh thân vỏ, cụ chủ hỏi xem họ lấy của bh đc.
Thương lượng với bên chủ xe và nhờ xxx làm biên bản xe Ỉn đỗ sai để bh tnhhds bên ỉn đền con cụ nếu có viện phí.

Làm vậy bên ỉn ko mất j và lấy xe về sửa luôn, cụ bồi dưỡng xxx 1 chút còn con cụ sẽ đc đảm bảo viện phí và sửa xe (xe máy cũng có bh, cụ cũng có thể dùng).

Tất cả có bh, cụ chủ ko cần lo lắng. Cho cu xxx đôi tr nó giúp 1 tay cho nhanh thôi.

hoviethung

Xe lăn
E hỏi bác ntn, bác đi xe máy cũng có lúc bác dừng xe cạnh đường, đang dừng có thằng đi xe máy khác nó cũng nói tối sầm mắt, đâm đít xe bác. Vậy bác là người đang dừng bác có cái nhìn và xử lý ntn. E cứ nói cùng ngang về phương tiện đã

Và hôm nay vd con bác đang dừng xe máy, bị oto đâm sau đít. Vậy ai đúng ai sai, bác xử lý ntn
Thôi các cụ đừng nói nhau nhiều mà mình chỉ mong được tư vấn giải quyết hợp lý hợp tình giữa các bên chứ ngoài ra không có ý gì khác

obi

Xe tăng
Cụ có một lý đúng nếu. Xe inova đỗ chỗ đường cong khuất tầm nhìn, đoạn đường không được phép dừng đỗ.

hoviethung

Xe lăn
Ô tô chắc có bh thân vỏ, cụ chủ hỏi xem họ lấy của bh đc.
Thương lượng với bên chủ xe và nhờ xxx làm biên bản xe Ỉn đỗ sai để bh tnhhds bên ỉn đền con cụ nếu có viện phí.

Làm vậy bên ỉn ko mất j và lấy xe về sửa luôn, cụ bồi dưỡng xxx 1 chút còn con cụ sẽ đc đảm bảo viện phí và sửa xe (xe máy cũng có bh, cụ cũng có thể dùng).

Tất cả có bh, cụ chủ ko cần lo lắng. Cho cu xxx đôi tr nó giúp 1 tay cho nhanh thôi.
Mình thấy có bảo hiểm làm việc trước với chủ xe sau đó CA mới đến. Như vậy thì lằng nhằng quá cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Mình thấy có bảo hiểm làm việc trước với chủ xe sau đó CA mới đến
Nói chung cứ thẳng thắn, chân thành thôi. Đa số ô tô có bh thân vỏ họ ko bắt đền cụ đâu và họ cần lấy xe ra sớm. Cụ đừng rắn hay dọa ai cả, cứ thoải mái thôi. Quan điểm làm sao 2 bên ko mất j hay mất ít nhất còn có BH lo hết cụ nhé, ker cả viện phí của con cụ nếu nặng.
Đừng nghe ofer trẻ trâu máu chiến. Xe ô tô h bèo thôi, như cái xm chứ j đâu. 3 lần xm húc đuôi xe e méo, bẹp e còn méo thèm xuống xe xem ấy.